MTNP TM ของจากอมริกาป้ายห้อย ขายของชำรุด

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10
    gaka_o is offline Trusted Member Brandname Fan
    gaka_o's Bank Account
    • Bank Account 1: 503X9X6X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Nakornratchasima

Thumbs down MTNP TM ของจากอมริกาป้ายห้อย ขายของชำรุด

มีเรื่องปรึกษาค่ะ เครียดมาหลายวันละ ไม่ทราบว่ามีใครเคยเจอแบบนี้บ้างไม๊
    ซื้อ Chanel 7" SQ มือ1 ป้ายห้อย เพิ่งได้ของมาก็ชำรุดเลย ตัวเทิร์นล็อคหลุดออกมาเลยค่ะ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ sbn มีเรื่องจะมาแชร์จากการซื้อกระเป๋าhi endจากแม่ค้าที่ได้ชื่อว่าเป็นTM ค่ะ
    แม่ค้าเจ้านี้คือ (ขอเอ่ยเป็นชื่อย่อค่ะ) MTNP เป็นร้านที่นำสินค้ามาจาก USA และป้ายห้อยค่ะ เราตัดสินใจซื้อ chanel 7" sq ราคา 82,500 ต่อราคาไม่ได้ซักบาท เค้าอ้างว่าปรับราคาลงมาแล้วจาก 85,000 เราก็โอเคโดยที่ไม่ได้ถามเลขโฮโลเลยนะคะ เพราะร้านนี้เพื่อนแนะนำว่าเชื่อถือได้ รูปกระเป๋าด้านล่างค่ะ

เราสอบถามสนใจกระเป๋าตกลงจะซื้อและโอนเงินในวันเดียวกัน คือวันที่ 4 กค เราอยู่โคราชนะคะ แม่ค้าส่งของช่วงเช้าวันที่ 5 กค เราได้รับของช่วงเช้าประมาณ 10:45 น ของวันที่ 6 กค ซึ่งปกติดีทุกอย่างส่งของแพ็คของดียอมรับเลยค่ะ
    แต่พอแกะห่อกระเป๋าออกมาเราก็ตรวจดูภายนอกเปิดดูภายในดูการ์ดดูเลขโฮโล เป็น163xxxx (แอบคิดนิดนึงว่า หือเลขนี้เก่านิดนึงนะ อ่ะไม่เป็นไร) เอ๊ะเค้าว่าอุปกรณ์ครบ ทำไมไม่มีดอกคามิเลีย ริบบิ้น และถุงกระดาษ (ซื้อแค่ตุ้มหูยังได้ครบทุกอย่างเลย แต่อ้ะไม่เป็นไรเรื่องเล็กน้อย)
    เสร็จแล้วเราอยากรู้ว่าไซส์ 7" มันจุแค่ไหน ก็ลองเอากระเป๋าเงินใบสั้นใส่ลงไปพร้อมไอโฟน 5 และก็ปิดฝาลงบิดตัวเทิร์นล็อค แล้วก็รู้สึกถึงความผิดปกติทันที ว่ามันหมุนง่ายมากแบบฟรีเลย จับๆดูปรากฏว่ามันหลวมแบบจะหลุดออกมาได้เลย ตกใจมากค่ะ หน้าซืดเลย เอาแล้วเรา!
    รีบโทรไปทางแม่ค้าทันทีค่ะ ตอนนั้นเวลา 11:06 น. ดูรูปประกอบตามลำดับเหตุการนะคะ

เวลาที่ได้รับของจริงคือ 10 โมงกว่าๆ เกือบ 11 โมง แต่ที่เช็คย้อนหลังจากเน็ตเค้าไม่ได้ระบุเวลานะคะ

ได้รับของมาดูดีปกติ ลองเปิดกระเป๋าเอากระเป๋าตังค์ใบสั้นในรูปใส่ลงไปพร้อม ไอโฟน 5 ซึ่งใครๆก็รู้ว่ามันไม่ได้หนาเลย!

