เตือนภัย ชาวSBN ที่ชอบตามหาสินค้า (มิจฉาชีพ)

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: เตือนภัย ชาวSBN ที่ชอบตามหาสินค้า (มิจฉาชีพ)

khetkohsang is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Angry เตือนภัย ชาวSBN ที่ชอบตามหาสินค้า (มิจฉาชีพ)

เรื่องมีอยู่ว่าเมื่อสองวันก่อนมีคุณสุภาพสตรีทักผมผ่านทางไลน์
    ในเวลา 5ทุ่มแต่ ขณะนั้นผมได้ปิดมือถือไปแล้ว
    ผมจึงได้อ่านข้อความของเธอด้วยความดีใจว่าสินค้าที่ผมตามหาและอยากได้
    มาเป็นเวลานาน มีแม่ค้าใจดีอ่านกระทู้ผมและหาของให้ผมได้
    ก็ตามปกติของคนซื้อล่ะครับ ขอดูรูปและสอบถามว่า new / used
    เธอก็บอกผมว่า used like new เดี๋ยวส่งรูปให้ตอนนี้เลย โอ้โหกระตือรือร้น
    กับสินค้าเพียงไม่เกินหมื่น หากอ่านตามภาพเธอบอกเธอจะถ่ายสดๆเลยนะครับ
    อีกทั้งยังบอกว่า อุปกรณ์ครบ (ผมก็แอบดีใจสิ)

รูปครบ ทุกมุม มีชื่อuser sbn โอโหน่าเชื่อถือครับ
    แต่เดี๋ยวนะครับ คือผมตามหาเส้นนี้มาทุกกระทู้ ผมจำได้หมดแหละครับ
    ว่าใครขายไปแล้วบ้าง ผมจำรูปชุดนี้ได้ทั้งหมดชื่อก็จำได้

ผมก็ถามราคาตามปกติ 9,999เอง ถูกจัง ทีนี้ก็เข้าสู่คำถามที่อยากรู้แล้วล่ะครับ
    ผมส่งกระทุ้พี่คนขาย(original)ไปให้เธอคนนี้ดู เธอบอกเจ้าของเดียวกัน
    เจ้าของเดียวกันทำไมดิสเพย์ไลน์ไม่เหมือนกัน ไลน์คนละไลน์
    ทันใดนั้นผมก็ add line พี่คนนี้ครับว่าเขาขายไปรึยัง
    พี่คนที่เป็นเจ้าของรูปก็ตอบว่า ขายแล้ว ไม่ใช่ของผมแน่ๆ

ผมก็อยากรู้ต่อว่าเฮ้ย ไม่ใช่เจ้าของ ขโมยรูปมา แต่กล้านัดเจอส่งของ

อย่างไรก็ตามครับ การจะไปปรักปรำเค้าว่ามิจฉาชีพเลยทีเดียวก็ยังไง
    เค้าอาจจะซื้อต่อมาอีกที ผมก็ถามต่อดังภาพ เค้าบอก ใช้เอง!!!!

อ่าใช้เองก็ใช้เอง งั้นผมไม่ค่อยสะดวกพิมพ์เลย
    เดี๋ยวผมโทรไปเบอร์ที่ตั้งในกระทู้ละกัน

เค้าก็ให้อีกเบอร์มา ทำไม????
    --สังเกตุตอนแรกนะครับ ผู้หญิงคุย พอขอเบอร์ ผู้ชายเฉยยย
    กลับมาเป็ํน คุณภรรยาอีกแล้ว

จนวันนี้ เค้ายังไม่ถ่ายรูปมุมอื่นให้ผมเลย

ชื่อไลน์ bnzzii เท่าที่ผมหากระทู้ก่อนๆ
    เคยมีคนโดนแบบผมเลยคือกรณี
    ----ตามหาสินค้า----

สุดท้ายนี้ อยากได้อะไรอย่าหน้ามืดตามัว
    ตรวจสอบครับ ตรวจสอบให้ดี
    Thanks teeta, AO Kanokkarn, theIIIdEmpire, KuRoMiDy, penninny, madam-neat ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Kookiesn ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

nucha is offline Citizen Member SBN Exclusive Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Cool Re: เตือนภัย ชาวSBN ที่ชอบตามหาสินค้า (มิจฉาชีพ)

เจ้าเดียวกันเลยค่ะ ที่กะทู้นี้ เรื่องเกิดไม่นาน
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3093816

เตือนเพื่อนๆระวังตัวนะคะ
    Thanks AO Kanokkarn ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