วันนี้มาว่ากันด้วยเรื่อง...วิธีล้างสายนากา panerai

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 10 of 14
    pepsi5510's Avatar
    pepsi5510 is offline Trusted Member Brandname Fan
    pepsi5510's Bank Account
    • Bank Account 1: 753X2X0X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):
    เสียสละเพื่อชุมชน

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default วันนี้มาว่ากันด้วยเรื่อง...วิธีล้างสายนากา panerai

นากา panerai เป็นนากาที่แปลกๆ...ที่จะต้องใช้สายหนังที่หนาและใหญ่โต ถึงจะเท่ ไม่คยเห็นท่านใดใส่สาย เหล็กเลย ดังนั้นการที่เราใส่สายหนังซึ่งมีราคาแพงสุดๆ ถ้ายิ่งเก่ายิ่ง คลาสสิก แต่ในความเก่ามันแฝงไปด้วยกลิ่นอับ กลิ่นเปรี้ยว อีกทั้งเชื้อรา...ไอ้จะล้างก็กลัวสายพัง สายเสีย จะซื้อใหม่ก็หายากและก็แพง ดังนั้นแล้ว ผมมีวิธีการล้างสายนากา panerai แบบให้ดูเก่าแต่สดไส และปลอดกลิ่น และ เชื้อราครัย....

สายพาเนไรเเท้ที่ออกมาจากโรงงานประเทศออสเตรียหลังๆได้ออกเเบบให้มีการกันน้ำมาอยู่เเล้ว
    โดยพัฒนาจากต้นเเบบสายPre Vendomeมาอีกที..เนื่องจากพาเนไรถูกบริษัทริสมอนส์ชื้อกิจการไป..
    ทางริสมอนส์ให้บริษัทที่ผลิตสายให้เเก่นาฬิกาที่อยู่ในGroupอยู่เเล้วผลิตให้อีกที..
    ทุกๆท่านทราบกันดีว่าสายเเท้พาเนไรมีราคาเเพงพอดูเเต่เหตุผลที่เเพงก็จะเเสดงตามข้างล่างนี้คับ..
    สายที่ใช้มาสัก3เดือนหรือ6เดือนโดยไม่ได้ล้างทำความสะอาดมาสามารถทำได้ง่ายๆตามนี้คับ
    สายที่เอามาเป็นสายที่ calf gold semimat มาล้างทำความสะอาดตามสูตร ของที่เพื่อนๆยี่ปุ่นเเนะนำมาคับ
    เริ่มเเรกถอดบัลเคิลเเละสายหนังออกจากเรือนมาเหลือเฉพาะสายเท่านั้น
    ระวัง หลอดไส้เหล็กที่สอดในสายเพื่อตอนร้อยสายให้เอาออกด้วยนะคับ

*****ถ้าเลอะสี เช่นสีจากปากกาลูกกลื่น สีเมจิกชนิดล้างไม่ออก....หรือสีน้ำมัน ต้องใช้วิธีนี้ครับ..ตามลิงค์

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=346115

เอาสายมาล้างด้วยน้ำอุ่นที่ประมาณ40องศาเอามือถูคราบสกปรกด้วยก็ดีคับ

เเต่ถ้ายังไม่หลุดให้ถูสะพักถูไปถูมา..ล้างน้ำเเละใส่สบู่ล้างก้ได้นะคับ
    ห้ามใช้เจลเหลวที่ใช้ตามอ่างนะคับ

หลังจากล้างคราบสบู่เเล้วทำบีคอรส์เรียบร้อยเเล้วก็นำไปเเช่ในน้ำอุ่นอีกที(ประมาณ40องศา)เเต่ให้
    เเช่ทิ้งไว้อย่างต่ำ6ชั่วโมงเเล้วเเต่คราบเปลื้อนคับ..หรืออาจจะถึงประมาณ12ชั่วโมงคับ...
    เเต่ถ้านานมากกว่านั้นไม่เคยลองคับ...เพราะเพื่อนยี่ปุ่นบอกมาที่ประมาณ ครึ่งวันคับ..
    ถ้าใครลองเเล้วมาเขียนในกระทู้บอกผมด้วยก็ดีนะคับ

