ภาพที่ส่งให้ดูไม่ตรงกับสภาพสินค้าจริงควรทำอย่างไรคะ? - Page 2

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 12
Results 11 to 20 of 20
    chiaki_ed is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ภาพที่ส่งให้ดูไม่ตรงกับสภาพสินค้าจริงควรทำอย่างไรคะ?

แม่ค้าควรรับคืนนะคะ
    หากเป็นคนละใบ ไม่ตรงกับรูปที่ตกลงซื้อขาย
    แต่หากส่งผิดใบยิ่งควรรีบเปลี่ยนคืนนะคะ
    ใจเค้าใจเราค่ะ
    ขอให้ตกลงกันได้นะคะ
    Like golf_mg ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

gifgif is offline Trusted Member Brandname Fan
    gifgif's Bank Account
    • Bank Account 1: 980X1X0X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Blog Entries
    1

Default Re: ภาพที่ส่งให้ดูไม่ตรงกับสภาพสินค้าจริงควรทำอย่างไรคะ?

............................
    Last edited by gifgif; 25-04-14 at 07:05.

golf_mg is offline Registered Member Newbie Brandname

ขออนุญาตลบเนื้อหาที่โพสนะคะ
    เพราะ แม่ค้า แจ้งมาว่า "กรุณาลบโพสด้วยค่ะ"
    Last edited by golf_mg; 26-04-14 at 19:35.

gifgif is offline Trusted Member Brandname Fan

1

............................
    Last edited by gifgif; 26-04-14 at 11:09.

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AwesomeIsMe's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X6X4X9X
    • Bank Account 2: 065X3X5X3X
    • Bank Account 3: 116X2X6X3X
    • Bank Account 4: 762X0X6X4X
    • Bank Account 5: 281X0X4X5X

PARIS-LONDON-MADRID-FRANKFURT-MILAN

กระเป๋าใบนี้ตามรูปที่คุณ gifgif ส่งให้คุณ golf_mg เป็นของแท้มั๊ย แท้ค่ะ
    เป็นใบเดียวกับรูปทั้งหมด (นอกจากรูปโลโก้) รึเปล่า ใช่ค่ะ
    Datecode ของใบนี้จริง ใช่ค่ะ
    แต่รูปโลโก้ที่ส่งให้คุณ golf_mg เป็นคนละใบกันค่ะ

ดูรูปตามนะคะ

การที่คุณ gifgif บอกว่า เป็นร้านทำสปาเลยทำสปาให้ก่อนส่ง โลโก้หรือที่คุณเรียกแสตมป์จากที่ชัดมากจางจนมองแทบไม่เห็น คุณ gifgif อธิบายว่าการทำสปาทำให้แสตมป์จางลงเป็นเรื่องปกติ อ้อช่วยอธิบายนะคะ การทำสปาหรือส่งซ่อมจะทำให้หนัง โลโก้ ลาย จางลงได้เพราะหนังบางตื้นขึ้นจากการขัดเพื่อลบรอยเลอะหรือรอยขูดขีด แต่การสปาทำให้โลโก้จางหายไปขนาดนี้เพื่อลบอะไรเหรอคะ เพราะดูจากรูปโลโก้ที่คุณ gifgif ส่งให้คุณ golf_mg ก่อนทำสปาก็ไม่เห็นมีริ้วรอยขูดขีดลึกมากขนาดที่ต้องขัดตรงโลโก้ให้ลึกจนจางหายเลย จริงๆแล้วแถวนั้นก็ไม่ได้มีริ้วรอยอะไรเลยนี่คะ ถ้าคุณจะบอกว่าเพราะมีรอยจางๆเหนือโลโก้ ตรงนั้นมันไม่ถึงกับต้องขัดเลยด้วยซ้ำ แล้วถ้าคุณสปาตรงโลโก้ซะขนาดนั้น ตรงปลายหนังที่เลอะสีดำนี่นะทำกว่านะคะ

การที่จะขัดสปาจนเลือนขนาดนี้แสดงว่ามันต้องจางระดับนึงแล้วจากแสตมป์โลโก้บางแต่แรกและใช้ไปเสียดสีกับข้าวของไปก็บางและแบนลงเรื่อยๆอีกตามกาลเวลา

คือถ้าแค่นี้คุณ gifgif ยังยืนยันว่าไม่จริง ยังไงก็ใบเดียวกันแค่เก่าลงจางลงจากการทำสปาที่ร้านของคุณ gifgif งั้นดูเรื่องด้ายกับฝีเย็บนะคะ

ด้ายเย็บเส้นรูปที่คุณ gifgif ส่งให้คุณ golf_mg ฟูหลวมและเย็บปัดขึ้นเสมอกันตลอด ในขณะที่ใบจริงที่คุณ gifgif บอกว่าเปลี่ยนไปโลโก้จางลงเพราะทำสปานั้น ด้ายแบนเรียบเย็บตรงต่อๆกัน

