ถามเรื่องหมวดการใช้งานแบบใหม่ที่เพิ่งเห็นวันนี้ค่ะ 18 สิงหา(SBN Edit ผู้ที่จะตั้งคำถามเพิ่ม กรุณาอ่านที่เพื่อนสมาชิกเคยถามไว้ก่อนแล้วเพื่อลดการถามปัญหาซ้ำ)

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 37
    noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ถามเรื่องหมวดการใช้งานแบบใหม่ที่เพิ่งเห็นวันนี้ค่ะ 18 สิงหา(SBN Edit ผู้ที่จะตั้งคำถามเพิ่ม กรุณาอ่านที่เพื่อนสมาชิกเคยถามไว้ก่อนแล้วเพื่อลดการถามปัญหาซ้ำ)

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ใช้กระทู้นี้ ไว้สำหรับตอบปัญหา
    เพื่อนสมาิชิก เกี่ยวกับการปรับพื้นที่ใช้งาน SBN ใหม่ นะครับ

ผู้ที่จะตั้งคำถามเพิ่ม กรุณาอ่านที่เพื่อนสมาชิกเคยถามไว้ก่อนแล้วเพื่อลดการถามปัญหาซ้ำ

ขอบคุณทั้งเจ้าของกระทู้ และเพื่อนสมาชิกทุกคนมากครับ
    SBN Webmaster
    ---------------------------------------------------------------------

คือ เข้าใจว่ามีการจัดหมวดหมู่และเพิ่มห้องแยกตามประเภทสินค้า
    ซึ่งก็ดูง่ายดีค่ะ

ซึ่งจากเดิม ห้องแนะนำ รับ preorder จะมีห้องเดียว ทุกอย่างรวมกันทั้งหมด

ตอนนี้มีสามห้องคือ

ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า hiend
    ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า histreet
    ห้องแนะนำ รับ pre สินค้าอื่น ๆ

เดิมลงรับพรีสินค้าใน king power ซึ่งมันมีปนกันหลาย ๆ อย่างมาก ๆน่ะค่ะ
    เช่น กระเป๋า LC >>> hi street
    เครื่องสำอางค์ >> อื่น ๆ
    Rolex (สมมติว่ามีคนจะพรี) >> hiend

ทีนี้ ควรเป็นยังไงดีคะ ชักจะสับสนน่ะค่ะ
    รบกวน WM อธิบายนิดนะคะ ไม่อยากทำผิดกฏอ่า

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

chanisbn's Avatar
    chanisbn is offline Trusted Member Brandname Fan
    chanisbn's Bank Account
    • Bank Account 1: 090X4X7X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

ขอถามเพิ่มอีกอย่างด้วยค่ะ
    ถ้าจะลงเสื้อผ้า กับเครื่องสำอาง ที่เมื่อก่อนลงห้อง etc
    ตอนนนี้คือ เสื้อผ้า ลงห้อง siam ส่วนพวกเครื่องสำอางลง etc เข้าใจถูกรึเปล่าคะ

ปล. ขอยืมกระทู้คุณ noo_pizza ถามด้วยเลยนะคะ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    คือ เข้าใจว่ามีการจัดหมวดหมู่และเพิ่มห้องแยกตามประเภทสินค้า
    ซึ่งก็ดูง่ายดีค่ะ

ซึ่งจากเดิม ห้องแนะนำ รับ preorder จะมีห้องเดียว ทุกอย่างรวมกันทั้งหมด

ตอนนี้มีสามห้องคือ

ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า hiend
    ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า histreet
    ห้องแนะนำ รับ pre สินค้าอื่น ๆ

เดิมลงรับพรีสินค้าใน king power ซึ่งมันมีปนกันหลาย ๆ อย่างมาก ๆน่ะค่ะ
    เช่น กระเป๋า LC >>> hi street
    เครื่องสำอางค์ >> อื่น ๆ
    Rolex (สมมติว่ามีคนจะพรี) >> hiend

ทีนี้ ควรเป็นยังไงดีคะ ชักจะสับสนน่ะค่ะ
    รบกวน WM อธิบายนิดนะคะ ไม่อยากทำผิดกฏอ่า

ตอบคำถามข้างต้นและชี้แจ้งเพิ่มเติมดังนี้นะครับ

ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า จะมีทั้งสิ้น 4 ห้องครับ คือ

1. ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า Hi-end Fashion Brandname
    2. ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า Hi-Street Fashion Brandname
    3.ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า Siam Fashion Brandname
    4.แนะนำร้านค้า ของแท้อื่นๆ "ที่ไม่ใช่สินค้าแฟชั่น" และรับ pre-order สินค้าอื่นๆ

