เตือนภัยค่ะ ซื้อ Hermes แท้ ได้ Hermes ปลอม จาก Daikoku Japan และเพื่อนที่คิดว่าไว้ใจได้

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11
    chutisa is offline Trusted Member Brandname Fan
    chutisa's Bank Account
    • Bank Account 1: 611X0X5X7X
    • Bank Account 2: 229X5X2X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Thumbs down เตือนภัยค่ะ ซื้อ Hermes แท้ ได้ Hermes ปลอม จาก Daikoku Japan และเพื่อนที่คิดว่าไว้ใจได้

ขอลบเนื้อหานะคะ เนื่องจากจะได้รับเงินคืนเร็วๆนี้ค่ะ
    Last edited by chutisa; 13-01-14 at 17:52.
    Thanks AO Kanokkarn ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

marni_mm's Avatar
    marni_mm is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    marni_mm's Bank Account
    • Bank Account 1: 730X5X0X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

Default Re: เตือนภัยค่ะ ซื้อ Hermes แท้ ได้ Hermes ปลอม จาก Daikoku Japan และเพื่อนที่คิดว่าไว้ใจได้

เคยซื้อของที่ญี่ปุ่นบ่อยๆค่า. ของปลอมก็เคยเจอแต่น้อยมากๆๆส่วนใหญ่จะเป็นชิ้นเล็กๆแบบเราดูไม่รอบคอบเองอ่ะคะ
    แต่ชิ้นใหญ่ๆแพงๆแบบbirkinยังไมเคยเจอปลอม (แต่ก็อาจจะมีปลอมนะคะเพราะเห็นมีเย๊อะจัดอ่ะคะ)
    ร้านพวกนี้เวลารับซื้อของจากลูกค้าเค้าจะมีบันทึกว่าซื้อกระเป๋ามาจากใครนะคะ
    แต่กว่าเค้าจะรับซื้อโดยเฉพาะdaikokuyaซึ่งเป็นร้านใหญ่มีหลายสาขาเค้าน่าจะตรวจสอบอย่างดีก่อนจ่ายเงินซื้อนะคะ

Ps.เพื่อนคุณจขกท หายตัวไปเลยก็ดูแปลกๆอยู่นะคะ

ขอให้ได้เงินคืนนะคะเป็นกำลังใจให้ค่า
    Ps.เคยไปแต่daikokuya daikoku ไม่เคยไปจ้าเมื่อกี้พิมพ์ตกyaไปหน่อย

เมื่อกี้เข้าไปดูในเวปร้านdaikoku. ราคาถูกกว่าร้านอื่นมากจนน่าแปลกใจเลยค่า
    Last edited by marni_mm; 23-10-13 at 19:04.
    Thanks chutisa ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like titled ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

theIIIdEmpire's Avatar
    theIIIdEmpire is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    theIIIdEmpire's Bank Account
    • Bank Account 1: 136X6X1X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

Blog Entries
    1

Default Re: เตือนภัยค่ะ ซื้อ Hermes แท้ ได้ Hermes ปลอม จาก Daikoku Japan และเพื่อนที่คิดว่าไว้ใจได้

ร้าน daikokuya 大黒屋 เป็นร้านใหญ่มีหลายสาขามาก http://standard.navitime.biz/daikokuya/Index.act
    ถ้ามีหลักฐานการตรวจสอบว่าปลอมเป็นเอกสารยืนยัน เค้าน่าจะรับคืนนะคะ

เร็วๆนี้ มีคนโพสถามถึงร้าน
    daikoku เฉยๆ เว็บนี้ http://www.daikokujapan.com/ ตั้งชื่อเหมือนกัน แต่คนละร้านนะคะ
    ซึ่งดูราคาแล้วแปลกๆ รุ่นหายากกลับราคาแสนถูก เพื่อนคุณจขกท ซื้อจากร้านนี้หรือเปล่าคะ?

ยังไงก็ขอให้ได้เงินคืนเร็วๆนะคะ
    Just wanna say "1000 THANXXX" to SBN and my all lovely customers
    心から「本当にありがとうね!」

*** วิธีดู Lady Dior ของแท้ค่ะ ***
    Thanks AO Kanokkarn, chutisa, mypooh ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like titled ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

manee is offline Trusted Member Brandname Fan
    manee's Bank Account
    • Bank Account 1: 993X0X3X6X
    • Bank Account 2: 574X1X4X2X

ถ้าผมจำไม่ผิดเคยมีกระทู้เคสเลดี้ดิออร์ปลอม ก้อซื้อมาจากร้านนี้รึป่าวคับ

chutisa is offline Trusted Member Brandname Fan

ขอลบนะคะ จะได้เงินคืนน่ะค่ะ
    Last edited by chutisa; 14-01-14 at 06:50.
    Thanks titled ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AwesomeIsMe's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X6X4X9X
    • Bank Account 2: 065X3X5X3X
    • Bank Account 3: 116X2X6X3X
    • Bank Account 4: 762X0X6X4X
    • Bank Account 5: 281X0X4X5X

