ตั้งกระทู้เตือนภัยหน่อยค่ะ - Page 6

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 6 of 8 FirstFirst ... 45678 LastLast
Results 51 to 60 of 78
    Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Meesook's Bank Account
    • Bank Account 1: 003X3X2X7X
    • Bank Account 2: 096X2X4X7X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    รับผิดชอบต่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Bangkok, Thailand

Default RE: ตั้งกระทู้เตือนภัยหน่อยค่ะ

เป็นหน้าใหม่ในเวปนี้กำลงจะเอากระเป๋าลงขายค่ะ ตอนนี้เลยกลัวๆ ว่าต้องทำอย่างไรบ้างถึงจะชัดเจนที่สุด เอาเป็นว่าควรลงรูป + เขียนชื่อล๊อกอินใส่กระดาษวางข้างๆ + ถ่าย Tag, โค๊ตต่างๆ ให้ครบถูกต้องไม๊คะ

ขอเวลาถ่ายรูปให้ครบก่นนะคะและถ้าเป๋าใบที่เราจะขายมีตรงไหนไม่ครบฝากรุ่นพี่ในเวปท้วงได้เลยจ๊า
    ถูกต้องค่ะ คุณ PPUUII เราต้องแสดงความบริสุทธิใจให้มากที่สุดค่ะ

poh is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

Default RE: ตั้งกระทู้เตือนภัยหน่อยค่ะ

จริงๆ อยากเสนอให้ใครเห็นใบไหนสงสัยว่าปลอม ให้ส่ง pm บอกคุณโก้ คุณแป้งไรงี้อะค่ะ เผื่อบางคนไม่อยากมีปัญหาไงคะ เกิดไปลงคห.ในกระทู้ไปแล้วโดนเขม่นกัน ทีนี้ถ้าหากคุณโก้ คุณแป้งได้รับแจ้งก็อาจจะมา comment ไว้ได้เลยว่ามีสมาชิกแจ้งให้ใบนี้เข้าห้องตรวจสอบก่อนน่ะค่ะ ประมาณนี้ แต่ก็คงทำให้คนดูแลเวปมีภาระหนักขึ้นเนอะ

พอดีเป็นคนสอยกระเป๋าในเวปนี้มาเยอะด้วยแล้วตัวเองก็ดูไม่เป็น ขนาดมีกระเป๋ารุ่นคล้ายๆ กันในมือให้เทียบยังเทียบไม่ออกอะค่ะ ชักเริ่มเครียดเหมือนกัน แต่ถ้าเป็น LV แล้วใบไหนไม่ชัวร์ 100% ก็จะส่ง pm ไปรบกวนคุณ pon ช่วยดูให้อีกทีค่ะ

เฮ้อ เครียด

แต่ถ้าหากเราเอาของมือสองที่ซื้อต่อจากในเวปนี้ไปขายต่อแล้วคนได้ไปเกิดลังเลไม่มั่นใจยังไง ติดต่อมาเลยนะคะ ยินดีร่วมรับผิดชอบและติดตามหาเจ้าของเดิมเพื่อ clarify ว่าอะไรเป็นยังไงค่ะ
    handbag lover!!!

Waldorf's Avatar
    Waldorf is offline Registered Member Newbie Brandname

เหนด้วยกะข้อเสนอแนะของคุน chosen ค่า

ยกมือๆๆ

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    wannit's Bank Account
    • Bank Account 1: 524X0X8X1X

เคยโดนของปลอมไปแล้วครั้งนึง เจ้าของบอกว่าไม่รู้ว่าปลอม เสียตังค์ฟรีๆ ไม่ได้เงินคืนอีกต่างหาก ถ้าเจออีกคงเสีย self ไปเลย กำชัดๆ

deer's Avatar
    deer is offline Trusted Member Master Brandname
    deer's Bank Account
    • Bank Account 1: 333X2X5X7X
    • Bank Account 2: 203X9X3X5X
    • Bank Account 3: 045X7X4X7X

ช่วงนี้เว็บเราร้อนแรง ขนาดกวางรอบคอบสุด ยังมีพลาดไปบ้างเลย ตอนนี้ยังคาราคาซังอยู่ค่ะ

เห็นด้วยทุกประการกับเพื่อนๆ ทุกๆ คนที่หวังดี กวางอยากเว็บนี้สงบสุขเหมือนเดิม...(ช่วงนี้บางที มีแปลกๆ มาเยอะเหมือนกันค่ะ)

ยังหวังให้ทุกๆคน ที่ขายของร่วมมือกันทำตามกฏที่ดี เพื่อตัวเราเองด้วยเนอะ คนซื้อสบายใจ คนขายสบายใจ ของคุณดีอยู่แล้ว ถ้ามีคนต้องการ ยังไงก็ขายได้แหละนะ

กวางว่าถ้าเป็นไปได้ใครอยากเป็นคนขายให้มีชื่อนามสกุลจริง ที่อยู่ติดต่อได้ เบอร์ติดต่อได้ ให้มันครบไปเลย เวลามีปัญหาก็สามารถตามกันได้

