โดนแม่ค้าชื่อ "อริญชยา รุ่งเรืองเกียรติรัตน์" หลอกขายกระเป๋าสภาพแย่ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    GGG is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down โดนแม่ค้าชื่อ "อริญชยา รุ่งเรืองเกียรติรัตน์" หลอกขายกระเป๋าสภาพแย่ค่ะ

ข้อมูลของแม่ค้าต้นเหตุ instagram: AA_RICH_SHOPP, Line id: Arichlynn , Dewthawanhatai
    (อันนี้IGส่วนตัวเผื่ออยากเห็นหน้าค่ะ ----> LINN_P__SWEETY)
    แม่ค้าชื่อ "อริญชยา รุ่งเรืองเกียรติรัตน์" อยู่จังหวัดศรีสะเกษ, เบอร์โทร 083-1077555, 083-10777666, 081-7255464
    ที่อยู่ 1541 ถ.ศรีสุมังค์ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ 33000

เราอยากเล่าเรื่องนี้เป็นอุทาหรณ์แก่ผู้ที่ชอบซื้อของในโลกออนไลน์ค่ะ

เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเราได้ซื้อกระเป๋าจากInstagramค่ะ แต่แม่ค้าบอกว่ากระเป๋าได้มาจาก SBN อีกที
    (แม่ค้าน่าจะมีuserในนี้แต่อันนี้เราไม่ทราบว่าใช้ชื่ออะไร)

เป็นกระเป๋าหนังแก้ว HI-END ราคาหลายหมื่นอยู่ค่ะ เราสนใจจึงขอรูปเพิ่ม แม่ค้าส่งรูปมาให้ดูพอสมควรค่ะ
    แต่เราไม่ได้เอะใจเลยว่ารูปทั้งหมดนั้นถ่ายในแสงสีส้ม กระเป๋าดูเงามากจริงๆค่ะในรูป ดูสภาพดีเลย
    เราถามย้ำชัดเจนว่ามีตำหนิตรงไหนบ้าง แม่ค้าก็ย้ำกับเราหลายทีเลยว่า
    "กระเป๋าไม่มีตำหนิชัดเจนเลยค่ะ สภาพดี ใหม่และสวย หนังแก้วยังเงา(ย้ำว่ากระเป๋าสวยมากๆประมาณห้าครั้ง)"
    เราดูรูปแล้วคิดว่าก็โอเคอยู่ เพราะในรูปดูโอเคจริงๆค่ะ เลยตัดสินใจโอนเงินไปค่ะ เนื่องจากแม่ค้าอยู่ศรีสะเกษ
    แต่สุดท้ายของมาถึง สิ่งที่เราได้รับคือ "กระเป๋าที่สภาพโทรมจนเกินคำบรรยาย หนังแก้วโดนเสียดสีจนด้านเกือบทั้งใบ
    กระเป๋ามีรอยดูดสีดำๆเป็นคราบ มุมถลอกทุกมุม รอยขีดข่วนทั่วทั้งใบนับไม่ถ้วนว่ากี่จุด กระเป๋าย่นและเสียทรง
    อะไหล่ลอกและมีรอยขนแมวจนหายเงา หมุดที่ฐานลอกทุกหมุด" พูดง่ายๆว่ากระเป๋าดูเหมือนว่าต้องผ่านสงครามโลกมาแน่นอนค่ะ
    สภาพแย่มากจริงๆ สภาพนี้แค่ขายหลักพันยังคิดว่าขายไม่ได้ค่ะ ไม่ต้องพูดถึงราคาหลายหมื่นที่เราได้มาเลย
    เรารีบติดต่อกลับแม่ค้าส่งไลน์ไปพูดดีๆว่าเราผิดหวังกับสภาพกระเป๋าจริงๆ เราไม่ทราบว่ารูปที่ถ่ายมาทำไมไม่ตรงกับสภาพกระเป๋าจริงขนาดนั้น เราไม่ทราบว่าทำไมแม่ค้าบอกว่าสภาพกระเป๋าใหม่และสวย เราผิดหวังและเอาเป็นว่าขอคืนกระเป๋า
    แต่ยินดีให้หักค่าเสียเวลาและค่าขนส่งตามแม่ค้าเห็นสมควร ให้ช่วยติดต่อเรากลับ แต่แม่ค้าเงียบไปเป็นวันสองวันไม่อ่านข้อความเรา
    เราพยามใจเย็นและโทรไปพอรับสายเราบอกว่าจะคุยเรื่องกระเป๋าที่ซื้อไปก้อโดนวางสายใส่ หลังจากนั้นติดต่อไม่ได้เลยซักเบอร์ ไม่รับสายตลอด
    เราเลยเข้าไปเขียนใน instagram ว่าให้ติดต่อเรากลับ แต่สรุปแม่ค้าบล็อคเราออกไปทั้งในinstagram&line ค่ะ
    และยิ่งไปกว่านั้นเราลองใช้ไอดีเพื่อนเข้าไปค่ะ แม่ค้าโพสรูปพระเลยค่ะ บอกว่า"จงเป็นสุขๆเถิดอย่าได้มาเบียดเบียนกัน" เรานี่ถึงกับอึ้ง
    งง จริงๆค่ะว่านี่ใครเบียดเบียนใครกันแน่???