PARIS-LONDON-MADRID-FRANKFURT-MILAN

1. ผิดตั้งแต่สีเลยนะคะ นี่ไม่ใช่สี Rose Tyrin แต่เป็น Pink แบบเพี้ยนๆ ค่า สี Rose Tyrin สีจะชมพูแปร๋นเลยและด้ายเป็นสีขาวค่า สี Pink จะขมพูอ่อนประมาณไอศครีมสตรอเบอรี่เลย และด้ายเป็นสีน้ำตาล

2. สี Pink, Rose Tyrin ถ้าช้อปมี ซึ่งมีโอกาสเป็นไปได้ 0.00001% แล้ว ซึ่งจะเป็นหนัง Cherv หรือ Epsom หนังอื่นมีมั๊ย ตอบคือต้องสั่งถ้าเค้ารับสั่งพิเศษ ซึ่งโอกาสที่จะรับสั่ง 0.000001% + โอกาสได้จริงมีแค่ 0.0000001% + โอกาสเป็นสี Pink หรือ Rose Tyrin อีกเหลือ 0.0000000001% + ยอมทำหนัง Togo อีกเหลือโอกาส 0.00000000000000000000001% ถ้ามีคนมีได้เป็นคนระดับสูงแน่นอน เค้าจะขายทิ้งมั๊ย สั่งกว่าจะได้มาเป็นปีๆ ถ้าของจริง Stamp Q มันคือปีนี้ เพิ่งได้มาเลย และถ้าบ้าขายทิ้่งจริง 600,000-900,000 ได้เลยแม้แต่ที่ญี่ปุ่นหรือยุโรป (อ้อเขียนแบบนี้จะทำให้บางคนคิดไปว่าตัวเองอาจจะเป็นผู้โชคดี 1 ในล้านล้านรึเปล่านะ)

3. ความปลอม เป็นปลอมเกรดค่อนข้างต่ำเลย ปลอมเห็นชัดๆ ตั้งแต่รูปแรกยันรูปสุดท้าย เอาแบบที่ไปดูกันง่ายๆเลยนะคะ

- ทรงความยาวเทียบกับความสูงจะยาวกว่านี้
    - หนังไม่มีมิติเลยตาของหนังก็เท่ากันไปมั๊ย และ Togo ของแท้จะขึ้นลายเส้นมากน้อยแล้วแต่ความแห้ง ของใหม่จะแห้งมากด้วย เวลาหักจะไม่เป็นรอยยับที่อยู่ถาวรแบบนี้ หนัง Togo จะมีคุณสมบัติที่เป้นตำนานเลยคือ โยนลงไปที่พื้นให้ช้างเหยียบ ตัวหนังก็กลับมาเป็นเหมือนเดิมค่ะ (แต่มีรอยขูดขีดกับเสียทรงนะคะดังนั้นอย่าลอง 555)
    - ด้ายปลอมสุดๆ เงาเชียว ด้าย Hermes จะด้านและเส้นเล็ก และเวลาเย็บจะห่างๆด้านหน้าแทยงเล็กน้อย ด้านหลังจะตรง แต่ที่สำคัญห่างๆ
    - โลหะ Font และสีเพี้ยน แต่จะไม่พูดถึงเพราะแล้วแต่ปีและการใช้งานอย่างปีนี้กลับมาทำ Font หนาอีกแล้ว เอาแบบชัดๆ ดูหมุดค่ะ ของแท้จะชิดขอบเลย ทำให้ด้่านหลังหมุดจะอยู่บนรอยเย็บค่ะ และของแท้จะตอกแน่นๆ ทำให้หมุดด้านหลังจมแนบไปกับหนังค่ะ ไม่นูนอยู่ข้างบนแบบนี้
    - แสตมป์ ความหนักเบาและตำแหน่งจะไม่พูดถึงเพราะบางทีแล้วแต่ช่าง Hermes บางคนก็แรงช้างสาร แต่ดูสี่เหลี่ยมรอบตัวอักษรค่ะ สี่เหลี่ยมตั้งแต่แสตมป์ A มา ไม่ว่าจะเป็นรุ่นไหนหนังไหนปีไหนไซด์ไหน การันตีว่าเหลี่ยมทุกมุม ไม่มีโค้งบ้างเหลี่ยมบ้างแบบนี้ค่ะ
    -ซิปข้างในปลอมแบบสัมเพ็งเลย ไม่นับสีที่เวอร์เกินกับขนาดซี่ หัวซิปของแท้บางและตัวอักษรก็บางค่ะ ไม่กลมมนหนาแบบนี้
    -อื่นๆอีกมากมาย

