ตอนนี้ซื้อขายของมือสองในนี้เหมือนเล่นเกมหรือเล่นหวยไปแล้วอ่ะค่ะ จะซื้อของทั้งทีกลับกลายเป็นเหมือนต้องเสี่ยงโชค เจอแม่ค้าพ่อค้าที่ดีที่น่ารักซื่อสัตย์ไม่เนียนไม่ย้อมแม้วขายก็ถือว่าโชคดีไป ได้ของแท้ราคาดี แต่ถ้าเจอคนไม่ดีก็กลายเป็นอาจจะได้ของก็อปราคาแพง หรือของโทรม(บางครั้งถึงขั้นหมดสภาพ)ราคาถูกเวอร์ (ก็สมควรเพราะมันหมดสภาพแล้ว)...เฮ้อ มนุษย์ แผ่นดินนี้คงจะสูงขึ้นถ้าหากคนเรารู้จักยืนบนความถูกต้องกันบ้าง

เคสนี้คิดว่าแม่ค้าไม่คืนเงินและไม่รับผิดชอบอยู่แล้วค่ะ คุณ จขกท คงต้องถือว่า 4,400 นั้นซื้อประสบการณ์อันเลวร้ายไปนะคะ (แต่เป็นกำลังใจให้นะคะ ถ้าได้เงินคืนก็ดีค่ะ)
เราเองก็เคยเจอค่ะ ดีใจมากกว่าจะได้ของที่ตามหา ปรากฏพอเปิดกล่องมา ช็อคค่ะ เน่ามากกกกกกถึงมากที่สุด เซ็งสุดขีดเพราะแม่ค้าก็ไม่รับผิดชอบ ได้แต่บอกตัวเองจะซื้อขายในนี้ต้องใจเย็นๆเท่านั้นค่ะ ^^