ดูฝีเย็บ 2 ข้างของจากแนวเย็บใต้โลโก้ขึ้นมาค่ะ รูปที่คุณ gifgif ส่งให้คุณ golf_mg ฝีเย็บเท่ากัน จากด้านล่างนับขึ้นมาด้านซ้ายถึงแนวใต้ตัว m มี 2 ตะเข็บ ด้านขวาถึงแนวใต้ตัว e ก็มี 2 ตะเข็บ

แต่ดูรูปของจริง ที่คุณ gifgif บอกว่าไม่เหมือนรูปที่ส่งให้คุณ golf_mg เพราะทำสปานะคะ ดูค่ะ ฝีเย็บ 2 ข้างไม่เท่ากัน จากด้านล่างนับขึ้นมาด้านซ้ายถึงแนวใต้ตัว m มี 2 ตะเข็บ แต่ด้านขวาถึงแนวใต้ตัว e ก็มี 3 ตะเข็บเพราะฝีเย็บข้างขวาถี่กว่าข้างซ้ายค่ะ สปาหรือการถ่ายรูปแสงมากแสงน้อยต่างกันไม่มีทางทำให้ฝีเย็บต่างกันได้ค่ะ การที่จะถ่ายรูปให้ฝีเย็บต่างกันได้ทั้งที่เป็นใบเดียวกันมีกรณีเดียวคือการเลาะเย็บใหม่และไม่เย็บลงรูปเย็บเดิมซึ่งทำแบบนั้่นก็จะยังเห็นมีรูเย็บเดิมอยู่ด้วย

สรุปคนละใบค่ะ ในเมื่อคนละใบ แบบแย่กว่าเดิม ในเรื่องที่ลูกค้าได้ถามคุณแล้วด้วย และขอดูรูปทั้งก่อนและหลังทำสปา ถ้ามันเป็นใบเดียวกันจุดที่เปลี่ยนแปลงในทางแย่ลงขนาดนี้คุณกลับไม่ส่งรูปให้ มันก็ไม่แปลกที่คุณ golf_mg และท่านอื่นๆที่ได้เข้ามาอ่าน รู้สึกได้ว่าคุณ gifgif เหมือนจะหมกเม็ดและจงใจหลอกลวงรึเปล่านะคะ เพราะเรื่องของเรื่องมันก็เรื่องโลโก้อย่างเดียวตั้งแต่แรกว่ามันคนละใบกับในรูป แต่คุณ gifgif กลับไปลง catch fake เป็นเรื่องแท้หรือปลอม แล้วคุณ gifgif ก็ต่อด้วยบอกว่าได้ส่งรูปให้ดูมากมายแล้ว แต่ถึงรูปอื่นมากมายเป็นใบเดียวกันแต่รูปโลโก้คนละใบแบบของจริงแย่กว่ารูปล่ะคะ แล้วคุณ gifgif ก็ไปพูดถึง datecode ก็ datecode มันไม่ใช่ประเด็นตรงนี้ datecode มันของใบนี้ถูกต้อง แต่ที่เป็นปัญหามันเป็นเรื่องแสตมป์โลโก้มันคนละใบกับในรูปที่ส่งตอนแรก แล้วสุดท้ายมาพูดถึงเรื่องโลโก้ซะที แต่กลับยืนยันว่าเป็นใบเดียวกัน ที่โลโก้จางเพราะทำสปาอีก แบบนี้คนที่เสียคือคุณ gifgif นะค๊า เพราะคนอื่นอาจจะกลัวไม่ใช่แค่เรื่องกระเป๋าแล้ว แต่ยังอาจจะกลัวเพิ่มอีกว่าไปสปาที่ร้านคุณ gifgif แล้วโลโก้กระเป๋าอาจจะจางหายมองแทบไม่เห็น หนังด้ายเปลี่ยนจากสดๆฟูๆเป็นดูซีดๆเก่าๆแบบนี้ได้

ซึ่งคุณ gifgif จริงๆอาจจะไม่ได้ตั้งใจ หวังว่านะคะ อาจจะแค่ส่งรูปผิดใบ งั้นในเมื่อมันเป็นความผิดของเรา และเป็นจุดที่ลูกค้าให้ความสำคัญไม่สามารถรับได้ เราก็สมควรรับคืนค่ะ

แล้วขอเพิ่มเติมนิดนึงนะคะ

Quote Originally Posted by gifgif View Post

ของแท้-ปลอม สภาพสวย-ไม่สวย ไม่ใช่ประเด็น
    เราก็ไม่รู้จะพูดยังไงแล้วค่ะ เราขายกระเป๋าส่วนใหญ่ก็ตรงแท้กับไม่แท้ และ สวยกับไม่สวย
    ก็ในเมื่อลูกค้าไม่ซีเรียสเรื่องนั้น จะขอคืน เพื่ออะไร?
    ... อ้อคิดว่าทุกคนเข้าใจที่คุณ golf_mg พูดหมายถึงที่พูดถึงอยู่คือเรื่องแสตมป์โลโก้อย่างเดียว ของแท้มันต้องซีเรียสอยู่แล้ว สวยไม่สวยก็โอเคแล้ว แต่ปัญหาคือแสตมป์โลโก้นะคะ

