เพิ่งโดนโกงค่ะ โดย นายคฑาเทพ แย้มกมล.......

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: เพิ่งโดนโกงค่ะ โดย นายคฑาเทพ แย้มกมล.......

poo2908 is offline Trusted Member Brandname Fan
    poo2908's Bank Account
    • Bank Account 1: 004X3X0X5X
    • Bank Account 3: 123X5X7X9X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default เพิ่งโดนโกงค่ะ โดย นายคฑาเทพ แย้มกมล.......

ขออนุญาติเกริ่นเรื่องนะค่ะ

เราลงตามหากระเป๋ามือสองในช่วงกลางคืนค่ะ
    ตอนเช้ามามีไลน์เข้ามาอย่าางดีว่ามือน้องเป๋ามือสองสภาพดี สอบถามกันอยู่นาน ขอลดราคาได้มากกว่าปรกติ ภาพที่มาลงก็เป็นภาพจากสินค้าใน SBN เพราะมีการถ่ายติดป้ายด้วย แต่พอสอบถามว่าซื้อจากไหน กลับได้รับคำตอบว่าซื้อจาก ebay ซึ่งก็แปลกใจอยู่ว่าซื้อจาก ebay มัยมีใบเสร็จหนีบมาในภาพด้วย
    แต่ด้วยความอยากได้และราาถูก บวกกลับขอรูปเพิ่มเติม ก็มีให้ค่ะ แต่ทำเนียนว่าให้รอนานหน่อย

ต้องบอกปกติเป็นคนค่อนข้างละเอียดค่ะ และเราซื้อขายของใน SBn มานาน เราเป็นคนตรงค่ะ ไม่คิดว่าจะเจอแบบนี้

พอตรงลงซื้อบอกว่าตอนเย็นจะโอนให้ ก็มีการตามปรกติว่าโอนรึยัง ยังไงๆ พอโอนปุ๊บ เข้าบช. " นายคฑาเทพ แย้มกมล " ก็บอกว่าเดี๋ยวส่งให้เลยจะไม่ได้ยุ่งอีกในตอนเช้า แต่หลังจากนั้นก็หายไปเลย แต่ช่วงเย็นเรามีงานเลี้ยงก็เลยไม่ได้สนใจไร พอตอนเช้ามาเริ่มแหม่งๆค่ะ เอ ทำไมเงียบหว่า ไลน์ถามไปว่าส่งให้รึยังตั้งแต่เมื่อคืนก็ไม่ตอบ เลยมา search ชื่อที่โอนใน google ขึ้นเลยค่ะ ว่าโดนประกาศจับออกช่อง 3 ด้วย เป็นพวกฉ้อโกงเกี่ยวกับของแบรนเนม

แต่ขอเถอะนะ งง ว่าทำไมชื่อนี้ ยังเปิดบัญชีได้ ทั้งทีที่ก็เป็นข่าวใหญ่โต

แต่เราโง่ไปแล้วด้วยความอยากได้ของถูก

ได้แต่ปลอบใจตัวเอง และดีท่มีอันจะกิหน่อย เงินที่เสียไปถือว่าทำบุญให้หมาค่ะ เราทำบุญช่วยหมาจรจัดที่โดนรถชนเอาไไปผ่าตัดใ่เหล็ก ก็โดนประมาณนี้
    แต่ที่เอามาลง ไม่อยากให้เพื่อนๆโดนอีก
    อยากติดต่อ admin แต่ไม่รู้จะติดต่อยังไง ก็ได้แต่เอามาลงในนี้ค่ะ

หวังว่า จะเป็นประโยชน์กลับเพื่อนๆนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
    Thanks sunny-cs, Luxury_Star, madam-neat, penninny, the_sbn_police ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

the_sbn_police is offline Registered Member Newbie Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: เพิ่งโดนโกงค่ะ โดย นายคฑาเทพ แย้มกมล.......

ไม่น่าเชื่อ นะ sbn ของเรา ห่างจากพวกนี้ไปนานมาก เพราะมันไปสิง ตามไอจี เฟสบุคหมด แต่พอมาเจอเคสนี้เลยทำให้รู้ว่า ยังมีเหลือบไร ซ่อนตัวอยู่ ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ เพราะบัดนี้ คุณได้มอบเคราะกรรมหนักที่สุด ในชีวิต ให้คนคนนี้รับแทนไปแล้วค่ะ ต่อจากนี้ไปขอให้เจอสิ่งดีดี นะคะ เราชอบความคิดเจ้าของกระทู้ มีเมตตาต่อสัตว์ นรกเหล่านี้ ค่ะ คิดคล้ายๆเรา เราเคยเจอ เราก็คิดแต่ชั่งมันแบบนี้ ทำทานทำบุญ ชาติที่แล้วเอาของมันมา เอาคืนไปซ่ะ จบกันไป เพราะเพื่อนเราเคยโดนโกงแชร์ ไปตาม เป็นคดี จนได้มาคืน สุดท้ายคนโกง ก็เข้ามาวนเวียนชีวิตเพื่อนเราจนไม่รู้จบ ขอ ให้ผลบุญที่แบ่งและทำทานให้พวก ผี นรกเหล่านี้ คุณเจอแต่สิ่งดีดี จากนี้ไปนะคะ ........ เคยเจอฟิวนี้ เลยของขึ้น 555
    Last edited by the_sbn_police; 12-10-14 at 07:27.
    Like Luxury_Star, ballerina ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