รบกสนพี่น้องอีกครั้งนะครับ เรื่อง speedy damier 30

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 17
    peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member Brandname Fan
    peeranutt's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X5X1X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default รบกสนพี่น้องอีกครั้งนะครับ เรื่อง speedy damier 30

สืบเนื่องจากกระทู้นี้นะครับ

http://forum.siambrandname.com/showthread.php?t=282922

คือตอนนี้ พี่เค้าส่งของคืนมาให้เราแล้วอ่ะครับ
    เราเป็นคนขายให้พี่เค้าเอง ซึ่งเราฝาก "คนที่คิดว่า(เคย)ไว้ใจได้" ซื้อมา
    เราเลยมาถ่ายรูปใหม่ ตรงที่มีปัญหา
    ซึ่งรูปทั้งหมด [SIZE="4"]ถ่ายจากกระเป๋าใบเดียวกัน [/SIZE]

ไม่ได้มีการเปลี่ยนใบ ปลอม ใบ จริง แต่อย่างใด

อยากรบกวนอีกซักครั้ง สำหรับใบนี้ นะครับ

เพราะ เราเองก็จะได้เอาไปคืน คนที่เราฝากซื้อมาเหมือนกัน อ่ะครับ

ถ้าใบบนี้เป็นของปลอม เราเองก็ขออภัย พี่เปิ้ล และ SBN Society ด้วยนะครับ

รบกวนจริงๆครับ

ขอบพระคุณครับ

รูปสุดท้ายที่เห็นเป็น 4 ฝีเข็ม ก็คือ ด้านที่เป็น รู สำหรับกุญแจอ่ะนะครับ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

จากภาพด้านบนนี่ ใบนี้ปลอมค่า.....

แต่สงสัยมากกกกก
    stampอันแรกมาจากทู้นี้ ซึ่งปลอม แต่อันล่างด้านจากทู้เก่า ใบเดียวกันเหรอคะ???????
    ทำเอารู้สึกว่า มุมกล้องและแสงทำให้FONT ของปลอม ดูเหมือนFONT ของจริง มาก ๆ อ่ะ น่ากลัว่อะ

ทู้เก่า หลายท่านก็ลงความเห็นว่าแท้(รวมเราด้วย)
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=280670

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=282922
    เพราะจากทู้เก่า ติดใจที่font datecode กะยาว กะ รูปเต็มใบว่า linning แปลก แต่เข้าใจว่าอาจเป็นมุมกล้องและแสงสะท้อน

Last edited by noo_pizza; 21-07-09 at 20:27.

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

dolce's Avatar
    dolce is offline Citizen Member Master Brandname

ดูกระเป๋า ใบนี้ มาหลายกะทู้แล้ว

แอบบ งง ว่าทำไมถึง ปลอม

แบบไหนอะคับ

จะได้เป็นความรู้

ขอบคุนคับ

noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname

Quote Originally Posted by dolce View Post
    ดูกระเป๋า ใบนี้ มาหลายกะทู้แล้ว

แอบบ งง ว่าทำไมถึง ปลอม

แบบไหนอะคับ

จะได้เป็นความรู้

ขอบคุนคับ

จากภาพทู้นี้นะคะ มีส่วนที่ดูได้ชัดมาก ๆ

1. font ของ stamp ไม่ใช่ค่ะ ความลึกบางและคมชัดของตัวอักษรไม่เป๊ะ แต่ต้องนับว่าเลียนได้เหมือนทีเดียว เผิน ๆ นี่ใช่ รูปร่างและสัดส่วนของ leaf ก็แปลก
    2. HArdware หัวซิบ หมุด อร่ามแบบนี้ ไม่ใช่แน่ ๆ ค่ะ มีรอยคลื่นในเนื้อเหล็ก (ความรู้นี้ขอขอบคุณอ.ป้อง fursofmine ค่ะ)
    3. ผ้าซับที่pocket ด้านใน ของแท้ต้องเคลือบมัน ๆ ค่ะ ไม่ใช่เป็นเนื้อผ้าแบบนี้อ่ะ

ซึงทู้เก่าจะเห็นได้ว่า เค้าไม่มีถ่ายรูปพวกนี้มาน่ะค่ะ
    และท้ายที่สุด
    เราสงสัยจริง ๆ นะ ว่า leaf สองอันนั้น เดียวกันจริง ๆ เหรอ
    Last edited by noo_pizza; 21-07-09 at 20:40.

