ประกาศจากทีมเทคนิค เรื่องการสนับสนุนทางเทคนิค ตามนโยาบายที่ให้สมาชิกผู้มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ขาย ต้องส่งเอกสารสำเนาบัตรประชาชนเท่านั้น - Page 6

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 7 FirstFirst ... 4567 LastLast
Results 51 to 60 of 61
    lv_mania is offline Trusted Member Brandname Fan
    lv_mania's Bank Account
    • Bank Account 1: 190X5X2X6X
    • Bank Account 2: 730X3X7X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Nakhonpathom,Suzuka-Siroko-Mie

Default Re: ประกาศจากทีมเทคนิค เรื่องการสนับสนุนทางเทคนิค ตามนโยาบายที่ให้สมาชิกผู้มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ขาย ต้องส่งเอกสารสำเนาบัตรประชาชนเท่านั้น

Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    ทำการแก้ไข เรียบร้อยแล้วครับ
    ขอบคุณมากครับผม ;]
    Please, do not ask me "Is it Authentic?" because I do not buy fake products.

pandakongamm is offline Trusted Member Brandname Fan
    pandakongamm's Bank Account
    • Bank Account 1: 079X0X8X3X
    • Bank Account 2: 732X6X6X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ประกาศจากทีมเทคนิค เรื่องการสนับสนุนทางเทคนิค ตามนโยาบายที่ให้สมาชิกผู้มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ขาย ต้องส่งเอกสารสำเนาบัตรประชาชนเท่านั้น

อยากเห็นเลขหรือข้อความอะไรก็ได้ค่ะ ที่แสดงให้เห็นว่าเจ้าหน้าที่ได้ทำงานการตรวจสอบอยู่ตลอด
    ตัวเลขที่สามารถบอกได้ว่าเหลือจำนวนอีกกี่รายที่ต้องรอตรวจสอบก่อนหน้าคิวเรา
    (ที่ถามเพราะเราไม่เห็นมันจะลดลงเลยค่ะ ตรงช่องคิวรอตรวจเอกสารมีแต่เพิ่ม)
    เราอยากรู้แค่ว่า อีกกี่รายถึงจะถึงคิวเราอ่ะคะ
    เพื่อให้เพื่อนสมาชิกที่สมัครสบายใจได้ว่า มันอาจไม่นานอย่างที่คิด
    ขอบคุณค่ะ
    Thanks mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Lafuente, กมลทิพย์ ชวนะวิรัช, FlyHgh, alliadore, Rubypinky, Ying_Chanya, Longkongza, Funkiiz, nestee, dear1124, meaw1983 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

SWEETIE-E is offline Trusted Member Brandname Fan
    SWEETIE-E's Bank Account
    • Bank Account 1: 718X4X8X8X
    • Bank Account 2: 234X0X5X3X

Default Re: กำหนดเวลาในการเริ่มอนุญาติเฉพาะ สมาชิกที่เป็น Trusted Member (TM) และ สามาชิกที่เป็น Citizen Member (CM) สามารถลงประกาศขายได้

คุณแอดมินคะ รบกวนช่วยตอบหน่อยค่ะ โหลดเอกสารครบถ้วนทุกรายการแล้ว (บัตรประชาชน บัญชีธนาคาร รูป) และแต่ละไฟล์ก็ไม่เกิน 200 KB
    ทำไมถึงขึ้นตัวเเดงแบบนี้ตลอดเลยคะ โหลดซำ้มา 3 รอบแล้ว
    แล้วที่บอกว่า Your form is empty หมายถึง form อะไรคะ ใครทราบรบกวนตอบหน่อยค่ะ จะได้ส่งให้ถูกต้องค่ะ
    user : SWEETIE-E
    รบกวนด้วยนะคะ ขายของไม่ได้เลยค่ะ ขอบคุณค่ะ

[IMG][/IMG]
    Thanks Angkinan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like kokobangkok, shop_by_brand, wannabe-th ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Bigpao is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Bigpao's Bank Account
    • Bank Account 1: 075X7X6X6X

