รอบล่าสุด แจ้งโอนภายในวันเสาร์6โมงเย็น ส่งของวันจันทร์ค่ะ

รวมคำถามยอดฮิตค่ะ

ถาม : สีทาเล็บธรรมดาสามารถใช้เพ้นท์ได้รึป่าว
ตอบ : แนะนำว่าให้ใช้สีเพ้นท์โดยเฉพาะค่ะ
ถ้ายาทาเล็บแบบธรรมดาที่ข้นๆหน่อย เวลาเพ้นท์ก็อาจจะติดเหมือนกันค่ะ ^^

ถาม : เพ้นท์ไม่ติดเลยทำยังไงดี TT

ตอบ : อันดับแรก ใจเย็นๆก่อนน้าค่ะ ในครั้งแรกอาจจะกะความเร็ว น้ำหนักที่ปั๊มไม่ถูก

แต่พอปั๊มได้ครั้งแรกแล้ว ก็จะปั๊มติดเรื่อยๆค่ะ พอทำได้แล้ว ก็ไม่ยากเลย

ลองตามไปดูคลิปที่สอนเพ้นท์ที่ยูทูปดูน้าค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=9F3SeeWXuAc

จัดเซทให้ดูจ้า ไม่สั่งตามเซทก็ได้น้าค่ะ

โปรแทนคำขอบคุณค่ะ
เบนทุนยังน้อยอยู่ ลดได้น้อย
ไว้ทุนเยอะแล้ว จะลดราคาให้เยอะขึ้นน้าค่ะ

**วิธีstampค่า**
1.ทาbase coat หรือทายาทาเล็บสีสันต่างๆ ได้เลยค่า
2. หยดสีเพ้นท์ลงบนลายเพลทที่เราต้องการ
3. ใช้ที่ปาด ปาดสีส่วนเกินออก จะเหลือสีอยู่ในหลุมเพลท ปาดอย่างรวดเร็วน้าค่ะ
4. ใช้ตัวปั๊ม ปั๊มลงบนเพลทอย่างรวดเร็ว สีจากเพลทจะติดอยู่ที่ตัวปั๊ม
5. ปั๊มลงบนเล็บที่เราต้องการ โดยเราอาจจะเปลี่ยนสี ใช้2สีในลายเดียว หรือปั๊มลายเฉียงๆได้ตามที่ต้องการ
6. ทาtop coat เคลือบเล็บ ใสๆอีกทีนึงค่า

รูปอุปกรณ์จริงเวลาเพ้นท์ค่ะ
1.สี 2.เพลท 3.ที่ปาด(มีดโกน) 4.ตัวปั๊ม
5.น้ำยาล้างเล็บ+สำลี 6.แผ่นรอง(ไม่ได้ขายจ๊ะ)

**TRICK**
-ทุกขั้นตอน ปาด ปั๊ม ทำด้วยความรวดเร็วน้าค่ะ
-ปาดและปั๊มเบาๆ สีก็ติดแล้วค่า
-ปลายพู่กันสีเพ้นท์ที่เป็นหัวแบบเรียว เวลาเพ้นท์ให้คว่ำปลายลง รอจนสีเป็นหยดใหญ่ แล้วค่อยป้ายทีเดียวจ้า
-ล้างเพลท ตัวปั๊ม ที่ปาดทุกครั้ง หลังทำเสร์จหนึ่งเล็บ
-ใช้มีดโกนปาดสี มันแจ่มกว่าใช้ที่ปาดสีชมพูเยอะเรยค่า แม่ค้าเลยแถมมีดโกนไปให้ด้วยจ้า

ราคา60บาท
แม่ค้าจะแถม มีดโกนไปให้ด้วยจ้า(ไม่เอาบอกได้ค่ะ)
เพราะพิสูจน์มากับตัวเองละ ว่ามันปาดดีกว่าตัวที่ปาดสีชมพูมากมาย

ตัวปั๊ม รอบนี้มาแพงขึ้น TT

แต่ยังราคาเดิมน้า

ถ้ารอบหน้า อาจต้องขึ้นราคาจ้า

ราคาขวดละ 70 บาท
ตัวนี้ปริมาณ10ml เยอะกว่าตัวkonadของ etudeมากๆ
ตัวkonadแค่5ml ค่ะ
แถมตัวนี้ราคาถูกกว่า+ไม่ต้องรอพรีนานด้วยจ้า

