Review Mulberry ภาค3 อลังการงานสร้าง ดาวล้านดวง รวมมิตรหลายรุ่น หลังจากห่างหายจากบอร์ดไปนานค่ะ Mulberry cookie lily, alexa clutch, mini taylor, alexa patent, และอื่นๆ พร้อมทั้งรวมlinkของเก่าจ้า

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    SukanyaMay's Avatar
    SukanyaMay is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Review Mulberry ภาค3 อลังการงานสร้าง ดาวล้านดวง รวมมิตรหลายรุ่น หลังจากห่างหายจากบอร์ดไปนานค่ะ Mulberry cookie lily, alexa clutch, mini taylor, alexa patent, และอื่นๆ พร้อมทั้งรวมlinkของเก่าจ้า

สวัสดีพี่ๆน้องๆ ชาวสยามแบรนด์เนมค่ะ

ห่างหายจากบอร์ดไปนานเลย หลังจากได้ทำReview Mulberryเอาไว้สองลิงค์นะคะ คิดถึงเว็บsiambrandnameมากมาย ใครสนใจเข้าไปดูของเก่า ตามเข้าไปได้ในทั้งสองlinkนี้ได้เลยค่ะ

เหตุผลที่ห่างหายไปนานคือ ไปเรียนต่อปริญญาโทที่อังกฤษค่ะ ไหนจะเตรียมตัววีซ่า สอบ โน่นนี่นั่น
    เรียนหนัก บินไปบินมา ตอนนี้ก็ยังไม่จบ แต่เป็นเทอมสุดท้ายแล้วค่ะ พอดีตอนนี้เป็นช่วงว่าง เลยมีเวลาได้
    แว๊บกลับเข้ามาในบอร์ด เลยถือโอกาสทำรีวิวซะเลย

รวม มิตร Review Mulberry ภาคแรกไปกับ SukanyaMay ในวันหยุดสุดสัปดาห์จร้าา มีหลายสิ่งหลายอย่างมาแบ่งปันให้เพื่อนๆชาวSBNได้เก็บเกี่ยวกัน

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1364468

ยัง แรงไม่หยุด! กับภาคต่อของรวมมิตรReview Mulberryภาค2 แบบกริ๊บๆข้อมูลเน้นๆ มีทั้งรุ่นMini Alexa, Cory Mini Messenger, Tillie Messenger + Tote, Edie Bracelets ขอเชิญเพื่อนๆพี่ๆชาวSBNเข้ามาชมกันเลยจ้าาา

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1456143

วันนี้เมย์จะมีรีวิวกระเป๋าMulberryและผ้าพันคออีก1ผืน ที่ได้ถ่ายรูปเก็บเอาไว้นะคะ

ตรงนี้ต้องขอแจงนิดนึง ว่าในรูปอาจจะไม่มี tag user siambrandname เหมือนในรีวิวเก่าๆที่ทำไว้ เนื่องด้วยเหตุผลตามนี้ค่ะ
    1. เพราะว่าตอนนี้เมย์มาเรียนต่อปริญญาโทที่อังกฤษและกระเป๋Mulberryของเมย์ทุกใบเก็บไว้อยู่ไทยค่ะ
    2. บางใบซื้อตอนอยู่อังกฤษ และใช้iphoneถ่ายรูปเก็บไว้ และตอนบินกลับไทย เอากลับไปเก็บบ้านจึงไม่สามารถ
    เอามาวางป้ายtagถ่ายใหม่ได้ตอนนี้ค่

ตามเหตุผลที่กล่าวมา
    จึงทำให้ไม่สามารถเอาน้องMulberryมาวางป้ายtagได้เหมือน2กระทู้reviewแรกค่ะ

ในรีวิวบางใบจะเป็นเมย์ถือน้องMulberryเองนะคะเพราะว่าไม่ได้ตั้งใจจะทำreviewพอดี
    พอดีช่วงนี้ว่างๆ เพราะกำลังรอว่าอาจารย์ท่านไหนจะมาเป็นsupervisorให้ project thesisเลยค้นๆรูปที่มีในiphone เอาที่พอจะเอามาทำreviewที่คิดว่าจะเป็นประโยชน์ให้เพื่อนๆดูได้มาค่ะ

