เตือนภัย ผู้ซื้อผู้ขายในSBNค่ะ เจอแบบนี้กันบ้างไหม

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    Puinarak's Avatar
    Puinarak is offline Trusted Member Brandname Fan
    Puinarak's Bank Account
    • Bank Account 1: 220X3X0X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เตือนภัย ผู้ซื้อผู้ขายในSBNค่ะ เจอแบบนี้กันบ้างไหม

สวัสดีค่ะ Puinarak เป็น TM มานานตั้งแต่ปี 2009

เรื่องมีอยู่ว่า เมื่อคืน มีคนติดต่อเข้ามาในLine ชื่อ Chaoxxxxx Y.

ข้อความว่า เห็นสินค้าที่เราลงขายใน SBN น่าสนใจ เขาอยากเอาไปลงขายในIG ของตังเองเหมือนกับการขยายตลาด ขอแค่ให้เราถ่ายรูปให้ใหม่ แต่เรามีหน้าที่ส่งของให้ลูกค้าด้วย ส่วนราคา เค้าจะไปบวกเอาเอง

เรารีบตอบปฎิเสะทันทีค่ะ กลัวเป็นพวกมิจฉาชีพ
    ด้วยเหตุผลที่ว่า

1. การขายของ Brand Nameมือสอง ถ้าคุณไม่ได้เป็นเจ้าของเอง คุณจะรู้ที่มาของกระเป๋าได้อย่างไร ตำหนิตรงไหนบ้าง
    2. การที่ผู้ซื้อติดต่อ ผ่านคนกลางที่ไม่ใช่เจ้าของกระเป๋า ผู้ซื้อจะไว้ใจเค้าได้อย่างไรว่าของจะส่งให้คุณเมื่อไร อย่างไร และ การจ่ายเงินยิ่งมีหลายคน มาเกี่ยวข้อง ยิ่งเป็นการเปิดโอกาสให้มีการล่อลวงกันได้

ที่เขียนมานี้ อาจไม่ถูกใจบางท่าน ที่เห็นว่าเป็นโอกาสหารายได้ หรือ เป็นสิทธิส่วนบุคคล แต่ อยากให้ข้อคิดว่า ผู้ซื้อโปรดซื้อกับเจ้าของสินค้าจริงๆ เท่านั้นเพื่อให้มั่นใจว่า คุณจะได้สินค้าที่ตรงกับรูปที่คุณเห็น ผู้ขายโปรดพึ่งระวัง การลงขายขอให้มีป้ายชื่อของคุณด้วยในรูปเพื่อป้องกันการโขมยรูปคุณไปแอบอ้างใดๆ

ขอบคุณ SBN และ Web Master ที่ช่วยกันดูแลค่ะ

Puinarak
    Pui ka 089 477 1375
    Thanks plathong109, Natcho, amm0pat, Nok3848, madam-neat, KuRoMiDy, apinya40 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like แม่มดpotter ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Chanel R is offline Trusted Member Brandname Fan
    Chanel R's Bank Account
    • Bank Account 1: 108X7X6X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: เตือนภัย ผู้ซื้อผู้ขายในSBNค่ะ เจอแบบนี้กันบ้างไหม

ID Line คนเดียวกับที่ติดต่อเรามาเลยค่ะ ตอนนี้แคปหน้าสนทนาในไลน์เก็บไว้เรียบร้อยเผื่อมีปัญหาค่ะ เพลียค่ะ
    Thanks Puinarak ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Puinarak ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กิ่งเองค่ะ's Avatar
    กิ่งเองค่ะ is offline Trusted Member Master Brandname

Default Re: เตือนภัย ผู้ซื้อผู้ขายในSBNค่ะ เจอแบบนี้กันบ้างไหม

เคยเจอค่ะ แบบประเภท ก๊อปเอารูปไปลง ใน อินสตาแกรม ของตัวเอง บวกราคาเอง และไม่ขออนุญาตด้วย เพลีย

TEL. 080-596-5444 // 096-296-4656
    ID LINE: KING6914

ขอบคุณ S B N ค่ะ

Thanks Puinarak ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Natcho, Yingpoopae*.* ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

แม่มดpotter is offline Trusted Member Brandname Fan
    แม่มดpotter's Bank Account
    • Bank Account 1: 612X0X9X4X

คนเดียวกันแน่เบนคุ้นๆๆว่ามีสมาชิกเคยโพสเตือนไว้แล้วว่ามีคน. ติดต่อขอรุปไปขาย.

ถึงว่ากระเป๋าเยอะมากกกกกสวยๆๆๆๆ ทุกใบ. แต่ไม่ลง ป้ายชื่อซักรุป

เคยมีสมาชิกมาโพสเตือนแล้ว. นะคะ จำได้
    Last edited by แม่มดpotter; 19-07-13 at 13:04.

animob is offline Trusted Member Brandname Fan
    animob's Bank Account
    • Bank Account 1: 966X0X8X2X

เคยเจอเหมือนกัน CHAOXXXXX W. ชื่อคล้ายกันเลย คนเดียวกันมั้ยเนี่ย

Yingpoopae*.*'s Avatar
    Yingpoopae*.* is offline Trusted Member Master Brandname
    Yingpoopae*.*'s Bank Account
    • Bank Account 1: 401X4X0X8X

เมืองเอก รังสิต & UD Town

โดนเหมือนกันเลยคะ.....ให้เราถ่ายรูปเพิ่ม ทั้งๆที่ในกระทู้ก้อชัดเจน รูปใหญ่เท่าบ้าน
    ห้ามวางป้ายชื่อ แถมต่อราคาน่าเกลียดมาก แล้วบอกว่ามีน้ำใจจะเอาไปขายใน IG ให้
    หากินกันง่ายดี ไม่คิดจะลงทุนอะไร เราก้อไม่ได้ร้อนตังค์อะไรขนาดนั้น อยากขายให้คนซื้ิอมากกว่า
    Line

08 - 3333 - 7707

yingpoopae

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