มาเตือนค่ะ !!! แม่ค้าแย่ๆเจ้าของ14,000กว่าวิว กลับมาในร่างuserใหม่แล้วค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 7 of 7
    Villysassy is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default มาเตือนค่ะ !!! แม่ค้าแย่ๆเจ้าของ14,000กว่าวิว กลับมาในร่างuserใหม่แล้วค่ะ

แม่ค้าปากกล้า เจ้าของสถิติกระทู้พิพาท14,000กว่าวิว
    กลับมาขายของแล้วค่ะ ในuserใหม่ ชื่อใหม่
    ใครที่จะซื้อของก็ทำตัวเป็นลูกค้าที่ดีนะคะ ห้ามหืออือกับแม่ค้าเด็ดขาดไม่งั้นระวังโดน

เราว่าให้โอกาสคนเราแก้ตัวกลับมาขายของ เผื่อว่าจะพัฒนาไปในทางที่ดีขึ้น
    แต่ดูท่าจากกระทู้ที่โพสแล้ว ไม่มีสำนึกค่ะ (ต้องไปหาอ่านเองค่ะ)
    ก็ให้ระวังๆกันนะคะ เตือนไว้ ถ้าไม่มั่นใจจะซื้อก็อย่าไปถามนะคะ แม่ค้าความอดทนต่ำค่ะ

ใครอยากได้ชื่อuser ให้PMมาแล้วกันค่ะ
    แต่ถ้ากระทู้นี้ไม่เหมาะสม รบกวนแจ้งเราก่อนกดรายงานนะคะ ขอโทษไว้ ณ ที่นี้เลยค่ะ

Thanks srirat, pookbusaya, kori, dadymy, giftzybarbie, oy_benjawan, khru_khead, mamee, Natcho, nita, eah ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Luxury_Star, kraduckradic, dadymy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: มาเตือนค่ะ !!! แม่ค้าแย่ๆเจ้าของ14,000กว่าวิว กลับมาในร่างuserใหม่แล้วค่ะ

เหมือนเดิมเป๊ะๆ อีโก้สูงเช่นเดิม มาเยอะมาเต็ม อ่านกติกาจบไม่กล้าดูของเบย เหอๆสุดบรรยาย เค้าถึงบอกสันดานเปลี่ยนกันไม่ได้
    Like yokeeplaygirl, zumo_kik, Villysassy, madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

nita's Avatar
    nita is offline Trusted Member Brandname Fan
    nita's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X5X9X8X

Default Re: มาเตือนค่ะ !!! แม่ค้าแย่ๆเจ้าของ14,000กว่าวิว กลับมาในร่างuserใหม่แล้วค่ะ

กลับมาอีกแล้วเหรอคะ เดี๋ยวต้องหาดูใช้userใหม่ ชื่อใหม่ว่าอะไร ^^
    ​********** THANK YOU SBN *********
    Like Villysassy ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Villysassy is offline Registered Member Newbie Brandname

ต้องขอบคุณทุกคนที่ให้การสนใจกระทู้นี้นะคะ เปิดมาตกใจเลยว่าPMเยอะมากกกกกกกก
    ก็ตอบกลับทุกคนนะคะ แต่บางคนที่ตอบแล้วไม่ไปอาจะเป็นเพราะว่าPMเต็มหรือบางคนปิดไม่รับPMไว้นะคะ ทำให้ตอบกลับไม่ได้จริงๆค่ะ
    ส่วนคนที่ส่งมา ถ้าตอบช้าต้องขออภัยไว้ตรงนี้เลยนะคะ เพราะว่าPMนี่เวลาส่งคนแรก แล้วกว่าจะส่งคนต่อไปได้ต้องประมาณ2-3นาทีอ่ะค่ะ
    เหมือนระบบตั้งไว้แบบนี้ ทำให้เวลาแว่บจากงานมาตอบสั้นๆอาจจะตอบกลับได้แค่ไม่กี่คน ยังไงก็ทยอยตอบกลับทุกคนนะคะ
    คนที่ส่งมาวันนี้จะตอบกลับให้หมดคืนนี้ ของใครไม่เจอรบกวนเช็คด้วยนะคะว่าPMเต็มหรือตั้งค่าล็อคPMไว้หรือเปล่านะคะ
    ขอบคุณค่ะ

Like nita ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    marni_mm's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X5X0X7X

