ทำไมใบนี้ถึงปลอม............ภาค 3 โดย Fursofmine

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 7 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 69
    fursofmine's Avatar
    fursofmine is offline Trusted Member Brandname Fan
    fursofmine's Bank Account
    • Bank Account 1: 858X0X7X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    https://t.me/pump_upp
    Blog Entries
    2

Default ทำไมใบนี้ถึงปลอม............ภาค 3 โดย Fursofmine

สวัสดีครับพบกันอีกครั้งใน ทำไมใบนี้ถึงปลอมภาค 3.................ว่าจะโพสตั้งแต่เมื่อวานแล้วประเด็นคือพอดีเล่นหนังเรื่อง Mr.&Mrs. Smith เมื่อคืนอยู่.......แฮะ ๆ
    อันนี้รูปบางส่วนผมเอามาจากใน ebay นะครับ แต่ถ้าอันไหนเป็นรูปผมเองผมจะมีชื่อผมอยู่
    รูปผมถ่ายตอนที่กลับไปเมืองไทยครั้งล่าสุด ............
    ติดตามอ่านกันเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่เสียเวลา.......

1.รูปนี้มีข้อผิดพลาดอยู่ที่ตรงการย่นของหนังลายไม้ ลายไม้เวลาย่นจะย่นเป็นใหญ่ ๆ ไม่มีปลีกย่อยๆ ละเอียดยิบอย่างงี้หรอกครับ รุ่นที่จะย่นก็จะมี Saint Jacques-พัด, speedy, alma,Lussac, gobelins,soufflotหรือแม้กระทั่งพวก sorbonne (ยิ่งถ้าสะพายไหล่แล้วชอบหนีบนี่ตัวดีเลย) ส่วนพวกกระเป๋าที่มีทรงดันแข็ง ๆ อย่าง cluny, monceau, concorde,cannes, buci ก็อาจะเป็นรอยย่นได้แต่ยากมากครับที่จะเจอ

**********************************************************************************************

ในรูปที่สองนี้มีหลายจุดนะครับ ค่อย ๆ ตามอ่านไปนะครับ รูปข้างบนคือของปลอมส่วนรูปข้างล่างแต่ละอันคือลายละเอียดปลีกย่อยในแต่ละอัน

2.1 สีเหลือง - ขนมจีบลายไม้ทุกใบที่ผลิตหลังจากปี 94 จะต้องมีตะเข็บเย็บเกินออกมาดังภาพข้างล่าง( จะไม่มีทางเป็นตะเข็บแบบนี้ได้เด็ดขาด เว้นแต่รุ่นที่ผลิตก่อนปี 94 แล้วซับในจะเป็นสีเขียวดำ แต่ซับในของหลุยส์งจะอธิบายในข้างล่าง

2.2 สีแดง - การแสตมป์เดทโค้ตกลับหัวกันครับ การแสตมป์ date code จะไม่มีการกลับหัวเด็ดขาดไม่ว่ากรณีใด ๆ ในกรณีของขนมจีบจะต้องเป็นไปอีกทางนึงของกระเป๋าดังภาพที่อยู่ข้างล่าง

2.3 สีเขียว - คุณเห็นรอยบากของหนังไหมครับ เป็นขีด 2 เส้นนี่กินเข้ามาจะแบ่งเป็นสามส่วนได้อยู่แล้ว ปกติ เส้นนี้จะอยู่ด้านนอกนะครับ แต่ยังไงรบกวนดูภาพของแท้ประกอบดีกว่าครับ

2.4 สีน้ำเงิน- อะไหล่ไม่ใช่แบบนี้แน่นอนครับ อะไหล่ของหลุยส์ลายไม้หรือรุ่นที่ผลิตในช่วงปี 90s-/2000 ต้น ๆ จะต้องเท่ากัน ไม่ใช่มน ๆ ใหญ่ข้าง เล็กข้าง

2.5 สีม่วง - การเย็บด้ายของ LV นั้นจะเย็บเป็นเส้นคู่ และไม่วกมาทับกินเส้นล้ำกันอย่างงี้เด็ดขาด (dead give away)มาก ๆ

