REVIEW: Givenchy Pandora Medium ฉบับผู้ชายใช้

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: REVIEW: Givenchy Pandora Medium ฉบับผู้ชายใช้

pondkungz's Avatar
    pondkungz is offline Trusted Member Brandname Fan
    pondkungz's Bank Account
    • Bank Account 1: 566X3X4X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok, Thaland

Cool REVIEW: Givenchy Pandora Medium ฉบับผู้ชายใช้

ไม่ได้รีวิวของมาหลายปีแล้วครับ แต่รอบนี้ค่อนข้างอยากเอามาให้ดูเป็นแนวทางเผื่อมีสาวกใหม่ๆ ผุดขึ้นมาบ้าง แหะๆ

เรื่องของเรื่องคือ ผมเพิ่งไปได้ Givenchy Pandora ไซส์ Medium จากช็อปที่ Central Embassy มาครับ

โดยที่ก่อนหน้านี้ผมรู้สึกถูกชะตากับเจ้าใบนี้มาพักใหญ่ๆ แล้ว แต่ก็ต้องยอมรับตามตรงว่าแอบหวั่นๆ เหมือนกันว่าเราจะสะพายขึ้นไหม เพราะดูแล้วมันช่างเป็นกระเป๋าของผู้หญิงพอสมควร ยิ่งเคยเห็นรุ่นที่เป็นหนังยับสีดำแล้วฮาร์ดแวร์ทองดูแล้วไม่น่าจะเหมาะกับเราเท่าไร แต่สุดท้ายก็ตั้งใจไปลองสะพายๆ ดูที่ช็อปเพราะไม่ค่อยมีโอกาสได้เห็นของจริงเท่าไร (คนรู้จักไม่ค่อยใช้ยี่ห้อนี้เลย)

สุดท้ายเลยโดนจนได้ โดยเลือกสีดำ หนัง Goat Skin ฮาร์ดแวร์สีเงิน เพราะดูแล้วเนียนเป็นกระเป๋าผู้ชายแบบเก๋ๆ ได้

Givenchy Pandora เป็นกระเป๋าที่ทรงค่อนข้างเป็นเหลี่ยมมาก แต่ด้วยความที่หนังมันอ่อนมากถึงมากที่สุด กระเป๋าเลยไม่ค่อยจะอยู่เป็นทรงซักเท่าไร นอกจากจะหาอะไรเบาๆ มายัดเข้าไปให้เต็มๆ

ถ้าไม่มีของ ตัวกระเป่าก็จะแบบราบอย่างที่เห็น ดูแล้วแปลกๆ ดีเหมือนกัน

ซิปหลักๆ ของกระเป๋ามีแค่ 3 ช่องครับ โดยซิปในสุดเป็นกระเป๋าหลัก ข้างในมีช่องเสียบนู่นนี่นั่นอยู่นิดหน่อย แล้วก็ซิปด้านในอีกอันหนึ่ง

สำหรับความจุบอกได้เลยว่าสะดวกกว่าที่คิดครับ เพราะปรกติผมก็จะมีของพวก iPad mini, ซองแว่นตากันแดด, กระเป๋ษตังค์ทรงยาว, แบตเตอรี่สำรอง, สายชาร์จ, มือถือ, แล้วก็ของจุกจิกอีกนิดหน่อย เรียกว่ายัดลงไปได้หมดเลย แต่เวลาใส่ของหนักๆ จะทำให้กระเป๋าย้วยลงมาพอสมควร แต่เอาน่ะ หนังนิ่มขนาดนี้ช่วยไม่ได้หรอก

