วิธีดูเสื้อ Comme des Garçons

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 78
    faaifaai's Avatar
    faaifaai is offline Trusted Member Brandname Fan
    faaifaai's Bank Account
    • Bank Account 1: 127X3X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default วิธีดูเสื้อ Comme des Garçons

แวะมาบอกว่า คุณแม่ค้า โอนเงินคืนเราแล้วนะคะ

ขอบคุณคุณแม่ค้าด้วยค่ะ ที่ยินดีคืนเงินให้ เพื่อความสบายใจ

คือว่า ซื้อ Cardigan Comme จากเพื่อนๆใน SBN ไปค่ะ

ด้วยความที่ดูไม่เป็น เห็นมีคน CF เยอะแยะ และคนขายบอกว่าของแท้ 100%

พอได้มาก็ใส่โดยไม่คิดรัยมาก น้องเห็นน้องอยากได้มั่ง ก็ซื้ออีกค่ะ ตัวละ 4,500 บาท

รวมทั้งหมด 4 ตัวแล้วค่า

อยู่มาวันหนึ่ง คุณน้องที่รัก ใส่ Comme ที่ซื้อมาเดินเข้า Blackjack ปรากฏว่า ...

พนักงานที่ shop บอกว่า "ปลอม" ค่ะ และเค้าก็อธิบายเล็กน้อยให้น้องฟังว่า แสตมป์มันต้องสีแดงนะ

ตามันต้องไม่อย่างนี้นะ บลาๆๆ กลับมาบ้านจิตตก PM หาคุณแม่ค้า เพื่อขอคำยืนยัน

ทางแม่ค้าก็แจ้งว่า เป็นของแท้ ฝากเพื่อนซื้อจาก ญี่ปุ่น เราก็เลยไม่อยากจะคิดอะไรมาก

แต่ในใจก็ยังข้องใจอยู่นั่น จนวันนี้ เพื่อนมาเล่าเรื่องคนขายอีกคนที่ขาย กอมปลอม

เราเลยโทรไปทางคนที่เราซื้อมา คำตอบยังเหมือนเดิมคือของแท้
    เราเลยขออนุญาตเค้าเอาเสื้อมาลง

ห้อง Catch Fake ให้เพื่อนๆช่วยดูหน่อยนะค๊า .... ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

Australia, Sydney

ดูมิเป็นใช้แต่ห่านคู่ อะครับน้องฝ้าย

แต่มาให้กำลังใจน้องฝ้ายขอให้โชคดีอ่า

bebi is offline Banned User Brandname Fan

Red face ลุ้นน

ตื่นเต้นแทนคุณหญิงฝ้าย เหอๆ

รอผู้รู้มาให้คำตอบค่ะ

rinsai's Avatar
    rinsai is offline Trusted Member Brandname Fan
    rinsai's Bank Account
    • Bank Account 1: 918X0X7X9X

ไม่เคยมีเหมือนกันค่ะ แต่จากที่เสื้อยี่ห้อนี้มีปัญหาปลอมเกิดขึ้นก็ได้ศึกษาตามที่เพื่อนในที่มีความรู้บอกมาน่ะค่ะ สังเกตว่า stamp มันก็เป็นสีแดงจริงๆ น่ะค่ะ ยังไงรอกูรูมาฟันธงดีกว่านะคะ

mAy's Avatar
    mAy is offline Trusted Member Master Brandname
    mAy's Bank Account
    • Bank Account 1: 755X0X1X2X
    • Bank Account 2: 024X5X9X9X
    • Bank Account 3: 118X4X6X4X

น้องฝ้ายที่รักขา....พี่เมเคยเจอแต่แสตมป์ด้านในเป็นสีแดงน้าค้า...แต่พี่ก็ไม่โปรอ่ะค่ะ เดี๋ยวรอท่านอื่นๆมาฟันธงนะคะ

Aoffy is offline Registered Member Newbie Brandname

หวัดดีค่าคุณฝ้าย

อ๊อฟไม่ใช่เซียนอะไรมากมายนะคะคุณฝ้าย แต่ขออนุญาตเอารูปสแตมป์ของยี่ห้อนี้ที่อ๊อฟมีอยู่มาให้ดูนะคะ ซื้อไว้หลายตัวตั้งแต่ตอนอยู่ที่ฝรั่งเศสแล้วค่ะ ส่วนใหญ่ก็ซื้อที่ Faubourg เกือบทั้งหมดนะคะ
    สแตมป์สีดำยืนยันว่ามีจริงนะคะ เพราะอ๊อฟก็มีที่เป็นสีดำอยู่ 2 ตัวอ่ะค่ะ แล้วก็ยังมีที่เป็นแบบอื่นด้วยนะคะ

