ขอคำปรึกษาเรื่องรองเท้าใส่ในวันรับปริญญาค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 9 of 9
    JiBz is offline Registered Member Brandname Fan

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขอคำปรึกษาเรื่องรองเท้าใส่ในวันรับปริญญาค่ะ

พอดีจะรับปริญญาเดือน พฤศจินี้อะค่ะ กำลังมองหาที่จะซื้อรองเท้าใส่วันรับปริญญญาอะค่ะ แต่ก้อไม่รู้จะใส่แบบไหนดีอะค่ะ
    เป็นคนตัวเลกนะคะ สูง154เองอะค่ะ หนัก 45ค่ะ แต่สามารถใส่ส้นสูงได้ค่ะ
    ไม่ทราบ พี่เพื่อนๆคนไหนที่ผ่านวันนี้มาแล้ว ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่า ควรซื้อแบบไหนทรงไหน ส้นแบบไหน หรือว่าแนะนำแบรนด์ไหน อะไรแบบนี้ค่ะ มีรูปประกอบจะขอบคุณมากๆๆเลยค่า

ยังงัยขอความช่วยเหลือด้วยนะคะ กลัวผิดพลาดแล้วจะเสียใจอะค่า ไหนจากัด ไหนจาบีบเท้า หรือใส่ละตันๆไม่เหมาะกับชุดครุย บลา บลา.......

ขอบคุณSBN และเพื่อนๆ พี่ๆ ที่ใจงามค่า

F | u f f y |3 u n ~*'s Avatar
    F | u f f y |3 u n ~* is offline Trusted Member Brandname Fan
    F | u f f y |3 u n ~*'s Bank Account
    • Bank Account 1: 055X4X2X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

KMITL ปะเนี่ยยยยย >__<

กำลังหารองเท้าอยู่พอดี ขอเกาะทู้ด้วยแล้วกันนะ ^^
    Life is like a box of chocolates *

RrabbitZ's Avatar
    RrabbitZ is offline Trusted Member Master Brandname
    RrabbitZ's Bank Account
    • Bank Account 1: 134X0X7X4X

ชายแดน ไทย-กัมพูชา

เราใส่ของพัฒนศิลป์ค่ะ ชอบรูปแบบและทรงสวยดี แล้วก็ไม่ผิดกฎด้วย

ถ้ารับพระราชทานต้องดูดีๆนะคะว่า กฎเขียนไว้แบบไหน ห้ามอะไรรึเปล่า
    ตอนของเราห้ามหัวแหลมหรือส้นเข็ม สูงไม่เกิน 2 นิ้วด้วย

ก็เลยได้แบบนี้มา

ที่สำคัญอย่าลืมแปะกันกัดนะคะ เผื่อเอาไว้ค่ะ แต่ถ้าจะให้ดี ซื้อไว้แล้วลองใส่เดินเล่นให้ชินค่ะ

แต่ส่วนมากได้ยินหลายๆคนบอกว่า บาจา หัวตัดส้นหนาใส่สบายที่สุดค่ะ แถมราคาย่อมเยาอีกด้วย
    (แต่เราว่าไม่ค่อยงาม )

edit:แก้คำผิดค่ะ

tle_t00's Avatar
    tle_t00 is offline Trusted Member Brandname Fan
    tle_t00's Bank Account
    • Bank Account 1: 718X3X4X1X
    • Bank Account 2: 271X0X3X8X

ใส่ของ Naturizer น่ะ ทรงสวยดี แต่ราคาแพงนิดนึงนะ แต่ทนดี ตอนนี้เราก็ไว้ใส่กับสูทเวลาไปหาลูกค้า

แนะนำว่าซื้อมาแล้วก็ใส่แต่เนิ่นๆ ก็ดีนะ จะได้ชินแล้วก็แก้เรื่องรองเท้ากัดด้วย

69 is offline Banned User Master Brandname

แบบธรรมดา ๆ เรียบร้อยเลยน่ะค่ะ คือส้นต้องไม่สูงเกิน 2 นิ้ว (ซึ่งถือว่าเป็นข้อดีนะคะเพราะจะได้ไม่เมื่อยเวลายืนนาน ๆ) แล้วก็หัวไม่แหลม สีดำล้วน ถ้าคิดว่าไม่ได้ใส่บ่อย ไม่ต้องซื้อยี่ห้อหรอกค่ะ แพงเปล่า ๆ เก็บเงินไว้พาคุณพ่อคุณแม่ไปเลี้ยงฉลองยังจะดีกว่า เลือกถูก ๆ ก็ได้ อย่างตอนที่พี่รับปริญญาก็ใช้คู่ละ 199 บาท ซื้อที่บางลำพู หนังนิ่ม ๆ ดีด้วยค่ะ (แต่รู้สึกว่าจริง ๆ แล้วหนังมันไม่ได้นิ่มหรอกค่ะ หนังมันบางมากกว่า ใส่สบายแต่คงใส่ได้ไม่เท่าไหร่ก็ขาด) แต่ตอนนั้นพี่ไม่ได้ซีเรียสเพราะรู้ตัวว่าคงใส่แค่วันที่รับปริญญาแล้วก็วันไปสัมภาษณ์งาน

