REVIEW เปลี่ยนสีกระเป๋า Chanel จากหนังแก้วเป็นหนังแลมป์

กรณีฉ้อโกงต้องการเอกสารดำเนินคดีทางกฎหมายทำอย่างไร       การสร้าง สินค้าแฟชั่น สู่สินค้าแฟชั่นแบรนด์เนม ความรู้ที่ได้จากชุมชน SBN บทที่1       สมาชิกเก่า สมาชิกใหม่ อ่านหรือยัง สำคัญมากครับ <--"คลิ๊กที่นี่"             
Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: REVIEW เปลี่ยนสีกระเป๋า Chanel จากหนังแก้วเป็นหนังแลมป์

Browni3 is offline Trusted Member Yeh! Im a new member!
    Browni3's Bank Account
    • Bank Account 1: 732X8X1X5X

มีส่วนร่วมต่อความมั่นคงของชุมชน
    (เครื่องมือ อยู่ระหว่างทดลองใช้ ดูรายละเอียดที่นี่):

View Positive Feedback  
      View Negative Feedback  

Smile REVIEW เปลี่ยนสีกระเป๋า Chanel จากหนังแก้วเป็นหนังแลมป์

ผิดห้องบอกด้วยนะคะ เพิ่งโพสครั้งแรกค่ะ

สวัสดีเพื่อนๆ ชาว SBN ทุกคนค่ะ วันนี้อยากมาบอกเล่าประสบการณ์ เปลี่ยนหนังแก้ว Chanel Classic 12” ของเราเองค่ะ โดยส่วนตัวแล้วเราเป็นคนที่รักกระเป๋ามาก และมีหนังแก้วที่เก็บละไม่ได้ใช้><' และเชื่อว่าสาว ๆหลายคนก็เช่นกัน สำหรับกระเป๋าใบนี้ก็ใช้งานมานานแล้วจนทำให้สีของหนังแก้วเฟด เก็บอย่างเดียวในกล่องแทบจะไม่ได้ใช้เลย... ดูไม่สวยเลยค่ะ และก็อยากจะเปลี่ยนสีหรือทำอะไรบ้างให้ดีขึ้น

เลยไปปรึกษากับร้านที่เพื่อนแนะนำมา และก็ได้หาข้อมูลในgoogle ประกอบด้วย เพื่อความชัวร์ เลยไลน์ไปสอบถามเบื้องต้นก่อนกับทางร้าน
    ว่าทำอะไรได้บ้างไม๊? ทางร้านก็บอกว่า ทำได้ค่ะ อยู่ที่จะทำสีอะไรแต่เค้าก็แนะนำให้ทำสีเดิมดีที่สุด. มีให้เลือกแบบเคลือบแก้วและไม่เคลือบ ถ้าไม่เคลือบก็จะเป็นแบบ หนังแลมป์ปกติ ดูแลง่าย ทางร้านก็ส่งรูปมาใหัดูว่าผลงานที่ทำเป็นไง อธิบายให้เข้าใจ.... เราเลยหอบน้องเป๋าไปที่ร้านเค้าดู

ร้านที่เราเลือกไปอยู่ใจกลางทองหล่อเลยค่ะหาไม่ยาก ชื่อร้าน LUXURY BAGs SPA ค่ะ อยู่ในตึก Eight thonglor ทองหล่อซอย8 เจ้าของร้านดูแลเอง และให้คำแนะนำดีเลยทีเดียว. เราเลยตัดสินใจทำ ใช้เวลา นานอยู่เค้าบอกทำยากต้องใช่ช่างค่อยๆทำให้ รอ. 1 เดือน

รูปก่อนเปลี่ยนเป็นหนังแลมป์ปกติ

หลังจากเปลี่ยนหนังแล้วเรียบร้อย^^

โดยส่วนตัวแล้วพอใจมาก ๆ เลยค่ะ ผลงานดีมาก งานละเอียดเหมือนได้ถือกระเป๋าใบใหม่ออกจากชอปเลยค่ะ เค้าเก็บงานได้เนียนเกือบจะทุกจุดเลย ร้านนี้ถือว่างานดีราคาคุณภาพ ไม่ถูกไปไม่แพงไปค่ะ

***ขอเพิ่มเติมข้อมูลที่ทางร้าน LUXURY BAGs SPA ได้อธิบายมา ตามนี้ค่ะ
    ขั้นตอนการทำต้องลอกแก้วออกซึ่งด้านในจะเป็นหนังแลมป์ปกติที่ไม่ได้เคลือบ ทุกอย่างคงสภาพเดิม original มีความนิ่ม ปกติอยู่ เพียงแค่เราทำสีเดิมของเค้า ที่ทางร้านใช้เทคนิค การ Matching color ด้วยเครื่องคอมพิวเตอร์ จากด้านในของกระเป๋า เพื่อให้สีเดิม และการทำที่เน้นความ เป็น original แบบ Brandname ด้ายไม่จม สีไม่หนา และไม่เหนียวหรือ แห้งแข็ง เนื่องจากทางร้านเลือก สีนำเข้าจากอเมริกาที่ใช้สำหรับทำสีหนังโดยเฉพาะ ที่มีความยืดหยุ่นสูงและยึดติดหนังได้อย่างดี

ทั้งนี้ทั้งนั้นที่มารีวิวไว้ก็เพื่อเป็นแนวทางนะคะ ร้านไหนดีไม่ดีก็นำมาแชร์กันค่ะ ^^
    Last edited by Browni3; 17-08-16 at 19:19.

กระทู้จากการคัดเลือกอัตโนมัติ