เริ่มกันเล๊ยยยยย

Mulberry Alexa หนัง patent
    ตัวนี้เหมือน Alexa ธรรมดาทั่วๆไปทุกอย่างเลยค่ะ ยกเว้นหนัง แค่เป็นหนังเคลือบมันเฉยๆ ที่ตัดสินใจซื้อเป็นเพราะว่า!!!
    ที่อังกฤษ เมืองที่อยู่คือ Newcastle ฝนมันตกบ่อย เป็นพวกจิตตก กลัวกระเป๋าเจ๊ง กลัวกระเป๋าหนังโดนน้ำแล้วจะพัง
    เลยคิดว่าหนังอันนี้มันทนทานดี เลยสอยมา 5555 ข้อดีก็มีอยู่ตรงนี้แหละค่ะ คือทนทาน ไม่ต้องกลัวมันโดนน้ำโดนฝุ่น

(มีรูปตอนหิ้วมากฝากด้วยค่ะ อายจัง ขาใหญ่ 555 โฟกัสไปที่กระเป๋ากันนะคะ)

แต่สำหรับเมย์แล้ว รู้สึกว่ามันไม่ค่อยเข้ากะตัวเองเท่าไหร่ เพราะแต่งตัวออกแนวผู้หญิง กระปงกระโปรง
    พอมาหิ้วไอ่ใบนี้ รู้สึกมันใหญ่ไป แมนเกิ๊น! จบไป ไม่ค่อยได้หิ้ว เข้ากรุไปนอนกลิ้งกะน้องๆ

กรุ๊งกริ๊งจิงกุเบล กรี๊ดเล็กๆน่ารักมากมายกับกระดิ่ง ต้อนรับปีใหม่ 555

Mini Alexa พิมพ์ลายหนังงูสีivory ใบนี้กรี๊ดกร๊าดสุดๆ เฝ้ารอคอย จากในเว็บที่ขึ้นมา coming soon นั่งเฝ้าเพ้อฝัน
    5555 ของจริงสวยมากมายค่ะ ใบนี้ ต่อมอยากได้กำเริบอย่างรุนแรง ใบนี้อยู่ในรุ่นของ Mini Alexa ที่ออกมาทุกๆ seasonนะคะ แต่แค่เปลี่ยนสีกับเปลี่ยน material เท่านั้นเอง รุ่นนี้เมย์มี สี oak เป็นตัว classic (ดูได้จากกระทู้รีวิวเก่าค่ะ) ข้อดีคือใบเล็ก กระทัดรัดดี แต่ใบนี้ข้อเสียก็ไม่เชิงคือ หนังที่ปั๊มลายมาค่ะ ตรงมุมหรืออะไรอย่างงี้ มันแตกลายได้
    มันเป็นธรรมชาติของหนังตัวนี้อยู่แล้วค่ะ ใช้ไปนานๆมันอาจจะมีแตกลายปริออกมาได้ ไม่ต้องตกใจ แถมสีอย่างงี้เปื้อนง่ายต้องระวังเป็นพิเศษ แต่เทีบบกะความสวยแล้ว ต้องมีไว้ในครอบครอง!

Cookie lily รุ่นนี้น่ารักมากมาย ตรง scallop หยักๆ หรือจุดที่เรียกว่า cookie นั่นเอง รุ่นนี้แตกมาจาก lily ที่เป็นline classic ของMulberry อีกเช่นกันค่ะ เพิ่มความพิเศษลงไปได้อย่างน่ารักมากมาย แถมหนังก็ดีด้วยค่ะ นุ่มนิ่มมากมาย
    ที่เมย์เลือกสีน้ำตาล เพราะมันให้ความรู้สึกที่เป็น Cookie แบบว่าน่ากิน! เอ้ย น่ารักค่ะ 5555 รุ่นนี้ไว้สะพายออกงาน ก็เหมาะดีค่ะ เมย์มีอีกใบคือ lily แต่เป็นหนังวิ้งๆ (เด๋วมีรีวิวให้ดูข้างล่างค่ะ) รุ่นนี้จะเหมาะใส่เฉพาะของจำเป็นๆเช่น กระเป๋าสตางค์ กุญแจรถ ลิปสติ๊กแท่งเล็ก ใครของเยอะๆ ใบนี้ไม่แนะนำนะคะ 555 จุไม่พอแน่ๆ