ซึ่งในห้อง แนะนำ 3 ห้อง แรกให้แนะนำได้เฉพาะ สินค้า แฟชั่น ตามขอบเขตที่แบ่งไว้ข้างต้นคือ
    Hi-end Fashion Brandname,Hi-Street Fashion Brandname และ Siam Fashion Brandname ซึ่งทั้งสามห้อง นี้ ลงได้เฉพาะ สินค้า แฟชั่นเท่านั้น

ส่วนในห้อง ที่ 4 แนะนำร้านค้า ของแท้อื่นๆ "ที่ไม่ใช่สินค้าแฟชั่น" และรับ pre-order สินค้าอื่นๆ
    เป็นสินค้าอื่นๆ ที่ไม่ใช่ สินค้าแฟชั่น

หมายเหตุ สินค้าแฟชั่น ในที่นี้ ประกอบด้วย สินค้าประเภท เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า นาฬิกา เครื่องประดับและเครื่องแต่งกายต่างๆ เท่านั้น

ส่วนกรณี ที่เคยรับพรี รวมในกระทู้เดีัยวกัน ต้องแยก ตามประเภทสินค้าให้ สอดคล้องกับห้องที่ปรับใหม่ ครับ

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

Quote Originally Posted by chanisbn View Post
    ขอถามเพิ่มอีกอย่างด้วยค่ะ
    ถ้าจะลงเสื้อผ้า กับเครื่องสำอาง ที่เมื่อก่อนลงห้อง etc
    ตอนนนี้คือ เสื้อผ้า ลงห้อง siam ส่วนพวกเครื่องสำอางลง etc เข้าใจถูกรึเปล่าคะ

ปล. ขอยืมกระทู้คุณ noo_pizza ถามด้วยเลยนะคะ

ใช้ครับ เสื้อผ้า ลงห้อง ที่เกี่ยวกับ แฟชั่นได้ครับ ตาม
    หมายเหตุ สินค้าแฟชั่น ในที่นี้ ประกอบด้วย สินค้าประเภท เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า นาฬิกา เครื่องประดับและเครื่องแต่งกายต่างๆ เท่านั้น

ซึ่ง เสื้อผ้าที่ลงต้องแยกห้องตาม ที่มาของสินค้า ว่า จัดอยู่ในกลุ่มไหน

Hi-end Fashion Brandname
    Hi-Street Fashion Brandname
    หรือ Siam Fashion Brandname

ส่วน เครื่องสำอาง ไม่ได้ เป็น สินค้าแฟชั่น ต้องลงห้อง ขายสินค้าทั่วไปครับ
    -ETC.- ซื้อ-ขาย สินค้าอื่นๆ นอกเหนือจากทุกหมวดข้างต้น (ห้ามลงลิงค์ร้านค้า)

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    noo_pizza's Bank Account
    • Bank Account 1: 035X9X4X0X

เสียสละเพื่อชุมชน

Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    ตอบคำถามข้างต้นและชี้แจ้งเพิ่มเติมดังนี้นะครับ

ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า จะมีทั้งสิ้น 4 ห้องครับ คือ

1. ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า Hi-end Fashion Brandname
    2. ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า Hi-Street Fashion Brandname
    3.ห้องแนะนำ รับ pre สินค้า Siam Fashion Brandname
    4.แนะนำร้านค้า ของแท้อื่นๆ "ที่ไม่ใช่สินค้าแฟชั่น" และรับ pre-order สินค้าอื่นๆ

ซึ่งในห้อง แนะนำ 3 ห้อง แรกให้แนะนำได้เฉพาะ สินค้า แฟชั่น ตามขอบเขตที่แบ่งไว้ข้างต้นคือ
    Hi-end Fashion Brandname,Hi-Street Fashion Brandname และ Siam Fashion Brandname ซึ่งทั้งสามห้อง นี้ ลงได้เฉพาะ สินค้า แฟชั่นเท่านั้น

ส่วนในห้อง ที่ 4 แนะนำร้านค้า ของแท้อื่นๆ "ที่ไม่ใช่สินค้าแฟชั่น" และรับ pre-order สินค้าอื่นๆ
    เป็นสินค้าอื่นๆ ที่ไม่ใช่ สินค้าแฟชั่น

ส่วนกรณี ที่เคยรับพรี รวมในกระทู้เดีัยวกัน ต้องแยก ตามประเภทสินค้าให้ สอดคล้องกับห้องที่ปรับใหม่ ครับ

อืม เข้าใจอ่ะค่ะ แต่ WM ขา....

