@@@เตือนภัย!!! รวบรวมชื่อคนขี้โกงและมิจฉาชีพใน Instgram มาแชร์ค่ะ@@@

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    TaroGag is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    TaroGag's Bank Account
    • Bank Account 1: 142X2X4X1X
    • Bank Account 2: 025X4X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Exclamation @@@เตือนภัย!!! รวบรวมชื่อคนขี้โกงและมิจฉาชีพใน Instgram มาแชร์ค่ะ@@@

--------------------
    Last edited by TaroGag; 06-08-14 at 23:04.
    Thanks apinya40, atbkk, meowmeow, Trend Provider, mmaeww, nanna, natpapat313, AwesomeIsMe, Blue Sapphire, khru_khead, sunny-cs, marni_mm, louislover, mamaperfect, giftzybarbie, iloveit, theIIIdEmpire, kim-juu, oy_benjawan, loveismysoul, dadymy ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like แม่มดpotter, mypooh ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

the_sbn_police is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default Re: @@@เตือนภัย!!! รวบรวมชื่อคนขี้โกงและมิจฉาชีพใน Instgram มาแชร์ค่ะ@@@

เพิ่มให้คะ บีบี๋ ชลาลัย ส่งวัฒนา ลูกสะใภ้ ฟลายนาว ด้วยนะคะ ไม่แน่
    แต่โกงไปอีกเป็นร้อยๆๆล้าน แต่ เงียบ หายไปเลย ไม่ทราบว่า คนมีเงิน กับคนไม่มีเงิน โกงไปเยอะๆ แบบนี้ ใช้ชื่อเสียง วงตระกูล กลบข่าวเหรอ แล้วมาตรฐานกฎหมายคืออะไร คนมีเงิน ลอยนวล ได้ทุกที่เหรอคะ ติดตาม ได้ที่ ig bibichalai_wru1

Trend Provider is offline Trusted Member Brandname Fan
    Trend Provider's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X3X6X2X

Bangkok, Thailand

Default Re: @@@เตือนภัย!!! รวบรวมชื่อคนขี้โกงและมิจฉาชีพใน Instgram มาแชร์ค่ะ@@@

ขอบคุณมากๆนะคะสำหรับรายชื่อคนโกงเหล่านี้

เราเคยโดนโกง 1 ครั้ง และเฉียดโดนอีก 1 ครั้งค่ะั
    ครั้งแรกคือซื้อต่างหู CHANEL รุ่นมุกใหญ่สุดหายากกก ที่เราอยากได้มากกก จาก "ชลลดา เรืองโรจน์" หนึ่งในรายชื่อที่มีคนได้โพสท์ไปแล้ว
    เสียรู้ไปช่วงปีใหม่ค่ะ ซวยรับต้นปีมากๆ นางส่งของช้ามากค่ะ ซ้ำแกะออกมาเจอชาแนลปลอม แทบลมจับ ทุกวันนี้ยังเก็บเอาไว้ดูเตือนใจตัวเอง เศร้าค่ะ
    ติดต่อนางไปทางไลน์ นางเงียบแล้ว Block เราค่ะ ร้ายกาจมากจริงๆ (แอบไปเสริชเจอมาหลังจากโดนโกงว่านางจบจากวิทยาลัยดุสิตธานีค่ะ)

อีก 1 ครั้งที่รอดมา เรื่องเกิดเมื่อปลายปี 2013
    คือจาก User ใน SBN ชื่อ Bugsbunny ค่ะ
    เราพรีกระเป๋าสตางค์ LV Sarah Multicolor ไป รอนานชาติมากๆ จนต้องโวยวายขอเงินคืน ติดต่อก็ยากมากก แต่ในที่สุดก็ได้คืนมาค่ะ
    ***เราได้เห็นกระทู้อื่นที่มีการอ้างอิงถึงการโกงของ User: Bugsbunny หรือนางสาว ปุญญิศา มณีโชติ และได้มีการลงรูปถ่ายบัตรประชาชนไว้
    พอเห็นที่อยู่แล้วอึ้งงงงง ไปเลยค่ะ บ้านอยู่ใกล้เรามาก ถัดกันไม่กี่ซอย ชนิดว่าเดินไปแป๊บเดียวถึงค่ะ (บ้านเรา600/553 บ้านนาง 600/806)***

ถ้าใครเดือดร้อนจากการทำชั่วของเด็กคนนี้ อยากตาม อยากพบ อยากทวง ติดต่อเราได้นะคะ จะพาไปชี้พิกัดให้ค่ะ มันจะได้ไม่มีโอกาสทำชั่วอีก
    Line. trendprovider

***UPDATE 08/04/14*** เราตามไปดูที่บ้าน ตามที่อยู่ในบัตรประชาชนแล้วนะคะ พบว่าเป็นบ้านร้าง ไม่มีคนพักอาศัยอยู่ค่ะ
    ขอเป็นกำลังให้ทุกคนที่โดนโกงได้เงินคืนไวๆนะคะ
    Last edited by Trend Provider; 08-04-14 at 14:02.
    Thanks L-oui-S, apinya40, deva ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like TaroGag ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