REVIEWคลาสสิคทั้งนั้น:::นำทัพด้วยน้องแนลสีแดแรงฤทธิ์7 sq==ตามมาติดๆด้วยพี่คลาสสิคจั้มโบ้== พี่ใหญ่อย่าง GST ก็มาน== แถมด้วยเจ้สุดสวยเลดี ดิออร์ มาะมาดูกัน// CHANELl 7 sq red lipstick 12 A=CHANEL Classic jumbo=CHANEL GST B'ack+LADY DIOR classic black

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 5 of 5
    nisanissta is offline Senior Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default REVIEWคลาสสิคทั้งนั้น:::นำทัพด้วยน้องแนลสีแดแรงฤทธิ์7 sq==ตามมาติดๆด้วยพี่คลาสสิคจั้มโบ้== พี่ใหญ่อย่าง GST ก็มาน== แถมด้วยเจ้สุดสวยเลดี ดิออร์ มาะมาดูกัน// CHANELl 7 sq red lipstick 12 A=CHANEL Classic jumbo=CHANEL GST B'ack+LADY DIOR classic black

สวัสดีค่า ชาว SBN
    วันนี้มา RIVIEW กระเป๋าให้ดูกันอีกแล้วค่า
    คราวนี้มีแต่กระเป๋า CLASSIC ค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นประโยชน์นะคะ

วันนี้ REVIEW ทั้งหมด สี่ใบ
    1. CHANEL Classic Jumbo black
    2. CHANEL Classic Grand Shopping Tote black
    3. CHANEL Classic 7sq red lipstick 12 A
    4. LADY Dior 10" Black

เริ่มกันดีกว่าค่ะ...

1..2...3

รูปรวมก่อนเลยยยย

1. CHANEL 7 "sq Red lipstick 12 A caviar skin
    ใบนี้น้องเเดงแรงจริงๆ เเซ่บมากๆ เป็นสีแดงที่สวยที่สุด หายาก แดงเเซ่บได้ใจ
    เป็นแดงเเบบแดงงง เเดงลิปสติกจริงๆเลยค่ะ ชาเเนลต้องแดงนี้ล่ะที่สุดแล้ว
    ไม่มีอันเดอร์โทนส้ม ชมพู หรือ แดงเข้มๆ แบบซีซั่นปัจจุบัน
    ใบนี้แค่ 7 นิ้วค่อนข้างเล็กแต่ก้นกว้างอยู่นะคะ จุพอสมควรเลย
    สามารถใส่ card holder iphone5 ลิปสติก ตลับแป้งชาแนล กุญแจรถ
    ใส่ทั้งหมดนี่ทรงไม่เสีย กระเป๋าไม่ปริ ไม่อ้วนเกินไป ทรงปกติเลย
    หนังคาเวียร์ ออกตัวว่าไม่เซียนนะคะ แต่เห็นว่ากันว่าเป็น solf caviar
    หนังเงาแดง นุ่มมือพอประมาน เเต่ไม่ใช่เเบบหนังกลับ
    ซึ่งทนรอยได้ดี ส่วนตัวเท่าที่ใช้มาไม่มีรอยหนังย่น
    ข้างหลังช่วงเวลาเปิดฝาก็ไม่ย่นไม่มีรอย มุมไม่ย่น ก้นไม่หักค่ะ ค่อนข้างทนเลยค่ะ
    เเต่หนังไม่เเข็งโป๊กๆ เป็นเม็ดตุ่มๆแบบ จัมโบ้ที่มีนะคะ
    รุ่นนี้เป็นแบบสองรูนะคะ ถ้าจะสะพายสายคู่ต้องเก็บสายข้างใน

