ขออนุญาติเเนะนำวิธีการจัดเตรียมเอกสารสำหรับสมัคร Citicen Member(CM) เเละ Ttust Member(TM) นะคะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 41
    natpapat313's Avatar
    natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    natpapat313's Bank Account
    • Bank Account 1: 662X1X7X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Red face ขออนุญาติเเนะนำวิธีการจัดเตรียมเอกสารสำหรับสมัคร Citizen Member(CM) เเละ Ttust Member(TM) นะคะ

เรียนพี่ๆที่มงาน Admin เเละเพื่อนสมาชิก รวมถึงผู้ที่สนใจทุกท่านนะคะ

>> เนื่องด้วยทางระบบของ SBN ได้มีการปรับข้อกำหนดในการใช้งานเกี่ยวกับสิทธิในการตั้งกระทู้ในห้องซื้อ/ขายห้องต่างๆ

เพื่อเป็นการป้องกันมิจฉาชีพเเฝงตัวมาสร้างปัญหาในชุมชน รวมทั้งหากเกิดปัญหาในการซื้อขายก็จะสามารถติดตามข้อมูลสมาชิกนั้นๆได้

>> เเละในช่วงที่ผ่านมาหลังจากเริ่มบังคับใช้ตามระเบียบใหม่นั้น มีเพื่อนสมาชิกหลายท่านที่อาจยังไม่เเน่ใจว่าต้องเตรียมเอกสารอย่างไร

จึงจะสามารถสมัครเป็น Citizen Member(CM) เเละ Trust Member(TM) ได้

>> จึงขออนุญาตินำตัวอย่างเอกสารที่ต้องเตรียมสำหรับสมัครCM/TM ไว้ให้เพื่อนสมาชิกเเละผู้ที่สนใจสมัครเพื่อเป็นเเนวทางในการเตรียมเอกสารได้อย่างถูกต้องนะคะ
    - สมัคร CM จะต้องส่งเอกสาร ส่วนที่1 คือรูปบัตรประชาชนนะคะ
    - สมัตร TM จะต้องส่งให้ครบทั้ง 3 ส่วนนะคะ คือ 1.รูปบัตรประชาชน 2.รูปหน้าตรงถือป้าย 3. รูปหมายเลขบัญชีธนาคาร
    (โดยจะต้องจัดเตรียมเอกสารทั้ง 3ส่วนเป็น File รูปเเบบ jpeg. ที่มีขนาดไม่เกิน 200 KB เท่านั้นนะคะ)

ตัวอย่าง File รูปของเอกสารที่ต้องจัดเตรียมเพื่อใช้ในการสมัคร CM / TM มีดังนี้นะคะ

ส่วนที่ 1 รูปบัตรประชาชน >> จะต้องมีหมายเลขบัตรเดียวกับ ที่กรอกตอนสมัครเป็นสมาชิก SBN นะคะ

<<ใช้เป็นรูปตัวอย่างเท่านั้นนะคะ

*** เอกสารส่วนที่ 1นี้ >> ตามระบบการสมัครนั้นเมื่อส่งเอกสารส่วนนี้เเละได้รับการอนุมัติจะได้สถานะเป็น Citizen Member นะคะ
    โดยปกติของระบบเมื่อได้ทำการยืนยันการส่งเเล้ว ทางระบบรับเอกสารซึ่งเป็นระบบอัตโนมัติจะมีข้อความที่เป็นสีเเดงขึ้นมาดังนี้

"เอกสารของคุณยัง Upload ไม่ครบและจะไม่ถูกตรวจสอบ"

ไม่ต้องตกใจนะคะเนื่องจากเป็นระบบที่มีไว้รองรับการสมัคร TM ซึ่งต้องส่งครบ 3ส่วน >> หากเพื่อนสมาชิกต้องการสมัคร CM อย่างเดียวถือว่า OK เเล้ว
    เเละเมื่อคลิ๊ก Link ตรวจสอบสถานะจะเห็นว่าในส่วนเอกสาร : รูปบัตรประชาชนจะเป็น (-) คือส่งเเล้วเเละมีจะมีตัวเลข "คิว" ให้ทราบว่าเราเป็นคิวที่เท่าไร

ส่วนที่ 2 รูปถ่ายหน้าตรงถือป้าย >> จะต้องถ่ายโดยถือป้ายที่มีรายละเอียดตามที่กำหนดไว้เเละต้องเีขียนด้วยลายมือให้เห็นได้ชัดเจนเท่านั้น

