แบรนด์เนมกับต่างจังหวัดค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 46
    PaNgiE is offline Trusted Member Master Brandname
    PaNgiE's Bank Account
    • Bank Account 1: 931X1X8X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default แบรนด์เนมกับต่างจังหวัดค่ะ

ถามเพื่อนๆที่อยู่ต่างจังหวัดค่ะ อยากรู้ว่า ใช้พวกแบรนด์เนมกันช่วงไหนเหรอคะ

ส่วนตัว เพิ่งย้ายมาอยู่ตจว กลายเป็นว่า น้องกระเป๋า hi-end ทั้งหมดนอนอยู่ในกรุหมดเลย (พูดเหมือนมีเยอะ แต่เจรงๆก้อมีไม่กีใบหรอกค่ะ) คือก้อไม่รู้จะใช้ตอนไหนอะค่ะ ออกจากบ้านก้อถึงที่ทำงานแล้ว กลายเป็นว่าจะได้ใช้พวกน้องกระเป๋าจริงๆก้อเฉพาะตอนเข้ากรุงอะ (บ้านนอกจริงๆเรา 55+) ตอนนี้เลยกลายเป็นว่า ไม่ได้ซื้อกระเป๋าเท่าไหร่ ถ้าจะซื้อก้อต้องดูเป็นแบบ everyday use แทนอ่ะค่ะ

สงสัยจริงๆ อย่าลืมตอบกันนะคะ ขอบคุณค่ะ

***** PS. ขอแก้ไขเพิ่มเติมนิืดนึงค่ะ คือ สาเหตุสำคัญที่ทำให้ไม่ได้ใช้น้องกระเป๋า ก้อคือ ชุดทำงานค่ะ คือ อังคาร ถึง ศุกร์ ใส่แต่ยูนิฟอร์ม เป็นเสื้อยืดบริษัท กับ กางเกงยีนส์อะ แล้วกระเป๋าแบรนด์ๆที่มีก้อไม่ใช่สีขาวๆดำๆที่ใส่เข้ากะชุดได้ง่ายซะด้วย เลยทำให้พอมาลองถือน้องกระเป๋า ก้อจะไม่เข้ากั๊นไม่เข้ากันเลยจริงๆอ่ะค่ะ ใช้ได้จริงๆแค่วันจันทร์ที่ได้แ่ต่งสวยอะ เลยรุสึกเหมือนซื้อกระเป๋าแพงๆมาเก็บอะค่ะ (อ่อ แต่ที่ใช้คุ้มอย่างเดียวก้อคือกระเป๋าตังค์ เหมือนคุณ sa-rah ค่ะ ) *****
    Last edited by PaNgiE; 24-06-09 at 09:46.

noinoi5's Avatar
    noinoi5 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noinoi5's Bank Account
    • Bank Account 1: 216X0X4X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

ต่างจังหวัดแต่อาศัยอยู่ในเมือง....อันนี้ยังพอได้งัดน้องกระเป๋าทั้งหลาย
    ออกมาเดินเล่นกันเพลินใจบ้าง....
    แต่ถ้าอยู่นอกเมืองอีก.....ก็ถือซะว่าพาน้องๆๆกระเป๋ามาพักผ่อนนะคะ

69 is offline Banned User Master Brandname

ถึงจะทำงานต่างจังหวัดก็ถือไปทำงานได้นะคะ เวลาเรากลับบ้านต่างจังหวัดวันเสาร์-อาทิตย์ก็ถือกระเป๋าเวลาออกไปข้างนอกค่ะ ไปตลาด ไปเดินห้าง (ที่ราชบุรี มีแต่โรบินสัน) หรือออกไปทานข้าวข้างนอกกับแฟนกับคุณแม่หรือญาติ ๆ ก็ถือไปเพราะในนั้นมีกระเป๋าตังค์ มือถือ ตลับแป้ง ลิปสติกและกุญแจบ้าน ต้องถือให้ติดมือเป็นนิสัยน่ะค่ะ กระเป๋าแพง ๆ ไม่ใช้เสียดายแย่เลย

PaNgiE is offline Trusted Member Master Brandname
    PaNgiE's Bank Account
    • Bank Account 1: 931X1X8X5X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

พอดีจังหวัดที่อยู่เงียบเหงามากเลยค่ะ ห้างมีแค่เทสโก้ แม็คโคร แล้วก้อห้างประจำจังหวัด น่าเศร้าจริงๆ อีกอย่าง พอเข้าบ้านก้อไม่รุจะออกไปไหนอะค่ะ เลยอยู่แต่ในบ้าน T-T สรุป ว่างๆ เลยได้แต่เอาน้องกระเป๋ามากอง แล้วนั่งมองไปมองมา ถือเดินเล่นอยู่ในห้องแทน (เข้าขั้นโรคจิต 55) จะขายทิ้งก้อเสียดาย อุตส่าห์ไปหอบหิ้วมาอ่ะค่ะ

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    oum_ja's Bank Account
    • Bank Account 1: 528X0X2X7X
    • Bank Account 2: 776X0X1X7X

