พรีออเดอร์กับ TM Bugsbunny IG preorder_brandnamesไม่มีของ แต่ัยังไม่ได้รับเงินคืน

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 8 of 8
    Liquor is offline Trusted Member Brandname Fan
    Liquor's Bank Account
    • Bank Account 1: 088X1X6X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default พรีออเดอร์กับ TM Bugsbunny IG preorder_brandnamesไม่มีของ แต่ัยังไม่ได้รับเงินคืน

พรีออเดอร์กับ TM Bugsbunny IG preorder_brandnamesไม่มีของ แต่ัยังไม่ได้รับเงินคืน

เราสั่งพรีอเดอร์ ชาแนล มินิไป โดยโอนมัดจำประมาน 50% ที่ 35,000 บาท มีการแจ้งว่าไม่มีของตั้งแต่วันที่ 15 พย.

และให้ติดต่อรับเงินจากอีกคนนึง โดยแจ้งว่าจะได้รับเงินคืนภายใน 10 วัน คือวันที่ 25 พย. จนถึงวันที่ 25 ก็ยังไม่ได้รับเงินคืน

พยามติดต่อขอรับเงินคืนอยู่ตลอด ติดต่อทางไลน์ ก็ไม่ค่อยอ่าน พอไปโพสถามใน ig ล่าสุดเราก็โดนบล็อกไปแล้ว

แต่ก็ยังเห็นรับพรีออเดอร์ใหม่อยู่ตลอด รบกวน คุณฟ้า หรือคุณเจ หรือคุณที่ให้บัตรประชาชนไว้ ชื่อปุญญิศา ช่วยติดต่อคืนเงินทีค่ะ

และยังมีอีกหลายคน ที่พรีออเดอร์กับทางคุณและยังไม่ได้ของ ยังไม่ได้เงินคืนค่ะ ตอนนี้เดือนร้อนกันทุกคนค่ะ

วันนี้(3/12/13) เราได้รับเงินคืนจากทางแม่ค้าแล้วค่ะะ
    Last edited by Liquor; 03-12-13 at 15:46.

yoyo1234 is offline Citizen Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Exclamation Re: พรีออเดอร์กับ TM Bugsbunny IG preorder_brandnamesไม่มีของ แต่ัยังไม่ได้รับเงินคืน

ของเราโดนค่า Chanel wallet ไป 27,000 บาทค่ะ เค้าบอกให้เราโอนเต็มเลย ไม่ได้ให้มัดจำ - -"
    โอนไปตั้งเดือนที่แล้วค่ะ คนที่รับออเดอร์เราชื่อเจ ชื่อจริง ปุญญิสา มณีโชติ ตามจิกเป็นเดือนแล้วอยู่ดีๆหายไปจากไลน์เฉยเลยคะ
    ก็เลยแอดไปหาเพื่อนเค้าที่บินด้วยกันชื่อฟ้า ตอนคุยด้วยก็คุยแบบเหวี่ยงๆ ปัดไปให้ลูกค้าของเค้าช่วยตอบแทน ก็ไม่เข้าใจว่าทำงานกันยังไง
    เค้าบอกเจให้บอว่าออเดอร์ของเราไม่มี เราก็บอกให้คืนเงินให้ จะรอถึงวันอาทิตย์ที่ 1 ธันวาคม ถึงบัดนี้ยอดยังไม่เข้าซักบาท ไลน์ไปก็ไม่ตอบค่ะ

ผ่านไปเป็นเดือนยังไม่ได้เงินคืนเลยค่ะ ยังมีคนที่โดนแบบนี้อีก 7 คนค่ะ มีคนนึงยอดเป็นแสน
    Last edited by yoyo1234; 02-12-13 at 15:54.

la_fee is offline Citizen Member Newbie Brandname

Default Re: พรีออเดอร์กับ TM Bugsbunny IG preorder_brandnamesไม่มีของ แต่ัยังไม่ได้รับเงินคืน

เราก็โดนเหมือนกันค่ะ พรี LV nvf damier ไป รอบล่าสุด บิน24/11 - 1/12

เราโอนเต็ม 27500 บาท โอนไปวันที่ 24/11 ค่ะ

หลังจากโอนไปเราก็พยายามติดต่อเค้าทางไลน์ค่ะ เพราะว่าเราก็ไม่เคยพรีกับเค้า

เราก็อยากจะอัปเดตข้อมูลจะได้อุ่นใจ แต่เค้าไม่ตอบไลน์เราเลยค่ะ

เมื่อวาน(1 ธ.ค.) เพิ่งติดต่อได้ทาง sms ค่ะ และได้มีการคุยwhats app กัน ตอนบ่ายๆ

เราก็ถามว่าทำไมไม่ตอบไลน์ เค้าก็บอกว่าไลน์เสีย เราก็บอกว่าเราให้เบอร์เค้าไปแล้ว น่าจะบอกเรานิดนึงว่าไลน์เสีย

เรา จะได้ติดต่อทางอื่น ติดต่อแม่ค้าไม่ได้เราก็กังวลค่ะ เค้าก็บอกว่าเค้าไม่มีเจตนาไม่ดีหรอก แล้วก็เอารุปข้อความที่เค้าคุยกะทางลูกค้าว่าโอนเงินคืนลูกค้ามาให้เราดู

เราก็โอเคไม่ได้ว่าอะไร เราก็ถามเรื่องกระเป๋าเราว่าเป็นไงบ้าง ซื้อรึยัง มีของรึป่าว เค้าก็บอกว่าต้องรออัปเดต แล้วจะแจ้งอีกที