(สามใบแรกนี้สอยจากอังกฤษนะคะ พอดีออกมาตอนอยู่ที่นี่พอดี)

รุ่นLily หนังแตกๆวิ้งๆ อันนี้รุ่นอะไรเมย์ก็จำไม่ได้แล้วเหมือนกันค่ะ ซื้อมานานมากมายจนลืม ใบนี้ถอยมาจาก Mulberry Siam Paragonค่ะ พอดีพี่เซลล์โทรมาจ้งว่ามีลดราคาเลยเข้าไปดูแล้วถูกใจสวยดี ตอนแรกก็คิดว่าใบเล็กๆอย่างงี้คงไม่ได้ค่อยใช้หรอกมั้ง ไปๆมาๆได้ใช้ประโยชน์อย่างรุนแรงเลยค่ะ ใบนี้ออกงานก็ดูเริดหรูอลังการมากมาย เพราะสีทองๆดูแล้วขึ้นกล้องมาก 555 เข้ากะชุดง่ายด้วยค่ะ ใบเล็กๆเข้ากะชุดเดรสก็ง่ายด้วยค่ะ เหมาะกะลุคเลดี้ๆ แถมหนังวิ้งๆอย่างงี้ก็ทนมากมาย โดนน้ำก็น้ำไม่ซึม! เข้าทางเลย 5555 หิ้วไปไหนมาไหนสบาย ไม่ต้องกลัวเจ๊ง

(ภาพถ่ายสติ๊กเกอร์ตอนไปงาน Mulberry ค่ะ ข้างล่างเป็นหนังสือ Mulberry)

Alexa Clutch สี Watermelon ใบนี้เป็น clutch ไว้ถือออกงานชิวๆค่ะ ออกแนวกระเป๋าสตางค์ไว้ใส่เงิน หรือของกระจุกกระจิกออกไปตอนพักกลางวันก็ได้ค่ะ น่ารักดี สีก็จี๊ดด้วย ใบเล็กๆต้องเล่นสีแรงๆหน่อย 555 เด่นดี
    ใบนี้ซื้อมาจาก Mulberry Siam Paragon เหมือนกันค่ะ

ปล. รูปนี้อย่าโฟกัสที่ตัวเจ้าของกระเป๋ามากนะคะ ถ่ายตอนขาขึ้นสุดๆ(น้ำหนัก) อายอย่างรุนแรงเลยค่ะ 5555

Mini Taylor ขอเกริ่นว่าใบนี้มันมาแบบไม่รู้อิโหน่อิเหน่ไม่มีที่ไปค่ะ ได้มาจาก Mulberry Hong Kong เนื่องจากว่าตอนนั้นไม่มีเป้าหมาย แต่ด้วยความที่อย่างน้อยก็ขอมีอะไรติดไม้ติดมือกลับมาซักหน่อย ก็เลยสอยใบนี้มา แล้วก็ไม่ผิดหวัง
    เพราะมันเข้าชุดง่ายมาก! ตอนแรกดูแล้วมันก็แปลกตา กระเป๋าอะไรเนี่ย สามเหลี่ยมๆ ดูตลกๆยังไงไม่รู้
    แต่คือพอมาสะพายจริงๆแล้วแบบว่า เป๊ะมาก เข้าได้กับหลายชุด สวยสุดๆไปเลย 555 แต่ว่าหนังค่อนข้างจะยวบๆนิดนึงนะคะ อาจจะตั้งแล้วไม่ค่อยเป็นทรงเท่าไหร่ หนังจะบางนิดนึงด้วย ต้องระวังนิดนึง แต่ความน่ารักกินขาด

