TM: โดนขโมยรูปค่ะ ไม่ได้มี 2 log in นะค่ะ อย่าทำกันเลย

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    oate_gun's Avatar
    oate_gun is offline Trusted Member Master Brandname
    oate_gun's Bank Account
    • Bank Account 3: 150X7X4X0X
    • Bank Account 4: 044X6X1X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Exclamation TM: โดนขโมยรูปค่ะ ไม่ได้มี 2 log in นะค่ะ อย่าทำกันเลย

วันนี้มีลูกค้า ส่งรูป line มาถามเพราะเห็นลงขายใน sbn ไม่วางป้าย เลยงง
    เพราะรูปที่ลงขายในนี้จะมีชื่อป้ายคู่ค่ะ คือสรุปโดนขโมยรูป เพราะตั้งแต่ลงขาย
    ก็มีพวกท่าทีทำเป็นสนใจกระเป๋าขอรูปเพิ่มเติม เราก็ส่งให้ทาง line , what's app
    ไม่คิดว่าจะมาเอารูปไปลงขายในนี้เฉยเลย หวังว่าจะช่วยแก้ไขทีค่ะ ID นี้จ้า

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ซึ่งรูปที่โอ๊ดลงขายจะเป็นรูปนี้ค่ะ

[IMG][/IMG]

ซึ่งภาพดังกล่าวเป็นภาพเพิ่มเติมที่ เวลามีคนขอดูเราก็กัวจะไม่แจ่มเลยส่งให้แบบไม่มีป้าย ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้ อย่าทำกันเลยจ้า
    เดี๋ยวมีคนเข้าใจค่ะ ขอชี้แจงโอ๊ดไม่มีส่วนรู้เห็นกับการทำแบบนี้นะค่ะ

ยืนยันค่ะ ภาพนี้ถ่ายเองกะมือ location คือที่บ้านมาดูได้ค่ะ เอาภาพจากมือถือส่งให้ดูค่ะ

[IMG][/IMG]
    Last edited by oate_gun; 17-06-13 at 15:52.
    Oate_Gun ++ บอกตัวเองว่า อย่าโลภ ถึงแม้ไม่ได้ แต่เราก็ไม่เสีย ++
    Thanks AO Kanokkarn, srirat, anjay21, iloveit, scissors n' sizes, oy_benjawan, zumo_kik, nokine, theIIIdEmpire ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nokine is offline Trusted Member Brandname Fan
    nokine's Bank Account
    • Bank Account 1: 732X3X5X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: TM: โดนขโมยรูปค่ะ ไม่ได้มี 2 log in นะค่ะ อย่าทำกันเลย

รูปเราก็โดนจ้า เราให้น้องเราลงรูปขายใน IG ด้วย เค้าขอราคาและรูปเพิ่ม น้องเราก็ส่งให้ แต่ดันเอามาขายใน SBN ถ้าดูจาก background จะเห็นว่าเป็นที่เดียวกัน ดูจากประวัติเราจะใช้พื้นหลังนี้ขายของ หากลูกค้่าไม่ทราบโอนเงินไปแล้วจะเอาของจากไหนให้หละคะ นี่คือรูปของเรา ถ่ายเองที่บ้าน

ข้างล่างนี่คือรูปที่เค้าขอ และถามราคาจากน้องเราใน IG แล้วมาโพสขาย

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2765143

ขอให้ซื่อสัตย์กับทางลูกค้า และเพื่อนร่วมโลกด้วยนะคะ

Thank You Siambrandname.com
    Last edited by nokine; 17-06-13 at 17:52.
    Thanks AO Kanokkarn, iloveit, scissors n' sizes, theIIIdEmpire ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like oate_gun ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

zumo_kik's Avatar
    zumo_kik is offline Trusted Member Master Brandname
    zumo_kik's Bank Account
    • Bank Account 1: 906X0X1X5X