Red face Re: ประกาศจากทีมเทคนิค เรื่องการสนับสนุนทางเทคนิค ตามนโยาบายที่ให้สมาชิกผู้มีสิทธิ์ตั้งกระทู้ขาย ต้องส่งเอกสารสำเนาบัตรประชาชนเท่านั้น

ขอแนะนำเพิ่มเติมค่ะ เนื่องจากมีผู้ที่ต้องการเปลี่ยนสถานะเป็น Citizen และ Trusted Member เป็นจำนวนมาก ซึ่งต้องใข้เวลาในการตรวจเอกสาร
    จึงขอให้หาเครื่องหมายที่แสดงว่า account นี้อยู่ระหว่างการตรวจสอบสถานะ และให้ลงตั้งกระทู้ขายได้ตามปกติ จนกว่าจะมีการเปลี่ยนสถานะได้ไม๊คะ
    เพราะการส่งเอกสารตามระเบียบที่กำหนดไว้ถือเป็นการแสดงความสุจริตในการซื้อขายในระดับหนึ่ง เพียงแต่รอขั้นตอนการตรวจสอบ ซึ่งทางผู้ซื้อที่สนใจจะซื้อ
    ก็จะเป็นผู้พิจารณาเองว่าควรจะซื้อหรือไม่ เพราะถ้ารอทาง admin เป็นผู้ตรวจสอบสถานะและกว่าจะทราบผลอาจจะใช้เวลาเป็นเดือน ๆ เนื่องจากอาจจะมีเจ้าหน้าที่ไม่เพียง
    พอกับผู้ที่ส่งเอกสารเข้ามาสมัคร ทำให้เสียโอกาสทั้งผู้ซื้อและผู้ขายค่ะ

เพราะตัวเองก็เป็นหนึ่งในผู้ขายและผู้ซื้อ
    ส่งเอกสารไปเปลี่ยนสถานะเป็น Trusted Member แล้วจะทราบผลเมื่อไหร่คะ
    อยากทราบระยะเวลาที่ใช้ในการตรวจเอกสาร และกรุณารับข้อเสนอไปพิจารณาด้วย
    ขอบคุณมากๆ สำหรับการให้พื้นที่ในการซื้อขายและอยากให้เวบมีบริการที่ดีขึ้นเรื่อย ๆ ค่ะ
    Thanks alliadore, emozen ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like aoalert, Usinhand, kasirin, Longkongza, maxmeiji, fong_fai, saza, tamako, reiravip, mmuu ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mameow's Avatar
    mameow is offline Citizen Member Newbie Brandname

ขอบคุณ แอดมินมากค่ะ ได้เป็น CM แล้ว ^^

pursecrazy is offline Trusted Member Master Brandname
    pursecrazy's Bank Account
    • Bank Account 1: 056X4X0X0X
    • Bank Account 2: 735X3X7X5X