Quote Originally Posted by gifgif View Post

ประเด็นหลักคือ
    1. "ใบเดียวกันจริงหรือไม่"

ใบเดียวกันแน่นอนค่ะ อ้างอิงจากโค้ดที่ส่ง และรูปภาพรวมๆที่ให้
    ... คุณ gifgif ขายมานาน น่าจะทราบอยู่แล้วนี่คะ ว่า Datecode ของ LV นี่ไม่ควรเอามาเป็นข้ออ้างอิงหรือยืนยันว่าเป็นใบเดียวกันได้เลย เพราะ Datecode ของ LV แค่บอกที่ผลิตกับสัปดาห์และปีที่ผลิต กระเป๋าที่ผลิตในสัปดาห์เดียวกันจากที่เดียวกันก็จะมี datecode เดียวกัน แต่จริงๆคุณ golf_mg ก็ไม่ได้ไม่โอเคกับกระเป๋าส่วนอื่นๆ หรือพูดว่ารูปส่วนอื่นๆไม่ตรงกับกระเป๋าจริงเลยนี่คะ แค่แสตมป์โลโก้
    Last edited by AwesomeIsMe; 25-04-14 at 23:08.

เนื่องจากมีพวกนิสัยเลว พวกหน้าด้าน พวกจับเสือมือเปล่า พวกขายของปลอม พวกตั้งใจจะหลอกให้โอนเงิน ขโมยรูปสินค้าของอ้อไปใช้ทำเหมือนเป็นรูปสินค้าของตัวเองและรูปหลานอ้อก็ทำเป็นว่าเป็นตัวเอง

2 อันนี้ปรี๊ดสุด
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2192474

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2044308

ตั้งแต่นี้ไปทุกรูปของอ้อจะทำลายน้ำ ตามนี้ค่ะ "ใช้โดย AwesomeIsMe SBN เท่านั้น ระวังพวกขโมยรูปไปใช้เป็นมิจฉาชีพนะคะ"
    Thanks KuRoMiDy, oy_benjawan, yu-i ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like AO Kanokkarn, chiaki_ed, madam-neat, Trend Provider, theIIIdEmpire, golf_mg ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

chiaki_ed is offline Citizen Member Brandname Fan

ไม่แน่ใจเป็น NVF ป่ะคะ
    โดยส่วนตัวนะคะ
    น้องสาวเคยนำกระเป๋า nvf monogram
    เข้าทำความสะอาดที่ momoko
    สภาพกระเป๋า คาวไฮน์ หลังจากไปรับ
    ก็ไม่เป็นแบบนี้นะคะ ไม่จาง ไม่เลือน
    ฝีเข็ม ตะเข็บ ก็ไม่เปลี่ยนนะคะ ^^
    เราเห็นด้วยคุณอ้อ แจ้งน่ะค่ะ

ปล.
    เราไม่รุ้จักใครเป็นการส่วนตัวนะคะ ณ จุดนี้

ขอให้ตกลงกันได้นะคะ ใจเค้าใจเราทั้งสองฝ่ายค่ะ
    Last edited by chiaki_ed; 24-04-14 at 14:27.
    Like golf_mg ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

1

................
    Last edited by gifgif; 25-04-14 at 07:04.

golf_mg is offline Registered Member Newbie Brandname

ขอขอบคุณ คุณอ้อ มากที่สุดเลยค่ะ
    ที่สละเวลาอันมีค่ามาอธิบายให้เห็นภาพอย่างละเอียด
    ถือเป็นผู้เชี่ยวชาญด้านกระเป๋าที่มีความละเอียดมากเลยค่ะ
    แม้เราจะไม่ได้รู้จักกันมาก่อน คุณอ้อ ก็ให้ความกรุณามากที่สุด
    ขอให้ขายสินค้าคุณภาพได้เยอะๆ นะคะ
    และขอขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่แวะมาอ่าน มาแสดงความคิดเห็น
    ทำให้เราเชื่อว่าความมีน้ำใจยังพบได้ในสังคมไทย

ท้ายสุดขอขอบคุณ คุณกิ๊บ แม่ค้ากระเป๋า
    ที่ทำให้เราได้ประสบการณ์ในการสั่งซื้อของออนไลน์ในครั้งนี้

ขอบคุณทุกคนค่ะ  

1

เราโอนเงินให้ลูกค้าตามที่แจ้ง ทางline แล้วนะคะ กรุณาลบโพสด้วยค่ะ ขอบคุณมาก
    Thanks golf_mg ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

yu-i's Avatar
    yu-i is offline Trusted Member Master Brandname
    yu-i's Bank Account
    • Bank Account 1: 438X0X4X3X

คืนเงิน และแม่ค้ายอมรับไหมคะ ว่าคนละใบกัน
    Like golf_mg, chiaki_ed, Kcha60 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

Page 2 of 2 FirstFirst 12
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