Polly Push Lock ใบนี้ดูก็รู้ว่าเจ้าตัวไม่ได้ถ่ายรูปเพื่อตั้งใจเอามารีวิวสุดๆ รูปนี้ถ่ายเน้นสวย เย้ย 55555 ต้องขอโทษทีนะคะ ดันถ่ายมาไม่ค่อยเห็นอะไรเลย ใบนี้เป็นรุ่น Polly Push Lock ที่เจ้าหญิงเคทมิดเดลตันทรงใช้ค่ะ แต่เป็นแบบสะพายข้างค่ะ สีplum แบบสีเลือดหมูหน่อยๆ หนังจะออกกึ่งวิ้งๆนิดๆค่ะ หนังจะนิ่มๆยวบๆหน่อย แนวๆวินเทจ ตัวlockด้านหน้ากระเป๋าจะเป็นตัวlockโตๆ คล้ายlockกระเป๋านักเรียน สีlockจะเป็นสีทองเก่าๆนิดนึงค่ะ น่ารักเข้าได้กับหลายชุดเลยค่ะ
    จะแต่งออกแนวเท่ๆก็ได้ หรือแบบหวานๆอย่างเมย์แต่งในภาพก็ได้ค่ะ ไปกันได้หลายๆแนว

ผ้าพันคอผืนนี้ได้ถอยมา เนื่องจากว่าห่างหายจากร้าน Mulberry Siam Paragonไปนาน เกิดคิดถึงพวกพี่ๆSAในร้าน
    จึงถือโอกาสแวะเข้าไปหา (ได้มาพร้อมพวงกุญแจดาวอันเล็ก1อัน แต่พอไม่ได้ถ่ายรูปไว้)
    ผ้าพันคอผืนนี้นุ่มมากมายค่ะ ใครอยู่ต่างประเทศอากาศหนาวๆน่าจะมีไว้สักผืนค่ะ แนะนำเลย เป็นไอเทมเก๋ๆได้อีกชิ้นนึง

รูปนี้เป็นของล่าสุดที่ซื้อจาก Mulberry Siam Paragon นะคะ ยังไม่ได้แกะมาใช้เลย เนื่องจากซื้อเสร็จ บินกลับอังกฤษมาเรียนต่อเมื่อวันที่ 10 มกราคม 2013 ยังมีลูกหลานMulberryอีกมากมาย เช่น กระเป๋า เครื่องประดับ พวงกุญแจ ที่ถูกคลอดออกมานอนเล่นนั่งเล่นอยู่ในตู้ที่บ้าน ยังไม่ถูกออกมาใช้ ไว้เมย์เรียนจบกลับไทยกลางปี จะแกะออกมาใช้ และมาจัดรีวิวชุดใหญ่ให้เพื่อนๆได้ชมกันอีกนะคะ รับรองว่ารอบหน้ามามากมายกว่านี้แน่นอน! อลังการงานสร้างดาวล้านๆดวง55555

วันนี้ขอจบรีวิวไว้เพียงเท่านี้นะคะ

เพื่อนๆคนไหนมีคำถาม หรือมีอะไรอยากแชร์กัน เชิญได้เลยนะคะ

ขอขอบคุณพื้นที่ดีๆในสยามแบรนด์เนมมากๆค่ะ

Last edited by SukanyaMay; 25-01-13 at 23:00. Reason: แก้ไขรูปภาพกลับหัวค่ะ
    Thanks Onneyka, louislover, mulberrymulberry, Keaw_sara, madam-neat, miss_pink, Phassachon_N, yayee_bkk, Thortawan, jinchaya, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, iloveit, adilahc, Lil_J, myprimmy, mamaparty, FirstCoach22, ืnuinui ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like BrandShoes, soyujang, jan00009, nanze_momo, PLIDA, tonkau, theIIIdEmpire ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

PO is offline Trusted Member Brandname Fan
    PO's Bank Account
    • Bank Account 1: 130x0x0x1x

