ตั้งกระทู้เตือนภัยหน่อยค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 8 123 ... LastLast
Results 1 to 10 of 78

Thread: ตั้งกระทู้เตือนภัยหน่อยค่ะ

ledhara's Avatar
    ledhara is offline Trusted Member Master Brandname
    ledhara's Bank Account
    • Bank Account 1: 738X4X0X8X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ตั้งกระทู้เตือนภัยหน่อยค่ะ

ไม่รู้ว่าตั้งผิดห้องรึเปล่าแต่เห็นว่าตั้งในห้องซื้อขายจะได้ผ่านตากันมากๆหน่อยค่ะ(ถ้าผิดห้องก็ช่วยย้ายหน่อยนะค๊ะ)

สาวๆในเวปซื้อของในเวปตอนนี้อย่าใจเร็วด่วนได้นะค๊ะ คิดกันให้รอบครอบหน่อยค่ะ

1.ถ้าสินค้าลงรูปไม่ละเอียด อย่าซื้อนะค๊ะ เสี่ยงมากๆ
    2.ถ้าสินค้าไม่ลงรูปให้ปล่อยผ่านเลยค่ะ อันนี้ห้ามซื้อเด็ดขาด
    3.ถ้าไม่แน่ใจ ลงรายละเอียดรูปในห้องตรวจสอบด่วนๆเลยค่ะ เผื่อกระเป๋ามีปัญหาจะได้คืนได้ทันค่ะ
    4.ระวังอย่าไว้ใจใครค่ะ แม่ค้าหน้าใหม่หรือเก่า จะเซียนไม่เซียน โปรดตรวจสอบสินค้าให้แน่นอนนะค๊ะ
    5.ถ้าเป็นกระเป๋าที่เราไม่เคยมีและไม่มั่นใจ(แค่เพียงคิดว่าไม่มั่นใจ) ลงห้องตรวจสอบด่วนค่ะ

จะบอกว่าช่วงนี้ของปลอมระบาดเยอะมากๆ ทั้งที่เห็นผ่านเวปและเห็นด้วยตาเลยค่ะ แล้วเห็นอย่างเวลากระเป๋าบางใบลงขายลงรูปก็ไม่ละเอียดเลยแต่ซื้อขายกันไปไวมากๆค่ะ บางทีขายแล้วเอารูปออกด้วย(ยิ่งทำให้น่าสงสัยไปอีก) รอบครอบกันสักนิดนะค๊ะ รู้ค่ะว่าเวลาเจอของดีราคาถูกใครๆก็อยากได้แต่อยากให้ตรวจสอบให้ดีก่อนค่ะ

ถ้าเพื่อนๆคนไหนที่ทำการซื้อกระเป๋าไปแล้วไม่แน่ใจในกระเป๋าของตัวเองถ่ายรูปโดยละเอียดเลยค่ะ ย้ำนะค๊ะ โดยละเอียดเนี่ยคือทุกซอกทุกมุมเลยค่ะ แล้วไปลงที่ห้องตรวจสอบด่วนที่สุดเลยค่ะ

***เมื่อวานนี้ อย่างน้อยๆก็มีปลอม3-4ใบแล้วค่ะ***

แบบใครที่มีกรณีขายของปลอมเกิน 2 ครั้ง(แบบครั้งแรกอาจไม่รู้ ครั้งสองมีซ้ำอีกไม่ควรให้อภัย) น่าจะยึดล็อกอินไปเลยค่ะ
    Thanks Nok3848 ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like lovesiambrandname9999 ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    dek_aus's Bank Account
    • Bank Account 1: 002X7X6X6X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

Australia, Sydney

Default RE: ตั้งกระทู้เตือนภัยหน่อยค่ะ

กึ๋ยๆ
    มาปาดเยย
    ระวังไว้ให้ดีเด้อ สาวๆ
    ช่วงนี้ระบาด แพร่ พันธุ์เร็ว
    สงสัยส่งเซียนๆ เลยน้า
    จะได้ไม่พลาดดดด

ปล. วันนี้ ได้ข่าว โดนกันเกือบถ้วนทั่วเลยเหรอเจ๊แอน

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    Cheryl's Bank Account
    • Bank Account 1: 799X1X9X1X

รับผิดชอบต่อชุมชน

Somewhere on Earth, Okie?