ในภาพนี้ผมทำเเค่10ชั่วโมงคับจะเห็นว่าน้ำสีออกเเดงๆออกมาคับ

หลังจากนั้นนำสายออกมาซับน้ำเเล้วมาวางผึ่งให้เเห้งตากลมก็เพียงพอคับ
    ห้ามนำไปตากเเดดนะคับ

ลองทำดูนะคับสายจะหายเหม็นเเละคราบเหงื่อที่ติดออกจะหลุดไปคับ..
    เเต่ผมเพิ่มตรงที่หลังจากสายเเห้งเเล้วขอให้นำครีมนวดมือที่ไม่มีกลิ่นมานวดสายด้วยก็ดีนะคับ
    เพราะจะทำให้สายนิ่มปรับสภาพที่ไร้จากความชุ่มชื่นขึ้นมาคับ

Last edited by pepsi5510; 11-09-09 at 19:32.
    กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน.
    ยินดีต้อนรับเพื่อนๆเข้ากลุ่ม Buddha Pra เพื่อเรียนรู้และถามปัญหาต่างๆเกี่ยวกับพระเครื่องที่คุณมี ด้วยความเต็มใจและจริงใจ การแบ่งปันความรู้ เป็นกุศลอันใหญ่หลวง.

http://siambrandname.com/forum/forumdisplay.php?f=72

Ta123 is offline Trusted Member Brandname Fan
    Ta123's Bank Account
    • Bank Account 1: 190X6X5X0X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

จะใช้กะสายหนังตะเข้ของ Blancpฟin ได้มะเนี่ยสูตรเนี้ยะ /

blulnlnlile's Avatar
    blulnlnlile is offline Registered Member Brandname Fan

ว๊าวๆๆ จะลองกลับไปล้างดู

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

Seaweed_Moji's Avatar
    Seaweed_Moji is offline Registered Member Brandname Fan

หูยแช่กันอย่างงั้นเลยเหรอคะ

แบบว่าเราไม่มีน้องแพม ต้องไปซื้อมาหัดล้างป่าวนี่ อิอิอิ

ขอบคุณสำหรับวิธีนะคะ ทู้คุณเปปซี่นี่มีแต่ความรู้ประจำเลย

powermink's Avatar
    powermink is offline Trusted Member Brandname Fan
    powermink's Bank Account
    • Bank Account 1: 705X7X3X3X
    • Bank Account 2: 186X0X0X6X

diesel สายหนังทำได้แบบนี้ไหมคับ

ardency is offline Trusted Member Newbie Brandname
    ardency's Bank Account
    • Bank Account 1: 340X5X0X3X

ล้างได้ แต่บ่อยๆสายจะหดนะครับ ทำให้เหลือรช่องระหว่างLugsน่าเกลียดมาก ยังไงไม่ล้างดีที่สุดครับ ของผมหดไปหลายเส้นแล้วครับต้องขายทิ้งถูกๆไปเลย ตากในห้องนี่แหละครับไม่ได้ตากแดดไม่ได้โดนความร้อน

ardency is offline Trusted Member Newbie Brandname

Quote Originally Posted by powermink View Post
    diesel สายหนังทำได้แบบนี้ไหมคับ
    ไม่ได้นะครับเละแน่ๆ

ying al is offline Registered Member Brandname Fan

ขอบคุณมากๆเลยค่า..ถ้าวันไหนมันเริ่มออกอาการจะลองไปทำบ้างค๊า

srichardson's Avatar
    srichardson is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

รับผิดชอบต่อชุมชน

วิธีนี้สามารถใช้กับสายหนังทั่วไปได้ด้วยหรือเปล่าค่ะ

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    วิธีนี้สามารถใช้กับสายหนังทั่วไปได้ด้วยหรือเปล่าค่ะ
    ส่วนมากสายพวกhi-endล้างได้ครับ เพราะว่ามีการtestมาแล้วว่าทนน้ำได้ระดับstandardที่ตั้งเอาไว้ แต่ยังไงสายหนังก็ยังเป็นสายหนังครับไม่ถูกกับน้ำแน่นอน ทางที่ดีล้างแค่ปีละหนก็พอแต่ถ้าเป็นไปได้ไม่ควรล้างเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast