โฟมล้างหน้าจาก tea tree oil ใช้ดีมั้ย กลัวจะทำให้หน้าแห้งมากๆ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3
    ngerd is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default โฟมล้างหน้าจาก tea tree oil ใช้ดีมั้ย กลัวจะทำให้หน้าแห้งมากๆ

เป็นคนผิวค่อนข้างแพ้ง่าย สิวขึ้นบ่อย รู้มาว่าTea tree oil ช่วยเรื่องสิวดีมาก เพื่อนเลยแนะนำให้ใช้ยี่ห้อ Thursday plantation ..ยี่ห้ออะไร? ไม่เคยได้ยินมาก่อน ก็เลยลืมๆไป พอดีวันนี้เข้าร้าน Boots ไปเจอเข้าพอดีเลยซื้อมาลองให้
    ส่วนตัวมีผิวแบบผสม คือภาพรวมผิวปกติค่อนไปทางแห้ง ส่วนt-zone นี่ มันวับเลย เคยให้โฟมoil control เราว่ามันทำให้ส่วนอื่นๆแห้งมากเกินไป แล้วtea tree oil นี่มันแรงมั้ย แพ้รึเปล่า วานผู้รู้ หรือใครที่เคยใช้ บอกกันบ้างค่ะ

Twinkle Star's Avatar
    Twinkle Star is offline Trusted Member Brandname Fan
    Twinkle Star's Bank Account
    • Bank Account 1: 799X3X5X5X
    • Bank Account 2: 799X0X6X0X
    • Bank Account 3: 029X7X7X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Shopping Center

Default Re: โฟมล้างหน้าจาก tea tree oil ใช้ดีมั้ย กลัวจะทำให้หน้าแห้งมากๆ

แล้วแต่ว่าจะผสมมากหรือน้อยนะสำหรับเจ้า Tea tree oil และคงเกี่ยวกับส่วนผสมอื่นด้วยอ่ะค่ะ เคยใช้ที่มีส่วนผสมของ tea tree oil หลายยี่ห้อ.. ก็ชอบลองอ่ะนะ หน้าเป็นสิวบ้างเหมือนกัน บางยี่ห้อรู้สึกหน้าแห้ง พอแห้งสิวก็ขึ้น แต่เราใช้ tea tree oil บริสุทธิ์แบบล้วนๆ มาแต้มสิวอักเสบนะ แบบว่าหยุดเลย เอามาดมแก้คัดจมูกได้ด้วย คือข้างขวดบอกว่ามีสรรพคุณหลายอย่าง คือจริงๆ เราว่า tea tree oil ก็ไม่แรงนะ เราเอามาแต้มสิวก็เป็นน้ำมันตามชื่อเลย เหมือนน้ำมันหอมระเหยประมาณมันอ่ะค่ะ ไม่แสบเหมือนพวกยาแต้มสิวที่มีขายและเป็นที่นิยมกันด้วย เราได้ tester ของ preme nobu มาลองใช้รู้สึกใช้ดีเหมือนกัน มีปัญหาเรื่องสิวอุดตันอ่ะค่ะ ใช้แล้วเราว่าสิวอุดตันลดลงอ่ะค่ะ

Charleschic is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

Default Re: โฟมล้างหน้าจาก tea tree oil ใช้ดีมั้ย กลัวจะทำให้หน้าแห้งมากๆ

ชอบทีทรีออยเหมือนกันค่ะ ใช้แต้มสิวก่อนนอน เวิร์คมาก ยุบเร็วทันใจค่ะ ตอนนี้ใช้ยี่ห้อ Thursday Plantation อยู่ ซื้อจากร้านBoots หายเร็ว แถมไม่มันด้วยค่ะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