คิดยังไงกันคะกับคนที่มาซื้อของในนี้ไปขายต่อ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 42
    newsguy's Avatar
    newsguy is offline Registered Member Master Brandname

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default คิดยังไงกันคะกับคนที่มาซื้อของในนี้ไปขายต่อ

อยากรู้ว่าทุกๆคนในเวปนี้มีความเห็นยังไงกันบ้างคะ
    กับการที่มีคนซื้อของในเวปนี้เอาไปขายต่อเพื่อหวังกำไรอ่ะคะ

แล้วในเวปนี้มีแม่ค้าที่ซื้อของจากที่นี่ไปขาย
    อาจะขายในเวบนี้ เวบอื่น หรือตั้งร้านขายเอง
    มีแบบนี้เยอะมั๊ยคะ

คือว่าเป็นสมาชิกใหม่ของเวบนี้ได้ไม่นานค่ะ
    และยังไม่เคยขายหรือซื้อของจากในเวบนี้
    ก็เลยอยากถามไว้ประดับความรู้ค่ะ

ขอบคุณทุกๆคำตอบค่ะ

madamlee is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: คิดยังไงกันคะกับคนที่มาซื้อของในนี้ไปขายต่อ

นานาจิตตังนะคะ ซื้อแล้วไปขายข้างนอกยังไม่เท่าไหร่ แต่แบบที่ซื้อแล้วมาขายต่อในนี้ ฟันกำไรเยอะๆต่ออีกก็ไม่ไหว เราก็ใหม่ค่ะเพิ่งเข้ามาได้ไม่นาน รู้แต่ว่าอย่าผลีผลามซื้อดีที่สุด

bandalee's Avatar
    bandalee is offline Registered Member Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

Blog Entries
    18

Default RE: คิดยังไงกันคะกับคนที่มาซื้อของในนี้ไปขายต่อ

ใครทำอะไรไว้ ย่อมรู้แก่ตนเอง

และอย่านึกว่าคนอื่นปิดหูปิดตา

แท้จริงนั้น เค้าฉลาดกว่าคุณ

hua is offline Registered Member Newbie Brandname

ก็แล้วแต่จะคิดน่ะค่ะ ส่วนตัวแล้วก็คิดว่าเราขายไปแล้ว ก็ทำเอาหูไปนาเอาตาไปไร่ ของมันเป็ฯของๆ เค้าแล้ว ก็ต้องให้เค้าตัดสินใจอ่ะค่ะ ถือว่าของซื้อของขายก็แล้วกันเน๊อะ

poh is offline Registered Member Brandname Fan

จะมีใครว่าอะไรเราไหมอะถ้าจะบอกว่าเรามองว่ามันเป็นความพอใจระหว่างคนขายกับคนซื้ออะค่ะ

คือสำหรับเรา...เราให้ความสำคัญกับความซื่อสัตย์ของคนขายมากกว่า สภาพของตรงตามที่พูดไหม ของแท้หรือเปล่า เรื่องราคา ถ้าแพงเราก็เลือกได้ว่าจะซื้อหรือไม่ซื้อค่ะ

ที่พูดแบบนี้นี่อย่าเข้าใจผิดว่าเราซื้อกระเป๋าในนี้เพื่อมาขายเอากำไรนะ (ยิ่งเราซื้อและปล่อยขายบ่อยๆ อยู่เดี๋ยวจะโดนเข้าใจไปแบบนั้น) บอกเลยว่าเป็นคนชั่ววูบค่ะ เห็นปุ๊บ ถูกใจปั๊บ CF ทันที ไม่อยากให้หลุดลอยไป แล้วพอของมาถึง ความอยากมันก็หมดแล้ว สุดท้ายมีไม่ถึง 1/3 ที่เก็บเอาไว้ ส่วนมากปล่อยออกหมด

ราคาที่ปล่อยออก ส่วนมากจะขาดทุนค่ะ มีบ้างที่เท่าทุน (อาจจะขายเท่ากับที่ซื้อมาบวกค่าส่งเข้าไป) แต่เคยมีอยู่ใบสองใบที่ได้กำไรเล็กน้อยค่ะ อันนี้ไม่ได้เป็นความตั้งใจเลยค่ะ เกิดจากซื้อมาเพราะอยากได้จริงๆ แต่เกิดสอยมาหลายใบ เงินหมุนไม่ทัน พอดีเห็นมีคนถามหาใบที่เรามีอยู่พอดีก็เลยลองเสนอไปเล่นๆ แล้วเขาดันจะเอาจริง ขนาดบอกตรงๆ ว่าเราขายแพงกว่าที่ซื้อมานะเพราะถ้าเราก็เสียดายอะ คือถ้าขายแล้วได้กำไรมาช่วยใบอื่นๆ ที่ขายขาดทุนมหาศาลบ้าง เราก็ยังอาจจะยอมขายไรงี้