ปิดฝากระเป๋าลงแล้วบิดตัวเทิร์นล็อค มันก็หลวมและหมุนได้ฟรี และยื่นออกมาตามรูป

พอมีปัญหาก็รีบโทรหาแม่ค้าทันที เวลา 11:06 น

เราคุยกับแม่ค้าและพูดทันทีว่าเราไม่ได้จะตำหนืทางร้านเลยว่าทำไมกระเป๋าถึงชำรุด เค้าเองก็ยืนยันว่ากระเป๋าอยู่กับเค้าไม่มีปัญหาใดๆ เค้าว่าเค้าถ่ายรูปตอนก่อนส่งของให้เรา (แต่ไม่เคยส่ง เพิ่งจะส่งให้เราตอนที่มีเรื่องนี่ล่ะ)
    นี่คือรูปที่เค้าว่าเค้าถ่ายแล้วกระเป๋าปกติ

เค้าบอกให้เราส่งกลับไปให้เค้า เค้าจะส่งชอปซ่อมให้ เราก็รีบจัดส่งทันทีในวันนั้นเลย(วันเสาร์ที่ 6 กค) และไปรษณีย์ยืนยันว่าของจะถึงวันรุ่งขึ้นช่วงบ่าย (7 กค)

ระหว่างนี้เพื่อนที่ช่วยแนะนำร้านนี้ก็ช่วยคุยกับเจ้าของร้านที่อยู่อเมริกาให้ทาง PM

และเราก็โทรคุย wahtsapp กับแม่ค้าทางเมืองไทยตลอด ว่า
    1 ขอคืนกระเป๋าได้ไม๊ ยอมให้หักเงินเลย เราขอคืนแค่ตัวเลขกลมๆ
    --- เค้าไม่ยอม อ้างว่าทางร้านไม่มีนโยบายรับคืนของ เพียงแค่ลูกค้าไม่ชอบ ไม่ถูกใจสินค้า แต่ขอโทษนะคะ อันนี้เราไม่ได้ไม่พอใจสินค้าเลย แต่มันชำรุดค่ะ!
    2 ขอเปลี่ยนเป็นกระเป๋าใบอื่น โดยยอมรับผิดชอบค่าซ่อมใบนี้ให้ 100% และยินดีจ่ายส่วนต่างของราคากระเป๋าใบใหม่
    --- เค้าไม่ยอม และตอบกลับมาในในวันที่ 9 กค ลองอ่านจากข้อความในรูปนะคะ

เราทำอะไรไม่ได้ พยายามคุยยื่นข้อเสนอต่างก็ไม่เป็นผล รู้สึกได้ถึงความเขี้ยวววว ของเค้าเลย ไม่มีทางไหนให้เลือกจำต้องยอมรับข้อเสนอของเค้า ว่าเค้าจะส่งซ่อมให้โดย
    ติดต่อกับเอสเอที่รู้จักกันชื่อแอนไว้แล้ว ค่าอะไหล่เฉพาะตัวเทิร์นล็อคราคา 2,500 บาท เค้าบอกจะช่วยแค่ 1,000 อีก 1,500 บาทให้เราออกเอง ฮึ่ม!
    พอเราถามว่าราคาค่าซ่อมมันแค่ 2,500 จริงไม๊คะ แล้วถ้ามันมากกว่านั้นทางร้านจะช่วยได้แค่ 1,000 เองเหรอคะ เค้าเงียบไปสักพัก เราเลยตัดใจเอาวะโชคไม่ดีเองเจอของชำรุดแล้วยังเจอแม่ค้าแบบนี้ เราเลยถามเรื่องจะโอนเงิน 1,000 ให้ยังไงตอนไหน

เค้าเข้าใจว่าเราเร่งเค้า ทวงเงินแค่ 1,000 จากเค้า เค้าก็โกรธ แล้วเลยบอกว่าให้เราหาเพื่อนที่อยู่กทมไปชอปกับเค้าวันนั้น (วันที่ 9 กค)
    แต่สุดท้ายเค้าก็ไม่ไป อ้างว่าฝนตกหนักมาก (เย็นวันที่ 9 กค ที่กทมฝนตกหนักเหรอคะ) และงานยังไม่เสร็จ ส่งเมจเซนเจอร์เอากระเป๋าใบละ 82,500 บาท ใส่ถุงหิ้วที่เรามักจะได้จากการซื้อของตลาดนัดมาให้เพื่อนของเราโดยมีเอกสารมาให้เซ็นรับของอย่างรัดกุม(ดูดีเน้อ ไม่ซี๊ซั๊ว) และเพื่อนของเราจำใจต้องถือชาเนลในถุงก๊อปแก็ปแบบนั้นเข้าไปชอป และแจ้งซ่อมให้โดยที่เราก็ต้องโทรเข้าไปแจ้ง ไปอธิบายกับที่ชอปเองทุกอย่าง!

