โดนตัดแต้ม 2 คะแนน ไม่เข้าใจว่าผิดกฎยังงัยค่ะ รบกวนผู้รู้หรือแอดมินช่วยชี้แนะและตรวจสอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 4 of 4
    lofthing's Avatar
    lofthing is offline Trusted Member Brandname Fan
    lofthing's Bank Account
    • Bank Account 1: 511X0X9X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Lightbulb โดนตัดแต้ม 2 คะแนน ไม่เข้าใจว่าผิดกฎยังงัยค่ะ รบกวนผู้รู้หรือแอดมินช่วยชี้แนะและตรวจสอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2901777

เนื่องจากเป็น สมาชิก
    www.siambrandname.com มานานมากแล้วนั้น และเป็น TM ด้วย รับทราบกฎของชุมชนเป็นอย่างดี เป็นสมาชิกที่รักษากฎมาโดยตลอด ไม่เคยทำผิดกฎเลย จนมาเริ่มลงขาย Coach โดยลง Post ใน กระทู้ของ Hi-Street ก็มีการโทรมาต่อว่าเรื่องราคาที่ถูกเกินไป User เองก็ตอบว่า เรามิได้เป็นแม่ค้ามืออาชีพ ที่นำCoach เข้ามาขายเป็นประจำ จึงมิได้ทำการค้ากำไรแต่อย่างใด แต่ด้วยการที่เดินทางไปต่างประเทศจึงหิ้วติดมือมาฝากญาติพี่น้องหลายใบเพราะราคาถูกดี Userได้ทำการตรวจทานหลายครั้งและพิจารณาแล้ว ก็ไม่พบสิ่งที่คิดว่าผิดกฎของชุมชนได้ตอนที่ตัดแต้มแรก และจนมาครบกำหนด 3 เดือน ก็คาดว่าแต้มจะถูกตัดกลับให้เป็นปกติ แต่กลับมีเพิ่มอีก 1 แต้ม ด้วยเหตุผลเดิม คือข้อ 2

User จีงขอความกรุณา Admin ช่วยตรวจสอบ Post ของ User ที่ผ่านมา และให้เหตุผลเพื่อความกระจ่างด้วย ว่าเหตุผลใด จึงดดนตัดแต้มที่ผิดกฎของชุมชนข้อ 2 แห่งนี้

ขอบคุณมาก

Don't look back in anger
    At least not today

nucha is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Cool Re: โดนตัดแต้ม 2 คะแนน ไม่เข้าใจว่าผิดกฎยังงัยค่ะ รบกวนผู้รู้หรือแอดมินช่วยชี้แนะและตรวจสอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ขออนุญาติตอบแทน admin คร้า

เท่าที่เข้าไปดู >> เคสมือถือ ถึงจะเป็นยี่ห้อ Hi-Street ก็ต้องไปลงห้องอุปกรณ์เกี่ยวกับมือถือค่ะ
    ห้องนี้นะคะ http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?f=44

Quote Originally Posted by lofthing View Post
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2901777

เนื่องจากเป็น สมาชิก
    www.siambrandname.com มานานมากแล้วนั้น และเป็น TM ด้วย รับทราบกฎของชุมชนเป็นอย่างดี เป็นสมาชิกที่รักษากฎมาโดยตลอด ไม่เคยทำผิดกฎเลย จนมาเริ่มลงขาย Coach โดยลง Post ใน กระทู้ของ Hi-Street ก็มีการโทรมาต่อว่าเรื่องราคาที่ถูกเกินไป User เองก็ตอบว่า เรามิได้เป็นแม่ค้ามืออาชีพ ที่นำCoach เข้ามาขายเป็นประจำ จึงมิได้ทำการค้ากำไรแต่อย่างใด แต่ด้วยการที่เดินทางไปต่างประเทศจึงหิ้วติดมือมาฝากญาติพี่น้องหลายใบเพราะ ราคาถูกดี Userได้ทำการตรวจทานหลายครั้งและพิจารณาแล้ว ก็ไม่พบสิ่งที่คิดว่าผิดกฎของชุมชนได้ตอนที่ตัดแต้มแรก และจนมาครบกำหนด 3 เดือน ก็คาดว่าแต้มจะถูกตัดกลับให้เป็นปกติ แต่กลับมีเพิ่มอีก 1 แต้ม ด้วยเหตุผลเดิม คือข้อ 2

User จีงขอความกรุณา Admin ช่วยตรวจสอบ Post ของ User ที่ผ่านมา และให้เหตุผลเพื่อความกระจ่างด้วย ว่าเหตุผลใด จึงดดนตัดแต้มที่ผิดกฎของชุมชนข้อ 2 แห่งนี้

ขอบคุณมาก
    Last edited by nucha; 27-10-13 at 20:42.
    Thanks KAT ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

lofthing's Avatar
    lofthing is offline Trusted Member Brandname Fan
    lofthing's Bank Account
    • Bank Account 1: 511X0X9X5X

Lightbulb Re: โดนตัดแต้ม 2 คะแนน ไม่เข้าใจว่าผิดกฎยังงัยค่ะ รบกวนผู้รู้หรือแอดมินช่วยชี้แนะและตรวจสอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ขอบคุณคุณ Nucha มากนะค่ะที่แนะนำ แต่ก็ยังมีข้อสงสัย เนื่องจาก Coach case ถือเป็น (Apparel&Accs.)-> Coach, มิใช่หรือค่ะ เพราะเท่าที่เห็นในกระทู้ของหมวด Hi-street มีผู้ลงขาย Case iphone, Case iPad ของ Coach , Kate spade และอีกหลายๆแบรนด์ มากมายหลายกระทู้เลยนะค่ะ

At least not today

nucha is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

Cool Re: โดนตัดแต้ม 2 คะแนน ไม่เข้าใจว่าผิดกฎยังงัยค่ะ รบกวนผู้รู้หรือแอดมินช่วยชี้แนะและตรวจสอบด้วยค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ

ลองดูในลิงค์นี้นะคะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=360227
    มีตัวอย่างท่านอื่นๆที่สอบถาม เพราะผิดกฎเดียวกัน คือ เรื่องเคสมือถือ ตามที่คุณ theIIIdEmpire ตอบไว้ค่ะ
    ท่านอื่นที่ลงขายเคสมือถือ ไม่ได้แปลว่าไม่ผิดกฎ แต่ไม่มีการกดโดนโหวตตัดแต้มค่ะ
    Thanks KAT ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้