เครียดครับ ซื้อกระเป๋าจาก sbn เหมือนจะปลอม

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9
    bubblyhemper is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เครียดครับ ซื้อกระเป๋าจาก sbn เหมือนจะปลอม

ผมเข้าใจผิดครับ ฝากขอโทด login : deva ด้วยครับ
    Last edited by bubblyhemper; 31-07-13 at 19:22.
    Thanks deva ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

throng's Avatar
    throng is offline Trusted Member Master Brandname
    throng's Bank Account
    • Bank Account 1: 155X0X5X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: เครียดครับ ซื้อกระเป๋าจาก sbn เหมือนจะปลอม

เท่าที่ดูก็ไม่ปลอมนะคะ ถุงผ้า LV เป็นแบบนี้อยู่แล้วค่ะ
    THANK YOU SBN KA
    Thanks deva ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

Default Re: เครียดครับ ซื้อกระเป๋าจาก sbn เหมือนจะปลอม

เรามองใบนี้ไปในทางบวกเหมือนกัน ถุงผ้าก็ดูปกติ ยังงัยค่อยๆคุยใจเย็นๆนะคะ

deva's Avatar
    deva is offline Trusted Member Master Brandname
    deva's Bank Account
    • Bank Account 1: 457X2X1X8X

Blog Entries
    1

ไม่นึกไม่ฝันว่าจะได้เป็นจำเลยในห้องนี้
    วันนี้ตกใจมาก เนื่องจากมีเพื่อนสมาชิกที่แสนน่ารัก ส่ง sms มาบอกว่า คุณ DEVA งานเข้ารีบเข้ามาห้องร้องเรียนด่วนเข้ามาอ่านพาลให้ตกใจไปใหญ่ว่าดิฉันไปโกงใครหรือมิจฉาชีพ หลอกให้โอนมา บช เรารีเปล่าเอ เราก็ขายของปกติ และที่สำคัญไม่เคยมีคดีในห้องร้องเรียนแบบเสีย ๆ หาย ๆ ที่สำคัญคนที่เคยซื้อขายไปบางคนได้กำไรจากเราก็มาเล่าสู่กันฟังก็มี

แล้วเราสงสัยอีกว่าถ้าคิดว่าของเราไม่แท้แล้วทำไมไม่เคลียร์กะเราก่อนว่า "พี่ทำไมข้างในเป็นสีแดงของพี่ปลอมเปล่า หรือไม่สบายใจพี่เอาเข้าห้องร้องเรียนได้ไหม
    ผมข้องใจมาก" ถ้าไม่แท้เราก็คืนอยู่แล้ว แต่เรามั่นใจว่าของเราแท้ กระเป๋าที่มาจาก DEVA จะมีที่มาคือ ของเราเอง ของญาติซึ่งอยู่ต่างประเทศหลายคน พอใช้เก่าแล้วเอามาให้โละและหลังจากนั้นก็ติดใจเรื่องการเข้ามาอยู่ในสังคม SBN มีลูกค้าที่คุ้นเคยกัน ลูกค้าบางท่านพลาดของจากเราอยากให้เราหาให้ในราคาถูก ๆ ก็เลยเป็นที่มาของการซื้อจากเพื่อนที่ไว้ใจได้และปล่อยไปแบบได้กำไรบ้างหรือไม่ได้ แต่มันเป็นความสุขค่ะได้สังคมได้เพื่อน

และการกระทำครั้งนี้ของน้องพี่ให้อภัยไม่ได้ การซื้อขายถ้าไม่ไว้ใจกันไม่เป็นไรข้อนี้ยอมรับได้ เพราะพี่ไม่ไช่มิจฉาชีพต้องให้เกียริต์กัน อย่างน้อยเคลียร์กันก่อนดีไหม
    ก่อนที่จะมาลงในห้องร้องเรียนแห่งนี้ สมาชิกที่เป็นสมาชิกที่เป็นสุจริตชนของที่นี่เขาก็รู้จัก กฎ กติกา มารยาท เป็นอย่างไร

แล้วพี่ขอบอกน้องนะคะ คิดจะเป็นพ่อค้า(แม่ค้า)

1 ต้องใจเย็น 2 ต้องมีเหตุผล 3 ต้องมีความเฉลียวหมายความว่าต้องรู้ products ที่ตัวเองจะขายเป็นอย่างดีถ้าไม่รู้ต้องศึกษา 4 ข้อมูลต้องแน่น(well informed)
    5 มีสติ 6 ให้เกียรติ์และจริงใจกะคนอื่น

ถ้าน้องมีสิ่งเหล่านี้น้องก็จะได้ลูกค้าเยอะ ขอตัวแป๊บค่ะ เดี๋ยวมาใหม่
    Like Yingpoopae*.*, scissors n' sizes, madam-neat ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

natpapat313's Avatar
    natpapat313 is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    natpapat313's Bank Account
    • Bank Account 1: 662X1X7X5X

Red face Re: เครียดครับ ซื้อกระเป๋าจาก sbn เหมือนจะปลอม

>> กระเป๋าตามรูปดูเเล้วเป็นของเเท้ ทั้งตัวกระเป๋า เเละถุงผ้านะคะ (^.^)

Quote Originally Posted by bubblyhemper View Post
    ถุงผ้าเนื้อหยาบมากๆ
    แต่พอถามคนขายเค้าบอกว่า เป็นถุงผ้าแบบญี่ปุ่น เนื้อสำลี ???

