ขอระบายหน่อยค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    walee's Avatar
    walee is offline Trusted Member Brandname Fan
    walee's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X5X6X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขอระบายหน่อยค่ะ

ป็นสมาชิกในนี้มา 5 ปี ไม่ได้เน้นขาย เน้นซื้อ ที่นี้พอได้มีโอกาสไปต่างประเทศก็หิ้วกระเป๋ามาขายบ้าง ขอกำไรนิดหน่อย เรื่องมีอยู่ว่าเราซื้อ neverfull มาขาย 2 ใบ ใบแรกขายไปแล้วนัดรับกันที่พารากอน ลูกค้าน่ารักมากไม่มีปัญหาอะไร แต่คนที่ 2 whatapp คุยกัน ให้เราถ่ายรูปเพิ่ม เราก็ถ่าย ถามว่าได้อะไรบ้าง เราก็บอกว่าถุงกระดาษ ถุงผ้า ใบเสร็จ ( เราไม่ได้บอกว่า ตัวจริงหรือสำเนา) เขาถามว่านัดรับได้ไหม เราบอกได้ แถวพารากอนก็ได้ เป็นอันว่าตกลง เขาบอกว่าเขาขอมัดจำไว้ก่อนได้ไหม คุยกันวันที่ 17 ก.ค 56 เราบอกได้ เขาบอกตอนเช้าเขาจะโอนให้ 1000 บาท วันรุ่งขึ้นเขาก็ยังไม่โอน เราเลย whatapp ไปถามว่ายังรับอยู่ไหมค่ะ พอดีมีลูกค้าอีกคนสนใจ เขาบอกว่ารับ เดี๋ยวพรุ่งนี้โอนให้ รุ่งขึ้นเขาก็โอนมา นัดรับสินค้ากันว้นที่ 24 ก.ค 56 ใกล้ถึงวันเรา ก็whatapp ถามว่า cf ไหม เขา cf นัดกันหน้าซุปเปอร์ พารากอน เจอกันเขาก็เช็คสินค้า ซึ่งก็เป็นปกติที่จะต้องเช็ค เขาบถามเราว่ากระเป๋าเราใช้มายัง เราบอกตั้งแต่หิ้วมาก็อยู่ในถุงค่ะ เขาเช็คอย่างละเอียด เราก็เข้าใจนะว่าลูกค้าก็ต้องการของไม่มีตำหนิ หลังจากเช็คสินค้าเขาบอกว่าขอบกระเป๋าเรามีรอยยับมาก รุ่น neverfull มันเป็นรอยย่นนิดๆๆของขอบกระเป๋าธรรมดา เราว่านะ แต่เราเห็นเขาไม่พอใจ ในสินค้าเรา เราก็บอกว่าไม่เป็นรัย เขาถามหาใบเสร็จตัวจริง เราให้ลูกค้าคนแรกไปแล้ว ของเขาเรามีใบสำเนาให้ แล้วใบนี้ก็ made in france เขาบอกว่าจะเอาใบเสร็จตัวจริงเพื่อที่จะเอากระเป๋าไปเปลียนใน shop เราไม่มีให้เขา เราคืนเงินมัดจำให้ เพราะถ้าซื้อของเราแล้วเขาไม่สบายใจก็อย่าเอาไป หรือถ้าต้องเอาไปเปลี่ยน เราก็คงไม่สบายใจ หลังจากเราแยกจากเขาเราก็เข้า shop ที่พารากอน ถามพนักงาน ว่าขอบกระเป๋าของเราปกติไหม เขาบอกปกติค่ะพี่ ใน shop ก็เป็นแบบนี้ เราเสียเวลา เสียโอกาส เสียความรู้สึก สังหรณ์ใจตั้งแต่แรกแล้ว เพราะตั้งแต่ขายมาไม่เคยเจอแบบนี้ เลื่อนวันนัดรับสินค้า 2 ครั้ง เราก็รอ เป็นฝ่ายติดต่อหาเขาตลอด เราจะไม่ว่าเลยถ้าสินค้าเรามันมีตำหนิจริงๆๆ แต่นี่เราเห็นว่า 2 ใบที่เราซื้อมามันก็เป็นแบบนี้ แล้วมาถามเราอีกว่ากระเป๋าเราใช้หรือยัง (มองไม่ออก หรือไม่ได้กลิ่นของใหม่) เจอคำถามนี้เราก็เครียดแล้ว