2.6 สีดำ - ความยาวเส้น vertical ของตัว L กับความยาวเส้น horizontal เท่ากัน ซึ่งของจริงจะไม่เท่ากัน เส้นตั้งจะต้องยาวกว่าเส้นแนวนอน แต่อันนี้เท่ากันเด๊ะ ๆ ดูแค่ตาเปล่าก็เห็นแล้วครับ

**********************************************************************************************

3. อันนี้คงไม่ต้องพูดอะไรมากนะครับ stamp กลับหัวกลับหาง ส่วนอะไหล่ บางเกินไปครับ ดูรูปประกอบจากข้างบนที่วางรูปไว้ให้แล้วกันนะครับ

4. รูปนี้มาดูอะไหล่กันครับ อันนี้เห็นการลอกเป็นเงิน ๆ ทอง ๆ สองกษัตริย์ก็ปลอมแล้วครับ อันนี้ดูเหมือนสีทองที่ชุบอยู่ลอกออกแล้วจริง ๆ แล้วเนื้อต้องเป็นสีดำ ๆ ครับ ไม่ใช่ลอกแล้วเป็นเงิน ๆ
    อันนี้เหล็กด้านข้างหนาเกินไปครับ เปรียบเทียบกับของจริงแล้วคงไม่ต้องพูดอะไรมากนะครับ
    แต่รุ่นใหม่ ๆ ของ LV ก็ลอกเป็นเงินแล้วนะครับ แต่จะไม่ลอกออกมาเป็นแผ่น ๆ แบบนี้ ถ้าลอกก็คือลอกที่สีอย่างเดียว วิธีสังเกตุจากอะไหล่ว่าแท้ไม่แท้ ผมเคยสอนให้ดูที่ลายคลื่นในเนื้ออะไหล่ ไว้ไปเปิดดูในกระทุู้เก่า ๆ แล้วกัน

5. การประทับตราลงบนลายไม้อาจจะเลอะได้บ้างถ้าเป็นพวกสีเหลืองหรือสีอ่อนแต่จะไม่เป็นรอบการกรีดอย่างงี้แน่นอนครับ อันนี้เหมือนการกรีดดูแล้วมันไม่เนียนเลยครับ เท่าที่ผมทราบมาว่าลายไม้ใช้ laser ในการทำstamp นะครับ ดูจากรูปของแท้ประกอบแล้วกันครับ

6. หางของตัว L ไม่อยู่ในระนาด หรือบรรทัดเดียวกันครับ อันนี้ดูป้างเดียวก็คงดูกันออกแล้วนะครับ ส่วนของแท้ต้องดูรูปข้างล่างครับ

7. สองรูปสุดท้ายนี้ผมขอรวบเดียวเลยนะครับ เป็นวิธีการดูซับในกระเป๋าหลุยส์ เทคนิคนี้ไม่ว่าจะเป็นรุ่นเก่ารุ่นใหม่ดูได้หมดตราบในที่ซับในหลุยส์เป็นแบบนี้

ซับในกระเป๋าหลุยส์ที่เป็นคล้าย ๆ กับหนังกลับ คนส่วนใหญ่มักจะนึกว่ามันคือหนังกลับ แต่จริงๆ แล้วไม่ใช่ครับ
    มันคือผ้า Alcantara ที่ผลิตมาในช่วงปี 1970s โดยคนญี่ปุ่น ซึ่งมีส่วนผสมของ polyester กับ polyurethane

Alcantara คือผ้าที่ความความทน, หนา, นุ่ม, และมึคุณสมบัติของ texture ที่ใกล้เคียงกับหนังกลับ (ไม่ได้ว่าอะไรหรอกครับ ขืนเป็นหนังกลับจริง แค่คุณทำน้ำเปล่าหยดใส่ก็เป็นรอยที่แก้ยากแล้ว)
    ผ้า Alcantara นี้ส่วนใหญ่จะเอาไปทำพวกหุ้มเบาะรถเช่น Ferrari หรือรถที่มีราคาแพง(มาก ๆ) หรือแม้กระทั่งเสื้อผ้า, ซับในกล่อง jewelry ของแบรนด์แพง ๆ แล้วการทอผ้าอันนี้ก็ไม่ได้การทอผ้าแบบธรรมดาที่เราจะเห็นเส้นเนื้อผ้า โดยเฉพาะอย่างยิ่งเมื่อถูก flash ถ้าคุณถ่ายรูปซับในกระเป๋าหลุยส์แล้วติดลายทอของผ้าขึ้นมาปุ๊ป=ยังไงก็ปลอมครับผม เพราะต่อให้คุณซูมอินเข้าไปเท่าไหร่คุณจะไม่มีวันเห็นลายทอของผ้าเด็ดขาด คุณเห็นในรูปไหมครับเนื้อผ้าเมื่องอจะเป็นรอย \\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\\ อย่างงี้ปลอมร้อยล้านเปอร์เซนต์ครับ

