สอบถามหมวดการตั้งกระทู้คะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 11
    oh22's Avatar
    oh22 is offline Trusted Member Master Brandname
    oh22's Bank Account
    • Bank Account 1: 189X0X8X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default สอบถามหมวดการตั้งกระทู้คะ

พอดีมีเพื่อนสมาชิก 1 ท่าน ท้วงติงมาคะ
    อยากทราบว่าถ้าต้องการขาย ร่มและปากกาของ marc jacobs
    สามารถตั้งกระทู้ได้ที่ห้องใดคะ

เพราะดูเหมือนว่ากฎของห้อง hi-end ไม่ได้เขียนไว้ว่าเครื่องใช้ต่างๆ ด้วยคะ บอกแต่เครื่องแต่งกายและเครื่องประดับคะ

แต่พอไปดูห้อง etc ก้อเหมือนจะผิดห้องมากกว่าเพราะ เหมือนขายแต่เครื่องสำอางและสินค้าจากเกาหลี หรือสินค้าทำเอง หรือสินค้าที่ไม่มีแบรนด์ต่างๆ

ซึ่งทางความเข้าใจของโอ๋ เห็นว่าถ้าไปลงที่ห้อง etc ดูจะผิดห้องมากกว่าในกรณีสินค้าของโอ๋คะ และคงจะไม่มีใครมาสนใจด้วย เพราะคนละกลุ่ม target กัน

เพราะคนที่เข้าห้อง hi end น่าจะมีความต้องการในสินค้าและเครื่องใช้ต่างๆ (ยกเว้นเครื่องสำอาง)ในห้อง hi end มากกว่าจะเข้าไปดูที่ห้อง etc คะ

และสินค้าของโอ๋ก้อจะดูไปในทางแฟชั่น hi end มากกว่าคะ เหมือนเป็นการนำไป mix and match กับการแต่งกาย เพื่อให้วันนั้นๆสนุกขึ้นคะ

ขอความเห็นจาก wm ด้วยคะ
    ถ้าผิดห้องจะได้ย้ายให้ตรงตามกฎได้คะ

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=323959

ขอบคุณคะ
    โอ๋

wann's Avatar
    wann is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    ให้ความรู้แก่ชุมชน

คิดว่า ปากกา เครื่องใช้ก็ลงห้อง Hi-end ได้น้า ห้ามลงเครื่องสำอางเท่านั้น ตามที่น้องโอ๋ว่า

เหมือนพวก Case โทรศัพท์ ที่ใส่การ์ด ปากกา LV สมุด LV ยังต้องลงขายหมวด Hi-end เลย

ยังไงรอ WM ว่าอีกทีเนอะ

oh22 is offline Trusted Member Master Brandname

ขอบคุณคะพี่ว่าน

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    8

ในห้อง หลัก ลงเฉพาะสินค้า แฟชั่นครับ ตาม นโยบายเพื่อประโยชน์ของเราทุกคน
    ส่วน สินค้า ที่ไม่ใช่ แฟชั่น แต่ เป็นของ Hi End เดิมเราจะให้ัลง ห้อง ETC ครับ

แต่ทางเรามาพิจารณา จากคำถามของคุณoh22 และความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกในกระทู้นี้

เราคิดว่าควรเปิด พื้นที่ใหม่ให้ครับ สำหรับ สินค้า ของใช้ Hiend ที่ไม่ใช้ สินค้า แฟชั่นครับ

อย่างไร หลักจากเราเปิดพื้นที่ใหม่ ให้เหมาะสมกับลักษณะสินค้า และ เกิดประโยชน์กับทุกฝ่าย
    ฝากประชาสัมพันธ์ ให้สมาชิกด้วยนะครับ หากเราเห็นว่า พื้นที่นี้ ไม่เหมาะสม และไม่มีความต้องการของสมาิืชิก เพียงพอ เรา ขอใช้สิทธิในการปิดห้อง ที่เปิดขึ้นใหม่ให้นะครับ

ห้องที่เปิดเพิ่มให้ "All Other Hi End Products: สินค้า Hi End อื่นๆ ที่ไม่ใช่สินค้าแฟชั่น"

อ่านกฎหน้าห้องและฝากประชาสัมพันธ์ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ สินค้าแฟชั่น ในที่นี้ ประกอบด้วย สินค้าประเภท เสื้อผ้า รองเท้า กระเป๋า นาฬิกา เครื่องประดับและเครื่องแต่งกายต่างๆ เท่านั้น และเฉพาะ ห้อง Hi end เท่านั้น ปากกา เป็นสินค้าแฟชันด้วยเช่นกัน

