ขายมาหลายปี ไม่เคยเจอเลยค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9
    chorchor is offline Trusted Member Master Brandname
    chorchor's Bank Account
    • Bank Account 1: 130X9X9X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขายมาหลายปี ไม่เคยเจอเลยค่ะ

อยากขอความเห็นหน่อยนึงค่ะ พอดีว่ามีลค มาขอซื้อรองเท้าชาแนลคู่นึงเราขายรองเท้าไซร์ 39 และลค บอกว่า ไม่แน่ใจว่าใส่ได้ไหม เพราะเท้าเค้า 38 และเท้าเค้าผอม
    เราแจ้งลค และในกระทู้ว่า ต้องซื้อ over size และได้แจ้ง ลค ไปด้วย เพราะเราก็ใส่ 38 แต่รุ่นนี้ใส่ 39 เช่นกัน นัดกันว่าวันนี้ไปส่งของตอน 10 โมงค่ะ เรามีแมสเซนเจอร์ส่งให้กับมือนะคะ แล้ว ลค ก็จ่ายเงินสดค่ะพอตอนบ่ายกว่า ลค ถามว่าทำไมคู่เล็กจัง และเวลา 18.38 แจ้งว่าต้องการคืน ทางเราแจ้งไปว่า ไม่ได้รับสินค้าคืน แต่สามารถฝากขายได้ ลค บอกว่าไม่แฟร์ และที่ซื้อมาแม่ค้าให้คืนและเปลี่ยนได้ตลอด เราเห็นแก่เงิน อยากจะขายอย่างเดียว แต่การที่เราให้คนไปส่งถึงมือและไม่เก็บมัดจำเราก็ว่าเราบริสุทธ์ใจนะคะ เรา copy ในกระทู้ที่แจ้งว่าไม่รับคืนสินค้าเว้นแต่เป็นของปลอมค่ะ จากนั้น ลค คนเดิมเลยบอกว่า กล่องไม่ตรงกับรองเท้าและเป็นของจริงหรือเปล่าไม่รู้ เพราะมีถุงผ้าถุงเดียว ในส่วนตัวเราเองก็มีรองเท้าคู่นี้อยู่สองรุ่น ก็ซื้อ over size เหมือนกัน และมีถุงแค่ใบเดียวทุกกล่อง แต่ลค บอกว่าเคยซื้ิอยี่ห้อนี้เหมือนกัน ไม่เคยมีถุงเดียว....ปรกติเราขายกระเป๋า ไม่ได้ขายรองเท้า แต่คู่นี้อยากได้มาก เลยฝากเพื่อนซื้อมาจากหลายที่ เผื่อใครไปแล้วเจอไซร์นี้ แต่เพื่อนซื้อมาแล้วเราก็ได้มาพอดีเลยซ้ำกัน เราเลยขายค่ะ เราไม่ได้เก็บมัดจำด้วยซ้ำหลังจากที่เราไม่ได้ให้เปลี่ยนทาง ลค บอกว่าจะมาโพสใน sbn เรื่องรองเท้าคู่นี้ ว่าของเราปลอมหรือเปล่าไม่รู้ และเราหลอกขายเค้า มันแรงไปไหมคะ ที่จะกล่าวหากันแบบนี้ โดยเหตุผลคือคุณใส่รองเท้าคู่นี้ไม่ได้ ไม่อยากมาร้องเรียนอะไรหรอกค่ะ แต่ว่าอยากชี้แจงให้เข้าใจคนขายด้วยเพราะว่าเราแจ้งไว้อย่างชัดเจนในทุกกระทู้แล้ว ว่าไม่รับเปลี่ยนหรือคืนค่ะ เราขายของที่เราซื้อมาและใช้เอง ขายมาก็หลายปี ไม่เคยมีปัญหาเรื่องนี้ค่ะ และเราให้คนส่งโดยสุจริตใจ ไม่เคยขายของปลอม คำกล่าวหานี้แรงไปค่ะ

รบกวนทุกท่าน ช่วย confirm ให้ด้วยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
    Last edited by chorchor; 04-07-13 at 20:27.

