สวัสดีครับเพื่อนสมาชิก วันนี้ทีมงานได้ทำการ ลงระบบแนะนำกระทู้อัตโนมัติ
ที่ชุมชน siambrandname.com และ sbntown.com ทั้งสองชุมชน
เป็นอันเสร็จเรียบร้อยแล้วครับ

โดยระบบแนะนำกระทู้อัตโนมัตินั้น
เป็นระบบที่จะคอยช่วยแนะนำกระทู้ที่น่าสนใจ จากในชุมชนมาแสดง
โดยเลือกจากการคำนวณหลายๆค่า
เช่น จำนวนคนเข้าชม การพูดคุยในกระทู้ จำนวนคนกดขอบคุณถูกใจ เวลา ฯลฯ

ซึ่งจะมีส่วนช่วยให้เพื่อนสมาชิก ได้เข้าถึงกระทู้ต่างๆได้ง่ายขึ้น
จากทั้งหน้า Forum และ หน้ากระทู้
เอง

โดยตำแหน่งที่แสดงกระทู้แนะนำนำอัตโนมัติ
ในชุมชน siambrandname จะมีทั้งหมด 3 ตำแหน่ง (ดังภาพข้างบน)
ได้แก่
1.) ตำแหน่งด้านล่างของกระทู้ ในหน้ากระทู้
2.) ตำแหน่งด้านล่างขวาของกระทู้ (Circulation Ring) ในหน้ากระทู้
3.) ตำแหน่งปักหมุด ของหน้า Forum (อ่านเพิ่มเติมระบบปักหมุดเวอร์ชัน 2.0)

และในชุมชน sbntown จะมีกระทู้แนะนำอัตโนมัติทั้งหมด 2 ตำแหน่ง (ดังภาพข้างบน)
ได้แก่
4.) ตำแหน่งด้านล่างของกระทู้ ในหน้ากระทู้
5.) ตำแหน่งปักหมุด ของหน้า Forum (อ่านเพิ่มเติมระบบปักหมุดเวอร์ชัน 2.0)

ทั้งนี้ ส่วนการเลือกกระทู้แนะนำอัตโนมัติ มีความเป็นอิสระ
โดยจะคำนวณเลือกกระทู้ที่คาดว่า เพื่อนสมาชิกน่าจะสนใจมาแสดง

หากหากเพื่อนสมาชิก ลองใช้งานแล้วพบปัญหา
หรือ มีข้อแนะนำ ประการใด สามารถแจ้งในนี้ได้เลยครับ
ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่ให้การสนับสนุนเสมอมา
ทีมงาน SBN Experience