ข้อดี
    1. สีมันเเซ่บ ใส่กับชุดอะไรมันเด่นไปหมด เวลาสะพายข้างดูหรู คุณหนูเซ่บๆ
    เเต่สะพายพาดตัวก็ออกน่ารักแก่นๆ ทรงนี้ส่วนตัวสะพายเเบบนี้น่ารักค่ะชอบมากๆ
    2. ไซส์นี้น่ารักมวากกก ฮอตมาก แถบจุด้วยใส่ทุกอย่างที่จำเป็นได้หมดเลย
    3. คือสไตล์มันเล็กๆสะพายกับเดรสน่ารักมากค่ะ เดรสเรียบสีดำน่ารักมากๆ
    แต่ด้วยความที่สีมันเปรี้ยว พอสะพายกับยีนส์เสื้อเชิ๊ต เสื้อยืดก็น่ารัก
    เก๋ไปอีกแบบ ไม่จืดเลย เเต่งตัวง่ายมากๆ ไม่ต้องคิดอะไรมากกระเป๋าใบเดียวเอาอยู่
    4. สีหายากค่ะ เจอคนสะพายน้อย ไม่ค่อยชนกับใคร ถึงของใหม่จะราคาเเรง
    แต่ก็ควรค่ากับการเก็บค่ะ มันเเซ่บจริงๆนะ มันเห็นแล้วชอบบบบบ

ข้อเสีย
    1. มันเล็กค่ะ เเค่ 7 นิ้วซึ่งไม่เหมาะกับคนสัมภาระเยอะค่ะ ใส่กระเป๋าสตางค์ใบยาวไม่ได้
    2.คิดไม่ออกค่ะ
    ดูรูปดีกว่าค่า

2.CHANEL CLASSIC jumbo black caviar
    holo16xxxx ที่บอกholoเพราะช่วงนี้หนังเป็นเเบบนี้คะ เเข็งๆ ไม่ใช่ solf ไม่ใช่หนังกลับ
    เป็นชาเเนลสีดำคลาสสิค ไม่ต้องบรรยายอะไรมากนะคะ ค่อนข้างใหญ่ 12 นิ้ว
    ใส่ของได้ครบ ใส่กระเป๋าใบยาว ขนาดพอดีกับความสูงของเราค่ะ
    สะพายสายคู่เเล้วพอดีตรงเอวเลย สายยาวสะพายไม่ไหวนะคะ ยาวเกิ๊น
    หนังคาเวียร์โฮโลช่วงนี้เเข็งโป๊ก ไม่เป็นรอยง่าย แต่ไม่ได้เงาสว่างแบบใบเเรก
    เป็นกระเป๋าเรียบหรู ดูเเพงเสมอ อยู่มานานเเละไม่มีทางจะoutเเน่ๆ

ข้อดี
    1. สีใช้ง่าย คลาสสิค อยู่อีกยาว สะพายกับอะไรเกิดหมด ไปทำงาน เดินเล่นได้หมด
    ใบเดียวจบ complete look เรียบหรู ให้ดูเเพงขึ้น หรือกับกางเกงยีนส์ ขาสั้น ก็ดูดีอีกแบบค่ะ
    2. ขนาดกำลังพอดี ใส่ของได้หมด กุญแจรถ กระเป๋าสตางค์ใบยาว
    ลิปสติกสองเเท่งโทรศัพท์สองเครื่อง ตลับเเป้ง ทิชชู่เปียก กระเป๋าไม่เสียทรง
    3. ราคาขึ้นนนนน ขึ้นทุกปี ใครคิดจะซื้อรีบซื้อเถอะจ้าาาา

ข้อเสีย
    1. อาจจะคนใช้เยอะ หรือสายหนักเจ็บบ่าไปหน่อย เเต่ให้อภัยนะ

3. CHANEL GST classic black
    เป็นอีกใบที่คลาสสิค เป็นรุ่นคลาสสิคของชาเเนลเช่นกัน เหมาะกับคนชอบกระเป๋า tote
    ชอบสะพาย ของเยอะ เเต่ไม่ทิ้งความเรียบหรู ยังมีความเป็นชาเเนลอยู่
    หนังคาเวีย ใบนี้holo 158xxx หนังไม่เเข็งเท่า ใบจัมโบ้ เงาสวย
    แต่ไม่ถึงจะซอฟต์ ยวบยังคงความทนทาน ใบนี้สีดำ คลาสสิค เข้ากับโซ่เงิน ดูดีจริงๆ

