อยากมาแชร์ คะ มีข้อ สงสัยด้วย +++

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    chatchada.a's Avatar
    chatchada.a is offline Trusted Member Brandname Fan
    chatchada.a's Bank Account
    • Bank Account 1: 442X2X8X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default อยากมาแชร์ คะ มีข้อ สงสัยด้วย +++

อยากมาแชร์ คะ

ขายที่นี้มานานมากกก นะคะ ตั้งแต่ที่แขวนกระเป๋าฮิต ๆ เลย เป็นคนแรกที่นำเข้ามาด้วย
    และอยากบอกว่า ซื้อขาย กับที่นี้ ไม่เคยมีปัญหา บอกหมด และประทับใจทุกคน
    ออกตัวก่อนเลย ว่า ยูเซอร์ใหม่นี้ ใช้เพราะว่า อันเก่า เข้าไม่ได้ ลืมรหัส เลยให้แฟนสมัคร
    และใช้ของแฟน นะคะ จำนวนโพสเลย น้อย
    เมื่อวาน มีลูกค้า เข้ามาสอบถาม และบอกให้ส่งรูปไปให้เพิ่มเติม
    และขอ แบบ ชัดๆ โดยไม่ต้องมีป้าย @sbn
    ก็บอกเขาว่า รอแปป นะคะ 1 ชม จะถึง บ้าน
    แต่ตอนนั้น เขาแค่สอบถาม ยังไม่ต้องลง ซื้อ * หรือ CF *
    แต่ดันมีลูกค้า อีกท่าน โทรมา CF เลย
    เลยบอก ลูกค้า คนที่ขอรายละเอียด ดีดี ว่า ขอโทษนะคะ มีคน CF แล้ว
    แล้วเขา ก็ทำเป็นไม่พอใจ บอกให้ก่อน ได้ไง

....เราสงสัยว่า .... คนที่แค่ถาม ยังไม่ตกลงซื้อ ยังไม่ได้ CF ได้สิทธิ ก่อน คนที่ตกลง ซื้อแน่ หรือ คนที่CF หรอคะ ?? ...
    แล้ว อ่านในบทสนทนา บอกว่า เขาอยู่ที่นี้มานาน ยังไง เขาก็ถูก
    ....เกี่ยวกันหรอคะ ว่า ทำยังไง ก็ต้องยอม คนที่เขาอยู่ที่ SBN ก่อนหรอคะ

พอ เขาพูดจาไม่ดี เราก็ อุษา โทรหา คนที่ CF แล้วบอก ขอโทษนะคะ
    คนที่เขา คุยก่อนเขา จะเอา เราขอให้เขาเป็นคนที่สอง
    เขาก็ยอมนะคะ พอเสร็จเราให้สิทธิ เขา เป็นคนแรก และพูดเรื่องการส่ง
    เขาก็มีปัญหา โน้น นี้ นั้น เราบอกไปส่งได้ทุกที่คะ มี แมส เขาก็ อยู่ พระราม2 บางนา
    เราก็ถาม ตกลง พระราม 2 หรือ บางนา คะ เขาบอก ถ้าไม่อยากขายไม่เป็นไร
    แล้วก็เงียบ .................. อ้าว คือ สรุป เราผิด ตรงไหน หรอคะ งง ??
    พระราม 2 กับบางนา มันคนละทางไช่หรอคะ

งง มาก ??

ลองอ่านบทสนมนา ดูนะคะ แค่เล่าสู่กันฟัง คะ == '

บทสนทนา ทั้งหมด นะคะ

Thanks theIIIdEmpire, pk perfume party ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Poonny, แม่มดpotter ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Natcho is offline Trusted Member Brandname Fan
    Natcho's Bank Account
    • Bank Account 1: 720X2X1X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: อยากมาแชร์ คะ มีข้อ สงสัยด้วย +++

เข้ามางงด้วยคนค่ะ ตกลงจะซื้อหรือไม่ซื้อ เห็นใจคนขายนะคะ ถ้าเป็นเรา คน CF โอนจองก่อนได้สิทธิ์ไปค่ะ ไม่เกี่ยวกับคุยก่อนคุยหลัง ^^
    ถ้าชีวิตถูกกำหนดด้วยโชคชะตา แล้วจะมีความพยายามไปทำไม..
    Thanks chatchada.a ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

beachblanket is offline Trusted Member Brandname Fan
    beachblanket's Bank Account
    • Bank Account 1: 575X0X3X0X
    • Bank Account 2: 157X1X9X8X

Blog Entries
    1

Default Re: อยากมาแชร์ คะ มีข้อ สงสัยด้วย +++

ตามคุณ Natcho เลยค่ะ ใครโอนมัดจำก่อน มีสิทธิ์ก่อน เว้นแต่จะลงในกระทู้ของแม่ค้าเองว่าให้สิทธิ์คนที่ตกลงกันได้ก่อน แต่จากที่อ่านมา คุณลูกค้ารายนี้ก็ยังไม่ได้ตกลงนี่คะ งงด้วยอีกคน
    Thanks chatchada.a ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Natcho ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

pk perfume party is offline Trusted Member Master Brandname
    pk perfume party's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X6X7X