Missnatalie is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ขายมาหลายปี ไม่เคยเจอเลยค่ะ

เรา confirmed ให้ค่ะ เป็นลูกค้าคุณ chorchor เเม่ค้าขายของแท้เเถมบริการดีมากๆ
    ให้กำลังใจนะคะ สู้ๆค่ะ
    Thanks chorchor ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

jaiko is offline Trusted Member Master Brandname
    jaiko's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X0X2X3X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: ขายมาหลายปี ไม่เคยเจอเลยค่ะ

รุ่นนี้ไซส์จะเล็กนะคะ จิงๆ ใส่ไปซักพัก มันจะขยายขึ้นเองค่ะ แรกๆจะคับหน่อย

แล้วรองเท้ารุ่นนี้ มีถุงผ้าถุงเดียวถูกแล้วนะคะ

แม่ค้าไม่ต้องรับคืนหรอกค่ะ ถ้าลูกค้าพิสูจน์ไม่ได้ว่าปลอม เหมือนใส่ไม่ได้ แล้วหาเรื่องจะคืนมากกว่า ถ้าเค้าเท้า 38 จิง ใส่ซักพักเดี๋ยวก้อขยายค่ะ รุ่นนี้เป็นทุกคู่ค่ะ
    Thanks , chorchor ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

nunie's Avatar
    nunie is offline Trusted Member Brandname Fan
    nunie's Bank Account
    • Bank Account 1: 093X2X6X3X
    • Bank Account 2: 574X1X6X0X

เคยซื้อขายกับ คุณ chorchor คิดว่าไม่ขายของปลอมนะคะ ลูกค้าควรอ่านกฏให้ดีก่อนซื้อนะคะ
    ไม่ใช่ใส่ไม่ได้ แล้วมาอ้างนู้นนี่ ขอคืนของ โชดดีที่ตัวเองเจอแต่ลูกค้าน่ารักนะคะ เปนกำลังใจให้คะ
    * to die for---> Hermes *
    Thanks chorchor ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

chorchor is offline Trusted Member Master Brandname

ขอบคุณทุกคนมากๆ ที่เป็นกำลังใจให้ค่ะ ^^ มีกำลังใจขึ้นมาเยอะเลย

Natcho is offline Trusted Member Brandname Fan
    Natcho's Bank Account
    • Bank Account 1: 720X2X1X2X

สินค้าสวยทุกชิ้น ไปแว่บดูบ่อยๆค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ ^^
    ถ้าชีวิตถูกกำหนดด้วยโชคชะตา แล้วจะมีความพยายามไปทำไม..

panipakedd is offline Trusted Member Brandname Fan
    panipakedd's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X6X5X5X

อดและทนค่ะ ลูกค้าแบบนี้เยอะมาก เราเคยขายแว่น Prada เหลืออันสุดท้ายเลยขายแบบขาดทุนมาก สาบานว่าไม่เคยนำมาใส่ เรา ออเดอร์มา 6 อัน ของ Pre order มาขาย แน่นอนค่ะมันไม่ Perfect เหมือนห้างในไทย ราคา 14,000 บาท ไปซื้อเลยค่ะ เราแจ้งว่า มีตำหนิตรงกล่อง ตัวแว่นไม่มีปัญหาเลย เราขาย 5500 บาท รุ่นขาม้วนค่ะ พอได้ของ อยากคืน บอกว่าเราเอามือ 2 มาหลอกขาย เราก็บอกจะลงช่วยขายต่อให้ เค้าก็จะเอาเงินคืน บอกให้ค่าเสียวเวลา 500 บาท เป็น 6,000 บาท เรางงมาก คือ คุณซื้อ 5,500 บาท แต่ให้ค่าเสียเวลาเรา 500 โดยคืน 5,500 บาท งงมั้ยอ่ะคะ แต่เรายืนยันว่าของเราใหม่ ไม่เคยใช้ หยิบมาถ่ายเฉยๆ แค่นั้นค่ะ เรายืนยันว่าเราไม่หลอกเค้า ก่อนนี้มีซื้อเราไป 2 อัน ก็ไม่มีปัญหา นางคงใส่ไม่สวยเลยจะคืน พวกนี้มีเยอะมากค่ะ
    สรุปคือ เราจะช่วยขาย ก็โดนด่าค่ะ ว่า ขอให้รวย เราขอบคุณนะคะ เพราะเราก็อยากรวยค่ะ แต่ไม่เคยโกงใคร

มาบ่นให้ฟัง เป็นเพื่อน อิอิอิ
    Like Stone_Flower ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ขอบคุณ KHUN NATCHO มากๆค่ะ , เข้าใจเลยค่ะ คุณ PANIPAKEDD ยินดีฟังคำบ่นค้าาา ^^
    Last edited by chorchor; 07-07-13 at 22:28.
    Like panipakedd, Natcho ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

-lek-'s Avatar
    -lek- is offline Trusted Member Master Brandname
    -lek-'s Bank Account
    • Bank Account 1: 348X1X8X8X
    • Bank Account 2: 269X8X8X2X

เสียสละเพื่อชุมชน

รุ่นนี้มัน run small ต้องใส่ใหญ่กับเท้าจริงใหญ่ไป 1 เบอร์เลย แต่เด่วมันยืดหนังนิ่มขึ้นแล้วจะใส่สบายมากๆคะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