ข้อดี
    1. classicมากๆ ใครสะพายclassic 10 นิ้ว 12 นิ้วใส่ของไม่พอ ไม่จุใจ ต้องลองใบนี้เลย ใหญ่ ใส่ของเยอะ หรู เรียบ ดูดี ทนทาน คลาสสิคอยู่อีกนานน ใช้เป็น everyday bag ได้เลย
    2. กระเป๋าใบนี้ดูเรียบเหมือนไม่มีอะไร เเต่มันก็มีนะ มันไม่ธรรมดา อย่ามองข้ามพี่ใหญ่ใบนี้นะจ๊ะ กระเป๋าใบนี้จะไปทำงาน ทางการ หรือ เดินเล่นกางเกงยีนส์เสื้อยืด ได้หมดเลยค่ะ

ข้อเสีย
    1. ก้นมันหักค่ะ เวลาเก็บห้ามวางตั้งเลย ต้องวางเเนวนอนค่ะ มุมมันจะหัก
    2. สะพายเเล้วมันต้องอ้าเเขน ไม่งั้นคือหนีบกระเป๋าเลย สงสารกระเป๋า หนีบเเล้วอาจจะฟีบได้
    แต่เรามีทางออกค่ะ คือสะพายปัดไปด้านหลัง โอเคอยู่นะ เเต่ต้องระวังๆหน่อย
    3.แอบหนักค่ะ เเต่ไม่เจ็บบ่า เพราะมีสายหนังรองค่ะ

4. LADY DIOR 10" lamp
    ใบนี้คลาสสิคตามมาติดๆกับน้องเเนลค่ะ เหมือนมีชาเเนลเเล้วต้องมีดิออร์อ่ะ
    ใบนี้พูดจริง มีดีมากๆๆ คือใครชอบกระเป๋าถือ และมีสายยาวเชียร์ค่ะ หนังเป็นหนังแกะนุ่มนิ่ม แต่เเข็งแรงกว่าหนังแกะชาเเนลเเน่นอน แต่คงไม่ทนรอยเท่าหนังคาเวียร์นะ สีดำอะไหล่เงิน คลาสสิคค่ะ ขนาด10นิ้ว แต่ทรงสูงวัยรุ่นใช้ได้ ผุ้ใหญ่ใช้ดีค่ะ เหมาะกับทุกหุ่นสูง เตี้ยได้หมด

ข้อดี
    1.ขนาดกำลังดีค่ะ พอดีมากๆ ไม่เตี้ยไป ไม่ใหญ่เกิน ถือหูสั้นสวย มีสายยาวมาให้สะพายข้างเเล้วสวยมาก พอเหมาะ สายยาวกำลังดีพอดีสะโพก กระเป๋าเป็นทรง ไม่ยวบย้วย
    2.คลาสสิคค่ะ ถือได้ทุกโอกาส ตั้งเเต่เดินเล่น ทางการ งานสังคม เข้าทุกการแต่งตัว ทางการ หวาน เดรส กระโปรง ยีนส์ เสื้อยืด กางเกงสกินนี่ อันนี้ได้หมดจริงๆ
    3.กระเป๋าทีทั้งสายยาวเหมาะกับคนชอบสะพาย หูสั้นสำหรับคนชอบถือ
    เวลาถือคุณหนูคุณนายมากๆนะคะ สายยาวกำลังพอดี เข้าสะโพกพอดีสวยมากๆ ชอบเวลาใส่ยีนส์แต่อยากหรู ไม่อยากเซอร์มาก ใบนี้สะพายสวยดูเก๋ ดูเเพงขึ้นค่ะ
    4.สวยค่ะคำเดียว ดูดีมากๆ ไม่ค่อยซ้ำค่ะ

ข้อเสีย
    1.หนังเกะคะต้องดูแลมากนิดนึง หนังอาจจะฟีบได้ แต่เท่าที่ศึกษามาหนังแกะรุ่นใหม่ๆ ที่ไม่ใช่ของวิทเทจ ไม่ค่อยฟีบไม่ค่อยเเบน แล้วจ้า แต่หนังแกะค่อนข้างเเน่นนะคะ ไม่บอบางค่ะ
    2.ปากกระเป๋าสุดจะเเคบ จะใช้ต้องแหก หาของยาก ต้องอดทนนะ ต้องระวังตอนเปิดมากๆค่ะ