เราเลยwhatappบอกเขาว่าเราเข้าไปเช็คใน shop แล้วกระเป๋าของเราปกติ เราเอามาให้เพื่อนๆเราดูว่ามันมีรอยยับไหม ไม่มีใครหาเจอกันสักคน ด้วยความเสียเวลา เสียความรู้สึก เราเลย whatapp ไปบอกเขาว่า "ถ้าซีเรียสมากขนาดนี้วันหลังซื้อใน shopดีกว่านะค่ะ เสียเวลา เสียโอกาสลูกค้าคนอื่น" กลัวแม่ค้าคนอื่นเจอแบบเราด้วย หลังจากเรา whatapp ไปบอกเขา เขาก็จัดหนัก ว่าเรากลับเป็นชุดเลย เขานะเจ้าของบริษัทมหาชน เขาบอกเขานะรวย เงินแค่นี้นะเศษเงินเขา (แล้วทำไมไม่เข้าไปซื้อใน shop ราคาเต็ม เลือกได้ตามใจชอบ ) ว่าเรามารยาททราม ต่ำ ให้เราไปเรียนมารยาทการขายของ ว่าเราเยอะเลย จะไปฟ้องนายเรา (นายไหนอ่ะ งงเลย ) ถ้ารวยขนาดนั้น ก็ซื้อในshop เถอะ มัดจำก็คืนให้ เสียค่ารถก็เสีย โดนด่าอีก กลับมานั่งคิด นอนคิด หรือว่าไม่มีเงินซื้อเลยหาข้อตำหนิ ขายมาก็หลาย
    อย่างไม่เคยเจอ ตอนนี้ใครขาย neverfull ก็ระวังกันหน่อยนะค่ะ เฮ้ยเหนื่อยใจ

ดูรูปค่ะ

Last edited by walee; 26-07-13 at 22:38.
    Thanks cheezecakes, titled, panipakedd, eah, scissors n' sizes, chiaki_ed, pk perfume party, oy_benjawan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like yokeeplaygirl, kori, brandnamepantip, simply_fab, IamGung ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

vividrandom is offline Trusted Member Brandname Fan
    vividrandom's Bank Account
    • Bank Account 1: 176X2X8X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: ขอระบายหน่อยค่ะ

ลูกค้ามีหลาย แบบ ครับ ... สู้ ๆ ^ o ^
    ^ o ^
    Thanks walee ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

panipakedd is offline Trusted Member Brandname Fan
    panipakedd's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X6X5X5X

ถ้าคิดจะซื้อรุ่นนี้ ใช้ไปยังไงก็ขอบย่นอยู่ดี แนะนำถ้ากลัวย่นใช้รุ่นอื่นค่ะ
    Thanks walee ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

P_Ying is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    P_Ying's Bank Account
    • Bank Account 1: 038X8X8X7X
    • Bank Account 2: 035X5X1X5X

อย่าคิดมากนะค่ะ เป็นกำลังใจให้คะ ^_^

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

ลคแบบนี้เยอะคับ สู้ๆ

cheezecakes's Avatar
    cheezecakes is offline Trusted Member Brandname Fan
    cheezecakes's Bank Account
    • Bank Account 1: 218X3X6X1X
    • Bank Account 3: 050X1X3X5X

เจอลูกค้าแย่ๆ แบบนี้เสียความรู้สึกแทนเลยค่ะ
    พูดจาน่าเกลียดมาก

ปล.ขอบเป๋ารุ่นนี้เป็นแบนี้ปกติ^^
    C H E E Z E C A K E luscious

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