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

dolce's Avatar
    dolce is offline Citizen Member Master Brandname

Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    จากภาพทู้นี้นะคะ มีส่วนที่ดูได้ชัดมาก ๆ

1. font ของ stamp ไม่ใช่ค่ะ ความลึกบางและคมชัดของตัวอักษรไม่เป๊ะ แต่ต้องนับว่าเลียนได้เหมือนทีเดียว เผิน ๆ นี่ใช่ รูปร่างและสัดส่วนของ leaf ก็แปลก
    2. HArdware หัวซิบ หมุด อร่ามแบบนี้ ไม่ใช่แน่ ๆ ค่ะ มีรอยคลื่นในเนื้อเหล็ก (ความรู้นี้ขอขอบคุณอ.ป้อง fursofmine ค่ะ)
    3. ผ้าซับที่pocket ด้านใน ของแท้ต้องเคลือบมัน ๆ ค่ะ ไม่ใช่เป็นเนื้อผ้าแบบนี้อ่ะ

ซึงทู้เก่าจะเห็นได้ว่า เค้าไม่มีถ่ายรูปพวกนี้มาน่ะค่ะ
    และท้ายที่สุด
    เราสงสัยจริง ๆ นะ ว่า leaf สองอันนั้น เดียวกันจริง ๆ เหรอ

เดี๋ยวนี้ แม่ค้า พ่อค้า ทำกันขนาดนี้เลยหรอ

ถ่ายรูป เป๋า จิง กะ ปลอม ปนกัน

แล้ว นำ มาโพสขาย (ไม่รู้ว่าเราเข้าใจถูกป่าว)
    Last edited by dolce; 21-07-09 at 21:16.

Natalie's Avatar
    Natalie is offline Registered Member Master Brandname

Saraburi, Thailand

มะ มะ มาแล้วคร๊า ^_^ ใบนี้ที่แน๊ตเห็นแปลกๆ ก็มี

1. ตรง leaf ที่ขอบข้างทำไมเก็บงานไม่เรียบร้อยเลย (ตามรูปจะเห็นสีเก็บขอบข้างที่ไม่ควรจะเลยขึ้นมาด้านบน)

2. ตัวแสตมป์ที่ลึกไม่สม่ำเสมอ และที่เห็นชัดๆ คือช่องในตัว a และ e ของ Made in ปกติมันจะต้องเรียบเสมอ

3. หนังตรงหัวซิบคือแอบเห็นมีหนังเป็นขุยๆ ออกมารอบข้าง คือ Speedy ก็เห็นมาเยอะนะแต่ไม่เคยเห็นหนังเป็นขุยออกมาได้ขนาดนี้

4. ส่วนผ้าซับด้านในกระเป๋าที่เคยเห็นมา...แน๊ตว่าเนื้อผ้ามันทอถี่กว่านี้นะคะ

ตอนเห็น จขกท. ตั้งกระทู้ไว้แน๊ตไม่อยากจะทักคะ เพราะเดี๋ยวโดนว่าเรื่องไม่แน่ใจแล้วมาถามเป็นประเด็น..เท่ากับดิสเครดิต จขกท. ซะเปล่าๆ แต่ไหนๆ มีคนไปตามมาเลยคิดว่าน่าจะออกความเห็นได้น๊า เผื่อเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ท่านอื่นๆ คร๊า ^_^"

peeranutt's Avatar
    peeranutt is offline Trusted Member Brandname Fan
    peeranutt's Bank Account
    • Bank Account 1: 009X5X1X1X

