ซื้อกระเป๋า แล้วได้อุปกรณ์ไม่ครบ ทำไงดีค่ะ?

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 3 of 3

Hybrid View

Winz is offline Trusted Member Brandname Fan
    Winz's Bank Account
    • Bank Account 1: 223X0X6X2X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Unhappy ซื้อกระเป๋า แล้วได้อุปกรณ์ไม่ครบ ทำไงดีค่ะ?

คือหนูไปซื้อกระเป๋า used chanel classic จากแม่ค้าท่านนึง (เป็น trusted member ด้วยนะคะ) ตอนแรกที่คุยกันเค้าบอกว่า อุปกรณ์มี การ์ด ถุงผ้า กล่อง ริบบิ้น ดอกคามิเลีย ถุงกระดาษ หนูจึงคอนเฟิร์มและโอนมัดจำไปให้และนัดรับของกันวันที่ 19 มิ.ย. ที่ผ่านมา

พอถึงวันที่นัดรับของ เค้าให้แมสเซนเจอร์นำมาส่งให้ มีกระเป๋าของหนูกับของลูกค้าคนอื่นอีก 2 ใบ กระเป๋าของหนูไม่มีถุงกระดาษใส่มา แต่กระเป๋าของลูกค้าคนอื่นอีก 2 ใบใส่ถุงกระดาษมาอย่างดี ตัวกระเป๋าไม่มีปัญหาอะไรค่ะ แต่อุปกรณ์ที่ให้มามีแค่ การ์ด ถุงผ้า และกล่อง ไม่มีริบบิ้น ดอกคามิเลีย และถุงกระดาษ

หนูเลยโทรไปคุยกับคนขาย เค้าบอกว่าลืมค่ะ แล้วก็บอกว่าเดี๋ยวพรุ่งนี้จะส่ง EMS ให้เลย หนูรู้สึกไม่แน่ใจค่ะ เพราะของหนูไม่มีถุงอยู่คนเดียว แต่ของลูกค้าคนอื่นมี ก็เลยบอกเค้าไปว่า งั้นขอจ่ายค่ากระเป๋าขาดไป 1000 บาทก่อน แล้วถ้าได้ของเรียบร้อยแล้วจะโอนให้ พี่เค้าก็โอเค

วันที่ 24 มิ.ย. หนูไลน์ไปบอกพี่เค้าว่ายังไม่ได้ของเลย ส่งมาหรือยังคะ พี่เค้าบอกว่า "ลืม เดี๋ยวพรุ่งนี้ส่งให้" (ไม่แน่ใจว่าลืมส่งให้ หรือลืมไปว่าไม่มี) หนูก็ไม่อยากโวยวาย เพราะเค้าอาจจะงานเยอะจนลืมจริงๆ ก็ได้ แต่จนถึงวันนี้ (1 ก.ค.) ผ่านมา 1 อาทิตย์แล้วตั้งแต่ที่หนูไลน์ไปทวง ก็ยังไม่ได้รับของ และไม่เคยได้รับการติดต่อใดๆ ทั้งสิ้นค่ะ

หนูรู็สึกไม่สบายใจและไม่รู้จะเอายังไงดีค่ะ อยากรบกวนปรึกษาพี่ๆ เพื่อนๆ ใน SBN ว่า หนูควรจะทวงเค้าอีกไหมคะ หรือควรจะไม่เอาแล้ว ไม่แน่ใจว่าพวกถุงกะริบบิ้น มีคนเอามาขายแยกต่างหากไหมคะ คือหนูมีความรู้สึกว่าอยากได้กระเป๋าที่มีอุปกรณ์ครบ เพราะเผื่อเวลาขายต่อ น่าจะขายได้ง่ายกว่าค่ะ

เรื่องนี้ทำให้รู้ว่า ถ้าได้ของไม่ครบตามที่ตกลงกันไว้ก็อย่าจ่ายเงินนะค่ะ เจอคนขายไม่จริงใจและไม่ซื้อสัตย์กับลูกค้าแบบนี้รู้สึกแย่มากค่ะ

ขอบคุณทุกคนนะคะที่เข้ามาอ่าน

AwesomeIsMe's Avatar
    AwesomeIsMe is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    AwesomeIsMe's Bank Account
    • Bank Account 1: 074X6X4X9X
    • Bank Account 2: 065X3X5X3X
    • Bank Account 3: 116X2X6X3X
    • Bank Account 4: 762X0X6X4X
    • Bank Account 5: 281X0X4X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

PARIS-LONDON-MADRID-FRANKFURT-MILAN

Default Re: ซื้อกระเป๋า แล้วได้อุปกรณ์ไม่ครบ ทำไงดีค่ะ?

ถุงกระดาษ ริบบิ้น ดอกคามิเลีย หรืออุปกรณ์อื่นๆ มีคนขายในห้องชื่อ ห้องซื้อขาย และ แนะนำสินค้าที่ไว้ใช้ สำหรับ/เกี่ยวกับกระเป๋า มาลิงค์นี้ค่า ถ้าเกิดหาแล้วตอนนี้ไม่มี ค่อยๆดูไปค่ะ เดี๋ยวก็มีคนเอามาขาย
    http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=11

เนื่องจากมีพวกนิสัยเลว พวกหน้าด้าน พวกจับเสือมือเปล่า พวกขายของปลอม พวกตั้งใจจะหลอกให้โอนเงิน ขโมยรูปสินค้าของอ้อไปใช้ทำเหมือนเป็นรูปสินค้าของตัวเองและรูปหลานอ้อก็ทำเป็นว่าเป็นตัวเอง

2 อันนี้ปรี๊ดสุด
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2192474

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2044308

ตั้งแต่นี้ไปทุกรูปของอ้อจะทำลายน้ำ ตามนี้ค่ะ "ใช้โดย AwesomeIsMe SBN เท่านั้น ระวังพวกขโมยรูปไปใช้เป็นมิจฉาชีพนะคะ"

Winz is offline Trusted Member Brandname Fan
    Winz's Bank Account
    • Bank Account 1: 223X0X6X2X

Default Re: ซื้อกระเป๋า แล้วได้อุปกรณ์ไม่ครบ ทำไงดีค่ะ?

ขอบคุณมากนะคะ

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