รูปต่อไปนี้คือข้อความที่เราคุยกับแม่ค้าเมื่อวานตอนเย็น 9 กค

กระเป๋ายี่ห้อไฮเอนด์ขนาดนี้ ราคาขนาดนี้ เพิ่งได้ของมาไม่ถึงครึ่งชม ก็ชำรุดและต้องส่งซ่อม มันน่าสงสารตัวเองจริงๆ
    หนำซ้ำยังมาเจอแม่ค้าที่ปากบอกว่าเห็นใจและเข้าใจเรา แต่ไม่สามารถช่วยเหลือใดๆได้เลยนอกจากเงิน 1,000
    บอกจะเอาไปส่งชอปติดต่อเอสเอที่รู้จักกันให้ สุดท้ายก็โกรธเราอย่างง่ายๆๆๆ เพียงแค่เราถามถึงเงินแค่ 1,000 ที่เค้ากรุณาช่วยเหลือ แล้วให้เราจัดการเรื่องเองทุกอย่าง โดยที่เราต้องไปรบกวนเพื่อนที่อยู่กทมอีก!
    สุดท้ายนะคะ วันนี้วันที่ 10 กค เวลา 17:25 น เราต้องwhatsappไปถามถึงเงิน 1,000 บาทนั่น และเค้าก็บอกว่างง ว่าเราจะเอายังไง เห็นเพื่อนเราส่ง PM ไปคุยกับคนทางอเมริกา เลยยังไม่โอนเงิน -_-' เหนื่อยเลยค่ะ
    สุดท้ายเค้าก็โอนเงินให้นะคะ วันที่ 10 กค เวลา 17:34 น 1,000 บาท และทิ้งท้ายด้วยประโยคนี้
    "ยังไงพี่ก็เสียใจเรื่องกระเป๋านะคะ ไม่อยากให้เกิดขึ้นแบบนี้ ถึงแม้ว่าคุณ...จะบอกว่าไม่ได่คิดว่าเป็นความผิดของพี่ แต่พี่ก็อยากจะขอโทษนะคะ"

เราขอตอบข้อความทางนี้เลยนะคะ ขอบคุณที่สุดท้ายก็ยอมเอ่ยคำว่าขอโทษ
    แต่มันสายไปเสียแล้ว หลายวันที่ผ่านมา โดยเฉพาะเมื่อวานที่คุยกันดั่งที่เห็นในข้อความในwhatsapp มันไม่เหลือความรู้สึกดีใดๆกับร้านนี้แล้วค่ะ MTNP ของจากอมเริกา ป้ายห้อย

เค้าขายของแท้ เค้าขายมานาน เค้าไม่เคยมีปัญหา
    แต่พอมีปัญหา แล้วเค้าแก้ปัญหาได้อย่าง ห่วย แบบนี้ !
    เพื่อนๆก็ใช้วิจารณญาณในการติดต่อซื้อขายกับเค้านะคะ
    Thanks Aliz, dadymy, chiaki_ed, chatchada.a, scissors n' sizes, mamee, madam-neat, oy_benjawan, deva, Yingpoopae*.*, แม่มดpotter, pk perfume party ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like deva, Yingpoopae*.*, yokeeplaygirl ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

yokeeplaygirl is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: MTNP TM ของจากอมริกาป้ายห้อย ขายของชำรุด

เจ้าของกระทู้เล่าได้เห็นภาพมากคะ เคยเจอแค่ bergamo 55,000 ตัวลอคเป็นรอยแหว่งยัง เซงสุดๆ นี่ตั้ง เกือบแสน เจอของชำรุด คนขายช่วยออกตั้ง 1000 น่าดีใจน้ำตาไหล
    ยอมรับในความใจดีจริงไคะ
    Like Aliz, gaka_o, madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Yingpoopae*.*'s Avatar
    Yingpoopae*.* is offline Trusted Member Master Brandname
    Yingpoopae*.*'s Bank Account
    • Bank Account 1: 401X4X0X8X