เทสสี+ลองปั๊มให้ดูค่ะ

ขวดละ 70 บาท
มีสีขาวอีกสีด้วยค่า

ราคา 50 บาท
ถ้าสั่งขวดด้วย ต้องส่งใส่กล่องไปนะค่ะ(ค่าส่ง30บาท) ใส่ซองแล้วกลัวขวดจะบุบค่ะ
ขวดนี้สะดวกมั่กเรยค่า
ตอนแรกคิดว่าจาซื้อมาใช้คนเดียว
แต่เห็นถึงประโยชน์เลยเอามาฝากลูกค้าด้วยจ๊ะ

ราคาแผ่นละ70บาทค่ะ

เพิ่งได้มาค่ะ

ลาย 1 หัวกะโหลก หัวใจ มงกุฏ สีดำ

ลาย 2 ลายดอกไม้สีขาว เกสรชมพู

ลาย 3 ลายดอกไม้สีดำ เกสรชมพู (เหมือนลาย2)

Code : B03
ภาษาจีนตรงกลาง แปลว่า ลมค่ะ
ลายพวกดอกกุหลาบ เชิงเทียนดอกไม้ ผีเสื้อ เพ้นท์ออกมาเต็มเล็บกำลังดี

Code : B04
ตรงกลางเป็นลายดาวน่ารัก
รอบๆเป็นลายพวกจักรราศีต่างๆค่ะ
มีแมงป่อง(พิจิก) ตาชั่ง(ตุลย์)
หญิงพรหมจรรย์(กันย์) แพะ
คิวปิด นางเงือก

Code : B08
ตรงกลางเป็นลายpolka dot
รอบๆเป็นลายดอกไม้ ลายหัวใจ ลายกิ่งไม้

Code : B16
ตรงกลางเป็นภาษาจีน แปลว่า ความรักค่า
รอบๆเป็นลายดอกไม้ ผีเสื้อ
แล้วก็ร่มค่า อีกอันเป็นปะการังรึป่าว ไม่แน่ใจ ฮิฮิ
แม่ค้าใช้จินตนาการไปเรื่อยค่า

Code : B18
ตรงกลางเป็นภาษาอังกฤษ Be mine ฮิฮิ
รอบๆเป็นลายดอกไม้ หอยทาก
หน้าคนผู้หญิง มีแค่ครึ่งหน้าจ๊ะ ลายคนนั่งบนพระจันทร์ มั่วไปมั้ยเนี่ยย แต่เห็นจริงๆน้า

HOT--Code : B19--HOT
ตรงกลางเป็นรูปรองเท้าส้นสูง เพ้นท์แล้วเปรี้ยวมากมาย
รอบๆเป็นลายดอกไม้ต่างๆ หลายแบบมากๆเลยค่ะ
มีลายเข็มขัด เอามาทำคาดกลางเล็บก็สวยดีค่า

NEW--Code : B20--NEW
เหมือนkonad m35 เปี๊ยบเรยค่า
ไม่มีไม่ได้แล้ว ฮิฮิ
ลายดอกไม้ หัวใจ ดอกกุหลาบ ฟองอากาศ
แล้วก็มีลายเป็นทิงเกอร์เบลอยู่ตรงกลาง น่ารักCFๆ

HOT--Code : B21--HOT
เป็นแผ่นรวมฮิต ดอกไม้เรยค่า
แล้วก็ ลายผีเสื้อ2ตัวตรงกลางล่าง
ลายเดียวกับในยูทูปที่konadสอนเพ้นท์เลยค่า
อันบนตรงกลางเพ้นท์ปลายเล็บก็สวยค่า

Code : B23
เป็นแผ่นรวมลายตามราศี แบบน่ารักๆค่ะ มีลายดาวอยู่ตรงกลาง
มีราศี ปู(กรกฏ) คนคู่(เมถุน) สิงโต(สิงห์) หม้อน้ำ(กุมภ์)
วัว(พฤษก) แกะตัวผู้(เมษ)

NEW--Code : B24--NEW
ลายหัวใจ6ดวง ดอกไม้ ปลาโลมา
ลายหัวใจมีคำว่าlove
ลายโบว์ทางขวาล่างมีอยู่ในยูทูปที่สอนเพ้นท์ด้วย เพ้นท์แล้วน่ารักๆค่ะ

NEW--Code : B29--NEW
เหมือนkonad m38 เปี๊ยบเรยค่า
ลายดอกชบา ลายแก้วไวน์
ลายดอกชบา+ใบไม้
ลายโบว์สองอันตรงกลาง น่ารักมั่กๆค่ะ

NEW--Code : B30--NEW
เหมือนkonad m25 เปี๊ยบเรยค่า
ลายรวมฮิตดอกไม้ ดอกกุหลาบ น่ารัก ลายตรงกลางล่าง เพ้นท์แล้วเปรี้ยว เก๋ จ้า

Code : B31
เป็นลายดอกไม้ ผีเสื้อ ดอกกุหลาบ
ลายดอกไม้ตรงกลางด้านบน เอามาเพ้นท์ปลายเล็บได้นะค่ะ