เรียน คุณ admin พี่หรือป้าก็ได้ค่ะ ขอเรียนสอบถามว่า 1. ได้ส่งเอกสารมาให้ตรวจสอบหลายครั้งหลายครารวมทั้ง แก้แล้วแก้อีกจนมั่นใจว่าถูกต้องแล้ว แต่ทุกครั้งที่ทำก็ขึ้นโชว์เหมือนเดิมน่ะค่ะ ไม่ทราบว่าต้องทำอะไรอีกหรือเปล่าค่ะ หรือรอ admin เข้าไปตรวจสอบก่อนค่ะ ถ้าจะมีการเพิ่มเติมว่าได้ตรวจสอบล่าสุดวันที่เท่าไรน่าจะดีนะคะ เพราะอย่างน้อยคนที่รอจะได้เข้าไปเช็คได้ว่า ทาง admin ได้มีการเข้าไปตรวจสอบแล้ว ณ วันที่นั้นนั้น แล้วหากยังมีการโชว์ตัวแดงขึ้นอีก ก็จะได้รีบแก้ไขแล้วก็ดูวันตรวจสอบใหม่ได้น่ะคะ 2. ปัจจุบันคิวรอที่ 2540 ค่ะ ดููทุกวันตั้งแต่วันที่ 19 มาจนถึงวันนี้ขยับมาวันละ 1 - 2 คิวเท่านั้นค่ะ ไม่ทราบว่าต้องรออีกนานแค่ไหนค่ะ เห็นคิวที่ 3700 กว่ากว่าไป 70 เขาได้เป็น TM แล้วดีใจไปกับเขาด้วย แต่ทำไมของเราไม่ถึงคิวตรวจสอบซะทีล่ะค่ะ 3. เข้าใจว่าคุณ admin คงงานยุ่งน่ะค่ะ ถ้ายังไงรบกวนพิจารณาเป็น CM ก่อน TM ก็ได้นะคะ เห็นใจคนที่บริสุทธิ์ใจ สุจริต และปฏิบัติตามเวปอย่างเคร่งครัดมาโดยตลอดนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...*-*
    Username : pursecrazy
    Current Membership Status : Registered Member
    จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 4222
    คุณเป็นคิวที่ : 2540
    Thanks siambrandname ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

ทีมงานได้อ่าน ปัญหาของเพื่อนสมาชิก และ ได้แจ้งทีมเทคนิค ให้ตรวจสอบการคำนวนคิว และ การแสดงข้อมูลที่สำคัญอื่นๆ เพื่อให้สมาชิกที่กำลังรอการตรวจแอฟพรูฟ คลายความวิตกกังวลได้มากที่สุดครับ

ตอนนี้ ทีมเทคนิค กำลังดำเนินการ ตรวจสอบการคำนวนคิว ซึ่งหากมีการเปลี่ยนแปลงอย่างไร ทีมงานจะมาแจ้งอีกครั้งครับ
    Thanks KirakiraJ, dawinee, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like KirakiraJ, pursecrazy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

12

เพื่อนสมาชิก ไม่ต้องแจ้งชื่อ และ ลำดับคิวในกระทู้นี้ครับ

เจ้าหน้าที่ตรวจเอกสาร ทำการตรวจเอกสาร โดยเรียงลำดับตามเวลาที่ ส่ง/แก้ไข เอกสารโดยจะไม่มีการลัดคิว หรือ หย่อนมาตรฐานโดยเด็ดขาดครับ

ดังนั้นการแจ้งชื่อและลำดับคิวเข้ามาเพิ่ม ทำให้กระทู้นี้รก และ ทำให้เพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ไม่สามารถใช้กระทู้นี้ เพื่อเป็นคู่มือ ตลอดจนเสนอความคิดเห็น ทำให้กระทู้นี้ ไม่สามารถใช้งานได้ ตามวัตถุประสงค์ที่ทีมงานได้ออกแบบไว้ ซึ่งจะส่งผลให้การทำงานของทีมงานจะยิ่งยากและช้าขึ้นไปอีก โดยเฉพาะในตอนนี้ ที่ทีมงานทำงานไม่ทันกับงานที่เข้ามาอยู่แล้ว

ดังนั้น ตอนนี้ ทีมงานขอ Lock กระทู้นี้ ชั่วคราว และ ลบโพสต์ แจ้งชื่อ/ลำดับคิว ออก อย่างน้อยเพื่อให้กระทู้นี้ ได้เป็นกระทู้ที่เพื่อนสมาชิก สามารถใช้อ่าน เพื่อเป็นคู่มือในการส่งเอกสารเพื่อสมัคร TM/CM ได้ งานทั้งหมดจะได้ทำได้เร็วขึ้น ตามที่ควรจะเป็นครับ

หากเพื่อนสมาชิกติดปัญหาทางเทคนิค ในการสมัคร TM/CM ให้ดูว่าปัญหาของตนเป็นแบบไหน และ แจ้งที่กระทู้ด้านล่างครับ

ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

ใครส่งสำเนาบัตรประชาชนเพื่อสมัคร Citizen Member แล้ว แต่ยังไม่ได้รับการแอฟพูรฟ เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

สมาชิกที่ปรับสถานะเป็น TM หรือ CM ใน Siambrandname แล้ว แต่ใน SBNTown ระบบยังไม่ปรับสถานะให้เป็น TM หรือ CM แจ้งในกระทู้นี้ทั้งหมด

หากมีการโพสต์แจ้งชื่อ/คิว หรือ แจ้งปัญหาทางเทคนิคในกระทู้นี้อีก ทีมงานขออนุญาตลบทันทีครับ
    Thanks FannieMae, opor168, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like KirakiraJ, Aonchada-Narawarada, waew_2502, pursecrazy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

12

ทวนอีกครั้ง ข้อความที่ทีมงานได้โพสต์ไปแล้ว เพื่อให้เพื่อนสมาชิกที่ต้องการสมัคร TM/CM ได้รู้ว่าต้องทำอะไรบ้าง ตาม quote ด้านล่างเลยครับ

หากเพื่อนสมาชิกคนใดสงสัย ว่าทำไมจึงโพสต์ขายสินค้าไม่ได้

และไม่รู้ว่าต้องทำอย่างไร ขอให้กลับไปอ่านลิงค์ด้านล่างครับ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1066614542

ขอให้เพื่อนสมาชิก อ่านช้าๆ ทีละโพสต์ ตั้งแต่แรกครับ เพราะบางทีปัญหาของเพื่อนสมาชิก อาจซ้ำกับ ปัญหาที่ได้มีการแนะนำวิธีการแก้ไขไปแล้ว ในกระทู้ เพื่อนสมาชิกจะได้สามารถดำเนินการแก้ไขปัญหาของตนได้เลย โดยไม่ต้องรอทีมงานครับ

ส่วน ถ้าเป็นปัญหา เกี่ยวกับเรื่อง โพสต์ไม่ได้ เนื่องจาก ไม่ได้เป็น TM หรือ CM ตลอดจน ปัญหาในการ upgrade เป็น TM หรือ CM ขอให้แจ้งในกระทู้ที่เกี่ยวข้อง ด้านล่าง เช่น

ใครส่งเอกสารเพิ่มเติมตามที่ admin คอมเม้นไม่ได้ เชิญเข้ามาลงชื่อที่กระทู้นี้ครับ

ใครส่งเอกสารแล้ว แต่ยังไม่ได้ดาว เชิญเข้ามาเช็คคอมเม้นจากทางแอดมิน ว่าต้องส่งเอกสารอะไรเพิ่ม

สมาชิกที่ปรับสถานะเป็น TM ใน Siambrandname แล้ว แต่ใน SBNTown ระบบยังไม่ปรับสถานะให้เป็น TM แจ้งในกระทู้นี้ทั้งหมด

หากแจ้งปัญหานี้มาทาง PM ทีมงาน ขออนุญาต ไม่ตอบครับ เพราะการแก้ปัญหาของเพื่อนสมาชิก อาจเป็นกรณีศึกษาในการแก้ปัญหาของเพื่อนสมาชิกท่านอื่นได้ หากนำมาโพสต์ในกระทู้ครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคน ที่สนับสนุนทีมงานมาตลอดครับ

เนื่องจากระบบการสมัคร CM โดยเฉพาะ ยังอยู่ระหว่างการพัฒนาครับ แต่ทีมงานต้องการเริ่มนโยบายการตั้งกระทู้ขายต้องเป็น CM ให้เร็วที่สุด เลยให้สมัครผ่านระบบการสมัครสมาชิกของ TM ที่มีอยู่เดิมก่อนครับ