เมืองเอก รังสิต & UD Town

Default Re: MTNP TM ของจากอมริกาป้ายห้อย ขายของชำรุด

เอาใจช่วยค่ะ...เข้าใจความรู้สึกเงินเกือบแสน

แต่นี้ของชำรุดมีตำหนิ เขาแสดงความรับผิดชอบแค่นี้ เป้นเป้ๆ คืนให้ค่ะ ถ้าเราผิดจริง

รักษามิตรภาพไว้ดีกว่าค่ะ สังคม SBN เพื่อนๆๆ น่ารักเยอะ

แต่ของใหม่ป้ายห้อย ตำหนิใหญ่ซะขนาดนี้ แล้วไม่คืน เป้ว่าไม่ค่อยน่ารักเท่าไหร่อ่ะค่ะ

PS.เคยเกือบจะซื้อPrada เจ้านี้แล้ว แต่เขาไม่ตอบ PM แอบเซ็งๆๆ

แต่ "เดชะบุญ" เจออีกเจ้า ถูกกว่ากันเป็น ครึ่งหมื่น ป้ายแดงเหมือนกันเป๊ะ
    Line

08 - 3333 - 7707

yingpoopae

Like Aliz, gaka_o, deva ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

deva's Avatar
    deva is offline Trusted Member Master Brandname
    deva's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X1X8X

Blog Entries
    1

ตั้งแต่ตั้งกฎ เรื่อง CM กับ TM มา ไม่ค่อยมีปัญหาการโกงเกิดขึ้นจาก การหลอกลวงโดยมิจฉาชีพ แต่ตอนนี้ เริ่มจะมีเรื่องร้องเรียน กับพ่อค้า แม่ค้า ที่ทำการค้าขายอย่างเปิดเผยและสุจริต

เรื่องนี้ อ่านแล้วเห็นใจ ลูกค้าค่ะ และ คิดว่าแม่ค้าน่าจะรับผิดชอบมากกว่านี้ ชื่อเสียงที่สะสมมาก็พลอยด่างพร้อย
    และ ลูกค้าเป็นคน ที่ใจดีมากนะคะ ทีไม่ยอมเปิดเผย ชื่อ ถ้าเป็นคนอื่นเขา ขึ้นหัวตัวโตเท่ากับพาดหัวข่าวหนังสือพิมพ์ พร้อมกับชื่อจริง และชื่อ user แล้วค่ะ

ปล รู้แล้วแหละว่า คือแม่ค้าที่มีประวัติการขายยาวนานคู่ sbn แล้วยังทำกันได้
    Like Aliz, scissors n' sizes, gaka_o, yokeeplaygirl, mamee ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

gaka_o is offline Trusted Member Brandname Fan

Thumbs down Re: MTNP TM ของจากอมริกาป้ายห้อย ขายของชำรุด

ขอบคุณเพื่อนๆที่เข้าใจและเห็นใจนะคะ
    ขอให้เรื่องนี้เป็นอุทาหารณ์ อย่าได้เจอกับแม่ค้าเห็นแก่ตัวเห็นแก่ได้แบบเจ้านี้เลยค่ะ
    MeThiNeePun ป้ายห้อยจากอเมริกา
    (ขอจะๆซัก 1 ที)
    Like Aliz, Chanel R, yokeeplaygirl ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Thumbs down Re: MTNP TM ของจากอมริกาป้ายห้อย ขายของชำรุด

นี่เป็น pm ล่าสุดที่เพื่อนที่น่ารักของเราส่งไปหาเจ้าของร้านที่อยู่อเมริกาค่ะ
    Thanks Aliz, Tukta Janes ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Chanel R ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

sugarmanjoe is offline Trusted Member Master Brandname
    sugarmanjoe's Bank Account
    • Bank Account 1: 538X6X7X1X
    • Bank Account 2: 433X2X5X4X

เอาใจช่วยครับ ขอให้แก้ปัญหาให้ได้โดยเร็ว

Maggula's Avatar
    Maggula is offline Citizen Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

เห็นชื่อย่อล็อคอิน ก็รู้เลยว่าเป็นใคร หุหุหุ

เอาใจช่วยนะคะ ขอให้จบด้วยดี....

mamee's Avatar
    mamee is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Blog Entries
    1

เอาใจช่วยด้วย นะคะ ขอให้แฮปปี้เอนดิ้ง นะคะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ
    ขออย่าให้ได้อย่าให้โดนอย่างนี้เลยน๊า สาธุ๊

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