หวัดดีค่า

วันนี้มาคุยเรื่องน้องพราด้ากะน้องอัลมาค่ะ ก่อนที่จะซื้อ 2 ในนี้เลือกอยู่นานเลยค่ะว่าจะเอาใบไหนดีเพราะอย่างที่เห็นทรงน้องเหมือนกันมาก ขนาดก็พอๆกันเลย ตัดสินใจไม่ถูกผลเลยออกมาเป็นงี้ แหะๆทำไปได้ไง คงจำศีลอีกนานเลย

รวมๆแล้วถึงทรงจะเหมือนกัน ใส่ของได้ปริมาณเท่ากัน แต่ก็มีจุดเด่นจุดด้อยต่างกันค่ะ

น้องอัลมา โทนสีออกขรึม สามารถถือไปงานที่ค่อนข้างทางการได้ หรือจะถือลุยๆก็ได้ ที่ดีกว่าน้องพราด้าคือ จับแมทกับเสื้อผ้าง่ายกว่าค่ะ
น้องพราด้า สีนี้นี่มันช่ายเลยอ่า มันโดนๆ จะถือไปงานคอกเทล งานทางการก็ได้สบายๆ เสียอยู่อย่างตอนเลือกมาถือต้องจับแมทกะเสื้อผ้าดีๆค่ะ ไม่งั้นจะดูตลกได้

ส่วนตัวคิดว่า ขนาดของน้องทั้งสองกำลังดีค่ะ คุณภาพของตัวกระเป๋าก็ทำออกมาดีมาก เป็นทรงเป็นโครงไม่ย้วย รักมากๆ
ส่วนเรื่องราคา น้องอัลมาจะโอเคกว่าค่ะ เพราะน้องพราด้าแอบแรงอยู่

จบแล้วค่ะ

เพื่อนๆที่มีสองรุ่นนี้ มีอะไรเขียนมาแบ่งปันได้นะคะ
(รูปที่ถือสะพาย ตอนที่ถ่ายพอดีใกล้มืดแล้ว เลยต้องใช้แอปช่วยแต่งเลยออกมาเป็นงี้ค่า)
Contented by Beautiful Day @ Siambrandname