เตือนภัยค่ะ ซื้อ Hermes แท้ ได้ Hermes ปลอม จาก Daikoku Japan และเพื่อนที่คิดว่าไว้ใจได้ - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 11 of 11

Thread: เตือนภัยค่ะ ซื้อ Hermes แท้ ได้ Hermes ปลอม จาก Daikoku Japan และเพื่อนที่คิดว่าไว้ใจได้

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AwesomeIsMe's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X6X4X9X
    • Bank Account 2: 065X3X5X3X
    • Bank Account 3: 116X2X6X3X
    • Bank Account 4: 762X0X6X4X
    • Bank Account 5: 281X0X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    PARIS-LONDON-MADRID-FRANKFURT-MILAN

Default Re: เตือนภัยค่ะ ซื้อ Hermes แท้ ได้ Hermes ปลอม จาก Daikoku Japan และเพื่อนที่คิดว่าไว้ใจได้

Quote Originally Posted by dolce View Post
    ถามคุณ awesomisme cแล้วทำไมใน ig reseller ถึงได้มีขายสีนี้กันโครมๆ แถมราคาก็แพงมาก
    ขอรูปและรายละเอียดมากกว่านี้ค่ะ อ้อไม่ได้ตามดูคนอื่น

ต้องขอรูปเป็นใบๆไป อ้อไม่สามารถตอบแบบรวมได้ เพราะถึงแม้ Hermes ยังพูดเองว่า Hermes ใน internet 80% ทั้งโลกเป็นของปลอม (ไม่รวมนอก internet ที่ขายทั้งปลอมว่าปลอมทั้งปลอมว่าแท้ที่เกลื่อนไปทั่วที่อาจจะมากถึง 98%) แต่ของแท้ถึงจะมีน้อยหายากแต่ก็มี จะรู้ได้ต้องดูที่กระเป๋าเป็นใบๆไปเสมอค่ะกรณีนี้เฉพาะร้านที่ขายของแท้ก็พอนะคะ ในร้านที่เห็นๆอยู่ว่าขายของปลอมราคาเป็นไปไม่ได้ไม่ต้องเสียเวลาหวังว่าจะเป็นผู้โชคดีเจอของแท้

อีกกรณีนึงคือ มีเจ้าของกระเป๋า 1 ใบ แต่ขายผ่านหลายๆร้านก็มี หากสงสัยก็ถามเค้าค่ะว่าใบนี้ฝากขายรึเปล่า ใบเดียวกับอีกร้านรึเปล่า ทีนี้ก็แล้วแต่ว่าเค้าจะตอบตามตรงมั๊ยนะค๊า

ปล. เอาแต่รูปกระเป๋าขอมาละเอียดหน่อยนะคะ ชื่อร้านไม่ต้องบอก เพราะไม่สำคัญ แม้แต่ลูกค้าอ้อเองอ้อก็บอกเหมือนกันดูว่าซื้อกับใครได้ระดับนึง แต่ทุกครั้งต้องดูที่ตัวของเช็คให้ละเอียด มั่นใจด้วยเหตุด้วยผลว่าแท้ยังไง รู้จักของๆตัวเองไว้ให้เป๊ะ เผื่ออีก 10 เดือนหรือ 10 ปีจะขาย ลูกค้าถามมั่นใจว่าแท้มั๊ยคะ จะได้ตอบได้ว่าแท้ยังไง ถ้าตอบได้แค่มั่นใจค่ะเพราะซื้อจาก... ถ้าเค้าไม่รู้จักก็เงิบได้นะคะ
    Last edited by AwesomeIsMe; 21-11-13 at 22:28.

เนื่องจากมีพวกนิสัยเลว พวกหน้าด้าน พวกจับเสือมือเปล่า พวกขายของปลอม พวกตั้งใจจะหลอกให้โอนเงิน ขโมยรูปสินค้าของอ้อไปใช้ทำเหมือนเป็นรูปสินค้าของตัวเองและรูปหลานอ้อก็ทำเป็นว่าเป็นตัวเอง

2 อันนี้ปรี๊ดสุด
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2192474

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2044308

ตั้งแต่นี้ไปทุกรูปของอ้อจะทำลายน้ำ ตามนี้ค่ะ "ใช้โดย AwesomeIsMe SBN เท่านั้น ระวังพวกขโมยรูปไปใช้เป็นมิจฉาชีพนะคะ"
    Like Aliz ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 2 of 2 FirstFirst 12
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