สวัสดีค่ะสมาชิกทุกท่าน

ดิฉันอยากจะสอบถามความคิดเห็นเพิ่มเติมจากสมาชิกทุกท่านที่เป้นทั้งแม้ค้าและลูกค้า
เกี่ยวกับการขายและการซื้อสินค้่าที่เป็นของใช้ส่วนตัว ว่าแต่ละท่านมีหลักกาารขายสินค้าอย่างไร ขอเรียนเพิ่มาเติ่มว่าดิฉันได้ตั้งกระทู้เพื่อขอความเห็นจากสมาชิกเวบไซต์ยอดฮิตมาแล้ว แล้วก้ได้มาทั้งหมด 6 ความเห็น 4 ใน 6 ความเห็นน้านเป็นไปแบบที่ดิฉันเข้าใจ แต่ดิฉันก็ยังอยากจะรู้เพิ่มเติมเพื่อที่จะเอาาปรับคิด และทำความเข้าใจใหม่ ถ้าหากมันไม่ได้เป็นอย่างที่ดิฉันเข้าใจอยู่ในขณะนี้ อันนี้คือลิงค์ http://pantip.com/topic/34657093 และรายละเอียดเต็มนะคะ

แต่ตอนนี้หลักๆ ที่อยากทราบคือตามรายละเอียดข้างล่างนี้ค่ะ

ปรกติซื้อมือสองจากเวบอื่นเราจะเจอแต่แม่ค้าที่ลงขายแล้วก็จะเก็บจนกว่าขายได้อ้ะค่ะ
คือก็อาจจะเป็นเพราะถ่ายรูป ณ วันที่ลงขายแล้สก็รักษาคงสภาพนั้นไว้ประมาณนั้น เผื่อเกิดเหตุไม่คาดคิด. เพียงแต่เราไม่เคยเจอแม่ค้าที่ลงขายไปใช้ไปเท่านั้นเอง เราก็เข้าใจว่าไม่เจอไม่ใช่ว่าไม่มีอยู่ .

ที่นี้อยากทราบความคิดจากหลายๆด้าน. ส่วนใหญ่แล้วลูกค้าท่านอื่นคาดหวังกับการซื้อสินค้ามือสองไว้แบบไหน แล้วในส่วนของแม่ค้ามีหลักการในการขายสืนค้ามือสองที่เป็นของใช้ส่วนตัวของตัวเองยังไงบ้าง. . อันนี้ออกขอบอกก่อนว่าไม่ได้ตำหนิเจ้าของร้าน เพียงแต่อยากฟังความคิดเห็นที่ต่างจากตัวเราและแม่ค้าผู้ขายค่ะ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าค่ะ