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: Review Mulberry ภาค3 อลังการงานสร้าง ดาวล้านดวง รวมมิตรหลายรุ่น หลังจากห่างหายจากบอร์ดไปนานค่ะ Mulberry cookie lily, alexa clutch, mini taylor, alexa patent, และอื่นๆ พร้อมทั้งรวมlinkของเก่าจ้า

รีวิวน่ารักครุคริมากค่ะ mulberry สมควรจ้างคุณเมย์เป็น brand ambassador มากเลย แฟนตัวจริง

ชอบ Mini Alexa พิมพ์ลายหนังงูสีivory มากๆ มีเสน่ห์เก๋ไก๋สุดๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวน่ารักๆค่า
    ... po po po...
    Thanks Thortawan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like jaaeezaa ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

SukanyaMay's Avatar
    SukanyaMay is offline Citizen Member Brandname Fan

Red face Re: Review Mulberry ภาค3 อลังการงานสร้าง ดาวล้านดวง รวมมิตรหลายรุ่น หลังจากห่างหายจากบอร์ดไปนานค่ะ Mulberry cookie lily, alexa clutch, mini taylor, alexa patent, และอื่นๆ พร้อมทั้งรวมlinkของเก่าจ้า

ขอบคุณ คุณPO มากเลยนะคะ ที่มาติดตามชมรีวิว ไว้จะทำรีวิวดีๆออกมาอีกนะคะ

ถ้าทางแบรนด์เค้าอยากจ้าง จะรีบไปสมัครเลยค่ะ 555
    Like tonkau ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

meemeaw is offline Trusted Member Brandname Fan
    meemeaw's Bank Account
    • Bank Account 1: 640X0X5X5X

Default Re: Review Mulberry ภาค3 อลังการงานสร้าง ดาวล้านดวง รวมมิตรหลายรุ่น หลังจากห่างหายจากบอร์ดไปนานค่ะ Mulberry cookie lily, alexa clutch, mini taylor, alexa patent, และอื่นๆ พร้อมทั้งรวมlinkของเก่าจ้า

ชอบivory หนังงูเหมือนกันค่า แต่ไม่กล้าสอยสีอ่อนเลย เลอะง่าย
    ขอบคุณสำหรับรีวิวน้องmulทั้งหลายค่ะ ชอบค่ะ

jan00009's Avatar
    jan00009 is offline Trusted Member Master Brandname
    jan00009's Bank Account
    • Bank Account 1: 704X3X7X5X

Blog Entries
    5

น่ารักทุกใบ เจ้าของกระทู้ก็น่ารัก เหมาะกับกับเป๋าน่ารักมากมาย ^_^
    Thanks Jah-chan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

madam-neat's Avatar
    madam-neat is offline Trusted Member Master Brandname
    madam-neat's Bank Account
    • Bank Account 1: 435X0X0X9X

รับผิดชอบต่อชุมชน

สวยทุกใบเลยค่ะ ชอบใบแรกที่สุด
    คุณน้องเมย์น่ารักจัง ยิ้มทุกรูปเชียว เป็นคนที่ยิ้มแล้วดูสดใสมาก
    แทร็คกิ้งแจ้งช่วงเย็นนะคะ จุ๊บ จุ๊บ !!!

ลูกค้าท่านใดที่ผ่อนของไว้แล้วหายไป เงินท่านยังอยู่นะค้า ติดต่อกลับได้เสมอจ้า !!

Tom & Jerry is offline Senior Member Brandname Fan

น่ารักเข้ากับนางแบบเลยค่า

Kkhwann is offline Canceled User Newbie Brandname

ติดตามอ่านมาตั้งแต่ภาคก่อน อลังการงานสร้างจริงๆค่าาา

ชอบ คุ้กกี้ น่ารักมากกก
    ส่วนmini alexa ก็สวยยยย ทั้งแบบหนังแก้วและสีivoryเลยค่ะ

รอชมภาคต่อไปค่าาา

ปล.ตอนนี้อยู่อังกฤษ สงสัยต้องมีน้องเป๋าเพิ่มขึ้นอีกเยอะแน่เลยยย 555

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