ถ้าคนจะโกงจริงๆ บางทีเค้าใช้ชื่อปลอม ที่อยู่ปลอม ต้องมานั่งสืบกันวุ่นวายอีกตะหาก ... เฮ้อ... เหนื่อยจังค่ะ (เป็นครั้งแรกที่พิมพ์เยอะนะเนี่ย)

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member Brandname Fan
    HoneyB's Bank Account
    • Bank Account 1: 053X0X6X0X
    • Bank Account 2: 039X5X8X2X

อีกนิดนะคะ คือถ้าเพื่อนๆคนไหนเห็นแม่ค้าเค้าขายของปลอมหรือดูแล้วไม่มั่นใจว่าแท้
    แล้วมีเพื่อนๆที่ไม่รู้ไปจองหรือ CF หน้ากระทู้ ช่วย PM มาเตือนหลังไมค์ด้วยได้ป่าวคะ

poh is offline Registered Member Brandname Fan

เห็นด้วยกับคุณ HoneyB ค่ะ

ส่วนเรื่องชื่อนามสกุล เคยมีคนแนะนำ (แต่ไม่ค่อยเห็นใครทำกันมั้ง คงกลัวเสียมารยาท) ประมาณว่าถ้าหากเป็นของชิ้นใหญ่ที่นัดรับ ให้แลกสำเนาบัตรประชาชนที่มีการขีดคร่อมเอาไว้เลยค่ะ แล้วทำเป็นคล้ายๆ สัญญาซื้อขาย อาจจะระบุข้างล่างสั้นๆ ว่าเป็นหลักฐานในการซื้อ/ขายกระเป๋ายี่ห้อ...รุ่น...datecode... (ถ้ามี) ถ้าหากพบในภายหลัง (จะกำหนดระยะเวลาเอาไว้ก็ได้) ว่าไม่ใช่ของแท้ขอคืนเงินเต็มจำนวน พร้อมค่าเสียเวลา (ถ้าหากตกลงกันได้)

ประมาณนี้อะค่ะ แล้วเซ็นกำกับเลย

อาจจะไม่ได้มีผลทางกม.เต็มที่ แต่ก็ช่วยให้คนขายที่ขายของปลอมโดยเจตนากลัวคุกกลัวตารางกันบ้างก็ได้คะ
    handbag lover!!!

KwaNn's Avatar
    KwaNn is offline Registered Member Master Brandname

***เมื่อวานนี้ อย่างน้อยๆก็มีปลอม3-4ใบแล้วค่ะ***
    มานคืบคลานมาแร้ววว น่ากัววๆๆ

เห็นด้วยกับสอง คห บน ด้วยค้าบบ

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member Master Brandname
    paleypay's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X1X3X9X

เข้ามาลงชื่อเห็นด้วยกะพี่แอนอีกคนคร๊า.....กรี๊สสสสส พี่ช้านๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    นานน้านนนนนนน........มีสาระกะเค้าได้ด้วยอะคะ เริ้ดดดดดดด

พี่ๆๆๆเพื่อนๆๆออกความเห็นกันแทบจาหมดแระอะ เป้ไม่รู้จาพูดไรเลย มาซะช้า( แต่ก่อนพี่เด่นคร๊า...กร๊ากก) งั้นเอาเปง

เย่ๆๆๆๆๆจุ๊กกรูๆๆๆๆๆๆๆเป้นี่เก่งเจงๆๆๆๆเลยวุ๊ยยยยยยยย คริ คริ พี่ๆๆๆๆคร๊า งี้เรียกกูรูได้ยังอ่า
    อยากเปงๆๆๆ

paleypay's Avatar
    paleypay is offline Trusted Member Master Brandname
    paleypay's Bank Account
    • Bank Account 1: 016X1X3X9X

เป้ว่าปกติ พี่ๆๆเพื่อนๆๆๆทุกคนจะช่วยเป็นหูเปงตาหั้ย web อยู่แล้วคะ
    แต่มันก้ออาจจามีบางครั้งที่พลาดไปอะคะ ก้อค่อยๆๆดูเหตุผลและคนขายเนอะคร๊า
    บางทีคนที่ลงขายอาจจาไม่ทราบเจงๆๆก้อได้จ๊า

เราก้ออยู่แบบพี่ๆๆน้องๆๆช่วยๆๆสอนๆๆๆกันไป เด๋วได้เปงเซียนกันทั้ง web เล้ยยย หุหุ

PS พี่เอคร๊า...ไม่เปงไรน๊า เป๋าผ่านหน้า web เราตั้งไม่รู้กี่พันกี่หมื่นใบแระ มันต้องมีพลาดซื้อกันมั่งอะคะ แต่ถือเปงโชคดีที่คุงแม่ค้าน่ารัก + มีกูรูอย่างเป้อยู่ด้วย( กร๊ากกก....เขิลจังคะ )

Page 6 of 8 FirstFirst ... 45678 LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