ดังนั้นหากได้รับข้อความแจ้งให้อัพโหลดเอกสารเพิ่ม เพื่อสมัคร TM ดังข้อความด้านบน ไม่ต้องตกใจครับ หากต้องการสมัคร Citizen Member (CM) อัพโหลดแค่สำเนาบัตร พอครับ เจ้าหน้าที่จะทำการตรวจเพื่อ Approve เป็น CM ครับ
    สำหรับรายละเอียดเอกสารที่ต้องส่ง หากมีความสงสัย ขอให้กลับไปเริ่มต้นอ่านที่ลิงค์ด้านล่างใหม่ครับ

http://siambrandname.com/forum/showt...post1066614542

การตรวจเอกสารเพื่อรับสมาชิกเข้าเป็น TM และ CM จะต้องเป็นไปตามข้อกำหนดเดิม ที่ได้แจ้งไว้แล้วทุกประการเท่านั้น

ทีมงานจะไม่มีการ "อนุโลม" ลดหย่อนมาตรฐานการตรวจเอกสาร เพื่อรับสมาชิกเข้าเป็น TM หรือ CM จากที่ได้ประกาศแจ้งไว้แล้วโดยทั่วกัน อย่างเด็ดขาด

ดังนั้น เส้นทางที่เร็วที่สุด ในการได้รับการเลื่อนสถานะเป็น TM และ CM คือ

เพื่อนสมาชิก ต้องศึกษารายละเอียดเอกสารที่ต้องส่ง ให้เข้าใจถ่องแท้ และส่งเอกสารให้ถูกต้อง ตามนโยบายที่ได้แจ้งไปแล้ว เพื่อที่เจ้าหน้าที่จะได้ไม่ต้องเข้ามาคอมเมนต์ให้ไปแก้ใหม่ ซึ่งจะทำให้เสียเวลานานขึ้นไปอีก

ซึ่ง เพื่อนสมาชิก สามารถกลับไปตั้งต้น ศึกษารายละเอียดเอกสารที่ต้องส่งได้ ตามลิงค์ด้านบนครับ

และหาก เพื่อนสมาชิก ที่ส่งเอกสารไปแล้ว หากมารู้ด้วยตนเองทีหลัง ว่ามีเอกสารตัวใดไม่ถูกต้องตรงตามเงื่อนไข ให้เพื่อนสมาชิก เข้าไปส่งเอกสารเฉพาะตัวที่ผิด ใหม่ได้ ที่ช่องเดิมครับ ไม่ต้องรอเจ้าหน้าที่มาคอมเมนต์ เพราะจะยิ่งเสียเวลากันทั้งสองฝ่ายครับ

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน ที่สนับสนุนทีมงานเสมอมาครับ
    Quote Originally Posted by suparusr View Post
    รบกวนสอบถาม Admin ค่ะ
    1. โดยปกติการสมัคร TM คือส่งเอกสารตามที่ admin แจ้งและรอเพื่อให้ admin มาตรวจสอบความถูกต้องก่อนใช่มั้ยค่ะ
    2. ถ้าเอกสารถูกต้องก็สามารถถูกปรับเป็น TM ได้เลยโดยจะมีการแจ้งกลับทางไหนหรือสมาชิกจะทราบได้อย่างไรค่ะ
    3. ถ้ากรณีที่เอกสารไม่สมบูรณ์ทาง admin ก็จะมี comment เข้ามาแจ้งเพื่อให้แก้ไขการส่งเอกสารโดยจะแจ้งทางใดค่ะ
    4. ถ้ามีการแก้ไขเอกสารแล้วจะทราบได้อย่างไรว่าเอกสารที่ได้ส่งแก้ไขไปตรงกับเกณฑ์ที่ได้ตั้งไว้หรือไม่
    5. ทางสมาชิกจะทราบได้อย่างไรค่ะว่าตอนนี้คิวการตรวจเอกสารของเราเป็นคิวที่เท่าไหร่ เพราะที่เห็นตอนนี้จะเห็นแค่ว่า " คุณเป็นคิวที่ : ???? "
    น่าจะเป็นคำถามที่หลายท่านต้องการทราบ ถามเผื่อสมาชิกค่ะ
    ส่วนของเราได้ส่งเอกสารแล้ว รบกวนช่วยตรวจสอบด้วยนะคะ
    คิวที่ 3770
    log in : suparusr