NEW--Code : B36--NEW
เหมือนkonad m39 เปี๊ยบเรยค่า
แผ่นรวมฮิตดอกไม้ ผีเสื้อ
แล้วก็มีลายผีเสื้อหนวดยาวอยู่ตรงกลาง
ลายกลาง ล่าง เอามาเพ้นท์เฉียงๆ ที่ปลายเล็บน่ารักCFๆ หรือเพ้นท์ปลายเล็บตรงๆก็สวยค่ะ

Code : B37
เป็นแผ่นรวมลายแบบการ์ตูนญี่ปุ่น
มีลายฝน ลายผีญี่ปุ่น ลายฟักทอง
แล้วก็ ดอกกุหลาบอันขวาล่าง เพ้นท์แล้วสวยมากค่า

Code : B38
เป็นแผ่นลาย ดอกไม้ ใบหญ้า มีผีเสื้อด้วยค่า
แล้วก็มีลายเหมือนเป็นน้ำหยด
ลายนี้ก็เป็นลายที่มีในยูทูปที่สอนเพ้นท์นะคะ
เห็นแวบๆตอนหลังอ่าค่ะ

Code : B40
ลายเส้นๆตรงกลาง เอามาเพ้นท์เฉียงๆ ก็สวยนะค่ะ
แล้วก็มีลายคำว่า konadมีหัวใจแปะอยู่ด้วย น่ารักเชียว
แล้วก็มีลายเมฆจีนๆ ลายดอกไม้ ลายผีเสื้อตัวอ้วนๆ
ลายซ้ายมือบน ที่เป็นเหมือนลายเชือกผูกเป็นโบว์ ล
ายนี้ก็มีอยู่ในยูทูปสอนเพ้นท์ค่ะ

Code : B42
เป็นแผ่นลาย ดอกไม้ ลายหัวใจน่ารัก มีดอกกุหลาบ
แล้วก็ปลาโลมาเล่นลูกบอลด้วยค่า ลายดอกไม้ซ้ายบน
เอามาเพ้นท์แบบเอียงเป็นแถวๆ ก็น่ารักดีนะค่ะ ถ้าสลับสีด้วยก็เวิคค่า

Code : B43
เป็นแผ่นลายดอกไม้ ลายหัวใจเยอะๆตรงล่างสุดเอามาเพ้นท์ชิดริมเล็บ ก็น่ารักค่ะ
มีลายกุหลาบขวาล่างเอามาเพ้นท์เต็มเล็บก็สวยดีค่า
ตรงกลางป็นรูปหัวใจ เขียน I♥u

Code : B44
ลายตรงกลางจะใหญ่นิดนึงค่า เพ้นท์เล็บเท้า หรือแม่โป้งมือก็ยังไหวค่า
แล้วเล็บอื่นก็เพ้นท์ลายดอกไม้เล็กๆ ก็น่ารักดีค่ะ
มีลายดอกกุหลาบ2ดอก ลายผีเสื้อ
แล้วก็ลายดอกไม้ทางขวา ไว้เพ้นท์ปลายเล็บซ้ายขวา เลยค่ะ สะดวกมาก

Code : B46
เป็นแผ่นมีลายรูปเท้าด้วยค่า
แล้วก็มีรูปปากมีคำว่าlove
ลายดอกไม้ ลายไม้กางเขนเป็นรูปดาวกับหัวใจค่า
แผ่นนี้เพ้นท์ออกมาแล้วไม่หวานมากค่ะ

Code : B61
เป็นลายดอกไม้สวยๆค่า
ตรงกลางเป็นลายเส้นขีดๆมีดอกไม้ประดับ เพ้นท์ตรงกลางเล็บ ก็สวยดีค่า
ลายดอกชบา ลายน้องแมว2ตัวทำท่ากระโดดอยู่
แล้วก็ลายsnowflake น่ารักมากๆค่า

Code : B62
เป็นลายดอกไม้ดอกไม้ ผีเสื้อ4ตัว มีลายน้องหมา แล้วก้มีลายโลมา
มีลายตัวsmiley เหมือนแบบเสื้อของSODA
แล้วก็รูปหัวใจด้วยจ้า

NEW--Code : B69--NEW
เหมือนkonad m50 เปี๊ยบเรยค่า
ลายรวมฮิตดอกไม้ ผีเสื้อ
ลายลูกไม้ เอามาเพ้นท์เฉียงๆ ปลายเล็บ ก็สวยค่ะ

ขอแคทได้น้าค่ะ
pm เมลล์มา แล้วเดี๋ยวเบนจะส่งแคทไปให้ค่ะ