<<ใช้เป็นรูปตัวอย่างเท่านั้นนะคะ

ส่วนที่ 3 รูปหน้าสมุดบัญชี >> จะต้องเป็นชื่อบัญชี เดียวกับบัตรประชาชน เเละเป็นบัญชีที่ใช้ในการซื้อขายในSBN ของสมาชิกท่านนั้นด้วยนะคะ

ขออนุญาติเเนะนำเพิ่มเติมในส่วนของขั้นตอนการจัดส่งเอกสารที่จัดเตรียมไว้สำหรับสมัคร CM / TM มีดังนี้นะคะ

>> เมื่อเตรียมรายการ File รูปเอกสารเรียบร้อยเเล้ว ต่อไปคือขั้นตอนการส่งเอกสารรูปที่จัดเตรียมไว้ตามขั้นตอนดังนี้นะคะ

- ให้เข้าทำการ Log In เข้าระบบตามชื่อที่ได้ลงทะเบียนไว้ตอนสมัครสมาชิกของทาง SBN นะคะ

จากนั้นให้คลิ๊ก Link ที่ใช้สำหรับสมัคร Trust Member ที่ทางระบบได้ขึ้น Announcement ไว้หรือคลิ๊กตาม Link ด้านล่างนี้ได้เลยนะคะ

http://siambrandname.com/forum/trustreg.php

- ในหน้านั้นจะ่มีช่องที่กำหนดให้เเยกส่ง เอกสารทั้ง 3 ส่วนเรียงตามลำดับ เเละกดยืนยันข้อมูลได้เลยนะคะ
    (หมายเหตุ : ในเอกสารส่วนที่ 3. ต้องพิมพ์หมายเลขบัญชีใส่ในช่องให้ตรงกับในรูปที่เตรียมไว้ด้วยนะคะ)

- หลังจากยืนยันข้อมูลเเล้วหากมี Comment สีเเดงขึ้นมาให้กลับไปตรวจสอบความถูกต้องของเอกสารอีกครั้ง
    หากเอกสารจัดส่งได้สำเร็จจะไม่มีอักษร Comment สีเเดงเเละจะสามารถเช็คสถานะการรออนุมัติได้ที่ Link เดียวกันในหัวข้อนี้ได้เลยเช่นกันค่ะ

http://siambrandname.com/forum/trustreg.php

>> ทั้งนี้คิดว่าตัวอย่างเอกสารเเละรายละเอียดดังกล่าวข้างต้นน่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกเเละผู้ที่สนใจสมัคร CM / TM ได้บ้างนะคะ

เเละขอให้เพื่อนสมาชิกที่จัดส่งเอกสารครบเเล้วรบกวนรอทางทีมงานได้ตรวจสอบเอกสารเเละ อาจต้องใช้เวลาในการอนุม้ติพอสมควร

เนื่องจากเมื่อเริ่มใช้ระเบียบใหม่นี้ ก็คงจะมีการสมัครCM/ TM มาเป็นจำนวนมากนะคะ คงต้องเห็นใจทีมงาน SBN กันนิดนึุงนะคะ (^.^)

ขอขอบพระคุณทุกท่านเเละทีมงาน SBN เป็นอย่างสูงมา ณ ที่นี้ด้วยนะคะ
    Last edited by natpapat313; 02-02-15 at 22:08. Reason: เพิ่มเติมรายละเอียดค่ะ
    Thanks formicid, brandusshop, Streetwearsorder, mayjira65, Inzaghi, PaTik, scotchlover, khanitthat, nuchy1711, guccibaby, Kawaii_s, Noonuija, mickeynp, Greennut, notty_brandname, Tukkynoy, Libby Lula's, kanipooh, siambrandname, SBN Experience Team, Siambrandname Webmaster, Palmtree, Chillncheap, cutiee, supertaan, theIIIdEmpire ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like hi kick, brandusshop, Inzaghi, Nelly Sweet, kitkat162, khanitthat, Kwanizier, nuchy1711, dollyleng, poompuy, Kornkawin, nonnie, kanipooh, wintery, pursecrazy, Chillncheap, nucha ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

Default Re: ขออนุญาติเเนะนำวิธีการจัดเตรียมเอกสารสำหรับสมัคร Citizen Member(CM) เเละ Ttust Member(TM) นะคะ