คุณ wm คะ
    ตามความคิดเห็นของโอ๋เฉยๆนะคะ ในฐานะสมาชิกคนนึงเท่านั้น

ขอแสดงความคิดเห็นว่า มันอาจทำให้เกิดความสับสนได้

อย่างเช่น ปัจจุบันมีการลงขาย สินค้าจำพวก พวงกุณแจ ที่ห้อยมือถือ กล่องหรือกระเป๋าแล้วแต่จะเรียกไว้ใส่คอนแทกเลนส์ ร่ม ปากกา ไพ่ และอื่นๆ

ในทั้งห้อง hi end และ hi street อยู่แล้วคะ

และหมือนเพื่อนๆสมาชิกก้อ ได้ สนุกกับความหลากหลายนั้นๆ

ซึ่งความใกล้เคียงของสินค้าก้อมีมาก เช่น coach ก้อจะเป็นลายใกล้เคียงหรือเหมือนกับกระเป๋าที่ลงขายต่อๆกัน จนเราไม่ทันได้สังเกตหรือนึกถึงความแตกต่างของชนิดสินค้าด้วยซ้ำ

อาจจะเป็นการแยกห้องมากเกินไปคะ

แต่หากทดลองใช้แล้วเกิดผลดี คุณ wm อาจต้องพิจารณา เปิด ห้อง ให้ hi street ใช้ไปด้วยคะ
    เพราะ กฎของห้อง hi street ก้อเหมือนกับกฎของห้อง hi end เลยคะ จำเป็นต้องเปิดไปพร้อมๆกันคะ เพราะตามจริงในห้องนั้นก้อมีการขายสินค้าอย่างที่ว่าเยอะกว่าห้อง hi end เสียอีก เพียงแต่ยังไม่มีใครทักท้วงเท่านั้น (เพราะมันอาจดูเป็นเรื่องปกติไปแล้วคะ)

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    KAT's Bank Account
    • Bank Account 1: 085X0X0X3X
    • Bank Account 2: 702X6X4X1X
    • Bank Account 3: 289X0X1X6X

ตามความคิดของแคทจริงๆ คิดว่าไม่น่าแยกห้องเยอะยิบย่อยขนาดนั้น
    เพราะอาจจะมีสินค้าอีกหลายยยยยยยยยยอย่างที่ก็อาจจะไม่รู้ว่าจะไปขายห้องไหนดี

คือจะเป็นสินค้าอะไรก็ตาม ขอแค่เป็น brand hi-end น่าจะอนุญาตให้ลงขายในห้อง hi-end ได้ค่ะ

ป.ล.แค่เรื่องแยก brand ว่าเป็น hi-end หรือ hi-street ก็ไม่ค่อยง่ายเท่าไหร่นะคะ
    เพราะมี brand แปลกใหม่เข้ามาเรื่อยๆ เลย

Last edited by KAT; 29-08-09 at 02:20.
    หยุดสนับสนุนการใช้หนังและขนสัตว์แท้ >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=2974190
    เตือนภัย 12 ประการ ซื้อของไม่ให้ถูกโกง >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1213461
    Brand's Position แบรนด์ไหนลงขายห้องไหน >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    รายชื่อคนขี้โกงที่ติด BLACK LIST !!! ใน SBN >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521

Siambrandname Webmaster's Avatar
    Siambrandname Webmaster is offline Administrator Siambrandname WebmasterMaster Brandname

8

"All Other Hi End Products: สินค้า Hi End อื่นๆ ที่ไม่ใช่สินค้าแฟชั่น"

ห้องนี้เราได้ปิดไปแ้ล้วครับ ตามที่ทดลองใช้ดูแล้ว เพื่อนๆ คุ้นกันอยู่แล้วว่า
    แบ่งสินค้าตามระดับแบรนด์ ก็เลยไปเพิ่ม ให้ ในห้อง Hiend ว่า รวมปากกาด้วยครับ เพราะ เห็นถ้าเป็ฯแบรนด์ เหล่านี้ ปากกาก็กลายเป็นเครื่องประดับไปแล้วครับ มีสมาชิกในชุมชน แจ้งมาให้ทราบครับ แต่เครื่องสำอาง น้ำหอม แยกไว้ห้อง ETC นะครับ

