โพสขายของไม่ได้ค่ะ ไม่มี Post New Thread ให้กดค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    pummyh is offline Citizen Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default โพสขายของไม่ได้ค่ะ ไม่มี Post New Thread ให้กดค่ะ

รบกวนด้วยค่ะ พอดีโพสขายของในห้องกระทู้ไม่ได้ค่ะ ไม่มีปุ่ม Post New Thread ให้กดค่ะ
    ไปเจอห้อง "คู่มือการใช้งานเวปไซด์ จากชาวสยามแบรนด์แนม" เลยลองโพสดู ปรากฏว่าไม่ขึ้นในห้องขายค่ะ
    1.ทำไมในห้องขายไม่มีให้กด Post New Thread คะ
    2.หากแก้ปัญหาแล้ว สามารถย้ายโพสมาอยู่ห้องซื้อขายได้ไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ

nucha is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Cool Re: โพสขายของไม่ได้ค่ะ ไม่มี Post New Thread ให้กดค่ะ

ขออนุญาติตอบแทน admin นะคะ

SBN ไม่ได้มีระบบผิดพลาดอะไร แต่เนื่องจาก SBN เริ่มบังคับใช้นโยบาย >> "สมาชิกที่ เป็น Trusted Member (TM) และ สมาชิกที่เป็น Citizen Member (CM) เท่านั้น ที่มีสิทธิ์ ในการตั้งกระทู้ขาย ทุกประเภท และ ทุกๆห้องสำหรับซื้อขาย ทั้งในชุมชน Siambrandname และ SBNTown" ซึ่งมีเขียนบอกไว้ด้านบนของหน้า SBN ตรงรูปแตร เลื่อนลงมาด้านล่างหน่อย

ดังนั้นคุณจะไม่มีสิทธิ์ในการตั้งกะทู้ขาย(จึงไม่เห็นปุ่ม post new thread) ต้องสมัครเป็น cm หรือ tm ก่อนโดยอัพไฟล์ที่ลิงค์นี้ http://siambrandname.com/forum/trustreg.php (ต้อง log in ชื่อตัวเองก่อน) เมื่อได้รับการอนุมัติเป็นสมาชิกแบบใดแบบหนึ่งแล้วจึงจะมีสิทธิ์ post ขายของได้ในห้องซื้อขายปกติ

ส่วนการที่คุณไป post ในห้องคู่มือการใช้งาน ถือว่าเป็นการผิดกฎห้องนั้น
    >> กฎตามนี้เลยค่ะ "กฏของชุมชน SBN 2: สมาชิกคนนี้ผิดกฏข้อสอง : ลงสินค้าไม่ตรงหมวด อนุญาตให้ลงขายสินค้าให้ถูกต้องตามหมวดที่ระบุไว้หน้าห้องเท่านั้น" /
    "ห้องนี้ เป็นห้องพูดคุยสาธารณะ สำหรับทำงานเพื่อพัฒนาชุมชนที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน ห้ามตั้งกระทู้ขายในห้องนี้ เด็ดขาด!!!"
    ปล.-คุณจะไม่เห็นปุ่มที่กดโหวตตัดแต้มเพราะยังไม่ได้เป็น cm หรือ tm

เท่าที่ nucha เข้าไปดูให้คุณกำลังถูกโหวตตัดแต้มอยู่(หากถึงกำหนดครบการโหวตมากพอ คุณจะถูกตัด 1 คะแนนค่ะ หากครบ 5 คะแนน จะถูกแบนแอ๊คเค้าท์) ขอแนะนำว่าให้ edit ลบข้อความทิ้ง แล้วพิมพ์ไปว่า "ลงกะทูผิด หรือ...(บอกเหตุผลไปค่ะ)..."

แล้วก็ที่ถามว่าย้าย post ได้ไหม ต้องบอกว่าย้ายไม่ได้ค่ะ เพราะ SBN ไม่ได้มีระบบผิดพลาดอะไร ขอแนะนำเหมือนที่บอกไว้ คือ รีบ edit ลบข้อความดีกว่า

Quote Originally Posted by pummyh View Post
    รบกวนด้วยค่ะ พอดีโพสขายของในห้องกระทู้ไม่ได้ค่ะ ไม่มีปุ่ม Post New Thread ให้กดค่ะ
    ไปเจอห้อง "คู่มือการใช้งานเวปไซด์ จากชาวสยามแบรนด์แนม" เลยลองโพสดู ปรากฏว่าไม่ขึ้นในห้องขายค่ะ
    1.ทำไมในห้องขายไม่มีให้กด Post New Thread คะ
    2.หากแก้ปัญหาแล้ว สามารถย้ายโพสมาอยู่ห้องซื้อขายได้ไหมคะ
    ขอบคุณค่ะ
    Last edited by nucha; 04-02-14 at 10:52.

pummyh is offline Citizen Member Newbie Brandname

Default Re: โพสขายของไม่ได้ค่ะ ไม่มี Post New Thread ให้กดค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