นี่อ๊อฟก็ซื้อCardiganมาจากน้องในSBNนี่เหมือนกัน เห็นราคาแล้วก็คิดว่าน่าจะเป็นคนเดียวกันนะ ส่วนตัวดูแล้วก็คิดว่าของที่ได้รับมาเป็นของแท้นะคะ เพราะตอนของมาถึงมือก็รีบตรวจเชคดูก่อนเลยค่ะและดูจากของที่มีอยู่ก็เหมือนๆกันนะคะ อ๊อฟซื้อของน้องเค้ามา3ตัว มีสีเทาสีดำแล้วก็Junya ด้วยค่ะ

คุณฝ้ายมีอะไรก็ถามได้นะคะ ขนาดอ๊อฟใส่เสื้อยืดรุ่นEYE ตาทองที่เป็นรุ่นLimited เข้าไปที่Blackjackตอนกลับมาใหม่ๆ พนักงานยังบอกว่าเป็นของก๊อปเลยค่ะเค้าบอกว่าทำแต่สีดำอ่ะค่ะ อ๊อฟงงไปเลยค่ะ

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member Master Brandname
    iyoyo's Bank Account
    • Bank Account 1: 191X2X1X6X

พนักงานขาย ทักแบบนี้ น่ากลัวมาก
    ว่าแต่ มีกระดุมสำรองพร้อมด้ายพันมาให้ด้วยหรือเปล่า

faaifaai is offline Trusted Member Brandname Fan

ขอบคุณพี่นพ พี่เม คุณrinsai คุนนายต๊อบ และคุณอ๊อฟค่า

จริงๆก็เชื่อใจคุณแม่ค้านะคะ เพราะถามอะไรไปเค้าก็ให้เหตุผลและตัวอย่างได้หมด

เช่นว่า กอมมีแสตมป์สีดำจริงๆ เป็นต้น แต่น้องแอบจิตตกมากจนตัวเองตกไปด้วยเรย เหอเหอ

เลยต้องขอพิสูจน์ซะหน่อยอะค่า เพื่อความสบายใจ

Quote Originally Posted by iyoyo View Post
    พนักงานขาย ทักแบบนี้ น่ากลัวมาก
    ว่าแต่ มีกระดุมสำรองพร้อมด้ายพันมาให้ด้วยหรือเปล่า
    ^
    ^
    นี่แหละค่าที่แปลกใจ เพราะมันไม่มีอะค่ะ =='

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member Master Brandname
    ledhara's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X4X0X8X

คือพี่ก็ไม่เซียนนะน้องฝ้าย อาศัยเอาจากที่ใส่ๆมาเอง แล้วเอาที่มีอยู่ประมาณเจ็ดแปดตัวมาเทียบกันค่ะ
    ของน้องฝ้ายมีข้อแตกต่างอยู่ที่เห็นๆได้ชัดคือ

1.ตรงป้ายคอเสื้อค่ะ สังเกตุตรงดาวเปล่าค๊ะ ตรงแฉกบนสุดมันจะเกือบๆที่จะติดกับตรงกลางตัวซีเลยค่ะ แต่ของน้องฝ้ายเหมือนมันจะห่างเกินไปค่ะ

แบบนี้เป็นของพี่นะค๊ะ

2.มาดูที่ตากันค่ะ ตาด้านขวา สังเกตุปลายตาตะแหลมๆเรียวๆ แต่ของน้องฝ้ายมันกลมมนๆอ่ะค่ะ ส่วนตาซ้ายหัวตาต้องแหลมเียว เกือบๆเหมือนจงอยเล็กๆอ่ะค่ะ

ลูกตาดำขวา จะมีแหว่งเล็กๆที่ขอบบน และตาดำซ้ายจะปักเกยขึ้นทับเส้นขอบตาบนไปเล็กน้อย

3.การเย็บหัวใจที่ติดลงบนเสื้อ สังเกตุที่ฝีเข็มของน้องฝ้าย กับ ตัที่พี่เอามาลง เห็นเปล่าค๊ะ ของน้องฝ้ายจะเย็บแบบเดินจักรธรรมดาทั่วไป แต่ของพี่(ทุกตัว) เย็บแบบ ฝีเข็มทแยงอ่ะค่ะ (งงเปล่า)

รอเซียนๆท่านอื่นๆมาช่วยกันเฟริมอีกทีแล้วกันนะค๊ธ อันนี้เอาไว้เป็นข้อมูลเทียบๆดูค่ะ โชคดีนะค๊ะ
    --------------------------------
    * * C I T Y o f B A L E N C I A G A * *
    05BubbleGum05Turquoise05SkyBlue05DolmaGreen..
    05Bordeaux05Caramel05Magenta05OliveGreen.......
    05RougeTheatre05Chocolate05Black04Anis04Yellow

Page 1 of 8 123 ... LastLast