ให้ความรู้แก่ชุมชน

Default ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากๆเลยอ่ะครับ

ทั้งหมดเราถ่ายจากใบเดียวกันนะครับ อาจจะด้วยแสงแฟลช ของกล้องด้วย เพราะเราเองก็ถ่ายแบบ มาโคร

เหอๆ

และขอโทษที่ทำให้ทุกท่านลำบากใจ ด้วยครับ

เดี๋ยวเราต้องเอาไปคืน คนที่เราฝากเค้าซื้อมาอีกทีนึง

คือเรา ก็ซื้อมาในราคาของแท้ และขายต่อในราคาของแท้

ซึ่ง เราก็เชื่อว่าเป็นของแท้

ถ้าไม่ได้พี่น้องในนี้ ลูกค้าเราคงเดือดร้อนแน่ๆ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
    Last edited by peeranutt; 21-07-09 at 21:15.

แบบบนนี่ของปลอมจ้า....มีแต่เป็นผ้าอ่ะค่ะ

ของจรืงต้องมีเคลือบแบบนี้อ่ะ..(ขออนุญาตภาพจากทู้คุณ thanyapong ด้านล่างนะคะ มีอยู่พอดี)

..ใครมีดี้ ...ลองล้วงของตัวเองดูก็ได้จ้า
    ลายไหนก็เคลือบมันไว้ทั้งนั้น

ยุ่งมากไปป่าววะตรู....แค่งง ๆ อ่ะ

artcheer32's Avatar
    artcheer32 is offline Trusted Member Brandname Fan
    artcheer32's Bank Account
    • Bank Account 1: 026X0X2X2X

Smile แฮะๆๆๆๆๆ

เข้ามาสารภาพว่าตอนแรกก็ดูเป็นของจริง ปักหมุดใบนี้ไว้เลยได้มั้ย เจ็บใจจริ๊งๆๆๆๆ ใบเดียวแต่ตายกันเป็นหมู่คณะ ฮา

มุมกล้องทำให้ภาพที่ได้มันเพี้ยนจริงๆ
    leaf ของใบนี้ดูแล้วมันแหลมๆผอมๆ จริงๆนั่นแหล่ะ แล้วก็ Stamp กับ Hardware ถ้ามันเป็นอย่างในรูปจริงๆ ก็คงต้องบอกว่าปลอมเหมือนกันครับ

จุกครับ จุกครับ ไม่เคยคิดว่าจะมี LV ใบไหนทำให้ สมาชิกใน SBN ตัดสินพลาดกันยกโขยง
    อิอิอิ มันมีแล้วครับ
    น้อมรับผิด ทุกประการ สี่ตีนยังรู้พลาด นักปราชญ์ยังรู้พลั้ง นับประสาอะไรกับคนธรรมดาอย่างเรา T_T

Lavish's Avatar
    Lavish is offline Trusted Member Master Brandname
    Lavish's Bank Account
    • Bank Account 1: 054X2X7X6X

Blog Entries
    1

เราเชื่อค่ะว่าคุณ peeranutt ถ่ายรูปทุกรูปจากกระเป๋าเดียวกันทั้งหมด แต่เป็นเพราะมุมกล้องเท่านั้น ที่ทำให้ คนดูดูพลาดไปบ้าง

ดีใจกับคุณ pp1166 ด้วยค่ะ ที่เจอพ่อค้ามีสปิริตดี ยอมรับของคืนทันที แสดงว่าคุณก็ละเอียดพอสมควรนะคะ เห็นตั้งกระทู้ถามหลายรอบมาก อยากให้คนซื้อทุกคนละเอียดอย่างนี้บ้างจัง แต่คราวหลังสละเวลาถ่ายรูปกระเป๋าที่ตัวเองได้รับมาใหม่แบบคมๆชัดๆ มุมกล้องตรงๆดีกว่า จะได้รู้ผลเร็วและชัดเจนไปเลยค่ะ

ยังไงก็ขอให้คุณ peeranutt เคลียร์กับคนที่คุณฝากซื้อมาได้เร็วๆนะคะ

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