จริงๆนะจะบอกชื่อออกมาเลยนะคะเพราะว่าเป็นการเตือนอ่ะคะ (อิอิอยากรู้)แล้วอีกอย่างแบบนี้ถ้าคุณจขกทpmไปบอกคนอื่นที่อยากรู้
    แล้วปรากฎว่า login ใหม่นั้นไม่ใช่แม่ค้าคนเดิมแบบที่คุณคิด loginใหม่นั้นก็จะขายไม่ได้เลยนะคะ คือไม่ได้ว่าจขกทนะคะเพราะ
    โดยส่วนตัวเราก็อยากรู้และเชื่อจขกทนะคะ แต่ที่ออกมาพูดนี่ว่าถ้ากรณีแบบว่ามีแจ้งเตือนแบบนี้อีกแล้วส่งชื่อให้ทางpm เกิดคนที่มา
    ลงเตือนหมั่นไส้หรืออยากแกล้งใครก็บอกชื่อนั้นไปก็แย่เลยนะคะ

Ps.ไม่ได้เป็นเพื่อนหรือว่าสนับสนุนแม่ค้า14000 แต่ที่ออกมาพูดเป็นความคิดส่วนตัวค่ะ
    Thanks mypooh, mamee ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

Quote Originally Posted by marni_mm View Post
    จริงๆนะจะบอกชื่อออกมาเลยนะคะเพราะว่าเป็นการเตือนอ่ะคะ (อิอิอยากรู้)แล้วอีกอย่างแบบนี้ถ้าคุณจขกทpmไปบอกคนอื่นที่อยากรู้
    แล้วปรากฎว่า login ใหม่นั้นไม่ใช่แม่ค้าคนเดิมแบบที่คุณคิด loginใหม่นั้นก็จะขายไม่ได้เลยนะคะ คือไม่ได้ว่าจขกทนะคะเพราะ
    โดยส่วนตัวเราก็อยากรู้และเชื่อจขกทนะคะ แต่ที่ออกมาพูดนี่ว่าถ้ากรณีแบบว่ามีแจ้งเตือนแบบนี้อีกแล้วส่งชื่อให้ทางpm เกิดคนที่มา
    ลงเตือนหมั่นไส้หรืออยากแกล้งใครก็บอกชื่อนั้นไปก็แย่เลยนะคะ

Ps.ไม่ได้เป็นเพื่อนหรือว่าสนับสนุนแม่ค้า14000 แต่ที่ออกมาพูดเป็นความคิดส่วนตัวค่ะ
    เรียนคุณmarni_mmดังนี้นะคะ
    1)ถ้าบอกชื่อออกมาตรงๆ กระทู้นี้จะกลายเป็นกระทู้ข้อพิพาทส่วนตัว ไม่ใช่กระทู้แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกค่ะ
    คือเจตนาเราต้องการแจ้งเตือนเท่านั้น แต่ไม่ต้องการให้ใครเสียหายขนาดค้าขายต่อไปไม่ได้ อยากให้เฝ้าระวังดูพฤติกรรมกันต่อไป
    ถ้ามีการแก้ไข นิสัยดีขึ้นก็ถือว่าได้สมาชิกดีๆในนี้กลับคืนมา

2)ส่วนเรื่องlog in มั่นใน1,000,000% ค่ะ เพราะว่าชื่อเป็นชื่อของน้องสาวแม่ค้่าคนนั้น
    แต่เบอร์โทรศัพท์กลับเป็นเบอร์เดิมที่ใช้ขายของเมื่อครั้งuserเก่า
    เรื่องขายของได้ไ่ม่ได้นี่ สมาชิกในsbnมีเยอะนะคะ หลายพันหลายหมื่นคน คนที่คลิกเข้ามาดูกระทู้เรามีไม่มากแค่หลักร้อย
    หรือส่วนมากก็เป็นคนที่เข้ามาเป็นประจำ
    เราก็แจ้งเตือนกลายๆไม่ถึงขนาดดิสเครดิต และยังเปิดกว้างให้กับคนที่ใคร่ซื้อใคร่ขายของกับแม่ค้าคนนี้เสมอ
    แต่แค่อยากให้ระวังๆเท่านั้นเอง
    ส่วนคนที่เราได้บอกชื่อล็อกอินไป ก็มีเข้ามาขอบคุณหลายคน เพราะว่าพอเข้าไปดูจำเบอร์ หรือสำนวนการเขียนของแม่ค้าคนนี้ได้
    ตลอดจนมีคนเรียนมาว่าเคยโทรไปแล้วใช่จริงๆค่ะ

