(((เตือนภัย))) แนะนำวิธีตรวจสอบ นาฬิกา Michael Kors MK5055 [รุ่นคุณโมเม] ของแท้ vs ปลอมค่ะ มาดูกันว่าของปลอมงานเนี๊ยบขนาดไหน และต่างกับของแท้อย่างไร

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2

Thread: (((เตือนภัย))) แนะนำวิธีตรวจสอบ นาฬิกา Michael Kors MK5055 [รุ่นคุณโมเม] ของแท้ vs ปลอมค่ะ มาดูกันว่าของปลอมงานเนี๊ยบขนาดไหน และต่างกับของแท้อย่างไร

PookiePC is offline Trusted Member Master Brandname
    PookiePC's Bank Account
    • Bank Account 1: 630X0X5X0X
    • Bank Account 2: 045X9X9X1X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Exclamation (((เตือนภัย))) แนะนำวิธีตรวจสอบ นาฬิกา Michael Kors MK5055 [รุ่นคุณโมเม] ของแท้ vs ปลอมค่ะ มาดูกันว่าของปลอมงานเนี๊ยบขนาดไหน และต่างกับของแท้อย่างไร

หลังจากกระทู้แรกที่อัพเดตเรื่องสินค้าปลอมระบาด ซึ่งเรารู้วิธีการดู นาฬิกา BURBERRY ปลอมกันแล้ว

คราวนี้มาที่ นาฬิกาแบรนด์ดังอีกแบรนด์ ที่ของก๊อปมีเกลื่อนมากๆ คือ แบรนด์ MICHAEL KORS ค่ะ

สำหรับใครที่พลาดกระทู้ที่แล้วนะคะ ลูกค้าสามารถดูกระทู้วิธีดู Burberry ปลอมได้ที่ลิงค์นี้ค่ะ
    http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=3383878

ตอนนี้ในตลาดออนไลน์ของปลอมเยอะมากจนจะกลายเป็นตลาดของปลอมมากกว่าของจริงเสียอีก ที่แย่ไปกว่านั้นนาฬิกาของปลอมเหล่านี้ ถูกขายว่าเป็นของแท้ ซึ่งจากที่ดูมา พ่อค้าแม่ค้ายังไม่ทราบด้วยซ้ำว่าตัวเองขายของปลอม! มาดูกันเลยค่ะ ว่าของปลอมงานเนี๊ยบขนาดไหน และต่างกับนาฬิกาของแท้อย่างไร ถ้ายังไม่ได้เทียบกันภาพต่อภาพ บอกตรงๆปุ๊กเองก็ไม่มั่นใจว่าจะตอบได้เหมือนกันว่าเรือนไหนแท้เรือนไหนปลอม
    ภาพที่ 1 นาฬิกา MICHAEL KORS รุ่น MK5055 จากร้านดังที่บอกว่าขายของแท้

แทบจะดูไม่ออกเลยนะคะ งานเนี๊ยบมากๆ ปุ๊กเห็นครั้งแรกบอกนี่น่าจะของแท้นะ แต่บางร้านก็ลงขายในราคาที่แอบถูกเกิ๊น เพราะจริงๆรุ่นนี้ MK5055 เป็นรุ่นคลาสสิก Michael Kors จะลดน้อยกว่ารุ่นอื่นๆค่ะ
    2. ภาพนาฬิกาจากของปุ๊กเองคะ รุ่นนี้คือรุ่น MK5055 เป็นรุ่นที่นิยมมากค่ะ และทางปุ๊กก็มีสินค้าจริง เลยมาถ่ายเทียบกันให้ดูชัดๆ กันไปเลย ดูออกกันมั้ยคะ ถ้ายังไม่ออก ไปดูกันต่อค่ะ

จะแบ่งเป็น 2 ส่วนใหญ่ๆนะคะ คือหน้าปัด และด้านหลังตัวเรือน มาดูที่หน้าปัดกันก่อนเลยค่ะ

ที่สังเกตง่ายที่สุดคือตำแหน่งเลข 4 บนหน้าปัดค่ะ ของปลอมจะทำชิดกันเห็นได้ชัด
    ส่วนตรงตำแหน่ง เลข 3,6,9 ถ้าเราไม่มีของจริงเทียบจะดูยากหน่อย มันต่างกันแต่แนวตั้งกับแนวนอน จะสลับกับของแท้
    อีกที่คือ โลโก้ Michael Kors ของปลอมจะบางไม่มีมิติเลยค่ะ ของแท้ต้องเป็นตัวนูนและตัวอักษรหนาหน่อย ตัวเลขในโคโนกราฟ (วงเล็กๆ 3 วง) ก็เช่นกัน ของปลอมตัวหนังสือบางกว่าของแท้
    ต่อไปคือด้านหลังตัวเรือนนาฬิกาค่ะ

ซึ่งถ้ามองปกติ แทบไม่ต่างเลย เนียบมากๆ ทั้งฝาหลังตัวเรือน โลโก้ หรือรหัสสินค้า แต่มีจุดสังเกตที่น็อตค่ะ น็อตที่เชื่อมตัวเรือนกับสาย จะมี 4 มุม ถ้าของแท้ เนื้อสแตนเลสจะกินเฉียงลงไปถึงตัวน็อต ถ้าของปลอมจะตัดลงไปตรงๆเลย
    เป็นไงกันบ้างคะต้องบอกว่าก๊อปได้เนียนสุดๆ ไปเลย เผลอๆที่ใช้กันอยู่ คงต้องหยิบมาดูอีกรอบให้มั่นใจนะคะ (เป็นกำลังใจให้สำหรับคนที่มีนาฬิกาเรือนนี้อยู่กับตัว ขอให้เรือนที่เพื่อนๆได้มาเป็นของแท้นะคะ ^_^)

มีใครเจอของปลอมมาอีกบ้าง มาแชร์ข้อมูลกันได้นะคะ

ขอบคุณพื้นที่ดีๆจาก SBN คะ
    Thanks Beauty USA, MISSMILADABELLE, the_sbn_police ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

MISSMILADABELLE's Avatar
    MISSMILADABELLE is offline Trusted Member Brandname Fan
    MISSMILADABELLE's Bank Account
    • Bank Account 1: 077X5X1X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  
    Blog Entries
    2

Default Re: (((เตือนภัย))) แนะนำวิธีตรวจสอบ นาฬิกา Michael Kors MK5055 [รุ่นคุณโมเม] ของแท้ vs ปลอมค่ะ มาดูกันว่าของปลอมงานเนี๊ยบขนาดไหน และต่างกับของแท้อย่างไร

พึ่งเคยเห็นของปลอมครั้งแรกเลยค่ะ ขอบคุณที่มาแบ่งปันนะคะ
    Thanks Inzaghi ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้