เดือดร้อนมากๆ! รบกวน sbn ชี้แจงแก้ไขด่วนค่ะ! โพสต์กระทู้ใหม่ (Hi-End) และ Edit กระทู้ไม่ได้เลยค่ะ กด Submit New Thread แล้วขึ้น Database Error มา 1 อาทิตย์กว่าแล้ว

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: เดือดร้อนมากๆ! รบกวน sbn ชี้แจงแก้ไขด่วนค่ะ! โพสต์กระทู้ใหม่ (Hi-End) และ Edit กระทู้ไม่ได้เลยค่ะ กด Submit New Thread แล้วขึ้น Database Error มา 1 อาทิตย์กว่าแล้ว

Yamrollib is offline Banned User Brandname Fan
    Yamrollib's Bank Account
    • Bank Account 1: 710X5X8X2X
    • Bank Account 2: 403X1X9X6X
    • Bank Account 3: 864X0X5X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เดือดร้อนมากๆ! รบกวน sbn ชี้แจงแก้ไขด่วนค่ะ! โพสต์กระทู้ใหม่ (Hi-End) และ Edit กระทู้ไม่ได้เลยค่ะ กด Submit New Thread แล้วขึ้น Database Error มา 1 อาทิตย์กว่าแล้ว

ตามรูปด้านบนค่ะ จะโพสต์กระทู้ลงของขาย เพิ่มรูป แก้ไขข้อมูล ใส่ข้อมูลเพิ่มเติม เปลี่ยนสี เปลี่ยน font เสร็จแล้ว จากนั้นกดปุ่ม Submit New Thread แล้วขึ้นตามรูปด้านบนค่ะ โพสต์ไม่ได้ โพสต์ไม่ติด!!

ปกติโพสต์ของขายมาเป็นปีๆแล้วค่ะ ไม่เคยเจออาการแบบนี้เลย งงมากๆๆ ตอนนี้ลงของขายไม่ได้มา 1 อาทิตย์กว่าๆแล้ว ตั้งกระทู้ใหม่ไม่ได้ Edit กระทู้ก็ไม่ได้ เวลาจะ Edit กระทู้ จะกด Go Advanced ด้วย ซึ่งโหลดนานมากกๆ แต่ก็กดไม่ไปค่ะ ขึ้นหน้าเดิม Database Error ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว เดือดร้อนและร้อนใจมากกๆ เพราะขายของกับ sbn ที่เดียว

วันนี้ก็ลองอีกรอบค่ะ ลองโพสต์ Pre-Order ที่ห้องแนะนำร้านค้า ก็โพสต์ได้ปกติค่ะ แต่พอมาโพสต์ที่ห้องซื้อขาย Hi-End กลับโพสต์ไม่ได้ ขึ้น Database Error เหมือนเดิมมมมม! เราไม่แน่ใจว่าเป็นเพราะเราเปลี่ยนรูปแบบการจัดหน้ากระทู้ใหม่รึป่าว? ในที่นี้คือเราเปลี่ยนสีตัวอักษร เปลี่ยน font และจัดหน้ากระทู้ใหม่ ให้ดูสวยกว่าเดิม ใน 1 กระทู้เราลงของประมาณ 20 กว่าชิ้น คือเราลงของขายเยอะไปเหรอ? หรือเราใส่สีตัวอักษร ใส่ลูกเล่นมากไปหรือยังไง? มันถึงขึ้น Database Error อะค่ะ ไม่เข้าใจอะ เพราะก่อนหน้านี้เคยโพสต์ของ 50 กว่าชิ้นต่อ 1 กระทู้ โหลดเร็ว ไม่เคยมีปัญหาอะไรใดๆเลย ตอนนี้เลยงงมากๆ แค่เราเปลี่ยนรูปแบบกระทู้ การโพสต์กระทู้ขายของใน 1 วันเลยยากขึ้นเรื่อยๆ เริ่มโหลดช้าขึ้น โพสต์ติดบ้างไม่ติดบ้าง ขึ้น Database Error ตลอด ต้องพยายามหลายครั้งมากกกๆๆๆ หลายชม. กว่าจะโพสต์ได้ เสียเวลามากกกๆค่ะ ปกติใช้เวลาโพสต์ของแค่ 10 นาที จนผ่านมา 1 อาทิตย์กว่าๆ ตอนนี้โพสต์กระทู้ใหม่ไม่ได้เลย!! จะ Edit กระทู้ก็ยังไม่ได้ ไม่ยอม update ให้ หนักกว่าเดิม!!! ลองทุกทางที่สามารถทำได้แล้ว ลองเปลี่ยนใช้ browser อื่นๆหมดแล้วด้วย ทั้ง IE / Firefox / Google Chrome ก็ไม่มีไรดีขึ้นค่ะ

