6 เดือนแล้วกับการโพสขายสินค้าไม่ได้ ไม่เข้าใจ เวบ SBN แอนตี้ id เราโดยตรงรึเปล่าคะ งง...มาก

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2
    nunu_nuch is offline Citizen Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Ratchada-HauyKwang

Default 6 เดือนแล้วกับการโพสขายสินค้าไม่ได้ ไม่เข้าใจ เวบ SBN แอนตี้ id เราโดยตรงรึเปล่าคะ งง...มาก

โพสขายสินค้าไม่ได้ ตั้งแต่ 25-11-2013
    ส่งข้อความแจ้งในหมวดนี้ แทบทุกเดือน
    และ email ผ่านเวบไปหา ตรง contact us

แต่ไม่ได้รับการช่วยเหลือใด ๆ ไม่ทราบว่าสินค้าเราผิดแปลกประเภท
    หรือ ผิดกฏอะไร ใด ๆ เราได้เคลียปัญหา
    และ id เราไม่สามารถอัพเดต ลงโพสต์ในวันใหม่ๆ ได้เลย ซักครั้ง
    แถม ตอนนี้ พอแก้ไข ข้อมูลในโพสต์ เพื่อเอาลิงค์ไปแปะ
    โฆษณาสินค้าขายที่เวบอื่นแทน
    กลับกลายเป็นว่าแก้ไข ข้อมูล เพิ่มรูปลง หน้าลิงค์ไม่ได้

ขึ้นแบบนี้ รบกวนชี้แจงให้ทราบหน่อย ถ้ายังไงไม่แก้ไข ขอไปโพสต์ลง pantip ไขข้อข้องใจหน่อยนะคะ
    ว่าเราผิดกฏ ประเภทไหน ขอเสียงคนอื่นบ้าง ในเมื่อทางเวบ ไม่ได้ตอบอะไรเราเลย แอบเพลียใจ งง ค่ะ

ลงรูปแล้วขึ้นแบบนี้ เป็นมาเป็น 1 อาทิตย์ละ

ลงขายโพสต์ขายสินค้าในวันใหม่ ขึ้นแบบนี้ตลอด ในระยะ 6 เดือนที่ผ่านมา

Yamrollib is offline Banned User Brandname Fan
    Yamrollib's Bank Account
    • Bank Account 1: 710X5X8X2X
    • Bank Account 2: 403X1X9X6X
    • Bank Account 3: 864X0X5X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: 6 เดือนแล้วกับการโพสขายสินค้าไม่ได้ ไม่เข้าใจ เวบ SBN แอนตี้ id เราโดยตรงรึเปล่าคะ งง...มาก

ใช่ค่ะ เป็นเหมือนกันเลย ตอนนี้รอคำตอบเหมือนกันค่ะ ส่ง email ผ่านเว็ปไปถามแล้วก็ไม่เห็นมีใครตอบกลับมาเลย
    ปกติโพสต์ของขายมาเป็นปีๆแล้วค่ะ ไม่เคยเจออาการแบบนี้เลย งงมากๆๆ ตอนนี้ลงของขายไม่ได้มา 1 อาทิตย์กว่าๆแล้ว ตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้ Edit กระทู้ก็ไม่ได้ เวลาจะ Edit กระทู้ จะกด Go Advanced ด้วย ซึ่งโหลดนานมากกๆ แต่ก็กดไม่ไปค่ะ ขึ้นหน้าเดิม Database Error ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว เดือดร้อนและร้อนใจมากกๆ เพราะขายของกับ sbn ที่เดียว

วันนี้ก็ลองอีกรอบค่ะ ลองโพสต์ Pre-Order ที่ห้องแนะนำร้านค้า ก็โพสต์ได้ปกติค่ะ แต่พอมาโพสต์ที่ห้องซื้อขาย Hi-End กลับโพสต์ไม่ได้ ขึ้น Database Error เหมือนเดิมมมมม! เราไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเราเปลี่ยนรูปแบบการจัดหน้ากระทู้ใหม่รึป่าว? ในที่นี้คือเราเปลี่ยนสีตัวอักษร เปลี่ยน font และจัดหน้ากระทู้ใหม่ ให้ดูสวยกว่าเดิม ใน 1 กระทู้เราลงของประมาณ 20 กว่าชิ้น คือเราลงของขายเยอะไปเหรอ? หรือเราใส่สีตัวอักษร ใส่ลูกเล่นมากไปหรือยังไง? มันถึงขึ้น Database Error อะค่ะ ไม่เข้าใจอะ เพราะก่อนหน้านี้เคยโพสต์ของ 50 กว่าชิ้นต่อ 1 กระทู้ โหลดเร็ว ไม่เคยมีปัญหาอะไรใดๆเลย ตอนนี้เลยงงมากๆ แค่เราเปลี่ยนรูปแบบกระทู้ การโพสต์กระทู้ขายของใน 1 วันเลยยากขึ้นเรื่อยๆ เริ่มโหลดช้าขึ้น โพสต์ติดบ้างไม่ติดบ้าง ขึ้น Database Error ตลอด ต้องพยายามหลายครั้งมากกกๆๆๆ หลายชม. กว่าจะโพสต์ได้ เสียเวลามากกกๆค่ะ ปกติใช้เวลาโพสต์ของแค่ 10 นาที จนผ่านมา 1 อาทิตย์กว่าๆ ตอนนี้โพสต์กระทู้ใหม่ไม่ได้เลย!! จะ Edit กระทู้ก็ยังไม่ได้ ไม่ยอม update ให้ หนักกว่าเดิม!!! ลองทุกทางที่สามารถทำได้แล้ว ลองเปลี่ยนใช้ browser อื่นๆหมดแล้วด้วย ทั้ง IE / Firefox / Google Chrome ก็ไม่มีไรดีขึ้นค่ะ