ขอบคุณมากครับ ที่ทำรีวิวที่เป็นประโยชน์กับสมาชิกขอนำไปใช้เป็นตัวอย่างสำหรับสมาชิกที่ส่งเอกสารไม่ผ่านนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    Thanks natpapat313 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Alexander, jennyjenny, natpapat313 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

siambrandname is offline Administrator Siambrandname WebmasterSBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    12

Default Re: ขออนุญาติเเนะนำวิธีการจัดเตรียมเอกสารสำหรับสมัคร Citizen Member(CM) เเละ Ttust Member(TM) นะคะ

ขอบคุณมากครับ ทีมงานขออนุญาต เพื่อนสมาชิกเจ้าของกระทู้ นำลิงค์กระทู้นี้ ไปใส่ไว้ในห้าสำหรับสมัคร Trusted Member / Citizen Member เพื่อให้เพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ที่ต้องการสมัครสมาชิกทั้งแบบ Trusted Member และ Citizen Member ได้มีตัวอย่างไว้ศึกษาในการเตรียมเอกสารครับ

ขอบคุณคุณ natpapat313 เป็นอย่างสูงครับ
    Thanks Siambrandname Webmaster, natpapat313 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like natpapat313 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

natpapat313's Avatar
    natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    natpapat313's Bank Account
    • Bank Account 1: 662X1X7X5X

Red face Re: ขออนุญาติเเนะนำวิธีการจัดเตรียมเอกสารสำหรับสมัคร Citizen Member(CM) เเละ Ttust Member(TM) นะคะ

>> ด้วยความยินดีเเละเต็มใจอย่างยิ่งนะคะ (^.^)

เ้เละขอขอบพระคุณพี่ๆทีมงาน SBN ทุกท่านเป็นอย่างสูงเช่นกันนะค่ะ

Quote Originally Posted by siambrandname View Post
    ขอบคุณมากครับ ทีมงานขออนุญาต เพื่อนสมาชิกเจ้าของกระทู้ นำลิงค์กระทู้นี้ ไปใส่ไว้ในห้าสำหรับสมัคร Trusted Member / Citizen Member เพื่อให้เพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ที่ต้องการสมัครสมาชิกทั้งแบบ Trusted Member และ Citizen Member ได้มีตัวอย่างไว้ศึกษาในการเตรียมเอกสารครับ

ขอบคุณคุณ natpapat313 เป็นอย่างสูงครับ

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ขอบคุณมากครับ ที่ทำรีวิวที่เป็นประโยชน์กับสมาชิกขอนำไปใช้เป็นตัวอย่างสำหรับสมาชิกที่ส่งเอกสารไม่ผ่านนะครับ ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by natpapat313; 07-08-13 at 17:01.
    Thanks Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

kaopan is offline Trusted Member Newbie Brandname
    kaopan's Bank Account
    • Bank Account 1: 583X1X9X0X

Username : kaopan
    Current Membership Status : Citizen Member
    จำนวนคิวทั้งหมด ที่รอตรวจหลักฐาน : 195
    คุณเป็นคิวที่ : เจ้าหน้าที่ได้ทำการตรวจเอกสารของคุณแล้ว และมี Comment ด้านล่างครับ
    โปรดปฏิบัติตาม Comment จากเจ้าหน้าที่ด้านล่างครับ

หลังจากปรับเอกสารใหม่ ให้ตรงตาม Comment ของเจ้าหน้าที่ สามารถ Upload เอกสารที่ปรับใหม่ และ ตรวจสอบคิวของท่านได้ครับ

**หากต้องการสมัครเป็น Citizen Member โปรดตรวจสอบ และส่งเอกสารใหม่ เฉพาะส่วน บัตรประชาชนเท่านั้น
    Comment from Admin : ขอรูป รูปถ่ายที่ถ่ายหน้าตรงในขณะที่มือกำลังถือกระดาษข้อความตามรายละเอียดตามลิงค์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1053973 (ข้อความครบถ้วนตามรายละเอียดที่ให้ในกระทู้) รูปถ่ายหน้าตรงขอรูป ที่เห็นว่า มือกำลังถือเอกสารชัด เพือป้องกันการปลอมเปลงเอกสาร