ขอบคุณค่ะ
    เป็นชุดคำถามที่ดีครับ ทีมงานจะได้ทราบด้วยว่าคำถามที่เพื่อนสมาชิกหลายๆคนสงสัย มีอะไรบ้างครับ ตอบทีละข้อนะครับ

1. ใช่ครับ เลยแนะนำว่า ควรต้องอ่านรายละเอียดเอกสารที่ใช้ ให้ถ่องแท้ ตามโพสต์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showt...post1066753055

2. ชื่อของสมาชิกจะเปลี่ยนไป โดยมีสัญลักษณ์ ดาว หรือ ตัวซีในวงกลมสีเขียว ที่หน้าชื่อครับ เพิ่มเติม อ่านได้ในลิงค์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showt...post1066614542

3. คอมเมนต์ จะถูกแจ้งกลับมาที่ลิงค์ http://siambrandname.com/forum/trustreg.php ตรงช่อง Comment from Admin : ครับ

4. เจ้าหน้าที่จะเข้ามตรวจอีกครั้ง และ จะคอมเมนต์ใหม่ หากเอกสารยังมีส่วนใดไม่ตรงกับเกณฑ์ครับ สามารถกลับเข้าไปดูได้ ในลิงค์ ข้อ 3 ครับ

5. เรื่องตัวเลขคิว จะคำนวน จากงานที่ค้างอยู่ของเจ้าหน้าที เรียงตามลำดับเวลาครับ ซึ่ง ทีมงานขอเข้าไปตรวจสอบการคำนวนอีกครั้ง หากมีวิธีที่คำนวน ที่เหมาะสมแก่การประมาณเวลามากกว่า ทีมงานจะทำการแก้ไข และแจ้งอีกครั้งครับ

มีคำถามได้เพิ่มเติม ถามได้เลยครับ ขอบคุณครับ
    Thanks uwai, Skykikijung, FannieMae, Siambrandname Webmaster, oy_benjawan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like KirakiraJ, tanputui, pursecrazy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

12

ทีมงานได้ทำการปรับการคำนวนตัวเลขที่ใช้แจ้งลำดับคิวแล้ว รายละเอียดด้านล่างครับ

เนื่องจากที่ผ่านมาได้รับแจ้งจากสมาชิกจำนวนมาก เกี่ยวกับเรื่องตัวเลขคิว ที่ไม่แม่นยำ ไม่สามารถประมาณเวลา ที่จะได้รับการตรวจสอบได้ ทีมงานจึงได้เข้าไปตรวจสอบการคำนวนตัวเลขคิวใหม่ เนื่องจากระบบการสมัครและตรวจเอกสาร TM มีการปรับปรุงกลไกภายในหลายครั้ง การคำนวนคิวแบบเดิมจึงไม่สามารถใช้งานได้ในกลไกแบบปัจจุบัน

ซึ่งตอนนี้ ทีมเทคนิคได้ปรับการคำนวนให้เหมาะสมกับกลไกในปัจจุบันแล้วครับ

จากรูป ทีมงานได้ปรับปรุง การคำนวนตัวเลขคิว ในช่อง "จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน" และ ช่อง "คุณเป็นคิวที่" ให้เป็นไปตามการทำงานของเจ้าหน้าที่จริง

ซึ่ง ตัวเลขที่แสดงในช่อง "จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน" จะแสดงจำนวนงานทั้งหมด ที่รอให้เจ้าหน้าที่ตรวจในขณะนี้ ซึ่งเปรียบเหมือนกับ ความยาวของแถวในการเข้าคิว

และ ตัวเลขในช่อง "คุณเป็นคิวที่" จะแสดงว่า เอกสารที่เพื่อนสมาชิกส่ง อยู่ในลำดับที่เท่าไร ซึ่งเปรียบเทียบเหมือนกับ ลำดับของเพื่อนสมาชิกที่ยืนอยู่ในแถว นับจากหัวแถว