3)ส่วนเรื่องแกล้งกัน เราไม่มีเรื่องนั้นอยู่ในหัวค่ะ
    เราคิดว่าการที่เรา(และเพื่อนสมาชิกทุกคน)มีเงินหลักหมื่นหลักแสนมาจับจ่ายใช้สอยซื้อกระเป๋าใบแพงๆในนี้ เป็นผลมาจากที่เราทำบุญ รักษาตนอยู่ในศีลในธรรมตลอดทำให้ได้สิ่งของงามๆมาไว้ในครอบครอง และชีวิตไม่ยากลำบาก ดังนั้นเรื่องนี้ตัดทิ้งไปได้เลยค่ะ

Like Luxury_Star, panipakedd, Madamaom ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    marni_mm's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X5X0X7X

Quote Originally Posted by Villysassy View Post

เรียนคุณmarni_mmดังนี้นะคะ
    1)ถ้าบอกชื่อออกมาตรงๆ กระทู้นี้จะกลายเป็นกระทู้ข้อพิพาทส่วนตัว ไม่ใช่กระทู้แจ้งเตือนเพื่อนสมาชิกค่ะ
    คือเจตนาเราต้องการแจ้งเตือนเท่านั้น แต่ไม่ต้องการให้ใครเสียหายขนาดค้าขายต่อไปไม่ได้ อยากให้เฝ้าระวังดูพฤติกรรมกันต่อไป
    ถ้ามีการแก้ไข นิสัยดีขึ้นก็ถือว่าได้สมาชิกดีๆในนี้กลับคืนมา

2)ส่วนเรื่องlog in มั่นใน1,000,000% ค่ะ เพราะว่าชื่อเป็นชื่อของน้องสาวแม่ค้่าคนนั้น
    แต่เบอร์โทรศัพท์กลับเป็นเบอร์เดิมที่ใช้ขายของเมื่อครั้งuserเก่า
    เรื่องขายของได้ไ่ม่ได้นี่ สมาชิกในsbnมีเยอะนะคะ หลายพันหลายหมื่นคน คนที่คลิกเข้ามาดูกระทู้เรามีไม่มากแค่หลักร้อย
    หรือส่วนมากก็เป็นคนที่เข้ามาเป็นประจำ
    เราก็แจ้งเตือนกลายๆไม่ถึงขนาดดิสเครดิต และยังเปิดกว้างให้กับคนที่ใคร่ซื้อใคร่ขายของกับแม่ค้าคนนี้เสมอ
    แต่แค่อยากให้ระวังๆเท่านั้นเอง
    ส่วนคนที่เราได้บอกชื่อล็อกอินไป ก็มีเข้ามาขอบคุณหลายคน เพราะว่าพอเข้าไปดูจำเบอร์ หรือสำนวนการเขียนของแม่ค้าคนนี้ได้
    ตลอดจนมีคนเรียนมาว่าเคยโทรไปแล้วใช่จริงๆค่ะ

3)ส่วนเรื่องแกล้งกัน เราไม่มีเรื่องนั้นอยู่ในหัวค่ะ
    เราคิดว่าการที่เรา(และเพื่อนสมาชิกทุกคน)มีเงินหลักหมื่นหลักแสนมาจับจ่ายใช้สอยซื้อกระเป๋าใบแพงๆในนี้ เป็นผลมาจากที่เราทำบุญ รักษาตนอยู่ในศีลในธรรมตลอดทำให้ได้สิ่งของงามๆมาไว้ในครอบครอง และชีวิตไม่ยากลำบาก ดังนั้นเรื่องนี้ตัดทิ้งไปได้เลยค่ะ

เรียนตอบคุณVillysassy

1)เราแค่แสดงความคิดเห็นเรื่องการบอกชื่อหน้ากระทู้ แต่เราก็เคารพความคิดเห็นของคุณค่า คือเราแค่มองต่างมุมนะคะ
    2)อันนี้เรียนแต่แรกแล้วว่าเราเชื่อค่ะแถมยังอยากรู้loginใหม่ด้วย
    3)ก็เข้าใจค่าว่าคุณทำบุญมาเย๊อะซื้อของได้เรือนหมื่นเรือนแสนคุณไม่กลั่นแกล้งใครแน่นอน แต่กรุณากลับไปอ่านข้อความของเราใหม่อีกทีนะคะ
    เราไม่ได้หมายถึงกระทู้ของคุณเพราะเราได้บอกอยู่แล้วแต่แรกว่าเราเชื่อแต่เราหมายถึงกระทู้เตือนแบบนี้ไม่เอ่ยนามให้pmนี่อาจจะนำมาซึ่งการกลั่นแกล้งกันได้

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