Default Re: TM: โดนขโมยรูปค่ะ ไม่ได้มี 2 log in นะค่ะ อย่าทำกันเลย

น่ากลัวจังเลยค่ะ คนหากินผิดวิธีสมัยนี้ช่างสรรหาวิธีการซะเหลือเกิน พยายามได้โล่

เราว่าใน sbn ของพวกเราตอนนี้ มีคนหากินแบบนี้เยอะเลยค่ะ บางคนเหมือนจะเอาง่ายๆ ประมาณอยากจับเสือมือเปล่า ไม่มีของ ไม่อยากซื้อมาเสี่ยง ไม่อยากสต๊อคสินค้า เอาง่ายๆเลยว่าไม่อยากลงทุนแต่อยากได้ตังค์ พวกนี้ใช้มุขนี้ตลอด ขโมยรูปคนอื่น ทำโฟโต้ช็อป ขอรูปเพิ่ม (รวมทั้งพวกฉ้อโกงด้วย ชอบขอเลข date code อย่างเดียว แล้วเงียบ เราเคยโดนค่ะ หลังจากนั้นระวังตัวเรื่องรูป date code มาตลอด)

กลุ่มคนประเภทนี้นี่ช่วยกันทำมาหากินแบบสุจริตหน่อยจะได้ไหมหนอ ถ้าอยากจับเสือมือเปล่าก็ขออนุญาตกันตรงๆ ก็คงไม่มีใครว่าน้อ

ขอบคุณ จขกท ที่เอามาแชร์ค่ะ ^^
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้อื่น แค่นี้สังคมคงน่าอยู่ขึ้น
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Like AO Kanokkarn, Puinarak, neiien, scissors n' sizes, oate_gun ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

oate_gun's Avatar
    oate_gun is offline Trusted Member Master Brandname
    oate_gun's Bank Account
    • Bank Account 3: 150X7X4X0X
    • Bank Account 4: 044X6X1X7X

เสียสละเพื่อชุมชน

ขอบคุณเพืีอนๆร่วมชะตากรรมเดียวกันนะค่ะ ที่แชร์ข้อมูล กรณีโอ๊ดเจ้าของ ID ได้โทรมาขอโทษโอ๊ดแล้วค่ะ
    คุณ... เขาบอกว่าเขาไม่รู้ เขาบอกว่าเพื่อนเขาส่งรูปมาให้ เขาบอกคราวหลังจะระวังให้มากกว่านี้ แต่โอ๊ดก็ดุไปนะค่ะ
    ว่าถึงยังไงคุณก็ผิดที่กล้าลงรูปขายของโดนไม่มีป้าย ซึ่งผิดกฏของชุมชนนี้
    ที่ห่วง เพราะ ลค.ถามมา หวังแค่ว่ารูปของเรา จะไม่ทำให้คนซื้อของต้องเดือดร้อน ทางแก้ต่อไปคงต้องทำชื่อหรือลายน้ำ
    ในรูปของสินค้าล่ะค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ
    Oate_Gun ++ บอกตัวเองว่า อย่าโลภ ถึงแม้ไม่ได้ แต่เราก็ไม่เสีย ++
    Thanks grape_brand ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like nokine ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

chaycy is offline Citizen Member Brandname Fan

ต้องขอโทดทุกคนด้วยนะคะ เกิดจากตวามไม่รู้คะ ต้องขอโทดนะคะ พอดีได้ รูปมาจากเพื่อนคะ

เรื่องวางป้ายชื่อ ต้องขอโทด ต้องทำป้ายชื่อแร้วคะ

จะไม่ทำเกิดขี้นคะ

ขอบคุนทุกคนที่เตือนคะ

เก๋คะ
    Thanks nokine ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nokine is offline Trusted Member Brandname Fan
    nokine's Bank Account
    • Bank Account 1: 732X3X5X8X

ตอนนี้ คุณเก๋ ก็ได้โทรมาขอโทษ เนื่องจากไม่ทราบ และไม่มีเจตนา เพราะเพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกได้ไม่นานและยังไม่รู้กฎ ยังไงก็ต้องขอบคุณด้วยนะคะ

นกค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