เราคงจะไม่ตามไปเอาเรื่องเค้าค่ะ แต่อยากเล่าให้ทุกคนฟังเป็นอุทาหรณ์ เราเองเคยเจอแต่แม่ค้าพ่อค้าดีๆเจอแบบนี้เสียความรู้สึกมากค่ะ
    ถ้าใครมีinstagram แม่ค้าคนนี้จะเห็นว่าเธอหน้าตาแบ๊ว ใช้ของแบรนด์แต่หัวจรดเท้า คือรู้หน้าไม่รู้ใจเลยจริงๆค่ะ
    ที่น่าตกใจไปกว่านั้น เราsearchชื่อแม่ค้าคนนี้เลยทราบว่าจบนิติจากมหาวิทยาลัยอันดับหนึ่งในประเทศไทยด้วยค่ะ!!!
    เราเองไม่ได้ร่ำรวยมาจากไหน เก็บเงินแทบตายกว่าจะได้กระเป๋ามาซักใบ แล้วมาโดนแบบนี้...

เราขอให้เราเป็นคนสุดท้ายที่เจอเหตุการณ์แบบนี้แล้วกันนะคะ เราคงไม่ไปตามจองเวรกับแม่ค้าคนนี้
    แต่แค่อยากเตือนเพื่อนๆไม่อยากให้มีใครโดนหลอกอีกค่ะ
    Last edited by GGG; 31-05-14 at 17:27.
    Thanks seasky, scissors n' sizes, planoi, pk perfume party, iloveit, Natcho, theIIIdEmpire, jar1977, Aliz, jaiko ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like deva, Chanel R, yokeeplaygirl, แม่มดpotter ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jaiko is offline Trusted Member Master Brandname
    jaiko's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X0X2X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: โดนแม่ค้าชื่อ "อริญชยา รุ่งเรืองเกียรติรัตน์" หลอกขายกระเป๋าสภาพแย่ค่ะ

เห็นใจต่ะ คนขายของใน IG นี่ร้อยพ่อพันแม่ค่ะ ต้องดูให้ดีๆ ซื้อจากคนน่าเชื่อถือจะดีกว่าค่ะ

pk perfume party is offline Trusted Member Master Brandname
    pk perfume party's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X6X7X

Blog Entries
    1

Default Re: โดนแม่ค้าชื่อ "อริญชยา รุ่งเรืองเกียรติรัตน์" หลอกขายกระเป๋าสภาพแย่ค่ะ

เห็นใจแม่ค้าคับผม พอจะคุยถึงเรื่องกระเป๋าแล้วโดนวางสายใส่ไปอย่างนี้ แสดงถึงเจตนาไม่ดีเลยคับ เหมือนรู้ว่าลูกค้าคงไม่พอใจแน่นอน
    หลังๆนี่ในสังคมปัจจุบันมีๆไรแปลกๆเยอะเลยคับ อย่าว่าแต่จรรยาบรรณของคนขายจากมหาลัยอันดับหนึ่งเลยคับ พระยังมีเครื่องบินส่วนตัว พร้อมกะซื้อเบนซ์ 22 คัน ละก็คนเชียงใหม่แห่ไปกรี๊ดยาม มช. ผมว่าอะไรก็เกิดขึ้นได้แล้วคับ

kraduckradic is offline Trusted Member Master Brandname
    kraduckradic's Bank Account
    • Bank Account 1: 403X2X5X0X
    • Bank Account 2: 418X5X3X3X

ขอดูรูปหน่อยสิครับ

GGG is offline Registered Member Brandname Fan

ต้องลองแอดไปเองอ่ะค่ะ ตอนนี้เค้าปิดprivate แล้ว เปลี่ยนชื่อ IG ไปเรื่อยๆด้วยค่ะ แต่ชื่อล่าสุดคือ LINN_P_SWEETY
    Last edited by GGG; 31-05-14 at 17:27.

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