TM: โดนUSER: App_Friday แลกกระเป๋าหมกเม็ดตำหนิ และไม่รับผิดชอบไม่ยอมให้แลกคืนค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 6 of 6
    TaroGag is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    TaroGag's Bank Account
    • Bank Account 1: 142X2X4X1X
    • Bank Account 2: 025X4X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down TM: โดนUSER: App_Friday แลกกระเป๋าหมกเม็ดตำหนิ และไม่รับผิดชอบไม่ยอมให้แลกคืนค่ะ

ขอปิดกระทู้นะคะ เรื่องผ่านมานานแล้ว ขออโหสิกรรมค่ะ
    Last edited by TaroGag; 04-06-15 at 11:43.

jipnaja's Avatar
    jipnaja is offline Trusted Member Brandname Fan
    jipnaja's Bank Account
    • Bank Account 1: 743X5X8X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: TM: โดนUSER: App_Friday แลกกระเป๋าหมกเม็ดตำหนิ และไม่รับผิดชอบไม่ยอมให้แลกคืนค่ะ

ถ้าเป็นป้า ป้าก็รับคืนค่ะ ตำหนิถึงเจ้าของเดิมจะไม่รู้ไม่เห็นมาก่อน แต่จากภาพที่เจ้าของเดิมส่งไปให้มันก็เป็นหลักฐานแล้วว่ามันมีรอยจริง ๆ อ่ะ ซึ่งถ้าคุณ tarogag ไม่วงมาก็คงไม่เห็นเหมือนกัน
    รูปมีตติ้งครั้งที่ 2 เต็มอิ่มที่นี่
    http://www.4shared.com/dir/8580732/8...ing_SBN_2.html
    ------------------------------------
    http://jipnaja.bloggang.com
    http://jipnaja.spaces.live.com
    http://jipnaja.hi5.com

-*-
    Like TaroGag ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mypooh is offline Citizen Member Master Brandname

Default Re: TM: โดนUSER: App_Friday แลกกระเป๋าหมกเม็ดตำหนิ และไม่รับผิดชอบไม่ยอมให้แลกคืนค่ะ

ส่วนตัวคิดว่า สมควรรับกระเป๋าคืนนะคะ
    เพราะกระเป๋ามีตำหนิตั้งแต่เจ้าของเดิม แต่เจ้าของเดิมไม่แจ้งรายละเอียดตำหนิก่อน (เห็นแจ้งว่าไม่เห็นเหมือนกัน) ทั้งยังแจ้งว่าสภาพใหม่มากเช่นกัน
    ซึ่งการดูรายละเอียดจากรูปภาพ ถ้าไม่มีการถ่ายซูมพร้อมแจ้งลักษณะตำหนิ บางครั้งก็มองไม่เห็นหรอกคะ เพราะสีกระเป๋ากับสีหมึกมันดูกลืนกัน

การที่คุณ app_friday ได้ส่งรูปให้ดูก่อน น่าจะมองได้ว่าบริสุทธิ์ใจในตอนเสนอแลก (คือไม่ได้สังเกตุเห็นรอยหมึกเช่นกัน)
    แต่ถ้าพอไปถึง ผู้รับแลก เค้าย่อมต้องดูรายละเอียดและเจอตำหนิ ถ่ายกลับมาให้เห็นขนาดนี้ เทียบกับรูปที่คุณเจ้าของกระเป๋าเดิมเคยส่งให้ ก็เห็นรอยจางๆอยู่ (จางมาก)
    จุดนี้ก็พิสูจน์ได้ว่า รอยเป็นมาตั้งแต่แรก โดยไม่แจ้งรายละเอียด หรือถ่ายรูปให้เห็นอย่างชัดเจน ซึ่งข้อนี้เราถือว่า ไม่ถูกต้อง นะคะ
    ถ้าไม่ต้ังใจและพิสูจน์ได้ว่าตนเองผิด พอรู้ตัวก็น่าจะรับผิดชอบโดยการรับแลกคืนนะคะ
    ^^ ขอให้ตกลงกันได้ด้วยดีนะคะ