มันจะกลายเป็นกระทู้เรื่องพรีสินค้าที่ในสถานที่เดียวกัน
    มีหลายอย่างเช่น ดิวตี้ฟรี ญี่ปุ่น เกาหลี อเมริกา

มันจะงอกจากกระทู้เดียวเป็นสี่กระทู้ป่าวค๊า...

แล้วมันจะทำให้เปลืองพื้นที่และทรัพยากรของเวปเพิ่มมั้ยอ่า...

.แอบเป็นห่วงอ่ะค่ะ

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

cottonchef's Avatar
    cottonchef is offline Registered Member Master Brandname

ส่วนตัวคิดว่างงไปนิดส์ แต่อีกหน่อยก็คงชิน เพราะห้องมีให้เลือกเยอะมาก

อีกทั้งคุณทีมงามเพิ่งเปิดห้อง รีวิว แนะนำ แบ่งปัน เสร็จปุ๊ป ตามมาติด ๆ กับห้อง Social Group ห้องคุยนอกเรื่องเลยตกกะป๋องไป น่าสงสาร

แต่ในกรณีแยกประเภทสินค้านี้ เราคิดว่าง่ายต่อการค้นหา ของผู้เยี่ยมชม ผู้ซื้อ และทีมตรวจสอบมากเลยค่ะ

แต่จะเหนื่อยหน่อยสำหรับแม่ค้า แต่ก็ ไม่เป็นไรอ่ะค่า อุตส่าห์ไม่คิดค่าเซ้งที่

สู้ ๆ ค่า
    The Strongest will Survive...

Cindy.Business's Avatar
    Cindy.Business is offline Trusted Member Brandname Fan
    Cindy.Business's Bank Account
    • Bank Account 1: 263X2X4X2X

sometimes here, sometimes overthere

เหมือนว่า ห้องพรี-ออร์เดอร์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น pre-order พวก HI-END, Hi-Street, Local Fashion และอื่นๆ จะไม่ตรงตามจุดมุ่งหมายนะคะ เพราะเห็นมีแปะร้านขาย คสอ. เกาหลี พรีเกาหลี ครีมหน้าใส วิกผม ฯลฯ ที่ทุกห้องไม่ว่าจะเป็นห้องไหน ทำให้เรางงๆ เหมือนกันค่ะ ว่าตกลงเราจะลงลิงก์ร้านค้าของเราที่ห้องไหนกันแน่

เหมือนตอนนี้อาจจะยังไม่ค่อยเป็นระเบียบกันดีน่ะค่ะ คงต้องใช้เวลาหน่อย อยากให้เพื่อนๆ ที่มาลงลิงก์พรีออร์เดอร์หรือร้านค้า อ่านดีๆ ก่อนว่าบริการของเราน่าจะอยู่ห้องไหนจริงๆ กันแน่นะคะ

อยากให้มีรณรงค์ให้อ่านก่อนโฟนกันนิดนึง เผื่อจะได้เป็นระเบียบมากขึ้นในอนาคตน่ะค่ะ

ขออนุญาตเสนอแนะหน่อยนะคะ
    ^^ ขอบคุณ SBN สำหรับพื้นที่ดีๆ ^^

8

Quote Originally Posted by noo_pizza View Post
    อืม เข้าใจอ่ะค่ะ แต่ WM ขา....

มันจะกลายเป็นกระทู้เรื่องพรีสินค้าที่ในสถานที่เดียวกัน
    มีหลายอย่างเช่น ดิวตี้ฟรี ญี่ปุ่น เกาหลี อเมริกา

มันจะงอกจากกระทู้เดียวเป็นสี่กระทู้ป่าวค๊า...

แล้วมันจะทำให้เปลืองพื้นที่และทรัพยากรของเวปเพิ่มมั้ยอ่า...

.แอบเป็นห่วงอ่ะค่ะ
    ใช้ครับ มันจะงอกออกมาอีก หลายกระทู้ แต่เพื่อ ความต้องการที่หลากหลาย ของสมาชิก
    เราจึงจำเป็นต้องทำ และเพื่อให้ เกิดการจัดการให้กระทู้ตรงกับความต้องการของสมาชิก ในการ ค้นหาข้อมูลที่หลายหลาย นั้นให้แม่นตรงที่สุด

และข้อดี อีกประเด็นหนึ่งในการแยกกระทู้ ออกให้หลายหลายและเฉพาะยิ่งขึ้น
    ทำให้ กระทู้ในแต่ละกระทู้ มีข้อมูล น้อยลง รูปภาพน้อยลง ทำให้เพื่อนสมาชิกที่เข้ามาดูกระทู้ใช้เวลา ในการโหลด ต่อกระทู้น้อยลงครับ