ส่วนด้านหน้าเป็นช่องเล็กๆ ที่ใส่ของได้น้อยมาก น่าจะเอาไว้เก็บพวกของจุกจิกแบบเล็กๆ น้อยๆ จริงๆ อันนี้ลองดูแล้วเหมาะกับพวกกระดาษหรือสลิปบิลอะไรพวกนี้มากกว่าจะเก็บของที่มีความหนาเช่นพวกพวงกุญแจ เพราะมันจะนูนออกมาหน่อยๆ ถัดเข้ามาเป็นอีกช่องสำหรับใส่ของ แต่ไม่ได้เชื่อมกับช่องกระเป๋าหลัก ช่องนี้ใส่ของได้เยอะดี แต่ปรกติไม่ค่อยได้ใช้เลย เพราะเวลาสะพาย เอื้อมไม่ค่อยถึงช่องนี้ 555

ส่วนที่ดูขัดกับผู้ชายที่สุด น่าจะเป็นหูจับอันเดียวที่มีบนกระเป่านี่แหละครับ คือถ้าถือแบบใช้มือจับแบบปรกตินี่ไม่มีอะไร แต่ถ้าสะพายขึ้นบ่าเมื่อไหร่จะดูกลายเป็นกระเป๋าผู้หญิงขึ้นมาอีก 200% (ไม่รู้ว่าคิดไปเองมั้ย อิๆ)

ส่วนสายสะพายที่ให้มา ปรับขนาดไม่ได้ครับ แต่ก็ถือว่าสะพายได้พอดีเป๊ะๆ ไม่ว่าจะพาดเป็น Cross Body หรือแค่พาดบนบ่าก็ดูดี คล่องตัว

สรุป

ข้อดีของตัวกระเป๋าคือ หนังนิ่มมากครับ เวลาจับจะได้ฟีลลิ่งที่ดีมากๆ แล้วก็ตัวกระเป๋าดูเป็น Unisex คือใช้เองก็ได้ สลับให้แฟนสาวใช้ก็เก๋ดี (แต่ต้องระวังโดนยึดยาว) ใส่ของได้เยอะ มีอะไรก็ยัดเข้าไปแบบไม่ต้องคิดมาก เพราะยังไงก็ไม่มีทรงอยู่แล้ว (ฮา)

ส่วนข้อเสียคือ ช่องซิปนกระเป๋าหลักมันเล็กครับ คือโอเค มันให้มาสุดความยาวกระเป๋าแล้ว แต่เวลาใช้จริงมันรู้สึกยัดของเข้าไปแบบไม่สะดวกเท่าไร ส่วนสายที่ปรับไม่ได้ เชื่อว่าบางคนอาจจะไม่ชอบ ถ้าไซส์ไม่พอดีกับตัว (ของผมพอดี เลยรอดไป) ส่วนทรงกระเป๋า บางคนที่ซีเรียสเรื่องเสียทรงอาจจะไม่ชอบ เพราะดูไม่สวย แต่ผมชอบนะ ดูแบบย้อยๆ ย้วยๆ แบบไม่แคร์ใครดี

โดยรวมแล้วชอบครับ กับ Givenchy ใบแรก หลังจากนี้คาดว่าคงแตกไลน์ไปซื้อหมวดหมู่อื่นๆ มาใช้อีก

ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ครับ ขอบคุณครับ
    Thanks chandara, ืnuinui, Nukki, deva, Siambrandname Webmaster ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like SBN Experience Team, mulberrymulberry, soyujang ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

mulberrymulberry's Avatar
    mulberrymulberry is offline Trusted Member Master Brandname
    mulberrymulberry's Bank Account
    • Bank Account 1: 063X2X5X5X
    • Bank Account 2: 600X0X7X2X
    • Bank Account 3: 014X3X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    6

Default Re: REVIEW: Givenchy Pandora Medium ฉบับผู้ชายใช้

ถูกใจ Review นี้มากค่ะ ส่วนตัวชอบสุดๆ ไม่มีไซส์ Large ไซส์เดียวค่ะ หนัง Goatskin ส่วนตัวมีสีส้ม นุ่มนิ่มมากมายแบบที่ จขกท บอกเลยค่ะ ยินดีกับกระเป๋าใหม่ด้วยนะคะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