ส่วนตัว ซื้อและแลกในนี้อยู่บ่อยๆ ช่วงหลังมีปัญหากับกระเป๋าใหม่ หรือ used like new เหมือนกันคะ
    เพราะความที่คิดว่าใหม่หรือเหมือนใหม่ ทำให้ไม่ได้ของรูปทุกจุด ทุกมุม ทำให้ได้รับของใหม่ ที่มีตำหนิมา --" เศร้าคะ
    เพราะแม่ค้า ไม่รับคืน (ก็ของเค้าใหม่จริง!) แต่มีแม่ค้าที่น่ารักหลายท่าน ก็รับคืนนะคะ เราเห็นเค้าเอาไปลงขายต่อพร้อมบอกตำหนิชัดเจน น่ารักยกนิ้วให้เลยคะ

แม่ค้าน่ารัก น่ารักในนี้ยังมีอีกเยอะ รับประกันจ้า
    Like TaroGag ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    titled's Bank Account
    • Bank Account 1: 491X0X3X2X

รับผิดชอบต่อชุมชน

เป็นกำลังใจให้ ขอให้ได้รับเงินคืนนะครับ

summer's Avatar
    summer is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    summer's Bank Account
    • Bank Account 1: 313X4X2X7X
    • Bank Account 2: 447X2X9X6X

Blog Entries
    2

ประเด็นคือคุณเจ้าของกระทู๊เค้าไม่เห็นรอยในรูป ตอนที่ส่งมาไงครับ พอเค้าได้รับกระเป๋าเค้าก็เลยพึ่งสังเกตุเห็นรอย เลยคิดว่ามีรอยทำไมไม่แจ้ง ไม่ใช้เค้าเห็นรอยแล้วยังอยากแลก จริงๆ ประเด็นไม่น่าจะเข้าใจยากนะครับ แต่คุณ App_Friday ก็คิดว่าตัวเองบริสุทธิใจที่นัดเจอและส่งรูปนั้นให้ที่มีตำหนิ ไม่ได้คิดว่าจะหมกเม็ด แต่จริงๆแล้วการกระทำแบบนี้ อาจถูกมองว่าเข้าข่าย ลองดู เผื่ออีกคนที่อยากแลกไม่สังเกตุเห็นก็สบายๆไป จริงๆกระเป๋าตัวเองจะแลกใคร รอยเล็กๆแค่ไหนก็ต้องตรวจเช็คให้ดีก่อน ถึงจะกล้าพูดว่าของใหม่นะครับ

ยังไงก็นึกถึงใจเขา ใจเรานะครับ เรารู้ว่าเราทำอะไรอยู่ อย่าเบียดเบียนกัน ลองนึกว่าถ้าเป็นเราโดนกระทำแบบนี้บ้างจะเป็นอย่างไร
    เปลี่ยนมาใช้เบอร์นี้แล้วน่ะครับ
    095-6705595
    ติดต่อทาง
    Line ได้ครับ
    Summer3winter@gmail.com

Like zumo_kik, natty20, pk perfume party, Chanel R, TaroGag, pooprewwan ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

pla411's Avatar
    pla411 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pla411's Bank Account
    • Bank Account 1: 118X8X6X4X
    • Bank Account 2: 007X6X9X0X

รูปจางมากค่ะ โดยปกติแล้วถ้าบริสุทธิ์ใจ คนรับของแจ้งตำหนิมาขนาดนี้ โดยที่เราไม่บอกแต่ต้น ก็น่าจะรับแลกคืนดีๆนะคะ แถมเค้ายังเสนอจ่ายค่าส่งอะไรอีก1,000 บาท ไม่น่าจะมาโต้แย้งว่าไม่รับแลกคืนเลยนะคะ มันดูผิดปกติค่ะ เพราะไม่ได้ใหม่อย่างที่พูดจริงๆ เหตุการณ์อย่างนี้น่าจะรับคืนแล้วไปลงโพสท์แลกใหม่โดยแจ้งตำหนิให้ชัดเจนน่าจะดีกว่านะคะ
    จะได้สบายใจทั้งคนแลกและคนรับแลก เพราะรู้อยู่แล้ว ดีกว่าต้องมาเสียชื่อให้คนอื่นเห็นและรู้จักหมดแบบนี้ อย่างนี้จะอยู่ในsbnยากนะคะ เคลียร์กันดีๆดีกว่าค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