ส่วนเรื่องการใช้ ทรัพยากร มีเพิ่มขึ้นแน่ครับ ทางเราได้เตรียมค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นเพื่อพัฒนาระบบให้ พอต่อความต้องการ การใช้งานของสมาชิก ซึ่งในช่วงนี้ การทำงานของระบบ อาจจะช้าลง และมีข้อผิดพลาด ที่ เกิดขึ้นกับระบบ ฐานข้อมูลได้ (เหมือนที่สมาชิกเคยได้ข้อความ Database Error)

ทางเราจะเก็บข้อมูลการใช้งาน เพื่อประเมินและตัดสินใจ ในการใช้จ่ายในการพัฒนาระบบ
    เมือได้ ข้อมูล ที่เพียงพอ ต่อการตัดสินใจ เราจะเปลี่ยนแปลงระบบฮาร์แวร์(จ่ายเงินเพิ่มเพื่อลงเครื่องเพิ่ม)อีกครั้ง เพื่อให้ การใช้งานของเพื่อนสมาชิก สดวก และไม่ติดขัด

ถ้า หากเกิดความไม่สดวกในการใช้งานช่วงนี้เราอยากให้เพื่อนสมาชิก ให้อภัย ในข้อจำกัดของทางเราด้วยครับ เพระาทุกครั้ง ที่ต้องพัฒนาระบบฮาร์แวร์ เราต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้นครับ

ขอบคุณครับที่เข้าใจและเห็นใจ การทำงานของทางเรา
    ขอบคุณครับ

8

Quote Originally Posted by cottonchef View Post
    ส่วนตัวคิดว่างงไปนิดส์ แต่อีกหน่อยก็คงชิน เพราะห้องมีให้เลือกเยอะมาก

อีกทั้งคุณทีมงามเพิ่งเปิดห้อง รีวิว แนะนำ แบ่งปัน เสร็จปุ๊ป ตามมาติด ๆ กับห้อง Social Group ห้องคุยนอกเรื่องเลยตกกะป๋องไป น่าสงสาร

แต่ในกรณีแยกประเภทสินค้านี้ เราคิดว่าง่ายต่อการค้นหา ของผู้เยี่ยมชม ผู้ซื้อ และทีมตรวจสอบมากเลยค่ะ

แต่จะเหนื่อยหน่อยสำหรับแม่ค้า แต่ก็ ไม่เป็นไรอ่ะค่า อุตส่าห์ไม่คิดค่าเซ้งที่

สู้ ๆ ค่า
    ครับผม แบ่งห้องให้ เพียงพอต่อความต้องการ ที่หลายหลายและเฉพาะ ต่อ ความสนใจของสมาชิก แต่ละคน แต่ละกลุ่มมากยิ่งขึ้นครับ หากมีอะไรจะเสนอแนะ เสนอได้เลยนะครับ เพื่อให้ ความเข้าใจของสมาชิก ได้เข้าใจ ได้ตรงกัน ไวขึ้นครับ เรื่องทีห้องเยอะทำให้งง จะช่วยลดไม่ให้ งงได้อย่างไร แนะนำได้เลยครับ

ส่วนประเด็นห้องคุยนอกเรื่อง เพื่อนๆ ที่เข้ามาใหม่ หากยังไม่รู้จะคุยห้องไหนเฉพาะดี ก็สามารถไปเริ่มต้นคุยที่นั้นได้ครับ ส่วนสมาิชิกที่เล่นอยู่เก่าแล้ว เราก็สามารถ เข้าไปตอนรับ หรือ สามารถชวนพูดคุยในเรื่อง ที่ ยังไม่มีกลุ่มเฉพาะได้ครับ มีคนใหม่ๆ จะได้เข้ามาคุยกันบ่อยยิ่งขึ้นครับ

เราต้องช่วยกัน รับผิดชอบครับ เพื่อให้ ที่นี้ เป็นชุมชน ที่เรารู้สึกปลอดภัย ต่อการพูดคุย
    แสดงความคิด ความเห็น ได้ แม้กระทั้ง ผู้ที่เข้ามาใหม่ครับ
    ห้อง พูดคุยนอกเรื่อง เป็นห้องหนึ่งที่ดี สำหรับ การรองรับ เพื่อน สมาชิกที่เข้ามาใหม่ครับ