In my heart ^____^

ทู้นี้โดนใจจัง......เราเองก็อยู่ตจว. เป็นสาวบ้านนอก

ซื้อมาเชยชมไม่ค่อยได้ใช้หรอกค่ะ ส่วนมากใช้ไปกทม.กับตอนออกงาน

อีกอย่างเป็นแม่บ้านด้วย ไม่รู้จะสะพายไปไหน
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

69 is offline Banned User Master Brandname

Quote Originally Posted by PaNgiE View Post
    พอดีจังหวัดที่อยู่เงียบเหงามากเลยค่ะ ห้างมีแค่เทสโก้ แม็คโคร แล้วก้อห้างประจำจังหวัด น่าเศร้าจริงๆ อีกอย่าง พอเข้าบ้านก้อไม่รุจะออกไปไหนอะค่ะ เลยอยู่แต่ในบ้าน T-T สรุป ว่างๆ เลยได้แต่เอาน้องกระเป๋ามากอง แล้วนั่งมองไปมองมา ถือเดินเล่นอยู่ในห้องแทน (เข้าขั้นโรคจิต 55)
    นั่นแหละค่ะ ถือไปทำงานแล้วก็เวลาไปซื้อของนั่นแหละ เราไปซื้อของที่เทสโก้บ่อยนะคะ ได้เดินเล่นห้างกว้าง ๆ ของราคาถูกมาก ๆ ด้วย หรือเวลาออกไปทานข้าวก็ถือไปด้วยก็ได้แต่เลือกใบย่อม ๆ หน่อยพวก pochette ประมาณเนี้ยค่ะ

KAN's Avatar
    KAN is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAN's Bank Account
    • Bank Account 1: 357X0X0X1X

เลือกที่ใช่ ใช้ที่ชอบ
    แหะๆจำเค้าเค้ามาอีกที...^^
    [IMG]file:///C:/DOCUME%7E1/Owner/LOCALS%7E1/Temp/moz-screenshot-9.png[/IMG]
    เราเคยมีรอยยิ้ม ยิ้มให้กันยังจำได้ไหม เจอคนไทยที่ไหนก็ยิ้มใหกัน
    เราเคยมีน้ำใจ บ้านเราเหมือนเมืองในฝัน อยู่ตรงไหนสุขใจทั้งนั้นบ้านคนไทย
    .......ขอความสุขของเราจงคืนกลับมา กลับเป็นเมืองไทยสงบดังเดิม.....

doctor_top's Avatar
    doctor_top is offline Trusted Member Brandname Fan
    doctor_top's Bank Account
    • Bank Account 1: 482X1X5X1X
    • Bank Account 2: 805X2X9X8X
    • Bank Account 3: 033X5X9X0X
    • Bank Account 4: 374X2X4X2X

ถือปรกติครับ ใครถามก็บอก ของปลอมบ้าง มีคนให้บ้าง อิอิ

แต่ของจริงนะ อิอิ

tonkau's Avatar
    tonkau is offline Trusted Member Brandname Fan
    tonkau's Bank Account
    • Bank Account 1: 849X1X8X5X

Default พยายามทำใจนะคะ

อารมณ์เดียวกันเลยค่ะ แต่เราย้ายมาได้ 5 ปีแร่ะ เริ่มทำใจได้ค่ะ
    ถ้า Hi-end เก็บไว้ในตู้เลยค่ะ รอเฉพาะกลับกทม.ค่อยเอามาใช้ เราคิดว่าเราไม่ได้เรื่องมากไรหรอกน่ะ แต่มีแต่คนใช้ของปลอมอ่ะค่ะ พอเราถือ เค้าก็มองว่าปลอม บางทีก็ถามว่าซื้อมากี่ร้อยเนี่ย เซ็งไปเรยยยค่ะ คำถามทำร้ายจิตใจจัง

ปล. ไม่บอกนะคะ ว่าอยู่ไหน เพราะที่พักกันดารมากกกก มีแต่โลตัสกะเซเว่น และตลาดนัดที่ไม่มีไร แต่ก็เดินได้ทุกวี่วัน 555

Auto's Avatar
    Auto is offline Registered Member Master Brandname

บ้านน๊อกกก บ้านนอก !!!

Smile ใสๆ !!!

(^o^) ทู้โดนจายยยย (ตอนนี้โดนบังคับมาอยู่ ตจว คับ)

ผมไม่ค่อยสนใจอะไรเท่าไหร่นะคับ ใครจะว่าจิงหรือปลอมอ่ะ รู้แค่ตัวเราพอแล้วล่ะคับ และ ก็จะพยายามใช้ในชีวิตประจำวันนั่นล่ะคับ บางทีไม่ได้ไปไหน ถือขึ้นลงบ้านก็มีนะคับ ฮ่าๆ แค่เราได้มองเพลินๆ ก็มีความสุขแล้วล่ะคับ 555+
    คนหล่อ ต้องทำความดี !!!

Page 1 of 5 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