เทคนิคการดูอันนี้ผมขอบอกไว้เลยว่ายังใช้ได้อีกนาน เพราะตราบใดที่ LV ยังไม่สามารถผลิต alcantara เองได้ บริษัท alcantara ก็ยังไม่คิดที่จะเปลี่ยนการทำผ้าแบบนี้เด็ดขาด เพราะมันกลายเป็นสัญลักษณ์ของเขาไปแล้วครับ
    ยังไงดูรูปที่ผมถ่ายรูปซับใน alcantara แล้วกันครับ ดูแบบเต็มที่เลยครับ จ้างให้ก็ไม่เห็นรอยทอของผ้า

สวัสดีครับ

Last edited by fursofmine; 12-03-12 at 11:10.
    Thanks MISSMILADABELLE, Rocketman, pursecrazy, dojojoy, beebabel, , playhound, oilyayo, Faistar, shopping_mania ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like BrandShoes, lovingbrands, beebabel, pukkoo ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Kittypiggybent's Avatar
    Kittypiggybent is offline Trusted Member Brandname Fan
    Kittypiggybent's Bank Account
    • Bank Account 1: 594X3X9X3X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

โอ๊ะ โอ คุณป้อง มาแล้ว

นักเรียนโข่ง รอเข้าชั้นเรียนค่ะ

ลงชื่อก่อนค่ะ

ladykaty's Avatar
    ladykaty is offline Trusted Member Master Brandname
    ladykaty's Bank Account
    • Bank Account 1: 034X1X9X6X

Default ..ur room

ห้องสวยจังเลยค่ะ

sunny_me_vink's Avatar
    sunny_me_vink is offline Registered Member Brandname Fan

อุ๊ย มาเรียนทันด้วย ห้องสวยค่ะ

อาจารย์สอนเข้าใจแจ่มแจ้งค่ะ
    My hobby, My passion, My inspiration...

poogga's Avatar
    poogga is offline Citizen Member Brandname Fan

Talking

ตามมาเข้าชั้นเรียนด้วยคนค่า

pakka's Avatar
    pakka is offline Trusted Member Brandname Fan
    pakka's Bank Account
    • Bank Account 1: 046X8X1X6X

" สุ ด ย อ ด ค่ ะ "

hdogillusive's Avatar
    hdogillusive is offline Trusted Member Master Brandname
    hdogillusive's Bank Account
    • Bank Account 1: 101X5X3X3X

棒极了! สุดยอดคับ รักผู้ชายคนนี้เจงๆๆๆๆ
    ...............................................................................

..........LVoe LVoe LVoe..........

sichan's Avatar
    sichan is offline Trusted Member Master Brandname
    sichan's Bank Account
    • Bank Account 1: 083X1X5X4X
    • Bank Account 2: 479X0X0X6X
    • Bank Account 3: 292X0X0X0X

Thumbs up

เจ๋งที่สุด ตามเคย ขอบคุณค่า คุณป้อง

huahorm's Avatar
    huahorm is offline Trusted Member Master Brandname
    huahorm's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X9X4X9X

Smile

ขอบคุณมากๆๆๆ เลยค่ะ
    มีประโยชน์กับคนตาแชแหมอย่างตัวเองมากๆ เลยค่ะ

ปล. ห้องสวยมากกกกค่ะ ตกแต่งเหมือนมืออาชีพเลย
    จะรอภาคต่อไปด้วยใจจดจ่อค่ะ ขอบคุณมากๆ อีกทีค่ะ

FireandIce is offline Registered Member Brandname Fan

Home sweet Home

เข้ามาศึกษาด้วยคนค่ะ ขอบคุณมากนะคะ และก็ห้องสวยเนี้ยบมากเลยค่ะ ชอบความเป็นระเบียบเรียบร้อยของห้องมากค่ะ

Page 1 of 7 123 ... LastLast