Blog Entries
    1

ผมว่าบางครั้ง ของดีราคาถูก หรือสินค้าที่มีคนสนใจอยู่เยอะ มันขึ้นอยู่กัยการตัดสินใจเร็วรึช้าอ่ะคับ มีความเสี่ยงบ้าง เจอดีบ้างร้ายบ้าง ตามเรื่องตามราวคละเคล้ากันไปคับ
    อ่านแล้วนึกถึงตัวเองก็เคยเจอลักษณะนี้คับแต่คงคนละคนกัน แล้วก็โวยเช่นนี้คล้ายกันว่า ทำไมถึงขายของแบบนี้ เมื่อกี้ก็คุยกันตั้งนาน แต่ตั้งนานที่ว่า ไม่มีการ CF รึกระทั่งตกลงราคกัน ยังตกลงไม่ได้เลย พอเราบอกว่ามีคนโอนแล้วกลับกลายเป็นตกลงราคากันง่ายขึ้นมาเลยว่า ราคาที่คุณว่า พี่ก็โอเคอยู่ (ทั้งที่คุยกันนานมากไม่มีทีท่าว่าจะรับได้กะราคานั้น) บอกผมว่าจะมาลงห้องร้องเรียน ผมก็บอกว่าเชิญคับ ผมคิดว่ากติกาข้อนี้ไม่ต้องมีใครมานั่งอธิบายก็น่าจะเข้าใจกันได้อยู่ หลักการซื้อขายที่ไม่จำเป็นต้องเขียนลงกระทู้ด้วยซ้ำไป
    แม่ค้ากับลูกค้าไม่รู้จักกันดังนั้นก็ไม่รู้หรอกว่าการที่สนทนาแบบนี้คือสนใจจริง รึอาจจะแค่ผ่านมา แต่พอมีคนมาทำให้มั่นใจมากกว่าก็ต้องให้เค้าไปคับ
    ผมมีความเชื่อเสมอว่า "ลูกค้าคือพระเจ้า"คับ แต่ "พ่อค้าแม่ค้าก็ไม่ใช่ขี้ข้า" ให้เกียรติซึ่งกันและกันเยอะๆคับ ชวดกระเป๋าคราวนี้ก็เปิดดู SBN บ่อยๆ เดี๋ยวก็มีของสวยๆราคาน่ารักๆให้ได้สอยกันคับ ไม่ต้องห่วงเลย คอนเฟิร์ม อิอิ ไปดีกั่ววววววว ชะแว๊ปปปปปปป
    Like yui zaa, scissors n' sizes, jar1977, theIIIdEmpire, Natcho ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mypooh is offline Citizen Member Master Brandname

แม้ไม่ใช่แม่ค้าตัวจริง แต่ก็เจอเหตุการณ์นี้บ่อยคะ

ปกติเลยคะ แต่เราจะให้สิทธิลูกค้าที่ตัดสินใจได้ก่อนและพร้อมโอนก่อนนะคะ
    ^^ แต่จะให้เกรีติแจ้งคนที่คุยก่อนว่ามีคนพร้อมโอน ถ้าเค้าไม่พร้อม หรือต้องรอดูรูปเพิ่ม เราขอเลือกขายให้อีกท่านคะ
    หลายครั้งลูกค้าชอบแจ้งว่า CF ก่อน คุยก่อน แต่ยังไม่ได้มีการโอนเงิน หรือตกลงเวลาโอนเงิน แมค้าถือว่ายังไม่ได้เกิดการทำธุรกรรมนะคะ
    แต่ถ้าโอนมัดจำก่อน ถึงแม้มีลูกค้าให้ราคาดีกว่าสนใจ เราก็ต้องขายให้ลูกค้าที่ CF และมัดจำแล้วคะ
    เพราะหลายครั้งที่ cf แล้วหาย หรือเปลี่ยนใจ เหนรายละเอียดและไม่เป็นอย่างที่คิด..... ก็ไม่ซื้อซะงั้น
    แล้วใครจะรับผิดชอบให้แม่ค้าหละคะ?????
    Like แม่มดpotter ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

แม่มดpotter is offline Trusted Member Brandname Fan
    แม่มดpotter's Bank Account
    • Bank Account 1: 612X0X9X4X

แม่ค้าใจเย็นมากเลยคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สุ้ๆๆๆใจเย็นจิงๆๆ
    Like walee ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

chatchada.a's Avatar
    chatchada.a is offline Trusted Member Brandname Fan
    chatchada.a's Bank Account
    • Bank Account 1: 442X2X8X8X

มีพี่คนนึง แจ้งว่า เขาก็โดน ขอรูป
    เหมือนกัน คะ และ นางก็ ขอแบบไม่มีป้าย
    เป็นไปได้ว่า อาจนำรูปที่ขอไปหลอกคนอื่นได้คะ

ช่วยๆ เป็นหูเป็นตากันคะ
    Like walee, yokeeplaygirl, แม่มดpotter ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