เทียบขนาดChanel ka 7 sq" ==>Classic Jumbo===>GST

เทียบขนาดJumbo==>Lady dior==>Chanel GST สวยคลาสิค กินกันไม่ลงเลย

สุดท้ายขอบคุณมากๆที่เข้ามาชมกันนะคะ ว่างๆจะมารีวิวกันอีก ไม่ได้จะอวด หรือเเอบเเฝงอะไรเลยค่า แค่เห็นว่ากระเป๋าที่รีวิวคราวนี้เป็นกระเป๋าที่คนส่วนมากสนใจ หรืออาจเปรียบเทียบเพื่อการตัดสินใจอยู่เพราะตอนจะซื้อกระเป๋าแต่ละใบต้องหาข้อมูล เราเองก็หาจากในSBNเนี่ยแหละค่ะ หวังว่าจะเป็นประโยชน์บ้างนะค้า ขอบคุณมากๆค่า
    ขอบคุณ SBN ด้วยค่า

Last edited by nisanissta; 16-09-13 at 15:25.
    Thanks paja, ootoonoo, brownie, Tasanee, giftzybarbie, Nabhattrada, chanisbn, kchattra, mulberrymulberry ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Beautiful Day, witch, acousticbutrock, Tu_lip, soyujang, hanabrandname, RLoamDee, louislover, แม่ลูกสอง ก็สวยได้, Ratchanee, cartoonyka, loveismysoul, kanokros_pui ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Kkhwann is offline Canceled User Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: REVIEWคลาสสิคทั้งนั้น:::นำทัพด้วยน้องแนลสีแดแรงฤทธิ์7 sq==ตามมาติดๆด้วยพี่คลาสสิคจั้มโบ้== พี่ใหญ่อย่าง GST ก็มาน== แถมด้วยเจ้สุดสวยเลดี ดิออร์ มาะมาดูกัน// CHANELl 7 sq red lipstick 12 A=CHANEL Classic jumbo=CHANEL GST B'ack+LADY DIOR classic bl

สีแดงแซ่บมากๆๆค่าาา สวยๆ เข้าทำนองเล็กพริกขี้หนูเลยได้มั้ยค้า 555

สวยทุกใบเลยค่ะ คนรีวิวก็หุ่นดีมากค่า สะพายแล้วเริ่ดค่ะ!

ขอบคุณที่มารีวิวให้เป็นอาหารตานะคะ

YunGYinGG's Avatar
    YunGYinGG is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    YunGYinGG's Bank Account
    • Bank Account 1: 023X0X9X6X

Blog Entries
    1

Default Re: REVIEWคลาสสิคทั้งนั้น:::นำทัพด้วยน้องแนลสีแดแรงฤทธิ์7 sq==ตามมาติดๆด้วยพี่คลาสสิคจั้มโบ้== พี่ใหญ่อย่าง GST ก็มาน== แถมด้วยเจ้สุดสวยเลดี ดิออร์ มาะมาดูกัน// CHANELl 7 sq red lipstick 12 A=CHANEL Classic jumbo=CHANEL GST B'ack+LADY DIOR classic bl

สวยมากๆทุกใบเรยคะ ^^

being_nuch's Avatar
    being_nuch is offline Trusted Member Brandname Fan
    being_nuch's Bank Account
    • Bank Account 1: 108X2X4X0X
    • Bank Account 2: 095X2X0X2X

Blog Entries
    3

สวยทุกใบเลยค่ะ
    being_nuch

mybfsaysno's Avatar
    mybfsaysno is offline Trusted Member Brandname Fan
    mybfsaysno's Bank Account
    • Bank Account 1: 001X9X7X2X

สวยคลาสสิคทุกใบเลยค่ะ
    Thanks to SBN for a great space to buy, sell and mingle!

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