เตือนภัย !! มิจฉาชีพ คฑาเทพ แย้มพิวัน หรือ มินตรา กูดคล้าย เบอร์โทร 081-4800086 ไลน์มาเสนอขายสินค้าที่เราตั้งกระทู้ตามหาค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    3368 is offline Trusted Member Brandname Fan
    3368's Bank Account
    • Bank Account 1: 660X0X5X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Smile เตือนภัย !! มิจฉาชีพ คฑาเทพ แย้มพิวัน หรือ มินตรา กูดคล้าย เบอร์โทร 081-4800086 ไลน์มาเสนอขายสินค้าที่เราตั้งกระทู้ตามหาค่ะ

วันนี้ขอแชร์ประสบการณ์ เรื่องมิจฉาชีพที่แฝงตัว จากการเสนอขายสินค้า ที่เราลงกระทู้ตามหาค่ะ

พอดีเมื่อวาน วันที่ 25-1-57 เราลงกระทู้ตามหา ต่างหูชาแนลมุกค่ะ
    วันนี้ 26-1-57 บ่ายๆ มีแม่ค้าส่งไลน์มาเสนอขายค่ะ

ด้วยความที่เราไม่ค่อยเช็คไลน์คะ เลยขอเบอร์มือถือไว้
    แต่รอสักพัก แม่ค้าก็ไม่ตอบกลับมาคะ พอดีสังเกตเห็นว่าในรูปที่ส่งให้ มีชื่อล็อคอิน
    ด้วยความใจร้อนอยากได้ของ เลย search หาเบอร์โทรแม่ค้าคะ และโทรไปหาเพื่อขอซื้อ
    ปรากฏว่า แม่ค้า (ชื่อคุณนก) บอกกับเราว่า ต่างหูรุ่นนี้ โพสไปนานแล้วค่ะ ตอนนี้ไม่มีแล้ว
    พอดีวันนี้เราวุ่นๆ เลยไม่ได้ตามเรื่องต่อค่ะ ว่าอะไรยังไง งงๆ นึกในใจว่า สงสัยคนที่ไลน์มา คงไปเอารูปคนอื่นมา

พอตอนเย็น มีคนโทรมาเสนอขายค่ะ เสียงกระเทย แหบๆ

แม่ค้า : สวัสดีค่ะ คุณโบหรือเปล่าคะ พอดีจะเสนอขายต่างหูชาแนล ที่ประกาศตามหาอะคะ
    เรา : ที่วันนี้คุณไลน์มาหรือเปล่าค่ะ
    แม่ค้า : ใช่ค่ะ มีหลายรุ่นคะ แล้วมีรุ่นที่คุณโบตามหาด้วย cc logo มุก คะ
    เรา : ไม่ทราบว่าคุณมีล็อคอินใน sbn ไหมคะ
    แม่ค้า : มีค่ะ
    เรา : ล็อคอินเดียวกับที่แปะไว้ในรูปที่ส่งให้เราหรือเปล่าค่ะ
    แม่ค้า : ใช่คะ
    เรา : เอ ทำไมวันนี้เราโทรไป เค้าบอกว่า รุ่นนี้ไม่มีแล้ว ขายไปแล้ว
    แม่ค้า : ... --อ้ำอึ้งๆ -- มีคะ ตอนนี้ยังมีอยู่
    เรา : แล้วราคาเท่าไรคะ
    แม่ค้า : 12,000 คะ
    เรา : อ่อ โอเคค่า ไม่ทราบว่าแม่ค้าชื่ออะไรคะ

แม่ค้า : ชื่อ ก้ง ค่ะ
    เรา: ชื่อ ?? อะไรนะคะ ก ไก่ ไม้โท หรือค่ะ ก้ง ??
    แม่ค้า : ค่ะๆ ใช่
    เรา : โอเคคะ คุณก้ง เดี๋ยวเราดูรูปในไลน์อีกที แล้วจะโทรกลับค่ะ
    ----แล้วก็วางสายกันไป---

รุ้สึกแปลกๆคะ แม่ค้าพูดอ้ำอึ้ง ดูไม่เหมือนแม่ค้าเลย เลยลอง search เบอร์โทรดูคะ
    ปรากฏว่า เป็นมิจฉาชีพที่ก่อคดีไว้เพียบเลย แฝงตัวเป็นคนซื้อบ้าง คนขายบ้าง หลายๆเวบคะ

http://2g.pantip.com/cafe/mbk/topic/...T13125651.html

ยังไงแล้วฝากสมาชิกทุกท่าน ระมัดระวัง กันดีๆนะคะ

ขอบคุณคะ

Thanks AO Kanokkarn, pk perfume party, ladybags, zumo_kik, Aliz, teeta, nongjall, KuRoMiDy, mamee, penninny, oy_benjawan, kim-juu, eah, กิ่งเองค่ะ ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like princezzdiary, shoemaker ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

eah's Avatar
    eah is offline Trusted Member Master Brandname
    eah's Bank Account
    • Bank Account 1: 156X2X4X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: เตือนภัย !! มิจฉาชีพ คฑาเทพ แย้มพิวัน หรือ มินตรา กูดคล้าย เบอร์โทร 081-4800086 ไลน์มาเสนอขายสินค้าที่เราตั้งกระทู้ตามหาค่ะ

คนนี้อันตรายจริงๆคะโบ ขอบคุณมากคะนำมาเตือนกัน มิฉาชีพจะคอยจ้องพวกตามหาของนี่หล่ะคะ ขโมยเอารูปจากคนอื่นมาเสนอ หากินง่าย วงจรอุบาทว์เจงๆ
    Thanks oy_benjawan ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like 3368 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

pupay1234 is offline Citizen Member Brandname Fan

Default Re: เตือนภัย !! มิจฉาชีพ คฑาเทพ แย้มพิวัน หรือ มินตรา กูดคล้าย เบอร์โทร 081-4800086 ไลน์มาเสนอขายสินค้าที่เราตั้งกระทู้ตามหาค่ะ

เคยมาเสนอขาย prada mini ให้เราเหมือนกันค่ะ ใช้ชื่อ line nan บ้าบออะไรนี่เลย เอารุปของคุณ maggula มาให้ดุ พอส่งไปถามคุณ maggula ก็บอกว่ากระเป๋าใบที่นางเสนอมา ขายไปปลายปีแล้ว ทุเรดมาก ยิ่งกว่าขอทานอีกค่ะ อีพวกนี้ ถ้าไม่มีปันยาจะทำมาหากินสุจริต ก็ไปนั่งขอทานเถอะค่ะ ยังจะดีกว่าเพราะนั่งขอต้อหน้า ของขึ้นสุดๆ แถมถ้าอี 2 ตัวนั้นเข้ามาอ่านนะคะ จะฝากถึงด้วยว่า เดี๋ยวนี้คนซื้อเค้าไม่โง่แล้วค่ะ ถ้าไม่มีปันยาจะหาเงิน นุ่นค่ะ กระป๋อง ขันทไปนั่งเลยตามสะพานลอย เผื่อจะมีใครเมตตาโยนเศษเงินให้
    Thanks 3368 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