ทางทีมงาน ไม่มีความรู้ และไม่ได้ใช้แบรนด็เนมเลยครับ

ขอบคุณ เพื่อน สมาชิก ทุกคน ที่ มี ความรู้ เรื่องสินค้าของแท้ ทุกอย่าง(แบรนด์เนม) ที่มาช่วยกันให้ความเห็นในกระทู้นี้เพื่อ พัฒนาและตกลงรวมกันเรื่องพื้นที่ ที่ใช้งาน ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

ทางเรามีความรู้เพียงพอแค่ทำหน้าที่ สร้างระบบและพัฒนาเครื่องมือ
    ให้เือื้อต่อการเกิดวัฒนธรรมที่ดี ของชุมชนแห่งนี้ ที่เราอาศัยร่วมกัน

ขอบคุณ ทุกคนนะครับ มีอะไร ให้เราปรับปรุงแก้ไข บอกได้เลยครับ

แล้วก็ขอบคุณ คุณ Oh22 ที่ตั้งกระทู้นี้ ให้เราได้ใช้เป็นที่ทำงานร่วมกัน และ คุณ KAT เป็นพิเศษนะครับ นอกจากมาให้ความคิดเห็นแล้ว
    ยังตั้ง Signature ช่วยกันรณรงค์ เรื่องดีๆ ที่รับผิดชอบ ต่อชุมชน ที่เราอาศัย ร่วมกันอีกครับ

ทั้งชุมชน นี้ และชุนชน ที่ชื่อว่า สังคม ไทย

ขอบคุณมากครับ

Tukta Janes's Avatar
    Tukta Janes is offline Trusted Member Master Brandname
    Tukta Janes's Bank Account
    • Bank Account 1: 871X0X3X8X

เสียสละเพื่อชุมชน

ขอมาสอบถามที่กระทูนี้นะคะ เพราะเป็นหัวข้อเดียวกัน

พอดีว่าเราเดินทางบ่อยและได้เห็นคนใช้กระเป๋า LC กันเยอะมากก็เลยถ่ายรูปคนที่เค้าใช้ LC กันในลักษณะต่างๆ เอามาให้เพื่อนๆ ดูกัน แต่ไม่แน่ใจว่าจะลงได้มั้ย และห้องอะไร (เข้าใจว่าน่าจะเป็นห้องพูดคุย hi-street แต่ไม่แน่ใจค่ะ) รบกวนสอบถาม webmaster ด้วยนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

ห้องเครื่องสำอางค์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?43-3
    มือถือและอุปกรณ์, คอมพิวเตอร์ >>> http://sbntown.com/forum/forumdisplay.php?44-5
    ฝากได้แต่ลิ้งค์ ห้ามลงรูปและรายละเอียด http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=1081521
    กฎ 8 ข้อใหม่บังคับใช้แล้ว http://siambrandname.com/forum/showt...post1065817041
    แบรนด์อะไร ห้องไหน >>> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924

8

ทางเราไม่มีความรู้เรื่องแบรนด์เนมครับ เรื่องการจัดระเบียบแบรนด์ต่างๆ เกิดขึ้นจากข้อตกลงของเพื่อนสมาชิกทุกคนที่อาศัยร่วมกันในชุมชนแห่งนี้

สามารถ หากระทู้ที่เพื่อนสมาชิกตั้งไว้เพื่อศึกษาได้ในกระทู้นี้ครับ

รวบรวมกระทู้เพื่อการศึกษา ในการพัฒนาระบบ และการทำงานของทีมงานในการเอื้ออำนวยการงานชุมชน สมาชิกที่จะตั้งกระัทู้สอบถามปัญหาต่างๆ เข้ามาศึกษาในกระทู้นี้ก่อนครับ

ขอบคุณครับ

De Passion is offline Banned User Brandname Fan
    De Passion's Bank Account
    • Bank Account 1: 114X1X6X4X

Italy, Paris, New York and of course BKK.

Question Re: สอบถามหมวดการตั้งกระทู้คะ

ร้านเรารับทำความสะอาดกระเป๋าครับ ต้องลงห้องไหนเหรอครับกลัวลงผิดฮะ มีคนมากดตัดแต้มไป 2 แต้มแล้วฮะ ถามไปไม่มีใครช่วยเหลือเลยฮะ รบกวนทีมงานด้วยกลัวโดนตัดแต้มอีกฮะ รบกวนด้วยจริงๆครับ
    Last edited by De Passion; 06-09-12 at 14:42.

Page 1 of 2 12 LastLast