อนาคตของ ชุมชนแห่งนี้ จะเป็นอย่างไร ขึ้นอยู่กับพวกเราทุกคน ที่อาศัยอยู่ที่นี้ครับ
    ไม่ใช่ แค่ เฉพาะในห้อง คุยนอกเรื่องด้วยครับ ขอบคุณมากครับ ที่เห็นใจ ห้อง นอกเรื่อง ครับ

โดยส่วนตัว ผมว่ากระทู้ห้องนอกเรื่องน่าอ่านดีครับ สำหรับผม มีหลายเรื่องให้ได้อ่านครับ

ส่วนกรณี การแยกกระทู้ ขาย ทางเราได้พิจารณาแล้วว่า ในระยะ ยาว มีประโยชน์ ทั้งต่อ ผู้ซื้อ ผู้ขาย และทางชุมชนเองครับ

ผู้ซื้อก็ได้ประโยชน์ตามที่ คุณ cottonchef ได้กล่าว ไว้แล้วด้วย
    ส่วน ผู้ขายเอง แค่มองประโยชน์เบื้องต้น ลงขายได้วันละไม่กี่ กระทู้ ก็สามารถ ลงได้หลายกระทู้มากขึ้น มีโอกาส มากขึ้น

และประโยชน์ทั้งผู้ซื้อผู้ขาย อย่างน้อยที่สุด ที่ได้ตอบไปในคำถามก่อนหน้านี้แล้ว ทำให้
    เวลา ที่ใช้ โหลดต่อกระทู้ ใช้เวลาน้อยลง ทำให้ ทั้ง ผู้ซื้อผู้ขายเกิดประโยชน์เพราะโอกาสที่จะสื่อสารกันได้ครบถ้วนสูงยิ่งขึ้น

ส่วนทางเรา สามารถ จัีดการข้อมูล ทั้งหมด ได้ ง่ายขึ้นเพื่อประโยชน์สูงสุด ของชุมชนที่เราอาศัยร่วมกันต่อไป

8

Smile

Quote Originally Posted by Cindy.Business View Post
    เหมือนว่า ห้องพรี-ออร์เดอร์ต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น pre-order พวก HI-END, Hi-Street, Local Fashion และอื่นๆ จะไม่ตรงตามจุดมุ่งหมายนะคะ เพราะเห็นมีแปะร้านขาย คสอ. เกาหลี พรีเกาหลี ครีมหน้าใส วิกผม ฯลฯ ที่ทุกห้องไม่ว่าจะเป็นห้องไหน ทำให้เรางงๆ เหมือนกันค่ะ ว่าตกลงเราจะลงลิงก์ร้านค้าของเราที่ห้องไหนกันแน่

เหมือนตอนนี้อาจจะยังไม่ค่อยเป็นระเบียบกันดีน่ะค่ะ คงต้องใช้เวลาหน่อย อยากให้เพื่อนๆ ที่มาลงลิงก์พรีออร์เดอร์หรือร้านค้า อ่านดีๆ ก่อนว่าบริการของเราน่าจะอยู่ห้องไหนจริงๆ กันแน่นะคะ

อยากให้มีรณรงค์ให้อ่านก่อนโฟนกันนิดนึง เผื่อจะได้เป็นระเบียบมากขึ้นในอนาคตน่ะค่ะ

ขออนุญาตเสนอแนะหน่อยนะคะ

ได้เขียนประกาศไว้แล้วครับ ว่า สินค้าแฟชั่นคืออะไรครับ ดังนั้น ในห้องของพื้นที่หลักทั้งสามส่วน
    HI-END, Hi-Street, Local Fashion เครื่องสำอางและ น้ำหอม ไม่สามารถ ลงประกาศขายได้ ไม่ว่า ในห้องใดๆ ในส่วนหลักทั้งสามส่วนครับ

พบเห็นแจ้งเข้ามาได้เลยนะครับ หรือ กด JTP ได้เลยครับ ผิดกฎหน้าห้องครับ

ต้องช่วยกัน สร้าง จิตสำนึก รับผิดชอบ ต่อชุมชน ที่เราอาศัยร่วมกันนะครับ
    ปัญหาจากคน ที่เข้ามาหาประัโยชน์ ใส่ตน โดยไม่สนใจ ชุมชน ที่ตนอาศัยเลย จะัได้น้อยลงครับ

ขอบคุณมากนะครับ ที่เป็นห่วงปัญหานี้ เช่นกันครับ ช่วยกันรณรงค์ให้มากยิ่งขึ้นครับ

มีสำนึก รับผิดชอบ ต่อ ชุมชน ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกันครับ

ขอบคุณมากครับ

Page 1 of 4 123 ... LastLast