ขอสอบถามคุณพ่อค้าแม่ค้าในห้องนี้กน่อยค่ะ

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 2 of 2
    Night jasmine is offline Junior Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default ขอสอบถามคุณพ่อค้าแม่ค้าในห้องนี้กน่อยค่ะ

คือเราได้ซื้อกระเป๋า longchamp มือ 1 จากร้านในเวบนี้ค่ะ ซึ่งทางคนขาย บอกว่าซื้อจากช้อบที่ญี่ปุ่น
    ก่อนหน้านี้เราก็ซื้อเค้ามาใบนึงแล้ว แต่ไมมีปัญหาอะไรค่ะ ใบที่สองเราจึงไม่ได้ให้เค้าถ่ายรูปแทคด้านในมาให้ดู เพราะเห็นว่าเป็นมือ 1 ไม่น่าจะมีปัญหา
    ซึ่งเราคิดผิดมาก กกก

พอมาตรวจเช็คปรากฎว่าสายปริ เราจึงไลน์ไปแจ้งคนขาย ๆก็น่ารักค่ะ พูดจาสุภาพ ถามจะคืนมั๊ย เราก็บอกว่าขอคืน เราก็ได้ส่งกระเป๋ากลับไป พอคนขายได้รับกระเป๋าเค้าบอกว่า ตอนเค้าแพคไม่เห็นตำหนิตรงนี้แน่นอน เราก็พูดไม่ออกว่าพอมาถึงเรามันมีตำหนิอ่ะค่ะ แต่แม่ค้าก็ขอเช็คกับทางร้านที่ญี่ปุ่นก่อนว่าเป็นใบเดียวกัน แน่นอน
    (แม่ค้าก็ไม่ได้ถ่ายรูปแทคเก็บไว้ด้วยเผื่อว่ามีปัญหาจะได้เช็คได้ว่าเป็นกระเป๋าของร้านเค้าหรือเปล่า) อันนี้ก็เข้าใจได้ค่ะว่ากระเป๋าตั้งหลายใบ ถ่ายรูปทุกใบคงไม่ไหว

คนขายบอกว่าจะมีไปญี่ปุ่นอีกทีปลายเดือนนี้ และจะกลับมาถึงไทยประมาณกลางเดือน ซึ่งเราว่ามันนานมากกกกก แต่โอเคเราถือว่าเราโชคร้ายที่ต่องรอเงินคืน ซึ่งกว่าจะได้คืนต้องรออีกค่อนข้างนาน

คำถามคือโดยทั่วไปทางร้านที่นู่น(ญี่ปุ่น) เค้าจะเช็คได้มั๊ยคะ ว่าเป็นกระเป๋าจากร้านเค้า น่ะค่ะ กระเป๋าก็ไม่แพงมาก แต่สำหรับเราก็แพงนะคะ รอเงินคืนเราก็พอรอได้ค่ะ แต่เรากลีวว่าร้านที่นู่นก็เช็คไม่ได้ว่าเป็นกระเป๋าของร้านเค้า เพราะกระเป๋ามันก็หน้าตาเหมือนกันหมด แต่กระเป๋าแต่ละใบ
    จะมีเลขแทคที่ต่างกัน ซึ่งน่าจะเช็คได้จากตรงนี้เท่านั้น เราไม่ได้ไม่เชื่อใจคนขายนะคะ แต่เราไม่แน่ใจว่าร้านจะเช็คได้หรือเปล่าน่ะค่ะ

หรือมีทางอื่นพอจะแนะนำได้มั๊ยคะ ใครเคยเจอปัญหานี้บ้าง

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ แก้ไขข้อความเมื่อ 12 นาทีที่แล้ว

khomsuk is offline Registered Member Yeh! Im a new member!

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Default Re: ขอสอบถามคุณพ่อค้าแม่ค้าในห้องนี้กน่อยค่ะ

กรณีนี้คงต้องรอแม่ค้าคนกลางนำกระเป๋าไปเช็คที่ศูนย์ที่ญี่ปุ่นอีกที คงทำไรมากไม่ได้หรือไม่ก็คืนสินค้า

เสื้อทอม

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