ร้อนใจมากกกๆค่ะพูดตรงๆ เพราะเราหาเงินจากการขายของใน sbn อย่างเดียว มันคืออาชีพเรานะตอนนี้ ทีนี้พอมันเป็นแบบนี้ เหมือนชีวิตการทำงานเรา Error ไปเลยอะ ลำบาก ร้อนใจ เสียเวลา และ งงมากกๆค่ะ อยากให้ทางทีมงาน sbn ช่วยเห็นใจและแก้ไขปัญหาอย่างเร่งด่วนให้หน่อยได้มั้ยคะ ขอร้องจริงๆ ไม่ใช่เห็นปัญหาแล้วปล่อยผ่านแบบนี้ ไล่อ่านมาหลายกระทู้ ไม่เห็นมีทีมงานเข้ามาตอบคำถามเลย อย่างน้อยก็ช่วยเช็คระบบและแจ้งความคืบหน้านิดนึงว่าสรุปแล้วมันเป็นเพราะอะไร? คือตอนนี้งงมากกก เพราะโพสต์ขายของอยู่ทุกวันเป็นปกติ โพสต์มาเป็นปีๆๆแล้ว ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้ค่ะ คือก่อนหน้านี้อาจมีที่เว็ปมันช้า เข้าไม่ได้ หรือโพสต์กระทู้ไม่ได้ Error บ้างไรบ้าง มันก็แค่วันเดียว หรือ 2 วันเต็มที่ แล้วจากนั้นระบบก็ปกติเหมือนเดิม แต่อันนี้มันเป็นอาทิตย์ๆๆแล้ว ซึ่งเข้าหน้าอื่นโหลดปกติ โพสต์ห้องอื่นได้ปกติ แต่ทำไมห้อง Hi-End เราโพสต์ไม่ติด?

ตอนนี้แค่อยากทราบว่าเวลากดโพสต์กระทู้ใหม่ หรือ Edit กระทู้ แล้วขึ้นหน้า Database Error ตามรูปด้านบน คืออะไรยังไง? เป็นที่ระบบของ sbn หรือเป็นที่กระทู้ที่เราโพสต์? จะได้แก้ไขถูก ถ้าเราใส่สี เปลี่ยน font หรือลงของเยอะเกินไป จะได้ทำตัวถูกค่ะ แต่ถ้าปัญหามันอยู่ที่ว่าเราลงของขายเยอะเกินไป มันก็ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ เพราะเรามีของเยอะมาก ก็อยากจะลงขายให้หมด แบบนี้ก็แย่เหมือนกันอะค่ะ ถ้าต้องจำกัดจำนวนของที่ลงขาย.. เพราะตอนนี้มีอีกหลายชิ้นมากกกๆที่ต้องการลงขาย แต่พอโพสต์กระทู้ใหม่ไม่ได้มา 1 อาทิตย์กว่าๆ รายได้ก็หายไปเยอะมากกกๆเลยค่ะพูดจริงๆ ตอนนี้เดือดร้อนมาก กรุณาเห็นใจด้วยค่ะ ไม่ว่าปัญหา Database Error จะเป็นที่ระบบของเว็ป sbn เอง หรือเป็นเพราะกระทู้เราเอง ยังไงช่วยเร่งแก้ไขปัญหาและตอบกลับด่วนเลยได้มั้ยคะ? ร้อนใจมากค่ะ อยากขายของ ตอนนี้ใช้เวลาจมอยู่กับการโพสต์กระทู้เป็นครึ่งวัน ไม่ไหวจริงๆอะค่ะ เหนื่อย