แต่บอกตรงๆ เลยว่าตอนนี้เสียดายมากค่ะ อยากได้ใบที่ว่ากลับคืนมา เง้อ

มาตอบซะยาวเลยเรา
    handbag lover!!!

Guest

นานาจิตตัง....แล้วแต่ท่านเถอะ

aum's Avatar
    aum is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    aum's Bank Account
    • Bank Account 1: 215X2X9X5X
    • Bank Account 2: 621X0X2X9X
    • Bank Account 3: 305X8X4X8X

สบายใจที่ไหนก็อยู่ที่นั่น

หุหุ ก็เคยเจออยู่เหมือนกันจ้ะ แบบว่าตอนมาซื้อกับเราก็บอกว่าอยากได้ๆ แต่ต่อซะเยอะเชียว
    แล้วพอเห็นเค้าเอาไปลงขายแพงๆ บอกตามตรงว่ามีโมโหเหมือนกันค่ะ

แต่ก็นั่นแหล่ะ ของขายให้เค้าไปแล้ว เราก้ไม่มีสิทธิ์ไปว่าเค้าหรอกค่ะ

worm5555 is offline Registered Member Newbie Brandname

มีค่ะ ตอนแรกเราก็เฉยๆ ไม่คิดไรเพราะไม่เกิดกับตัวเอง มีครั้งนึง เราขายโทรศัพท์ ไป 5500 คนที่ซื้อไป มาลงขายใหม่ เอารูปของเราไปลงด้วยนะ บอกว่าซื้อมา 8900 ขอขาย 7800 เปงไง ล่ะ เห็นแล้ว แบบ อึ้งๆๆๆ เงงไปเรย อยากจาตะโกนว่า น้องคะ ซื้อไปถูกมากๆๆๆ แร้วบอกทำไมเนี่ยว่าซื้อแพง มารับเองกับมือเรยที่เซ็นทรัลลาดพร้าวอ่ะ อ้างเหตุผลที่โกหกสุดๆ สงสารคนซื้อจัง แต่ก็ต้องสงบสติ เพราะ คิดว่า ช่างเค้าเถอะ เฮ้อ คนเรา

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    -bow-'s Bank Account
    • Bank Account 1: 158X8X9X3X
    • Bank Account 2: 738X4X4X7X

Rayong, Thailand

เมื่อขายไปแล้วก็เป็นสิทธิ์ของเค้าที่จะเอาไปขายต่อหรือไม่

ส่วนราคาที่ขายก็เป็นสิ่งที่ทั้งคนซื้อและคนขายตกลงกันทั้งสองฝ่ายค่ะ

นานาจิตตังจริงๆค่ะเรื่องแบบนี้
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

BumbleBee is offline Registered Member Newbie Brandname

โดยส่วนตัวไม่คิดอะไรนะคะ จะซื้อหรือขายราคาเท่าไหร่ ก็เป็นความพอใจของผู้ซื้อ

อย่างเมื่อวานเห็นคนที่ซื้อกระเป๋าเราไปเมื่อสองเดือนก่อน เขาเอามาลงขายใหม่ แต่จับแยกชิ้น ก็บวกกำไรไปพอประมาณ แต่เราไม่ข้องใจอะไร เพราะเขาทำความสะอาดซะสวยเชียว ก็ถือเป็นค่าเมคอัพกระเป๋าอ่ะนะ

ในทางกลับกัน บางคนเขาซื้อไปกะว่าจะขายต่อแล้วเอากำไร แต่บางทีก็ขายไม่ได้ ต้องปล่อยไปราคาขาดทุน ก็ถือว่าถัวๆ กันไป ถ้าเรามัวแต่ตามไปดูว่า เราขายเขาไปแล้วเขาจะเอาไปทำอะไรต่อ ตัวเราเองจะไม่สบายใจเปล่า

Page 1 of 5 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