ร้อนใจมากกกๆค่ะพูดตรงๆ เพราะเราหาเงินจากการขายของใน sbn อย่างเดียว มันคืออาชีพเรานะตอนนี้ ทีนี้พอมันเป็นแบบนี้ เหมือนชีวิตการทำงานเรา Error ไปเลยอะ ลำบาก ร้อนใจ เสียเวลา และ งงมากกๆค่ะ อยากให้ทางทีมงาน sbn ช่วยเห็นใจและแก้ไขปัญหาอย่างเร่งด่วนให้หน่อยได้มั้ยคะ ขอร้องจริงๆ ไม่ใช่เห็นปัญหาแล้วปล่อยผ่านแบบนี้ ไล่อ่านมาหลายกระทู้ ไม่เห็นมีทีมงานเข้ามาตอบคำถามเลย อย่างน้อยก็ช่วยเช็คระบบและแจ้งความคืบหน้านิดนึงว่าสรุปแล้วมันเป็นเพราะ อะไร? คือตอนนี้งงมากกก เพราะโพสต์ขายของอยู่ทุกวันเป็นปกติ โพสต์มาเป็นปีๆๆแล้ว ไม่เคยมีปัญหาแบบนี้ค่ะ คือก่อนหน้านี้อาจมีที่เว็ปมันช้า เข้าไม่ได้ หรือโพสต์กระทู้ไม่ได้ Error บ้างไรบ้าง มันก็แค่วันเดียว หรือ 2 วันเต็มที่ แล้วจากนั้นระบบก็ปกติเหมือนเดิม แต่อันนี้มันเป็นอาทิตย์ๆๆแล้ว ซึ่งเข้าหน้าอื่นโหลดปกติ โพสต์ห้องอื่นได้ปกติ แต่ทำไมห้อง Hi-End เราโพสต์ไม่ติด?

ตอนนี้แค่อยากทราบว่าเวลากดโพสต์กระทู้ใหม่ หรือ Edit กระทู้ แล้วขึ้นหน้า Database Error ตามรูปด้านบน คืออะไรยังไง? เป็นที่ระบบของ sbn หรือเป็นที่กระทู้ที่เราโพสต์? จะได้แก้ไขถูก ถ้าเราใส่สี เปลี่ยน font หรือลงของเยอะเกินไป จะได้ทำตัวถูกค่ะ แต่ถ้าปัญหามันอยู่ที่ว่าเราลงของขายเยอะเกินไป มันก็ไม่ค่อยโอเคเท่าไหร่ เพราะเรามีของเยอะมาก ก็อยากจะลงขายให้หมด แบบนี้ก็แย่เหมือนกันอะค่ะ ถ้าต้องจำกัดจำนวนของที่ลงขาย.. เพราะตอนนี้มีอีกหลายชิ้นมากกกๆที่ต้องการลงขาย แต่พอโพสต์กระทู้ใหม่ไม่ได้มา 1 อาทิตย์กว่าๆ รายได้ก็หายไปเยอะมากกกๆเลยค่ะพูดจริงๆ ตอนนี้เดือดร้อนมาก กรุณาเห็นใจด้วยค่ะ ไม่ว่าปัญหา Database Error จะเป็นที่ระบบของเว็ป sbn เอง หรือเป็นเพราะกระทู้เราเอง ยังไงช่วยเร่งแก้ไขปัญหาและตอบกลับด่วนเลยได้มั้ยคะ? ร้อนใจมากค่ะ อยากขายของ ตอนนี้ใช้เวลาจมอยู่กับการโพสต์กระทู้เป็นครึ่งวัน ไม่ไหวจริงๆอะค่ะ เหนื่อย
    Last edited by Yamrollib; 07-10-14 at 00:30.