พอตอนกลางคืนเราก็ทักแชทไป ก็ขึ้นอ่าน แต่ไม่มีคนตอบ ก็งง

วันนี้ก็ทักไปอีก ตอนเช้า ก็ไม่ตอบ ไม่อ่านด้วยค่ะ โทรไปหลายรอบมากก็ไม่รับค่ะ หนักเข้าก็ปิดเครื่องหนีเลยค่ะ

สถานะปัจจุบันติดต่อแม่ค้าไม่ได้นะค่ะ

เพิ่มเติมนะค่ะ ก่อนหน้าที่จะติดต่อแม่ค้าได้จากทาง sms เราฟอลไอจีที่ร้านเค้าค่ะ

ก้เห็นเค้าอัปรูปบ่อย ไปถามขอไลน์ก็ผ่านไปประมาณวันนึงถึงจะตอบ ไปขอเบอร์ก็ไม่ให้

ก็ไปเม้นต์ใต้รูปขอไลน์ บอกให้ตอบไลน์อีก ปรากฏว่าเค้าบล๊อกไอจีเราไปแล้วค่ะ

อันนี้ข้อมูลแม่ค้านะค่ะ
    Line : khunjujunior
    ig : preorder_brandnames
    Whtsapp: 091-991-9931
    Call,sms: 091-991-9931
    ชื่อ ปัญญิศา มณีโชติ

รบกวนติดต่อกลับด้วยนะค่ะ ทุกคนเดือดร้อนค่ะ

อัปเดตนะค่ะ วันที่ 10 เมษายน 2557 ได้รับเงินคืนครบตามจำนวน 27,500 บาท พร้อมทั้งถอนแจ้งความแล้วนะค่ะ ขอบคุณที่ออกมาชดใช้เงินคืนนะค่ะ และขอขอบคุณคุณตำรวจที่สน.พญาไท ที่กรุณาทำคดีให้ค่ะ
    Last edited by la_fee; 12-04-14 at 22:50.

chiaki_ed is offline Citizen Member Brandname Fan

Default Re: พรีออเดอร์กับ TM Bugsbunny IG preorder_brandnamesไม่มีของ แต่ัยังไม่ได้รับเงินคืน

เกือบแล้วค่ะ เราเกือบ เราเพิ่ง follow IG นี้
    และแอด Line ID ไป
    ขอบคุณกระทู้นี้มากๆๆเลยค่ะ เกือบเป็นอีกหนึ่งซะแล้ว
    ยังงัยขอให้ผู้เสียหายติดตามตัวแม่ค้า ให้ได้นะคะ
    ขอบคุณมากๆๆๆๆเลยค่ะ

imusique is offline Trusted Member Brandname Fan
    imusique's Bank Account
    • Bank Account 1: 772X2X8X9X

Bangkok, Thailand

Preorder chanel กับคนนี้เหมือนกันค่ะ โอนไป 50,000 บาท
    ตั้งแต่แจ้งโอนไปไม่ได้รับการติดต่อกลับมาอีกเลยค่ะ
    ไม่ทราบว่าสามารถดำเนินคดีได้เลยไหมคะ
    โทรไปสายติดก็ไม่รับ จากนั้นก็ติดต่อไม่ได้อีกเลย
    ไลน์ไปก้ไม่ตอบเช่นกันค่ะ หายเกินสัปดาห์แล้วค่ะ

UPDATE ล่าสุด
    หลังจากได้เข้าแจ้งตำรวจ ทางตำรวจได้จัดการออกหมายจับและเรียกผู้ต้องหาเข้ามาเคลียร์ที่ สน.
    เมื่อได้รับเงินคืนแล้ว ทางเราได้เซนยอมความจะไม่เอาเรื่องต่อ
    จึงขอมาอัพเดทเพื่อให้ทราบว่าได้เงินคืนแล้วค่ะ
    Last edited by imusique; 13-04-14 at 13:15.

pimsita is offline Citizen Member Brandname Fan

โดนเหมือกันคะ แย่มากนัดว่าเอาของมาให้จะออกมาส่ง นัดเวลาเรียบร้อย สุดท้ายรอเก้อ 5ชม บอกว่ไม่มีของ
    Thanks monnaie_s ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

freshygirl is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

เป็นอีกคนที่โดนคะ แต่นัดรับของวันที่ 15 ธค นี้คะ รู้แบบนี้คงต้องรีบแจ้งความแล้วคะ พยายามติดต่อ แต่ติดต่อไม่ได้เลย
    รบกวนท่านใดทราบว่าสามารถติดต่อได้ทางไหน กรุณาแจ้งด้วยนะคะ ขอบคุณคะ

imusique is offline Trusted Member Brandname Fan
    imusique's Bank Account
    • Bank Account 1: 772X2X8X9X

Bangkok, Thailand

ติดต่อไม่ได้เลยเช่นกันค่ะ เกือบ 20วันมาแล้วค่ะ ตอนนี้กำลังรวบรวมหลักฐานแจ้งความค่ะ

Quote Originally Posted by freshygirl View Post
    เป็นอีกคนที่โดนคะ แต่นัดรับของวันที่ 15 ธค นี้คะ รู้แบบนี้คงต้องรีบแจ้งความแล้วคะ พยายามติดต่อ แต่ติดต่อไม่ได้เลย
    รบกวนท่านใดทราบว่าสามารถติดต่อได้ทางไหน กรุณาแจ้งด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
    UPDATE ล่าสุด
    หลังจากได้เข้าแจ้งตำรวจ ทางตำรวจได้จัดการออกหมายจับและเรียกผู้ต้องหาเข้ามาเคลียร์ที่ สน.
    เมื่อได้รับเงินคืนแล้ว ทางเราได้เซนยอมความจะไม่เอาเรื่องต่อ
    จึงขอมาอัพเดทเพื่อให้ทราบว่าได้เงินคืนแล้วค่ะ
    Last edited by imusique; 13-04-14 at 13:15.

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