ซึ่ง ผู้ที่ทำการส่งเอกสารเข้ามาใหม่ รวมทั้ง ผู้ที่แก้ไขเอกสารจากและส่งเข้ามาใหม่ จะเข้ามาต่อที่ท้ายแถว

ดังนั้น ขอให้เพื่อนสมาชิกทำความเข้าใจ รายละเอียดเอกสารที่ต้องส่ง อย่างถ่องแท้ ก่อนที่จะส่ง และ อย่าส่งเอกสารซ้ำเข้ามาโดยไม่จำเป็นครับ เพราะเมื่อส่งเอกสารเข้ามาใหม่ เอกสารของเพื่อนสมาชิก จะต้องไปต่อท้ายแถวใหม่ครับ

คราวนี้จะตรวจสอบได้อย่างไร ว่าเอกสารที่ส่งเข้ามา ครบแล้ว ขอให้ดูตรงช่อง "หลักฐานที่ยังขาดอยู่" ในรูปด้านบนครับ

หลักฐานโดยปกติ จะมี 3 ส่วน ดังรูปด้านล่าง

ซึ่งหาก พบว่ามีเอกสารส่วนใด ถูกระบุอยู่ในช่อง "หลักฐานที่ยังขาดอยู่" แปลว่า เอกสารส่วนนั้น ยังไม่ได้เข้าระบบ และ เจ้าหน้าที่จะไม่สามารถตรวจสอบได้ แต่หาก ไม่มีเอกสารใดระบุอยู่ในช่อง "หลักฐานที่ยังขาดอยู่" แปลว่า เอกสารได้ถูกรับเข้าระบบครบแล้ว

**สำหรับ ผู้ที่ต้องการอัพเกรดเป็น Citizen Member ซึ่งต้องส่งเอกสารเพียงแค่ส่วนเดียว คือ "ส่วน บัตรประชาชน หรือ พาสปอร์ต" ซึ่งหาก ช่อง "หลักฐานที่ขาดอยู่" ยังมีเอกสารส่วนอื่นอยู่ ถือว่าปกติครับ เจ้าหน้าที่จะทำการตรวจเอกสารของเพื่อนสมาชิกตามปกติ ซึ่งหาก เอกสาร "ส่วน บัตรประชาชน หรือ พาสปอร์ต" ผ่านตามเกณฑ์ ที่ตั้งไว้ เพื่อนสมาชิก จะได้รับการอัพเกรดเป็น Citizen Member ครับ

หากเอกสารของเพื่อนสมาชิก ถึงคิวและได้รับการตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่แล้ว ตัวเลขในช่อง "คุณเป็นคิวที่" จะเปลี่ยนเป็นข้อความ ดังรูปด้านล่างครับ

โดยปกติ หากเจ้าหน้าที่ตรวจเอกสารแล้ว ถ้าเอกสารไม่ผ่าน เจ้าหน้าที่จะให้ Comment เอกสารไว้ ให้เพื่อนสมาชิกนำไปปรับเอกสารเพื่อจะส่งเข้ามาใหม่ ดังนั้น เมื่อเจ้าหน้าที่ตรวจเอกสารแล้ว และยังไม่ผ่าน ตัวเลขในช่อง "คุณเป็นคิวที่" จะเปลี่ยนเป็น ข้อความที่ให้ตรวจสอบ Comment ของเจ้าหน้าที่ครับ

ขอให้เพื่อนสมาชิก ตรวจสอบสถานะการอัพเกรดของตน ได้ที่ http://siambrandname.com/forum/trustreg.php ครับ

ขอบคุณครับ
    Thanks Luktan, morina.sgr, bewtyful, musicarea, Siambrandname Webmaster, pursecrazy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like utthasit ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 6 of 7 FirstFirst ... 4567 LastLast