[IMG][/IMG]
    เนื้อผ้าสีแดงเนื้อก็หยาบครับ ส่วนตัวไม่เคยผ่านหรือสัมผัส damier มาก่อนเลยไม่ทราบว่าด้านในหยาบรึปล่าว

[IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]
    [IMG][/IMG]

ใบนี้ผู้ที่ตั้งกระทู้นี้ก็ได้นำลงตรวจสอบไว้ในห้องตรวจสอบด้วยเช่นกัน เเต่เหมือนจะรีบลบรูปออกไปเเล้ว ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใดเช่นกัน

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2808077

>> ขอเป็นกำลังใจให้กับทางท่านเจ้าของกระเป๋าด้วยนะคะ...เเละขอให้เรื่องลงเอยได้ด้วยดีนะค่ะ

(เเละกรณีเช่นนี้ ทางผู้ตั้งกระทู้ควรรีบกลับมาเคลียร์ด้วยค่ะ เพราะส่งผลกระทบต่อทางท่านเจ้าของกระเป๋าโดยตรงนะค่ะ)
    Last edited by natpapat313; 31-07-13 at 19:15. Reason: เพิ่มเติมรายละเอียดความคิดเห็นค่ะ
    Thanks madam-neat, deva ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like deva ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

bubblyhemper is offline Citizen Member Brandname Fan

Quote Originally Posted by natpapat313 View Post
    >> กระเป๋าตามรูปดูเเล้วเป็นของเเท้ ทั้งตัวกระเป๋า เเละถุงผ้านะคะ (^.^)

ใบนี้ผู้ที่ตั้งกระทู้นี้ก็ได้นำลงตรวจสอบไว้ในห้องตรวจสอบด้วยเช่นกัน เเต่เหมือนจะรีบลบรูปออกไปเเล้ว ไม่ทราบว่าเพราะเหตุใดเช่นกัน

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2808077

>> ขอเป็นกำลังใจให้กับทางท่านเจ้าของกระเป๋าด้วยนะคะ...เเละขอให้เรื่องลงเอยได้ด้วยดีนะค่ะ

(เเละกรณีเช่นนี้ ทางผู้ตั้งกระทู้ควรรีบกลับมาเคลียร์ด้วยค่ะ เพราะส่งผลกระทบต่อทางท่านเจ้าของกระเป๋าโดยตรงนะค่ะ)
    ใบนี้สรุปแท้นะครับบบ ยังไงขอโทดทุกท่านด้วยครับ
    Last edited by bubblyhemper; 31-07-13 at 19:21.
    Thanks natpapat313 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

Australia, Sydney

อันดับแรกตามกฏระเบียบของชุมชนหากต้องการให้เพื่อนๆสมาชิกช่วยเหลือในการตรวจสอบสินค้าว่าแท้หรือปลอมให้ลงที่ห้องตรวจสอบก่อนโดยเฉพาะอย่างยิ่งหากเจ้าของกระทู้ไม่เคยใช้ หรือมีประสบการณ์ไม่มากนักกับกระเป๋าแบรนด์นั้นๆ ก็ยิ่งต้องระมัดระวังคำพูดเป็นพิเศษครับ

ถุงผ้า LV หากใช้มาแต่รุ่นเก่าๆ ก็จะรู้ว่า ผลิตมาหลายประเทศ เปลี่ยน material ในการทำถุงผ้า มาหลากหลาย จนถึงปัจจุบัน
    ไม่อยากให้คิดว่ากระเป๋าที่ตัวเองมีอยู่ แล้ว ทุกใบในโลกต้องเหมือนเราไปหมดครับ

ถ้าหากต้องการดูแบบละเอียดเพื่อความสบายใจ นำรูปถ่ายรายละเอียด รวมถึง Datecode ไปลงขอความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกในห้อง Catch Fake

ทองแท้ย่อมไม่กลัวไฟลนครับ

อยากให้ใจเย็นๆทั้ง 2 ฝ่ายครับ
    Like madam-neat, natpapat313 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

เสียสละเพื่อชุมชน

Australia, Sydney

Quote Originally Posted by bubblyhemper View Post
    ใบนี้สรุปแท้นะครับบบ ยังไงขอโทดทุกท่านด้วยครับ
    ยินดีที่เรื่องจบลงด้วยดีครับ
    Like deva ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Princess Elrossy's Avatar
    Princess Elrossy is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Princess Elrossy's Bank Account
    • Bank Account 1: 403X5X7X9X

My Lovely Place

ดูแล้วก็แท้นะคะ จขกท. โพสแบบนี้เสียเครดิตเลย เป็นกำลังใจให้คุณ deva ค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