Default RE: ตั้งกระทู้เตือนภัยหน่อยค่ะ

กำแล้วไง ถ้าตอนนี้มีหลายๆท่านที่ทำตัวไม่ดีอยู่ ช่วยเอาของออกด้วยน่ะค่ะ อย่าหลอกขายกันน๊า กว่าจะหาเงินมาซื้อกระเป๋าสักใบเค้าเหนื่อยน่ะค่ะ อย่าหลอกเอาเงินคนอื่นเพื่อตัวเอง มันไม่ดีค่ะ

เวปนี้ทำเพื่อพี่ๆน้องๆ ที่รักและนิยมของแบรน์ราคาฉันฑ์ อย่าใช้ความเชื่อใจของพวกเรา มาเห็นเป็นความโง่น่ะ แง่มๆ เห็นด้วยกับคุณแอนค่ะ

น้องใหม่ทุกท่านช่วยอ่าน และคิดให้รอบคอบน่ะค่ะ ไม่แน่ใจตัวไหน พี่ๆในนี้พร้อมช่วย ไม่ดุค๊า
    Thanks amandabella ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้
    Like Nok3848, amandabella ถูกใจ ข้อความนี้ ที่สุด

chosen's Avatar
    chosen is offline Registered Member Brandname Fan

เนี้ยะๆ ถ้าไม่คู่แข่ง จะเอากระเป๋าเยอะแยะ พร้อมจ่าย กันขนาดนี้ ไม่รีบ cf โอนเงินกันเร็วแบบนี้หรอก

ไอ้ที่รีบๆ ก็เพราะราคาดันถูก หายาก ก็จองๆกัน ด้วยความหน้ามืดตาลาย อยากได้กระเป๋าแท้ๆ เลย (นู๋ด้วย ) ถ้าเราไม่รีบ คนอื่น ก็จะตัดหน้า ครั้งจะ เอาไปห้องตรวจสอบ ก็กลัวคนขายไม่พอใจ เอาไปให้คนอื่นอีก

กรรมจริงๆ เวปสงบสุขอยู่ดีๆ เชื่อใจกันแท้ๆ ต้องมาเป็นแบบนี้

ที่ควรเตือน ควรไปเตือนพวกขายของปลอมมากกว่า

1. ใบไหน ซื้อ มือ 2 มาจาก ร้านมือ 2 ข้างนอก นอกจาก สยามแบรนด์เนม ถ้าไม่มั่นใจ ควรตรวจสอบทุกครั้ง ขนาดของเรา ซื้อจากร้านมือ 2 ทุกใบ ก่อนจะขาย เรายังตรวจก่อนหมดเลย แถม เจอปลอม เพียบอีกต่างหาก

2. การถ่ายรูป กรุณา ถ่ายรูปทุกซอกทุกมุม เปิดมาโคร จิ้ม ไปที่รูป ดอกไม้ บนกล้องด้วย โดยเฉพาะ สแตมป์ ซีเรียล สังเกตุว่า ห้อง จับผิด จะมีการถ่าย แสตมป์ แต่ห้อง ซื้อขาย ไม่ถ่ายสแตมป์ ซึ่งก็ควรถ่ายเช่นกัน

3. พวกไม่รู้ ไม่รู้ว่ากระเป๋าจริงหรือปลอม ก็ควรรับผิดชอบ การคืนเงิน อย่าบิดพริ้ว ใครแนะนำ หรือ บอกว่า ปลอมก็ควรยอมรับบ้าง อย่างน้อยๆ ถ้ามีคนท้วงมาเกิน 3 คน ก็ต้อง รีบตรวจสอบแล้ว และ ถ้าเราเพิ่งรู้ว่าปลอมทีหลัง ไม่ว่าเวลาจะผ่านไปยังไง ก็ควรคืนเงินนะคะ บางทีคนซื้อ ก็อาจไม่รู้ว่าปลอม เดี๋ยวนั้นนะคะ ของแบบนี้ บางทีไม่เซียน กว่าจะรู้ว่าปลอม มันดีเลย์นะคะ ไม่ใช่ ทุกคนจะดูเป็นทันทีที่ได้ของซะหน่อย (เราด้วย -_-")

4. พวกมิจฉาชีพ ที่ ก่ะเข้ามาขาย ก็นึกถึง บาป บุญ คุณ โทษบ้าง กล้าทำไปได้ยังไงห๊า ขายของปลอม เอาเงิน เป็นหมื่นเนี้ยะ ไม่คิดถึงใจเขาใจเราบ้าง โดนจับได้ โดนปรับ ค่าลิขสิทธื หลาย 10 เท่านะ บอกไว้ก่อน บางที ก็อย่าไปไว้ใจ คนที่ส่งของ (กระเป๋า ) มาให้ขายมาก พวกส่งของ ที่บางคนไว้ใจ อาจจะส่งของปลอมก็ได้ พวกนี้ ชอบอ้างว่า เป็นของ เอาท์เลท จากต่างประเทศ เมืองไทย ไม่นำเข้า เรื่องนี้ พูดแล้วยาว เป็นขบวนการ ประเทศใกล้บ้านเรานี่แหล่ะ ว่าจะเขียนแฉ แบบเน้นๆ สักที ไอ้เรื่อง เชื่อใจ แหล่งของ แล้วเถียงว่าจริงๆๆๆ ไม่ปลอมเนี้ยะ เราโดนมาแล้ว

