เตือนภัย!!! มิจฉาชีพใช้วิธีสวมรอยบัตรประชาชนที่แจ้งหาย ไปเปิดบัญชีธนาคาร เพื่อโกง!!! โดยการเปิดขาย"กระเป๋าแบรนด์เนม" หลอกให้โอนเงินเข้าบัญชีแต่ไม่ส่งของให้ค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: เตือนภัย!!! มิจฉาชีพใช้วิธีสวมรอยบัตรประชาชนที่แจ้งหาย ไปเปิดบัญชีธนาคาร เพื่อโกง!!! โดยการเปิดขาย"กระเป๋าแบรนด์เนม" หลอกให้โอนเงินเข้าบัญชีแต่ไม่ส่งของให้ค่ะ

designmint is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    1

Default เตือนภัย!!! มิจฉาชีพใช้วิธีสวมรอยบัตรประชาชนที่แจ้งหาย ไปเปิดบัญชีธนาคาร เพื่อโกง!!! โดยการเปิดขาย"กระเป๋าแบรนด์เนม" หลอกให้โอนเงินเข้าบัญชีแต่ไม่ส่งของให้ค่ะ

สวัสดีค่ะ เราเป็นผู้เสียหาย กรณีฉ้อโกง (ต่อจากกระทู้นี้นะคะ)
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2843131

มิจฉาชีพใช้วิธีสวมรอยบัตรประชาชนที่แจ้งหาย ไปเปิดบัญชีธนาคาร เพื่อโกง!!!
    โดยการเปิดขาย"กระเป๋าแบรนด์เนม"ใน IG หลอกให้โอนเงินเข้าบัญชีแต่ไม่ส่งของให้ จำนวนเงิน 16,000 บาท โดยบุคคนในภาพนี้ค่ะ

โฉมหน้าคนร้ายจากกล้องวงจรปิด ธนาคารกรุงศรีฯ สาขาชลบุรีค่ะ (เราคาดว่าคนร้ายน่าจะยังลอยนวลอยู่ในจังหวัดชลบุรีนะคะ)
    บุคคลนี้โกงเงินโดยการโพสขายกระเป๋าแบรนด์เนมใน IG หลอกให้โอนเงินไป
    •••เลขที่บัญชี 4471269872
    ชื่อบัญชี วรรณวิสา จันทร์แก้ว
    ธนาคารกรุงศรีฯ•••
    โอนแล้ว ไม่ส่งของให้ ปิดการติดต่อทุกช่องทาง และหนีไปเลยค่ะ มีเจ้าทุกข์รวมตัวได้หลายราย ยอดเงินที่โกงได้ ถอนออกบัญชีไป เป็นเงินหลักแสน

มิจฉาชีพรายนี้มีวิธีการที่ชำนาญมาก ส่งสำเนาบัตรประชาชนให้ดูน่าเชื่อถือ(เป็นบัตรประชาชนที่สวมรอยของบัตรที่แจ้งหายแล้วค่ะ) คนร้ายมีการพูดที่ช่ำชองตอบได้ทุกรายละเอียด แถมยังมีกระเป๋าของแท้อยู่ในมือจริงๆ เพราะว่าขอรูปได้ทุกมุมและตรวจสอบได้ว่าแท้ แต่ตั้งใจที่จะโกงค่ะ

ใครมีเบาะแสรบกวนแจ้งเราหน่อยนะคะ อย่าปล่อยให้คนร้ายลอยนวลค่ะ
    Tel. 087-3110303
    Line ID: chanoknan-mint <ขอบคุณค่ะ>

(ขอขอบคุณพื้นที่SBNนะคะ)
    Last edited by designmint; 11-10-13 at 17:02.
    Thanks noinoi5, mamee, simply_fab, zumo_kik, AO Kanokkarn ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like DamierLover ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