รบกวนตรวจสอบทีค่ะ ส่งหน้าตรงรูปใหม่ไปหลายรอบแล้วค่าาาาาาา
    T^T
    ทำไมยังขึ้นตัวแดงอยู่เลย
    ต้องการเอกสารอะไรกันแน่อ่าคะ ถ่ายรูปหน้าตรงถือกะดาษก็ส่งไปแล้วนะคะ
    บัตรประชาชนกัยbookbankก็ Approve แล้วอ่าค่ะ
    ช่วยตรวจสอบหรือแจ้งมาทีนะคะ
    แล้วทำไมยังไม่ได้TMอ่าคะ ไม่เข้าใจ T^T
    Last edited by kaopan; 10-08-13 at 01:57.
    Thanks nisakarns ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like nisakarns, scotchlover ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

faiy is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

รบกวนทีมงานด้วยค่ะ พอดีมันขึ้นข้อความด้านล่างมา แต่ upload บัตรประชาชนไฟล์ไม่เกิน 200 kb แล้วนะคะจะสมัครแบบ Citizen Member อ่ะค่ะ ไม่แน่ใจว่าข้อมูลถูกส่งไปรอให้ตรวจสอบรึยัง

เอกสารของคุณยัง Upload ไม่ครบและจะไม่ถูกตรวจสอบ

เอกสาร ที่คุณต้อง upload เพิ่มเติม มีดังนี้

- ส่วน รูปหน้าตรง (ห้ามใช้รูปบัตรปชช และห้ามใช้รูปพาสปอร์ตแทน)

- ส่วน หน้าสมุดบัญชี กรุณากรอกเลขบัญชีให้ครบถ้วนโดยไม่ต้องใส่ขีดคั่นระหว่างเลข

แต่หากคุณแน่ใจว่าคุณส่งเอกสารครบสามส่วนแล้ว นั่นแปลว่าขนาดของไฟล์ที่คุณอัพโหลดมา ขนาดเกิน 200k ดังนั้น กรุณากลับไปแก้ไขขนาดไฟล์ให้ไม่เกิน 200k เป็นสกุล jpg เท่านั้น และขนาดไฟล์ต้องไม่เล็กเกินไปจนอ่านชื่อ และ รายละเอียดไม่เห็น

หากท่านพบ Note ตัวสีแดงด้านบน กรุณากลับไปแก้ไข ตามที่แจ้งใน Note ด้วย มิฉะนั้น ทีมงาน ไม่สามารถตรวจสอบ หลักฐาน และให้ Trusted Member แก่ท่านได้
    Thanks nisakarns ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

worakij_s is offline Trusted Member Brandname Fan
    worakij_s's Bank Account
    • Bank Account 1: 184X0X1X7X
    • Bank Account 2: 026X9X4X1X

Default Re: ขออนุญาติเเนะนำวิธีการจัดเตรียมเอกสารสำหรับสมัคร Citicen Member(CM) เเละ Ttust Member(TM) นะคะ

ขอบคุณครับ ที่ช่วยกรุณาเสียสละเวลา โพสต์ตัวอย่าง ผมพยายามลองหลายอย่าง แต่ไม่ถูกเสียที คราวนี้คงจะถูกต้องละครับ

pooka_dogdag is offline Banned User Brandname Fan
    pooka_dogdag's Bank Account
    • Bank Account 1: 769X0X6X0X

ส่งเอกสารไปแล้ว ดูสถานะได้ตรงไหนคะ ว่าเราปรับเป็นcmหรือtmแล้ว

i-miNt is offline Citizen Member Brandname Fan

ได้uploadรูปสำเนาบัตรประชาชนไปหลายรอบแล้วคะ รอจนหมดคิวแล้วสถานะยังไม่เปลี่ยนเลยคะ รบกวนทางทีมงานช่วยเช็คให้หน่อยว่าต้องแก้ไขอะไรไหมคะ ขอบคุณมากคะ

aaekae's Avatar
    aaekae is offline Trusted Member Brandname Fan
    aaekae's Bank Account
    • Bank Account 1: 404X2X1X7X

รบกวนตรวจสอบให้ด้วยค่ะ ส่งเอกสารให้ใหม่ 3 รอบแล้ว รอมาประมาณ เดือนกว่า ๆ แล้วค่ะ

ยังขึ้นตัวแดง ว่ารูปเล็กเกินไป เราตรวจสอบรูปที่ส่งแล้วภาพใหญเท่าจอCom. เลย

ทำอย่างไรดีค่ะ แนะนำด้วยค่ะ

Page 1 of 5 123 ... LastLast

Comments from Facebook