เวลาถ่ายรูปวันรับปริญญาจริง ๆ ที่เราควรลงทุนน่าจะเป็นทรงผม แต่งหน้าและชุดครุยค่ะ รองเท้าไม่ต้องเน้นหรอกค่ะ เพราะถ่ายออกมามีแต่รูปครึ่งตัวหรือไม่ก็ซูมหน้าทั้งนั้น น้อยรูปค่ะที่จะถ่ายแบบเต็มตัว

oum_ja's Avatar
    oum_ja is offline Trusted Member SBN Exclusive Master Brandname
    oum_ja's Bank Account
    • Bank Account 1: 528X0X2X7X
    • Bank Account 2: 776X0X1X7X

In my heart ^____^

โดยส่วนตัวพี่ว่าใส่ส้นสูงถ่ายรูปแล้วมันจะแอบเมื่อยเท้านะค่ะ เพราะเราต้องถ่ายรูปทั้งวัน ดีไม่ดีอาจโดนกัดเท้าอีก

ถ้าเป็นไปได้ หลังเสร็จพิธี น่าจะสำรองไว้สักคู่เป็นแบบเตี้ยๆ แต่น่ารัก อะค่ะ รับรองใส่ถ่ายรูปสบายไปทั้งวัน
    Love is life.
    And if you miss love,
    you miss life.

ความรักคือชีวิต
    ถ้าคุณพลาดโอกาสที่จะรัก ก็เท่ากับ
    คุณพลาดโอกาสที่จะใช้ชีวิต

Leo Buscaglia

!!-Bow_Bow-!! is offline Banned User SBN Exclusive Master Brandname
    !!-Bow_Bow-!!'s Bank Account
    • Bank Account 1: 418X5X4X1X

Cool

ขอแนะนำค่ะ เนื่องจากโบว์เพิ่งรับปริญญาไปหมาดๆนี่เองค่ะ

รองเท้าอยากให้เอาไปสองคู่ค่ะ คู่แรกสีดำแบบไม่มีส้น ใส่ถ่ายรูปกับเพื่อนๆ

เดินกันให้เต็มที่เลย แล้วค่อยมาเปลี่ยนคู่ที่สอง ตอนตั้งขบวนค่ะ

คู่นี้จะเป็นแบบสูงได้แต่ไม่ควรเกิน 2 นิ้วนะคะ

จะเป็นยี่ห้อ แบรนด์เนมหรือธรรมดาก้อกัดเหมือนกันค่ะ

เพราะฉะนั้นขอแนะนำนะคะ ไม่ต้องซื้อแพงหรอก เพราะใส่แค่ 2 วันเอง

รับรองค่ะว่าใช้วิธีนี้ ไม่ต้องถอดรองเท้าเดินแน่นอนค่ะ

ส่วนเรื่องช่างแต่งหน้าหรือช่างภาพวันงาน PM มาคุยกันหลังไมค์ได้นะคะ ยินดีค่ะ

อันนี้เป็นรูปส่วนหนึ่งของงานลองเข้าไปดูได้นะคะ http://bo-nanza.hi5.com

ยินดีที่ได้รู้จักนะคะ อะไรที่ช่วยกันได้ก้อช่วยกันไป )))

chassy is offline Trusted Member Brandname Fan
    chassy's Bank Account
    • Bank Account 1: 348X2X3X4X
    • Bank Account 2: 001X7X9X2X

ต้องดูก่อนค่ะว่าหน้ากว้างหรือเปล่า แต่แนะนำให้ซื้อมาใส่ให้ชินก่อนนะค่ะ เพราะเวลาเวลถ่ายรูปจะเมื่อยมาก แนะนำว่าอย่าเอาสูงค่ะ สัก นิ้งครึ่งก็พอ ลองดู ยี่ห้อ X-PAT ที่ Central ดูนะค่ะใส่สบายและทนด้วย ไม่ค่อยแพงเท่าไหร่ หรือเอา เนเจอไรเซอร์ อย่างที่เพื่อนกระทู้ด้านบนบอกก้ได้ค่ะ นิ่มด้วยใส่สบาย ของอย่างนี้ต้องลองด้วยตัวเองลองใส่เดินหลายๆรอบ
    Last edited by chassy; 26-08-09 at 21:36.

princess's Avatar
    princess is offline Registered Member SBN Exclusive Master Brandname

เอาแบบใส่สบายๆๆซ้อมเดินก่อนได้ไม่กัด
    ChaneL

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