ใครเคยซื้อของกับ user Benjawan suwanmolee บ้างคะ กระเป๋าเป็นอย่างไรบ้าง พอดีมีอะไรสงสัยนิดหน่อยค่ะ ทำไมเหมือนมี2user

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4
    Villysassy is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ใครเคยซื้อของกับ user Benjawan suwanmolee บ้างคะ กระเป๋าเป็นอย่างไรบ้าง พอดีมีอะไรสงสัยนิดหน่อยค่ะ ทำไมเหมือนมี2user

พอดีเราสนใจ Chanel boy ใบนึงค่ะ เพราะเห็นจากกระทู้คุณ =Sincere=
    เป็นboy 8 calf สีน้ำเงินตามรูป เราเลยส่งให้เพื่อนช่วยๆดูเทียบกับสีดำ (เพราะใจนึงก็อยากได้สีดำ)

แต่ทีนี้เพื่อนบอกว่าเจอรุ่นนี้นี้ ขายในinstagram cristybrandshop
    เลยไลน์ไปถามให้ ขอรูปเพิ่มเติม พบว่าเป็นรูปนี้

เราก็บอกเพื่อนว่าเห้ย เค้าเป็นคนเดียวกันกับในsbnที่กูเจอเปล่าวะ หรือเค้าไปเอารูปของคุณ=Sincere= มาอ้างว่าเป็นของตัวเองหรือเปล่า
    เพื่อนบอกไม่รู้ แต่เจ้าของigนี้ขายใน sbnเหมือนกัน อยู่สิงคโปร์ชื่อ Benjawan suwanmolee เราเลยเข้าไปดูigเค้าคะก็เห็นมีวางป้ายsbn แต่บางใบก็ไม่วาง เหมือนไปถ่ายจากในช็อปมาแล้วให้พรีออเดอร์ซะมากกว่า

เราก็เลยงงๆว่า ตกลงคุณ=Sincere= กับคุณ Benjawan suwanmolee เป็นคนเดียวกันหรือเปล่า?? หรือว่าเป็นเพื่อนกัน
    แล้วทำไมไลน์ไปขอรูปจากคุณbenjawan แล้วได้รูปมุมเดียวกับคุณ sincere แต่แค่ไม่วางป้ายชื่อ???

อีกประเด็นนึงคือตอนนี้เราสนใจกระเป๋ารุ่นลิมิเต็ดหลายๆใบในigของเค้า เพราะว่าหลายใบเป็นรุ่นของซีซันเก่าๆที่หาไม่ได้แล้ว(ไม่รู้เค้าหามาได้ไง)
    ถ้าเกิดใครเคยซื้อขายกับคุณ Benjawan suwanmolee รบกวนมาแจ้งด้วยนะคะว่ากระเป๋าแท้หรือเปล่า
    แล้วมีปัญหาอะไรบ้างไหมอ่ะค่ะ เพราะเท่าที่ทราบเขาให้พรีออเดอร์แล้วตัวเขาอยุ่สิงคโปร์ ติดต่อได้แค่ทางไลน์กับwhatsappอ่ะค่ะ กลัวมัดจำไปแล้วจะวืด

ขอบคุณนะคะ
    Thanks mamee ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

GetMyBestLook is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ใครเคยซื้อของกับ user Benjawan suwanmolee บ้างคะ กระเป๋าเป็นอย่างไรบ้าง พอดีมีอะไรสงสัยนิดหน่อยค่ะ ทำไมเหมือนมี2user

ส่วนตัวแล้วเคยซื้อกระเป๋ากับคุณ cristy หรือคุณ เบญจวรรณค่ะ
    เค้าอยุ่สิงคโปร์ค่ะ แต่ถ้าสั่งของกะเค้า เค้าจะมีไฟล์บินมาไทยเรื่อยๆค่ะ
    เคยมัดจำและนัดรับที่ พาราก้อนค่ะ
    ของๆเค้า เปนของแท้ค่ะ
    แต่ราคาสูงนิสนุง เรยไม่ได้อุดหนุนบ่อยค่ะ

ส่วนเรื่องรูปซ้ำกันนี่ ไม่ทราบจริงๆค่ะว่าใครเอาของใครมา
    หรือฝากกันขายหรือปล่าว

=sincere='s Avatar
    =sincere= is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    =sincere='s Bank Account
    • Bank Account 1: 879X0X3X1X

Default Re: ใครเคยซื้อของกับ user Benjawan suwanmolee บ้างคะ กระเป๋าเป็นอย่างไรบ้าง พอดีมีอะไรสงสัยนิดหน่อยค่ะ ทำไมเหมือนมี2user

สวัสดีค่ะ พอดีเป็นบุคคลที่มีชื่ออ้างถึงในกระทู้ เลยขออนุญาตมาอธิบายเหตุการณ์ที่ทางเจ้าของกระทู้้เกิดความสงสัยกันหน่อยนะค่ะ
    ประเด็นรูปของ chanel boy8" navy calf. ใบนี้ เป็นใบของนุ๊กเองค่ะ ซึ่งรูปนี้ ฉากนี้ ถ่ายที่บ้านเพื่อเป็นการลงขายจริง
    ในกระทู้ sbn และ ig ซึ่งโดยปกติแล้ว นุ๊กมีกลุ่มฐานลูกค้าและแม่ค้าใน sbn เป็นจำนวนไม่น้อย และสามารถพูดได้เต็มปาก
    ว่าเพื่อนแม่ค้ามีมากกว่าซะด้วยซ้ำ ในกรณีนี้ คุณ cristy หรือ login benjawan เป็นเพืี่อนแม่ค้าที่สนิทและซื้อขายกัน
    เป็นประจำอยู่แล้ว ดังนั้นกระเป๋าใบนี้ก็เป็นอีกใบที่นุ๊กส่งให้น้องเค้าช่วยขาย ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติที่เราก็ส่งของแลกเปลี่ยนกันขายทุกวัน
    น้องเค้าจึงได้ภาพที่ไม่มีการวางป้ายชื่อไปไงค่ะ ดังนั้นประเด็นเรื่องการขโมยรูปของนุ๊กไปลงขายใน ig คงต้องตัดทิ้งไปเลยค่ะ
    เพราะนุ๊กเป็นคนส่งภาพให้น้องเบญจวรรณเอง เพื่อเป็นการกระจายการขายหลายๆช่องทาง เพราะน้องเค้ามีฐานลูกค้าในต่างประเทศ
    เป็นจำนวนมาก

ส่วนประเด็นที่ทางคุณลูกค้าสงสัยในความน่าเชื่อถือของแม่ค้า benjawan suwanmolee นุ๊ก cf ให้ได้เลยค่ะว่าน้องเค้า
    เพื่อนแม่ค้าที่น่ารักมาก ขายเฉพาะแบรนด์เนมแท้เท่านั้นเหมือนกันค่ะ แต่น้องเค้าเป็นชาวสิงคโปร์ อยู่ที่สิงคโปร์ และเดินทางมาประเทศไทย
    แทบจะทุกอาทิตย์ค่ะ เพื่อนัดรับและส่งกระเป๋าด้วยตัวเอง

กับอีกประเด็นนึง ทางนุ๊กก็เป็นกังวลอยู่ในเรื่องการกระทำผิดกฏของ sbn คือเกรงว่าจะเป็นประเด็น 2คนในร่างเดียว เหมือนกับที่พบกันอยู่บ่อยๆ
    จึงอยากเรียนมาใน ณ.ที่นี้เลยค่ะว่า เราเป็นคนละชื่อ คนละล็อคอินกัน และรูปที่น้องเบญจวรรณนำไปโพสขาย ก็ไม่ได้นำมาขายใน sbn แต่อย่างใด
    น้องเค้าเอารูปไปลงขายใน ig ส่วนตัวของเค้า ดังที่คุณลูกค้าเจ้าของกระทู้ไปเจอล่ะค่ะ เลยต้องขอมาอธิบายให้เข้าใจกันค่ะ เพราะนุ๊กก็ขายของในนี้มานาน
    ไม่อยากทำผิดกฏหรือมีปัญหากับชุมชนที่น่ารักแห่งนี้แต่อย่างใด

ขอบคุณมากๆค่ะ

"You get the best out of others when you give the best of yourself."
    Thanks panipakedd, madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

panipakedd is offline Trusted Member Brandname Fan
    panipakedd's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X6X5X5X

ถ้าจำไม่ผิด เหมือนจะเป็นคนหาของค่ะ แต่จะบอกเจ้าของกระเป๋าตรงๆว่านำไปขายต่อค่ะ เคยมีถาม Hermes มา แต่ตรงๆดีนะคะ เพราะจะบอกว่ามีลูกค้าหาของอยู่จ้า

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