ปล . ขอเสนออีกข้อคะ คือ มันเป็นอาการของคนไม่เซียน แต่ไม่แน่ใจ แต่มันตะคุ้มๆ ว่า อีใบนี้จะปลอม แต่ถ้ามันจริงก็ซวย จะโดนด่า จะเป็นอาการประเภท ลักปิดลักเปิด ไม่เก่ง แต่ รู้สึกแปลกๆ

อยากให้มีห้อง หรือ กระทู้ ที่สามารถ เขียนข้อความว่า อีลิงค์นี้ กระเป๋านี้ น่าจะปลอม โดยเราไม่โชว์ล๊อกอินเราได้ไหมอะ คือบางทีมันก็ปลอม แต่เราไม่กล้าพูดตรงๆ ก็ พูดอ้อม กันอยู่นั่นแหล่ะ พอเราบอกปลอม บางที ไปเจือกเรื่องเขา แถม ยังโดนด่ากลับอีกอะ เขาเลยไม่อยากพูดว่า ปลอมๆ กัน ก็งุบงิบ คุยกันแต่ pm คนที่รู้ คนไม่รู้ ก็ซวยเลย เลยอยากให้มี จุดรับเรื่อง ที่ไม่โชว์ ล๊อคอินเรา แต่ทุกคนสามารถ เขียน และอ่าน ได้อย่างสบายใจอ่ะ งงป่ะ ??

mayny is offline Registered Member Brandname Fan

มาลงชื่อด้วยคนค่ะ ตอนนี้เริ่มหวาดผวาแล้ว ไม่รู้ว่าของที่บ้านจะโดนมั่วมามั่งป่าว

เฮ้อ....คนเรา ทำกันได้

ขออนุญาตส่งตรวจทุกใบเลยนะคะ เซียน ๆ จ๋า รบกวนหน่อยจ้า 555555

wann's Avatar
    wann is offline Registered Member Master Brandname

ให้ความรู้แก่ชุมชน

ถ้าเห็นใบไหนปลอม พี่ ๆ น้อง ๆ ผู้รู้ทั้งหลาย ปาดมาปิดทู้เลยได้้ไหมคะ

ทำกันได้

HoneyB's Avatar
    HoneyB is offline Trusted Member Brandname Fan
    HoneyB's Bank Account
    • Bank Account 1: 053X0X6X0X
    • Bank Account 2: 039X5X8X2X

ขอบคุณคุณแอนมากๆค่ะ ที่ช่วยตั้งกระทู้เตือนภัยให้พวกเรา ขอบคุณมากๆนะคะ
    ชอบคำพูดคุณรี่มากๆเลยค่ะ ขอให้เห็นใจคนซื้อด้วยนะคะ อย่าหลอกขายกันน๊า

sakuranotoki's Avatar
    sakuranotoki is offline Trusted Member Master Brandname
    sakuranotoki's Bank Account
    • Bank Account 1: 639X0X8X2X

เสียสละเพื่อชุมชน

กรรมอีกคน กระเป๋าทยอยมา แต่ไม่ได้เข้าห้องตรวจก่อนมาสักใบ งั้นในเมื่อกระเป๋าทุกใบตกเป็นของเราแล้วเราขออนุญาตส่งตรวจทุกใบด้วยเช่นกันน๊ะค๊ะ

เจ้าของเก่าอย่าโกรธกันน๊าค๊ะ

BumbleBee is offline Registered Member Newbie Brandname

เห็นด้วยค่ะ ช่วงนี้รู้สึกเหมือนกันว่า กระทู้ขายเยอะเกินไปหรือเปล่า บางคนก็เข้ามาขายๆๆ อย่างเดียว โดยที่ไม่รู้ว่าของตัวเองเป็นของแท้หรือปลอม พอการซื้อขายเกิดขึ้น ก็เสียเวลาโต้เถียง คืนของกัน ผู้ซื้อเสียความรู้สึก ผู้ขายก็เสียเครดิต

srichardson's Avatar
    srichardson is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

เห็นด้วยจ้ะนู๋แอน แต้งกิ้วนะจ้ะที่มาเตือนสติกัน

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Page 1 of 8 123 ... LastLast
กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