แค่นี้ถ้าร้านมันยังกล้าว่าแท้อีก ก็บอกให้มันไปไล่คนของมันออกไปไถนาเถอะค่ะ

ร้านบรนด์เนมทุกที่ในโลกนี้ ที่ซื้อต่อ รับซื้อ รับฝาก มีโอกาสที่จะมีของปลอมทั้งนั้นค่ะ เพราะที่มามันวงกว้างไปรับง่ายไป แต่อ้อก็มั่นใจว่าส่วนใหญ่ไม่ตั้งใจจะหลอกขายของปลอมกันหรอก (แต่อีร้านนี้ตั้งใจแน่นอน) แต่ตาดีได้ตาร้ายเสีย ถ้าลูกค้าซื้อไปแล้วไปเช็คได้ว่าเป็นของปลอม ร้านเลวๆ ก็จะปัดความรับผิดชอบไล่ให้ไปหาหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษรจากช้อปมายืนยัน ร้านที่ดีๆก็จะรับคืนให้จบเรื่องกันไป แต่ประเด็นคือจะมีลูกค้ากี่คนที่จะรู้และเช็คว่าของตัวเองเป็นของแท้จริงๆรึเปล่าอย่างคุณเจ้าของกระทุ้ล่ะ จะซื้อเอาให้มั่นใจอย่าดูแค่ซื้อกับใครน่าเชื่อถือแค่ไหน ดูที่ตัวสินค้าชิ้นนั้นๆทุกจุดทุกประเด็นทุกครั้งที่ซื้อถึงจะซื้อกับคนเดิมร้านเดิมซ้ำๆ
    Last edited by AwesomeIsMe; 24-10-13 at 02:22.

เนื่องจากมีพวกนิสัยเลว พวกหน้าด้าน พวกจับเสือมือเปล่า พวกขายของปลอม พวกตั้งใจจะหลอกให้โอนเงิน ขโมยรูปสินค้าของอ้อไปใช้ทำเหมือนเป็นรูปสินค้าของตัวเองและรูปหลานอ้อก็ทำเป็นว่าเป็นตัวเอง

2 อันนี้ปรี๊ดสุด
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2192474

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2044308

ตั้งแต่นี้ไปทุกรูปของอ้อจะทำลายน้ำ ตามนี้ค่ะ "ใช้โดย AwesomeIsMe SBN เท่านั้น ระวังพวกขโมยรูปไปใช้เป็นมิจฉาชีพนะคะ"
    Thanks teeta, titled, KuRoMiDy, mamee, chutisa ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like scissors n' sizes, kori, marni_mm, theIIIdEmpire, zumo_kik ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

jaiko is offline Trusted Member Master Brandname
    jaiko's Bank Account
    • Bank Account 1: 037X0X2X3X

daikoku japan เป็นเว็ปขายของปลอมค่ะ ทำให้คนเข้าใจผิดจาก daikokuya

เคยซื้อจาก daikokuya ที่ญี่ปุ่น ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

แต่เว็ปนี้ ปลอม และ หลอกลวงค่ะ
    Thanks teeta, scissors n' sizes, titled, chutisa ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like DamierLover, chutisa ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

zumo_kik's Avatar
    zumo_kik is offline Trusted Member Master Brandname
    zumo_kik's Bank Account
    • Bank Account 1: 906X0X1X5X

^^ คุณ จขกท ถือซะว่าความโชคดีจะมีอยู่บนความโชคร้ายเสมอนะคะ เพราะเหตุการณ์นี้นอกจากจะทำให้รู้ว่ากระเป๋าจากร้านนี้เป็นของปลอม ก็ยังทำให้รู้อีกด้วยค่ะว่า เพื่อนคนนี้ก็เป็นของปลอมเช่นกันค่ะ เป็นเพียงเพื่อนกิน (กินจุซะด้วย 180,000 แพงกว่าราคากระเป๋าปลอมอีก) ไม่ใช่เพื่อนตาย ความเห็นส่วนตัวนะคะ เพราะเพื่อนแท้เพื่อนกันจริงไม่มีวันที่จะมาหากินหรือเอาเล็กเอาน้อยจากคนที่เรียกว่าเพื่อนด้วยกันค่ะ

เอาใจช่วยให้ได้เงินค่ากระเป๋าคืนมานะคะ อย่างน้อยๆได้ 120,000 กลับมาก็ยังดีค่ะ ส่วน 180,000 ที่เป็นค่าเหนื่อยของเค้า ถือซะว่าเราซื้อบทเรียนไว้อาลัยให้กับคนที่เคยเรียกว่าเพื่อน 1 คนนะคะ
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    ซื่อสัตย์ต่อตนเองและผู้อื่น แค่นี้สังคมคงน่าอยู่ขึ้น
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -
    Thanks titled ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like scissors n' sizes, oy_benjawan, mamee ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

ขอลบนะคะ จะได้เงินคืนน่ะค่ะ
    Last edited by chutisa; 14-01-14 at 06:48.
    Thanks zumo_kik ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like pairberry, oy_benjawan, mamee ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

dolce's Avatar
    dolce is offline Citizen Member Master Brandname

ถามคุณ awesomisme cแล้วทำไมใน ig reseller ถึงได้มีขายสีนี้กันโครมๆ แถมราคาก็แพงมาก

Page 1 of 2 12 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